Trang 17 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 7151617181927 ... CuốiCuối
Kết quả 321 đến 340 của 541

Chủ đề: Chào cả nhà hôm nay mình bị ngộp quá nên ngoi lên thở

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    Hom nay đang lúi húi nấu ăn mở một bản nhạc nhẹ bất chợt em nhớ lại chuyện buồn cười trong tình yêu hai đứa, vừa làm em lại vừa cười một mình, quả thật hồi đó cũng có ý bắt cá hai tay thật nhưng xui thế nào hẹn anh chàng kia đến mà hôm ấy anh lại rảnh quá không đi làm thế là bị chồng lịch anh gọi điện cho em là 10' nữa anh sang đưa em đi ăn em không biết xoay sở ra sao với cây si đang trồng ở nhà, bắt buộc phải ngồi lại hát kảraoke rồi nhỉ nhỏ vào tai con bạn cứu bồ vì anh sắp sang, hihihi thế là cứ như kg có chuyện gì anh đến nơi em vẫn ngồi hát bình thường ngồi một lúc em đứng dậy đi về phòng anh và người kia đều hướng ánh mắt về em, thật đúng là ... hok còn cách chữa. Em vừa về một lúc anh cũng đứng dậy sang cũng vờ như không biết gì anh bảo mẹ bảo em sang nhà ăn cơm, em chuẩn bị đi rồi đi nhé. mà anh khôn thật đấy nói xong anh lại sang phòng hát ngồi hát cùng nhỏ kia chả biết nhỏ to thế nào mà anh giải tán được cả hội luôn. Thế là em mất mối tay hai, hic nghĩ lại vụ đụng độ đó mà cười ngặt nghẽo về sau con bạn nói ông ấy sang bảo bên nhà nầu cơm nói sang đưa hai đứa qua ăn, lại còn lịch sự mời anh chàng kia nữa chứ. Nể chồng thật luôn, tầm cỡ anh đúng là làm em thua toàn tập. Cũng từ ngày chính thức yêu anh em cũng không còn những mối tình ngang dọc nữa, vỏ quýt dày có móng tay nhọn quả không sai. Nhưng bù lại em cung thẳng tay với anh đâu kém anh nhỉ, thỉnh thoảng hai đứa xòe tay ra đếm xem ai lắm bồ hơn ai nhưng đúng là kẻ chín người mười gặp nhau. Nhưng em hơn anh ở cái chỉ dừng chơi chứ không đểu như anh hihihiii. Nhưng sinh ra là của nhau hình như em trị anh cũng giỏi đấy chứ

2. Có 2 người đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết bổ ích này:

Kí Ức Buồn (16-07-2014),Nguyen Ha (15-07-2014)

Cảm ơn
    50
    hôm qua dành cả buổi sáng dọn dẹp cái phòng ngủ cho thơm tho sạch sẽ, đến buổi chiều ngủ ngon không vẫy tai nổi luôn. Sáng nay hoàn thành công việc buổi sáng xong bật máy lên định làm cái CV mà sao oải thế này, đánh dấu mấy công ty rồi phải thử thôi không có mà nhe răng mất cả năm nay ăn chơi đi như thế đủ rồi, tinh thần đã khá khẩm hơn phải kiếm chút đỉnh phòng thân rồi còn nhiều dự định phải làm lắm, ngồi ăn với chơi thế này chả có ích gì, chả lẽ công sức anh xã nuôi ăn học bỏ đấy à, kệ cùng lắm nếu xui xẻo nữa thì lại thêm cái đơn xin nghỉ việc nữa là cùng chứ gì, chả lẽ số mình nhọ thế sao, lần này mà phải làm thêm cái resignation nữa thì ở nhà kiếm cái máy về học may như mấy chị ở nhà cũng được hehehe. Nhưng thật sự sợ cái tâm trạng phải nộp resignation quá tủi đến nghẹn lòng, đắng chát mà vẫn cười. Ôi cuộc đời tôi bao giờ mới bình yên. Hít vào thở ra nhẹ nhè lấy tinh thần nào. Cuộc sống vẫn tiếp diễn và ta vẫn phải sống vẫn phải tiếp tục hành trình không mệt mỏi. Ai cho tôi Bình Yên ai cho tôi một điểm tựa để tôi có thể bấu víu mỗi khi mệt mỏi nào. Không ai tốt hơn bản thân mình cố lên Phần tâm hồn trong sáng sống vui vẻ và có ích rồi hạnh phúc lại mỉm cười thôi, ta ơi cố lên nào.

4. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Kí Ức Buồn (16-07-2014)

Thành Viên Gắn Bó Kí Ức Buồn's Avatar
    Cảm ơn
    12
    Cố lên c nhé.

6. Những thành viên đã cảm ơn Kí Ức Buồn cho bài viết này:

buonchiminhem1 (16-07-2014)

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi chandoiquamnoi Xem bài viết
    Cố lên c nhé.
    Lúc nào cũng phải tự nhắc bản thân mình cố gắng để vượt qua một cách không mệt mỏi. hihihi cuộc sống vẫn phải đi không bỏ giữa chừng được. Ngẩng cao đầu mà bước chứ đang nuôi em H và sống cùng em ấy thôi chứ có phải làm gì xấu đâu mà phải xoắn nào.

8. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Kí Ức Buồn (16-07-2014)

Cảm ơn
    12
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    Lúc nào cũng phải tự nhắc bản thân mình cố gắng để vượt qua một cách không mệt mỏi. hihihi cuộc sống vẫn phải đi không bỏ giữa chừng được. Ngẩng cao đầu mà bước chứ đang nuôi em H và sống cùng em ấy thôi chứ có phải làm gì xấu đâu mà phải xoắn nào.
    E cũng nghĩ như c vậy. Có H đâu có nghĩa là k còn sống c nhỉ. Vẫn sống và sinh hoạt bình thường như bao người khác đó thui ^^

Cảm ơn
    50
    hô hô nhưg nhiều người nghe đã chạy tuột cả dép ra đấy, thật đáng thương vì chả hiểu gì cả nhà ha.

Cảm ơn
    12
    hô hô nhưg nhiều người nghe đã chạy tuột cả dép ra đấy, thật đáng thương vì chả hiểu gì cả nhà ha.
    Chạy cũng đâu thoát nếu có em đó trong người hả c... Vậy nên phải khắc phục kiềm chế thui c... Hihi c 7 năm rùi vẫn sống khoẻ mạnh ấy thui...

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi chandoiquamnoi Xem bài viết
    Chạy cũng đâu thoát nếu có em đó trong người hả c... Vậy nên phải khắc phục kiềm chế thui c... Hihi c 7 năm rùi vẫn sống khoẻ mạnh ấy thui...
    Chỉnh lại nhé chị 10 năm không phải 7năm nha

Cảm ơn
    12
    Chỉnh lại nhé chị 10 năm không phải 7năm nha
    Ấy e chưa rõ về c hihi nghe c đăng bài 7 năm ý... Nên e mới đoán vậy à ^^

Cảm ơn
    50
    Cuộc đời như một cuốn truyện, hết chương này lại sang một chương khác, nhưng cuốn truyện cuộc đời khi nào the end đó là khi mắt ta nhắm, tai ta không nghe thấy, miệng ta không nói cười mũi ta không ngửi thấy sắc hương cuộc sống, nói một cách ngắn gọn là tất cả xúc giác của ta không hoạt động, tim ta ngừng đập. Nhưng chết có đáng sợ không? Nhiều người nói thật khủng khiếp, có người nói chết thôi mà có gì phải sợ. Mỗi người do nghiệp nhân mà cận tử nghiệp của họ khác nhau có người nhẹ nhàng mỉm cười đôi mắt từ từ khép lại ra đi trong thanh thản, có người ra đi trong sự đau đớn tột cùng cầu chết không được mà cầu sống không xong. Bởi vậy là bạn bạn thích khi chết mình ở cách nào dĩ nhiên ai cũng chọn cách ra đi nhẹ nhàng thanh thản phải không? vậy thì hãy cố sống tốt làm những việc tốt và giữ cho tâm mình luôn vui vẻ thanh thản thì dù cái chết có đến gần hãy mỉm cười đón nhận như một món quà, ra đi không có gì nuối tiếc nhưng khi còn sống hãy sống hết mình, hãy làm những điều đem lại niềm vui cho bản thân và cho mọi người, đừng bao giờ thấy chết mà sợ. Hãy sống biết yêu thương, cởi mở và chia sẻ cùng nhau, ai đã một lần sa ngã hãy cố đứng dậy đừng để lệ thuộc bất kỳ ai, bất kỳ cái gì. Hãy để mình làm chủ bản thân mình. Biết là rất khó nhưng các bạn hãy nhìn vào phía trước hãy để cho họ phải nhìn mình với con mắt khác để vượt qua chính mình vượt qua xã hội.Người biết quay đầu đáng để ngưỡng mộ hơn những người khác, Tự dưng thấy đau lòng nhưng bản thân mình không thể làm thay việc mà họ phải tự làm được, chỉ có thể lắng nghe, thương họ cũng giận họ nhưng chỉ có thể vậy thôi.
    Lần sửa cuối bởi buonchiminhem1, ngày 17-07-2014 lúc 12:40.

15. Có 2 người đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết bổ ích này:

Charles (17-07-2014),Khongcanten (17-07-2014)

Cảm ơn
    50
    Cảm ơn anh, người bên em và luôn quan tâm đến em, em biết anh không bao giờ biết được lý do ra đi của em. Trong sâu thẳm trái tim em vẫn có chút hình ảnh của anh, cũng có chút rung động nhưng em không thể vượt qua bản thân mình, em không chê trách anh điều gì cả, cũng không có gì để em phật lòng, duy chỉ có một điều em luôn buồn luôn đắn đo lớn nhất mà khi xa anh rồi đôi khi em vẫn khóc, anh sống mờ mịt quá, tiền để làm gì hả anh khi con đường ấy chỉ đem lại tương lai đen tối cho anh, bây giờ có khi nào anh nghĩ đến những gì em tưng nói không anh? Em không ham cuộc sống như thế đâu, em chỉ cần bình yên như bao người, em biết anh có những mối tình khác nhưng em đâu phải con ngốc để không nhận ra điều đó, em biết nhưng em vờ như không thấy, không hay, em làm kẻ khờ nhưng anh không biết quay đầu, em muốn anh dừng lại nhưng kết cục anh có những lý lẽ riêng của mình. Anh làm tất cả vì em ư, không vì bản thân anh đó chứ. Em không trách giận anh đâu, chỉ khi em đi rồi anh mới nhận ra thì đã quá muộn màng rồi. Em không thể bên anh, không thể có một cuộc sống bình thường giản dị bên anh, nhưng thời gian này mong anh nhìn nhận lại tất cả những việc anh đã làm rốt cuộc anh nhận lại gì. Sau này anh hãy quay lại nha anh dù em không bên anh nhưng mong anh hãy sống tốt hơn,con đường anh đi sẽ không còn chông gai nữa, bắt đầu lại bao giờ cũng rất khó khăn nhưng hãy vì con, dù sao con đã lớn nó có nhận thức anh nói yêu con và yêu em là hai người anh có trong cuộc đời. Nhưng em không tin nữa đâu, anh chỉ yêu bản thân mình thôi. Cuộc đời không còn dài nữa đâu anh, anh không nhận thấy anh không còn trẻ trung sao, anh nghĩ em không bao giờ bỏ anh, anh lầm thật sai lầm anh biết không? Dù em bị như này anh vẫn chấp nhận bên em cho em cuộc sống đầy đủ mà mọi người mơ ước vậy mà anh không ngờ em vẫn bỏ anh. Bởi em không phải là người chỉ ham tiền mà em còn ham cuộc sống gia đình đúng nghĩa. Em xin lỗi em không thể bên anh lúc khó khăn như này, bởi em không muốn gieo trong lòng anh hy vọng. Đôi khi em cũng từng nghĩ nếu như ngày đó em cho anh cơ hội chắc có lẽ cuộc đời anh sẽ khác. Nhưng điều giá như là điều không thể bởi em đã từng cho anh cơ hội nhưng anh không trận trọng nó.

Cảm ơn
    50
    Hôm nay vừa hoàn thành món mới. Làm một cây chả lụa và ít chả cá để trong hộp, đồ ăn dành cho một tuần mới đã được chuẩn bị, thật sự chả biết ăn được bao nhiêu nhưng cứ làm nhỡ khi đói kém còn có cái mà ăn, hic lụi hụi đi chọc lá chuối hì hục ngồi gói nghĩ ăn vèo cái là xong, nhưng cái thú là tự tay mình làm không biết thành quả ra sao nhưng nhìn khá bắt mắt, chiên một dĩa chả cá và tàu hũ thúi ngồi ăn ngon lành cành đào tiếc là không có bột tê để chấm nên mùi vị mất hẳn đi 20%. Ai cũng khen béo ngậy hihihih bí quuyết ngất ngây còn gà tây,

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Hôm nay vừa hoàn thành món mới. Làm một cây chả lụa và ít chả cá để trong hộp, đồ ăn dành cho một tuần mới đã được chuẩn bị, thật sự chả biết ăn được bao nhiêu nhưng cứ làm nhỡ khi đói kém còn có cái mà ăn, hic lụi hụi đi chọc lá chuối hì hục ngồi gói nghĩ ăn vèo cái là xong, nhưng cái thú là tự tay mình làm không biết thành quả ra sao nhưng nhìn khá bắt mắt, chiên một dĩa chả cá và tàu hũ thúi ngồi ăn ngon lành cành đào tiếc là không có bột tê để chấm nên mùi vị mất hẳn đi 20%. Ai cũng khen béo ngậy hihihih bí quuyết ngất ngây còn gà tây,
    Ôi ước gì có chả lụa ăn ta

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Ôi ước gì có chả lụa ăn ta
    Đại ca ơi chả lụa chay hehêhehh, đạic ăn đc hông

Cảm ơn
    12
    C biệt tích nay mới cmt

Cảm ơn
    50
    Hôm nay xào một đĩa rau muống với chao, ngon quá ăn hết 2 chén cơm lạ thiệt hhehehe, ăn rồi còn muốn ăn thêm nhưng no quá không ních nổi nữa hic, chít vì ăn mất

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Hôm nay xào một đĩa rau muống với chao, ngon quá ăn hết 2 chén cơm lạ thiệt hhehehe, ăn rồi còn muốn ăn thêm nhưng no quá không ních nổi nữa hic, chít vì ăn mất
    Chao là cái gì vậy em? Chưa biết là gì nhưng sao cũng thấy thèm.

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Chao là cái gì vậy em? Chưa biết là gì nhưng sao cũng thấy thèm.
    Chao là tàu hũ ủ lên men,chao càng lâu càng ngon lão khi nào có dịp vào SG e làm lẩu vịt nấu chao với rau muống xào chao lão ghiền luôn

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chao là tàu hũ ủ lên men,chao càng lâu càng ngon lão khi nào có dịp vào SG e làm lẩu vịt nấu chao với rau muống xào chao lão ghiền luôn
    Từ lâu Truong Xuan đã có ước mơ vào SG thăm anh em một chuyến, còn sống ngày nào nhất định nuôi ước mơ ngày đó.

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Từ lâu Truong Xuan đã có ước mơ vào SG thăm anh em một chuyến, còn sống ngày nào nhất định nuôi ước mơ ngày đó.
    Lão nuôi uoc mơ đó đi, khi nào có dịp em ra ngoài Hà nội mang chao ra cho Lão hihihih khỏi cần gì hết luộc rau muống chấm chao cũng được hehehehe. Đơn giản ai cũng làm được

Trang 17 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 7151617181927 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này