Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Thực hư vụ thanh niên 24 tuổi nhiễm HIV nghi do đi cắt tóc?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Thực hư vụ thanh niên 24 tuổi nhiễm HIV nghi do đi cắt tóc?

Em mới đọc bài báo này các anh/ chị tư vấn cho e với ạ, e cũng đang hoang mang quá không biết thật ko ạ?
    Hôm trước thợ cắt tóc cho e ko thay dao e có hỏi thì a ấy cứ thề là nhân viên của a thay trước khi e vào ngồi rồi
    Chỗ e cắt tóc là chung cư gần như chỉ cư dân chung cư cắt là chính, hôm đó e chỉ cạo tý 2 bên mai và gáy ạ, không cạo râu
    Vậy cho e hỏi có nguy cơ không ạ nếu người trước e bị H và cạo người đó có xướt xát ạ
    Khi cạo xong cho người đó thì tầm 10 -15 phút sau e cắt xong là cạo ạ
    E cảm ơn !
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi thuhienvtvp89 Xem bài viết
    Em mới đọc bài báo này các anh/ chị tư vấn cho e với ạ, e cũng đang hoang mang quá không biết thật ko ạ?
    Hôm trước thợ cắt tóc cho e ko thay dao e có hỏi thì a ấy cứ thề là nhân viên của a thay trước khi e vào ngồi rồi
    Chỗ e cắt tóc là chung cư gần như chỉ cư dân chung cư cắt là chính, hôm đó e chỉ cạo tý 2 bên mai và gáy ạ, không cạo râu
    Vậy cho e hỏi có nguy cơ không ạ nếu người trước e bị H và cạo người đó có xướt xát ạ
    Khi cạo xong cho người đó thì tầm 10 -15 phút sau e cắt xong là cạo ạ
    E cảm ơn !
    100% không có chuyện dùng lại dao cạo khi hớt tóc.Mà cho dù có chuyện như em suy diễn thì cũng không có nguy cơ,vì HIV không tồn tại môi trường bên ngoài như vậy.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ e mới đọc được bài báo này nên cũng hoang mang quá ạ
    https://giadinh.suckhoedoisong.vn/thuc-hu-vu-thanh-nien-24-tuoi-nhiem-hiv-nghi-do-di-cat-toc-goi-dau-ngoai-tiem-theo-cach-nhin-cua-chuyen-gia-172230905103256835.htm

Em thấy người đó không thay dao cạo thật - khi cạo được 1 đường e mới hỏi a không thay dao ak
    A ý bảo a thề nhân viên của a thay dao khi e ngồi cắt rồi - a ấy còn bảo dạo này e ấy toàn thay cho a chứ a không thay nhiều lúc quen tay e ấy nhắc e thay rồi
    E đọc được bài này lại càng hoang mang ạ
    Cho e hỏi dao lam dính máu khoảng 10 phút cạo lại mà chảy máu virus bất hoạt chưa ạ

E cảm ơn ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi thuhienvtvp89 Xem bài viết
    Dạ e mới đọc được bài báo này nên cũng hoang mang quá ạ
    https://giadinh.suckhoedoisong.vn/thuc-hu-vu-thanh-nien-24-tuoi-nhiem-hiv-nghi-do-di-cat-toc-goi-dau-ngoai-tiem-theo-cach-nhin-cua-chuyen-gia-17223090510325683.htm

Em thấy người đó không thay dao cạo thật - khi cạo được 1 đường e mới hỏi a không thay dao ak
    A ý bảo a thề nhân viên của a thay dao khi e ngồi cắt rồi - a ấy còn bảo dạo này e ấy toàn thay cho a chứ a không thay nhiều lúc quen tay e ấy nhắc e thay rồi
    E đọc được bài này lại càng hoang mang ạ
    Cho e hỏi dao lam dính máu khoảng 10 phút cạo lại mà chảy máu virus bất hoạt chưa ạ

E cảm ơn ạ
    Khẳng định em không có nguy cơ nhé.

Thông tin về chủ đề này