Trang 6 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 239

Chủ đề: nghi ngờ bị kim tiêm đâm

Thành Viên Mới nguyenngochung's Avatar
    Cảm ơn
    18
    [QUOTE=trantrungduc;111538]Anh chị ơi hôm qua em đi ngoai bình thường. Sáng nay lại đi phân nát,em lo quá[/QUO
    ăn uống không điều độ lo lắng mêt moi căng thẳng , gây nên rói loạn tiêu hóa , trước hết khắc phuc các nguyên nhân bên bạn có thể bổ sung lợi khuẩn bằng " men tiêu hóa sống Byosubtyl-II " hoặc bằng cách đơn giản hơn là ăn thêm sữa chua để cân bằng lợi khuẩn. còn bạn đang hoang tưởng bạn không có nguy cơ, tránh lên mạng dọc rồi xoi mói triệu chứng về hành hạ mình. chúc bạn luôn mạnh khỏe

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    đọc bài của tony mà làm em lại lo nữa, trước tết em có đi xn HIV ở bẹnh viện mắt hcm, lúc đó em định bắn mắt, đọc nhiều lo nhiều, nhũn não quá

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi trantrungduc Xem bài viết
    đọc bài của tony mà làm em lại lo nữa, trước tết em có đi xn HIV ở bẹnh viện mắt hcm, lúc đó em định bắn mắt, đọc nhiều lo nhiều, nhũn não quá
    Nhãm rùi, rách việc

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Nhãm rùi, rách việc
    BQT ơi em vừa nằm ngu gặp ác mộng, sao em có triệu chứng nằm ngủ được một lúc là bật tỉnh dậy, lúc dậy có cảm giác sợ hãi, cứ như kiểu cảm thấy có một cái gì đó đang đe dọa mình vậy, mỗi sáng ngủ dậy là em nằm không yên, lại có cảm giác sợ hãi...... giúp em với

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    tư vấn giúp em cái BQT ơi, thông cảm vì em hỏi hơi nhiều, nhưng em chỉ biết hỏi BQT thôi, đâu còn ai để hỏi nữa. em cảm ơn

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    BQT ơi em vừa nằm ngu gặp ác mộng, sao em có triệu chứng nằm ngủ được một lúc là bật tỉnh dậy, lúc dậy có cảm giác sợ hãi, cứ như kiểu cảm thấy có một cái gì đó đang đe dọa mình vậy, mỗi sáng ngủ dậy là em nằm không yên, lại có cảm giác sợ hãi...... giúp em với
    Yên tâm với những gì đã được chia sẻ. Bạn bị stress nặng rồi đấy.

Cách ứng phó với stress
    - Hài ước: Cố gắng sử dụng khiếu hài ước trong những tình huống khó khăn. Cười về chính bản thân mình cũng rất có lợi
    - Duy trì tập thể dục hay chơi thể thao thường xuyên: Tập thể dục giúp bạn khỏe mạnh hơn và những cảm xúc tiêu cực của bạn sẽ được giải tỏa phần nào qua những hoạt động cơ bắt.
    - Nhận ra và chấp nhận giới hạn: “Trèo cao, ngã đau”. Hãy thiết lập những mục tiêu thực tế và tính đến cả những phương án rủi ro.
    - Duy trì chế độ ăn uống và giấc ngủ điều độ: Điều này có vẻ khó vì trong khi căng thẳng, đôi lúc bạn thực sự không muốn ăn không muốn ngủ. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng, chính ăn và ngủ sẽ giúp bạn hồi phục sức khỏe và do đó tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong việc giải quyết vấn đề của mình.
    - Học để lập kế hoạch: Sự thiếu tổ chức có thể gây ra căng thẳng và gây mất thời gian. Liệt kê ra những việc cần làm và thực hiện những việc nhỏ và dễ làm trước. Cảm giác hoàn thành công việc (dù là nhỏ) sẽ giúp bạn cảm thấy đỡ hơn.
    - Học để chơi: Đôi khi bạn cần thoát ra những áp lực của cuộc sống và có sự vui đùa. Tìm kiếm những hoạt động hoặc giải trí mình say mê và hứng thú mà không cần quan tâm đến khả năng và trình độ của mình ở mức độ nào.
    - Học thư giãn: Thư giãn là những bài tập sử dụng sức mạnh tập trung của tâm trí để thả lỏng các cơ bắp và đưa tâm trí vào trạng thái thư thái bình an. Hãy học các cách thư giãn từ các nhà tâm lý học, giáo viên thiền, Yoga…

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    em cảm ơn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    trưa nay đi học về em vừa tắm xong, soi gương thì thấy trên ngực có cái vùng màu hồng,đường kính khoang 4 cm , nhìn kĩ thì em thấy có mấy cái chấm màu hồng đậm, gãi không ngứa,em vừa mới soi lại gương thì thấy vùng đỏ đó đẫ bớt đi nhiều, còn một số chấm đỏ thôi, ANH tuấn và BQT ơi......

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    trưa nay đi học về em vừa tắm xong, soi gương thì thấy trên ngực có cái vùng màu hồng,đường kính khoang 4 cm , nhìn kĩ thì em thấy có mấy cái chấm màu hồng đậm, gãi không ngứa,em vừa mới soi lại gương thì thấy vùng đỏ đó đẫ bớt đi nhiều, còn một số chấm đỏ thôi, ANH tuấn và BQT ơi......
    Chuyện bình thường mà, có gì đâu. 6 trang chia sẻ rồi vui lòng đọc lại đi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Chuyện bình thường mà, có gì đâu. 6 trang chia sẻ rồi vui lòng đọc lại đi.
    em không hề có nguy cơ, tất cả chỉ là do em lo lắng chuyện đập con muỗi sau đó gặp chuyện này nên hoang tưởng bị kim đâm đúng không anh chị, em có nên đi xét nghiệm không

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    em không hề có nguy cơ, tất cả chỉ là do em lo lắng chuyện đập con muỗi sau đó gặp chuyện này nên hoang tưởng bị kim đâm đúng không anh chị, em có nên đi xét nghiệm không
    Không có nguy cơ, ko cần xét nghiệm. Vui lòng đọc lại.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Không có nguy cơ, ko cần xét nghiệm. Vui lòng đọc lại.
    BQT thông cảm, em nhát gan lắm cho nên như vậy. Trường hợp của em yên tâm 100% phải không ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    BQT thông cảm, em nhát gan lắm cho nên như vậy. Trường hợp của em yên tâm 100% phải không ạ
    Đừng hỏi thừa như vậy. Vui lòng đọc lại những gì đã được chia sẻ.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn đọc lại xem có chỗ nào BQT nói bạn có nguy cơ không? Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ đi, 100% an toàn với những gì bạn đã kể.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Bạn hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ.
    em cảm ơn anh tuấn, có anh tuấn tư vấn em thấy yên tâm hơn nhiều, cam ơn bqt

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    chào BQT sáng nay được anh tuấn tư vấn em cũng yên tâm, khi sáng đi ngoài em lại đi phân lỏng, phân không thàng khuôn,phân lỏng mềm( tại khi đi em không cảm thấy cưng) và nát. Bữa nay đi 1 ngày một đợt, mấy ngày vè quê thì có ngày em đi bình thường, có ngày em đi phân nát( thời gian đi không ổn định, lúc 2 ngày, lúc 3 ngày, lúc 1 ngày). Em bị triệu chứng này là từ lúc lo lắng việc đập con muỗi, đến khi em tạo topic nghi nghờ dẫm phải kim tiêm thì nó vẫn còn. Từ lúc vô sài gòn em lo lắng hơn. Ăn cơm thì đã ngon hơn nhưng sao đi ngoài em vẫn bị.

Cảm ơn
    2,578
    chào BQT sáng nay được anh tuấn tư vấn em cũng yên tâm, khi sáng đi ngoài em lại đi phân lỏng, phân không thàng khuôn,phân lỏng mềm( tại khi đi em không cảm thấy cưng) và nát. Bữa nay đi 1 ngày một đợt, mấy ngày vè quê thì có ngày em đi bình thường, có ngày em đi phân nát( thời gian đi không ổn định, lúc 2 ngày, lúc 3 ngày, lúc 1 ngày). Em bị triệu chứng này là từ lúc lo lắng việc đập con muỗi, đến khi em tạo topic nghi nghờ dẫm phải kim tiêm thì nó vẫn còn. Từ lúc vô sài gòn em lo lắng hơn. Ăn cơm thì đã ngon hơn nhưng sao đi ngoài em vẫn bị.
    Đây k phải là bị tiêu chảy, đó là do rối loạn hệ tiêu hóa

19. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

trantrungduc (09-05-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Đây k phải là bị tiêu chảy, đó là do rối loạn hệ tiêu hóa
    ở 2 bên cổ em có 2 cái cục, binh thường thì nhin bề mặt cổ rất phẳng, không thấy gì, khi căng cổ lên sờ tay vào thì mới thấy, có một bên to hơn, nhin kĩ vào thì thấy chỗ 2 cái cục đó đập lien hồi, em có sờ vào thử thì thấy cứng, một bên có cái hạch mềm,cả 2 bên đều đập liên hồi. Lo quá BQT ơi

Cảm ơn
    2,578
    ở 2 bên cổ em có 2 cái cục, binh thường thì nhin bề mặt cổ rất phẳng, không thấy gì, khi căng cổ lên sờ tay vào thì mới thấy, có một bên to hơn, nhin kĩ vào thì thấy chỗ 2 cái cục đó đập lien hồi, em có sờ vào thử thì thấy cứng, một bên có cái hạch mềm,cả 2 bên đều đập liên hồi. Lo quá BQT ơi
    Lại hạch, nói rất nhiều rùi, hạch đấy là hạch đề kháng, nó có từ bé, con người k có tuyến phòng thủ hạch lym là chết, giống như đội bóng k có hàng phòng thủ thì vào khung thành lụm banh

Trang 6 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này