Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 32 của 32

Chủ đề: Cần tư vấn: 3 nguy cơ và 1 lần xét nghiệm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    55
    nhưng vì em thấy đây là vết xước, ko phải vết đâm ạ, đâm thì chỉ bị 1 nốt nhỏ li ti, đây như kiểu bị quệt vào ý ạ. Theo anh, thì nếu chả may bị cái kim tiêm nó quệt vào thì cũng có thể ko chảy máu được anh nhỉ, anh đừng kêu em thử nhá, em chỉ hỏi vậy thôi :( vì em thấy có mấy vụ mấy cô nữ sinh bị kẻ xấu rạch đùi rạch lưng mà ko thấy đau, về nhà mới phát hiện là mình bị rạch ấy :( em lo lắm, nhỡ chẳng may bị kẻ xấu dùng kim tiêm quẹt vào người ngoài đường trong lúc xếp hàng thì em chết mất :(

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Trích dẫn Gửi bởi cute9k Xem bài viết
    anh ơi, em xin lỗi vì đã ko nói ra nguy cơ này ngay từ đầu (vì nó hơi tế nhị) nhưng do hiện tại em vẫn bị sốt 37,6độ nên em xin trình bày vs a như sau. Thực ra cái vết xước ở tay hôm ý (nguy cơ 2) , em cũng ko dám chắc đc có phải là do gai cây quất đâm vào em hay ko hay là do buổi sáng cùng ngày hôm đó (9/2-ngày Thần Tài), em đi xếp hàng mua vàng ở 27B Phan Đình Phùng-HàNội, hiện tại em đang lo lắng rằng: liệu có phải trong lúc em xếp hàng, lúc đó người xếp hàng lại đông và khá lộn xộn, em lại ko may bị ai đó dùng kim tiêm dính máu quệt hay chích 1 phát vào tay và gây nên vết xước đó hay ko (vết xước đó dài khoảng 1cm, ở ngón tay cái). Sự thật là giờ em bị sốt như này cũng mấy ngày rồi, lại còn bị nổi hạch vs đi ngoài nữa, em hoang mang lắm :(
    36,7 độ là nhiệt độ bình thường nhe bạn...
    Còn vấn đề của bạn chỉ là suy diễn tùm lum mà thôi...

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    55
    của em là 37,6 mà a :(

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    của em là 37,6 mà a :(
    37,6 độ bình thường không nguy hiểm.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    55
    a ơi, thế bình thường 1 người ko may bị nhiễm thật sự thì phải sốt trên 38độ kéo dài khoảng 1 tuần ạ? có ai bị hâm hấp kiểu 37,5 như em ko ạ :(

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    a ơi, thế bình thường 1 người ko may bị nhiễm thật sự thì phải sốt trên 38độ kéo dài khoảng 1 tuần ạ? có ai bị hâm hấp kiểu 37,5 như em ko ạ :(

Không có biểu hiện hay cảm sốt nào là đặc trưng của người có HIV bạn.Chỉ đi xét nghiệm thôi.Đôi khi bạn lo lắng suy nghĩ nhiều bị Stress cũng gây ra hâm hâm trong người.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    55
    vâng, em cũng ý thức được điều đó nên em đã đi xn 1 lần sau nguy cơ 1 (28ngày) rồi ạ, bây giờ em chỉ lo tới vết trầy ở tay khi đi xếp hàng ở nguy cơ 2 thôi ạ, nếu ko vì bị sốt+nổi hạch+đi ngoài thì em cũng ko hoang mang tới mức này ạ. Anh cho em hỏi là nếu bị kim tiêm đâm/quẹt qua , mà ko bị bơm máu vào (nhưng trên đó vẫn có máu tươi) thì vẫn là nguy cơ phải ko ạ ?

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    vâng, em cũng ý thức được điều đó nên em đã đi xn 1 lần sau nguy cơ 1 (28ngày) rồi ạ, bây giờ em chỉ lo tới vết trầy ở tay khi đi xếp hàng ở nguy cơ 2 thôi ạ, nếu ko vì bị sốt+nổi hạch+đi ngoài thì em cũng ko hoang mang tới mức này ạ. Anh cho em hỏi là nếu bị kim tiêm đâm/quẹt qua , mà ko bị bơm máu vào (nhưng trên đó vẫn có máu tươi) thì vẫn là nguy cơ phải ko ạ ?
    Nếu bị đâm thì phải xem kim tiêm đó mới hay cũ... xem ntn bạn ah...
    Trường hợp đâm kim tiêm của bạn chỉ toàn là suy diễn ra thôi... trong cuộc sống... ai ai cũng có thể va quẹt những cái mà mình ko biết...
    Bạn thữ chạy ra ngoài mua kim tiêm về nhà tự bạn quẹt bạn xem có đc hay ko... thì bạn sẽ có câu trã lời...

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    55
    Tại vì hôm đó em chỉ có mỗi 2 việc (xếp hàng+nâng cây) còn đâu em ở nhà đọc sách suốt, nên ko thể có va quệt nào khác nữa, nhưng nâng cây thì em nâng bằng tay phải , còn vết xước này lại ở tay trái nên em lo lắm ạ :( Em chỉ sợ là hôm đấy đứng xếp hàng, ko để ý bị người xấu dùng kim tiêm quệt vào lại ko cảm nhận được, vì em thấy nhiều vụ có nhiều người bị rạch xong về nhà mới phát hiện thấy ạ. Anh cho em hỏi là có bao giờ kim tiêm quẹt vào mà ko gây chảy máu chưa ạ :(

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Tại vì hôm đó em chỉ có mỗi 2 việc (xếp hàng+nâng cây) còn đâu em ở nhà đọc sách suốt, nên ko thể có va quệt nào khác nữa, nhưng nâng cây thì em nâng bằng tay phải , còn vết xước này lại ở tay trái nên em lo lắm ạ :( Em chỉ sợ là hôm đấy đứng xếp hàng, ko để ý bị người xấu dùng kim tiêm quệt vào lại ko cảm nhận được, vì em thấy nhiều vụ có nhiều người bị rạch xong về nhà mới phát hiện thấy ạ. Anh cho em hỏi là có bao giờ kim tiêm quẹt vào mà ko gây chảy máu chưa ạ :(
    Bạn nói bạn thấy nhìu vụ nhiều người bị rạch thì bạn dẫn chứng ra đi... chứ trc h mình chưa có nghe...
    Kim mà quẹt bạn bạn thì phải đâm vào thịt bạn trc rồi quẹt... nếu như vậy thì bạn sẽ rất đau và rách da đó...
    Bạn cứ mua kim tiêm về thữ xem...

11. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

cute9k (21-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    55
    kiểu kiểu thế này ạ: http://news.zing.vn/Xuat-hien-ke-ben...47017.html#tag
    Em sợ là kim tiêm đấy nó quệt qua nhẹ nên vết thương nó nông, ko gây quá nhiều đau đớn nên ko gây chú ý cho mình đc :( em đang băn khoăn là bình thường khi bị kim tiêm quẹt thì sẽ bị chảy máu nhiều ra giống như bị dao gọt làm đứt tay hay là 1 lúc sau mới rỉ máu ra? (anh đừng bảo em thử nữa nhá)

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    kiểu kiểu thế này ạ: http://news.zing.vn/Xuat-hien-ke-ben...47017.html#tag
    Em sợ là kim tiêm đấy nó quệt qua nhẹ nên vết thương nó nông, ko gây quá nhiều đau đớn nên ko gây chú ý cho mình đc :( em đang băn khoăn là bình thường khi bị kim tiêm quẹt thì sẽ bị chảy máu nhiều ra giống như bị dao gọt làm đứt tay hay là 1 lúc sau mới rỉ máu ra? (anh đừng bảo em thử nữa nhá)
    Suy diễn! Bạn vui lòng đọc lại những gì được tư vấn đi. Để tránh đi lạc chủ đề Nguyên Hà đóng chủ đề này lại

14. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tuanmecsedec (21-02-2014)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này