Trích dẫn Gửi bởi Quiviper Xem bài viết
E năm nay 23 tuổi, đã có công việc ổn định và vợ con, 4 năm trước, e có sử dụng ma túy đá ( lúc trẻ trâu ko biết nghĩ) giờ e vẫn hay sử dụng vì ko tài nào bỏ được ( hận lũ bạn thối đã gạt e để e sử dụng nó), e xài có liều lượng vì khi có vợ e đã nói thẳng với vợ mình, e chỉ hút 1 tháng (1 liều), e duy trì đc đã 3 năm, lúc e sử dụng rất kỹ tính vì ko muốn làm phiền ai, khi đã thắm thì e chỉ ở 1 mình ko gần vợ con vì sợ hơi thở mình thoát ra làm nguy hiểm .e Cũng không ham chơi đến mức ngáo. Ở xóm không ai biết e có sử dụng ma túy đá cả, Dạo gần đây e cảm thấy mệt mỏi vì công việc đang bất ổn... Và e cảm thấy nhu cầu của mình tự tăng lên ( khoảng 2 tháng nay) e rất muốn bỏ đứt điểm nó... Mỗi lần nhìn thằng con là e thấy mình có lỗi với nó lắm.. Nhưng cứ mỗi lần stress là e lại thèm nó, e vứt bỏ hết những dụng cụ và nó, kể cả ko chơi với bạn bè... Nhưng sao nó cứ lẩng quẩn trong đầu, gần đây thì e thấy tác hại nó tăng hơn nhiều, e nhức đầu hơn, quên nhiều hơn, nóng tính vô lý... E phải làm sao khi tuơng lai e và gia đình đang còn nhiều cơ hội... Cứ làm gì mà ko giải quyết đc e lại tìm đến nó, khi qua cơn mê, e lại stress... Xin hãy giúp e, hoặc cách cuối cùng là e sẽ bỏ lại cuộc sống này, vì e chẳng đáng sống
Ma túy nói chung rất khó bỏ nếu không có nghị lực kiên cường, nhiều người bỏ được vài năm rồi nhưng khi gặp lại bạn chơi cũ vẫn có thể quay lại ngay được. Như bạn mới chỉ dùng vài tháng thì chưa phải nghiện nặng nên nếu đặt quyết tâm cao thì vẫn có thể tự cai nghiện được. Bạn nên gần gũi gia đình nhiều hơn và tránh xa các bạn đã chơi ma túy cùng. Nếu bạn không đủ nghị lực tự bỏ thì khuyên bạn nên đến trung tâm cai nghiện tự nguyện.