Kết quả 1 đến 20 của 36

Chủ đề: Cần 1 lời khuyên,lời giải đáp,động viên ^^! đặc biệt là a tuanmecsedec và a songchung

Threaded View

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongxanh Xem bài viết
    Em cảm ơn anh rất nhiều ạ :)
    Anh ơi như vậy là kết quả không xác định của e nó có khả năng rất cao là âm tính phải không anh.E chỉ cẩn đi xn lại, kết quả không xác định 1 lần nữa là có thể coi là âm tính rồi phải không ạ.
    Có điều em hơi thắc mắc là 3 mẫu sinh phẩm e xét nghiệm và 3 mẫu sinh phẩm a nói hình như hơi khác nhau 1 chút ạ @@!
    anh ơi em tưởng em xét nghiệm bằng 3 phương pháp eliza rồi ạ @@! e xét nghiệm ở bạch mai mà,lần đầu khi em vào viện điều trị có lấy máu để xét nghiệm 1 lần,thì lần này chắc là test nhanh cho ra dương tính rồi.sau rồi e được trả kết quả không xác định kia thì chắc là cũng là 3pp ELIZA chứ ạ,hay là không tính ạ ??? hay là lần tới e đi xét nghiệm lại thì mới là 3pp ELIZA ạ???
    Ngoài ra còn cái phương pháp nào chính xác 100 % không hả anh??? để lần tới e đi hà nội xét nghiệm lại thì em làm cả thể.
    Thật sự là em hãi lắm anh ạ,ngồi đánh máy thế này mà chân nó cứ rủn ra . chỉ khi nào e làm việc khác mà quên đi mới bớt sợ anh ạ
    + Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    + Kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
    - Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
    - Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
    - Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
    3.4.
    Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

hyvongxanh (11-07-2014)

Thông tin về chủ đề này