Trang 15 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... CuốiCuối
Kết quả 281 đến 300 của 541

Chủ đề: Chào cả nhà hôm nay mình bị ngộp quá nên ngoi lên thở

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    CD4 828 tăng 154 chú cân nặng bình ổn trong vòng 5 tháng qua hihihihi kê ra sinh hoạt điều độ ăn chay cũng đâu phải vấn đề
    Ôi ghê nhỉ 828 cơ à , có lẽ mình cũng nên học cách ăn chay mất

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    Ăn chay đi mình mới ăn được khoảng 9 tháng nay thôi, còn uống thuốc đuoc 12 tháng rồi thấy có vẻ ổn ổn không có dấu hiệu suy dinh dưỡng kakaka hiện tại mình ăn có một bữa chính thôi nhé, giữ cân nặng mà heheheh còn lại hai bữa phụ ăn nhẹ

Cảm ơn
    50
    Nhieu hôm không sao ngủ được nghĩ vẩn vơ nghĩ lung tung, và nhớ anh, nhưng cố dằn lòng không được nhớ, càng gần những ngày này em lại càng nhớ anh, tình nghĩa vợ chồng những năm tháng khổ cực, nghĩ đến anh vất vả lo toan lòng em lại quặn lại đau đớn, thương anh, yêu anh bao nhiêu thì lại trách bản thân mình vô dụng bấy nhiêu, nghĩ đến những ngày ấy em trẻ con suy nghĩ nông nổi để anh phải lo thêm một gánh nặng, những chuyện trẻ con cũng phải để anh lo, rồi những giận hờn vô lý những xích mích vụn vặt trong gia đình và người ở giữa là anh luôn phải buồn. Nhưng chưa một lời kêu ca trách giận,anh luôn cười trừ cáu quá thì anh chiều riết em hư, anh luôn đi sau để dọn hậu quả cho em. Nghĩ lại nếu quay lại em sẽ không như vậy nữa nhưng thời gian đâu có đợi chờ ai, đâu có thể quay về để cho em có thể làm lại, tuy hạnh phúc nhưng nhiều khi cũng méo mặt với vợ anh nhỉ. Lấy vợ trẻ con có khổ lắm không anh?

Thành Viên Gắn Bó Kí Ức Buồn's Avatar
    Cảm ơn
    12
    Mấy chị cuộc sống thật là phi thường.

5. Những thành viên đã cảm ơn Kí Ức Buồn cho bài viết này:

buonchiminhem1 (10-07-2014)

Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi chandoiquamnoi Xem bài viết
    Mấy chị cuộc sống thật là phi thường.
    tự mình tìm cho mình lỗi thoát, đi đến con đường cùng nhung hãy vẫn hy vọng vì ở đó sẽ cho mình một con đường khác sẽ thấy lạc quan hơn. Đừng để stress làm cho mình ngã gục giữa đường

Cảm ơn
    12
    tự mình tìm cho mình lỗi thoát, đi đến con đường cùng nhung hãy vẫn hy vọng vì ở đó sẽ cho mình một con đường khác sẽ thấy lạc quan hơn. Đừng để stress làm cho mình ngã gục giữa đường
    Ý chí của chị thật kiên cườnh và đầy chí lạc quan hihi e phục c lắm đấy

Cảm ơn
    50
    Ý chí của chị thật kiên cườnh và đầy chí lạc quan hihi e phục c lắm đấy
    Ối trời ơi cám ơn em nhé, xấuhổ quá giá như em biết chị lúc chị bị khủng hoảng thì sẽ không nói phục chị nữa đâu. Huihihi tại giờ chị đang vui nó vậy đấy lúc chị hâm thì không biết đâu mà lần. Được cái giờ nghĩ thoáng nên tính tình mát mẻ đấy

Cảm ơn
    12
    Ối trời ơi cám ơn em nhé, xấuhổ quá giá như em biết chị lúc chị bị khủng hoảng thì sẽ không nói phục chị nữa đâu. Huihihi tại giờ chị đang vui nó vậy đấy lúc chị hâm thì không biết đâu mà lần. Được cái giờ nghĩ thoáng nên tính tình mát mẻ đấy
    Hihi con người ai cũng có sai lầm và chính sai lầm đó cho ta kinh nghiệm sống.. C bh vui vẻ thoải mái tinh thần lạc quan vậy rất tốt. Với lại c ăn chay e lại ấn tượng với c hơn đỡ các bệnh lý khác. Khéo e cũng ăn chay giống c mất hihi

Cảm ơn
    50
    Hihi con người ai cũng có sai lầm và chính sai lầm đó cho ta kinh nghiệm sống.. C bh vui vẻ thoải mái tinh thần lạc quan vậy rất tốt. Với lại c ăn chay e lại ấn tượng với c hơn đỡ các bệnh lý khác. Khéo e cũng ăn chay giống c mất hihi
    uhm ha,nghĩ lại thì từ khi mình ăn chay hình như con người mình ít sát sanh hơn thì phải, nhiều khi con muỗi cũng không nỡ giết chỉ đuổi nó đi, hình như nó hướng tâm mình lành hơn, thảo nào người mình không thiếu sẹo muỗi chích. Nhưng lắm bữa cũng làm cho một chai thuốc xịt muỗi vào tổ kiến sám hối vì đuổi hoài không đi biết sao đuoc. cũng dễ tha thứ hơn. Nhưng nói thì nói vậy có những điều đang cố phải buông bỏ sân hận nhưng không biết bao giờ mới bỏ được. Hãy thử ăn chay đi nếu không đuợc thì nên ăn một ngày một tháng, rồi hai ngày 1 tháng tùy duyên coi như đang bảo vệ môi trường đi. Sau này ăn nhiều hơn bảo chị chị truyền cho ít kinh nghiệm bản thân để ăn chay mà không thiếu chất lại đảm bảo sức khỏe kakakak

Cảm ơn
    12
    Ăn chay tốt c à hihi e thấy nhiều loại thực phẩm có nhiều tác hại lắm. Sợ luôn c ạ :) có lẽ e phải học hỏi c ít kinh nghiệm mới đc. Truyền cho e đi

Cảm ơn
    50
    hihih cứ ăn thử đi đã nào, xem thích nghi được đến đâu đã vội gì nhưng ăn chay chứ không phải ăn toàn đậu hũ đâu thôi nhé, ăn vậy chỉ còn da với xương hihihih. Hầu như các thực phẩm về rau củ quả đều có mặt trong thực đơn ăn chay nhưng sữa là thành phần không nên thiếu để đảm bảo sức khỏe, thường chị ăn mỗi ngày một món khác nhau không ăn lặp lại, các loại sữa đậu, sữa mè(vừng)đen, sữa bắp, đậu xanh đậu đen tự làm không mua ngoài vì gần đây có các loại bột để pha chế không đảm bảo. Sữa tươi, bột ngũ cốc... nhưng tất cả ít đường và dùng đường phèn để nầu. còn các món chay bún phở cháo , nấm là thực phẩm nhiều dinh dưỡng nên dùng, nói chung các loại thực phẩm chay có uy tín nhưng tốt nhất nên tự mình chế biến được là an toàn nhất không có chất bảo quản và phụ gia cũng như hàn the, còn những thực phẩm không thể làm đuo thì mới mua.Nên anh canh, rau đồ luộc hay xào tùy theo khẩu vị ăn nhiều canh đồ luộc nhiều không sợ béo nên hạn chế dầu ăn nhiều trong chế biến. Cứ ăn đi rồi thấy thú vị. Quan trọng sinh hoạt điều độ ăn uống đúng giờ thì sức khỏe ok, tránh ăn khuya là đảm bảo cho cái dạ dày đấy nếu đói quá nấu nồi cháoloãng, cháo nấm, hay một ly sữa húp cầm hơi thôi nhé. Ai mới ăn chay cũng đều háu đói hihihi

Cảm ơn
    12
    hihih cứ ăn thử đi đã nào, xem thích nghi được đến đâu đã vội gì nhưng ăn chay chứ không phải ăn toàn đậu hũ đâu thôi nhé, ăn vậy chỉ còn da với xương hihihih. Hầu như các thực phẩm về rau củ quả đều có mặt trong thực đơn ăn chay nhưng sữa là thành phần không nên thiếu để đảm bảo sức khỏe, thường chị ăn mỗi ngày một món khác nhau không ăn lặp lại, các loại sữa đậu, sữa mè(vừng)đen, sữa bắp, đậu xanh đậu đen tự làm không mua ngoài vì gần đây có các loại bột để pha chế không đảm bảo. Sữa tươi, bột ngũ cốc... nhưng tất cả ít đường và dùng đường phèn để nầu. còn các món chay bún phở cháo , nấm là thực phẩm nhiều dinh dưỡng nên dùng, nói chung các loại thực phẩm chay có uy tín nhưng tốt nhất nên tự mình chế biến được là an toàn nhất không có chất bảo quản và phụ gia cũng như hàn the, còn những thực phẩm không thể làm đuo thì mới mua.Nên anh canh, rau đồ luộc hay xào tùy theo khẩu vị ăn nhiều canh đồ luộc nhiều không sợ béo nên hạn chế dầu ăn nhiều trong chế biến. Cứ ăn đi rồi thấy thú vị. Quan trọng sinh hoạt điều độ ăn uống đúng giờ thì sức khỏe ok, tránh ăn khuya là đảm bảo cho cái dạ dày đấy nếu đói quá nấu nồi cháoloãng, cháo nấm, hay một ly sữa húp cầm hơi thôi nhé. Ai mới ăn chay cũng đều háu đói hihihi
    Quả thật c coá kinh nghiệm ghê ăn chay mà ăn toàn đồ nhiều dinh dưỡng thui hị hị thảo nào c bếu nên là đúng

Cảm ơn
    50
    Quả thật c coá kinh nghiệm ghê ăn chay mà ăn toàn đồ nhiều dinh dưỡng thui hị hị thảo nào c bếu nên là đúng
    đâu bếu đâu chỉ là đang giữ cân nặng như thời đi học thôi. Nhưng đảm bảo nhiều người ăn chay bếu lắm ai muốn bếu hãy ăn chay. thử đi

Cảm ơn
    12
    Hihi dạo này e ăn uống đc mà giảm mất 3kg đó. Có lẽ e phải học theo c thui.. Hii c cứ béo nên đi càng khoẻ người c ạ. Bếu khoẻ bếu đẹp mà c

Cảm ơn
    50
    Hihi dạo này e ăn uống đc mà giảm mất 3kg đó. Có lẽ e phải học theo c thui.. Hii c cứ béo nên đi càng khoẻ người c ạ. Bếu khoẻ bếu đẹp mà c
    hok phải béo là tốt đâu em, cần giữ cân nặng họp lý là tốt nếu em thấy mình hơi gầy thì nên bổ sung dinh dưỡng cho cơ thể lên một chút sau đó dừng lại luôn và giữ lượng thực phẩm vừa phải để tránh bệnh do béo quá mà ra, nhiều khi người muốn béo không nổi là do dạ dày đường ruột không tốt để hấp thu dinh dưỡng thì nên ăn uống nhẹ nhàng để cho dạ dày làm việc tốt hơn ăn ít nhưng ăn nhiều bữa. Với lại tinh thần thỏa mái con người sẽ dễ tăng cân và ít bệnh hơn, e thấy những người lạc quan họ trẻ dai hơn và sống như thế bệnh tật cũng giảm. Nên chị theo phuong pháp này mà thực nghiệm đây

Cảm ơn
    12
    hok phải béo là tốt đâu em, cần giữ cân nặng họp lý là tốt nếu em thấy mình hơi gầy thì nên bổ sung dinh dưỡng cho cơ thể lên một chút sau đó dừng lại luôn và giữ lượng thực phẩm vừa phải để tránh bệnh do béo quá mà ra, nhiều khi người muốn béo không nổi là do dạ dày đường ruột không tốt để hấp thu dinh dưỡng thì nên ăn uống nhẹ nhàng để cho dạ dày làm việc tốt hơn ăn ít nhưng ăn nhiều bữa. Với lại tinh thần thỏa mái con người sẽ dễ tăng cân và ít bệnh hơn, e thấy những người lạc quan họ trẻ dai hơn và sống như thế bệnh tật cũng giảm. Nên chị theo phuong pháp này mà thực nghiệm đây
    Hii c nói chí lí. Con người sống lạc quan tinh thần tốt sẽ sống tốt và ít bị bệnh hơn người sống lo lắng căng thẳng stress tột độ.. C chắc phải khoẻ trẻ xinh đẹp lâu lắm đây

Cảm ơn
    50
    hohohoh đang thực nghiệm mà. Lấy mình ra làm chuột bạch thí nghiệm xem mình sống dai thế nào đã chị cũng 10 năm co H đấy. Đôi khi quên rằng bản thân mình bị H luôn cho rảnh nợ

Cảm ơn
    12
    hohohoh đang thực nghiệm mà. Lấy mình ra làm chuột bạch thí nghiệm xem mình sống dai thế nào đã chị cũng 10 năm co H đấy. Đôi khi quên rằng bản thân mình bị H luôn cho rảnh nợ
    E chúc c luôn tươi trẻ khoẻ mạnh nha hii sống đến bạc tóc luôn.

Cảm ơn
    50
    Sống đến bạc tóc lấy đâu để mà ăn bây giờ, sống bình bình thôi,nhưng sống ngày nào có ích ngày đó là được.

Cảm ơn
    12
    Hii :) e cầu mong c sống bạc tóc, tóc bạc phơ luôn

Trang 15 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này