Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Hỏi : Nguy cơ máu dính vào đồ ăn?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

Hỏi : Nguy cơ máu dính vào đồ ăn?

Chào BQT và toàn thể thành viên của diễn đàn,

Hôm nay em có gặp một tình huống rất đáng suy nghĩ như sau:

Sáng nay, đồng nghiệp chỗ làm nhờ em mua dùm một chiếc bánh mì để ăn sáng, em cũng chưa ăn nên mua liền 2 cái. Khi tới chỗ làm thì em thấy người đó do bất cẩn quẹt phải góc tủ sắt,làm cho ngón tay út trầy da và rớm máu ( vết thương nhẹ và nông có kích thước cỡ 1cm ) .Sau đó người này lấy 1 chiếc bánh mì trong túi vừa ăn vừa nhờ em dán băng tay hộ. (đến trưa thì không cần dùng băng tay nữa)

Ngay sau khi người đó ăn xong thì em ăn bánh mì của mình, vì để chung túi nilon nên em đã cẩn thận kiểm tra kĩ chiếc bánh mì còn lại xem có dính máu người kia không. Kết quả là không có ( hoặc quá ít đến độ em không thấy được ).

Anh chị trong BQT cũng như các thành viên vui lòng giải đáp hộ em rằng trong trường hợp này có nguy cơ không? Vì em thường xuyên bị chảy máu chân răng nên em rất lo lắng trong các tiếp xúc ăn uống hằng ngày tại chỗ làm có đông người. Em xin cảm ơn!.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi bienvangthenhthang Xem bài viết
    Chào BQT và toàn thể thành viên của diễn đàn,

Hôm nay em có gặp một tình huống rất đáng suy nghĩ như sau:

Sáng nay, đồng nghiệp chỗ làm nhờ em mua dùm một chiếc bánh mì để ăn sáng, em cũng chưa ăn nên mua liền 2 cái. Khi tới chỗ làm thì em thấy người đó do bất cẩn quẹt phải góc tủ sắt,làm cho ngón tay út trầy da và rớm máu ( vết thương nhẹ và nông có kích thước cỡ 1cm ) .Sau đó người này lấy 1 chiếc bánh mì trong túi vừa ăn vừa nhờ em dán băng tay hộ. (đến trưa thì không cần dùng băng tay nữa)

Ngay sau khi người đó ăn xong thì em ăn bánh mì của mình, vì để chung túi nilon nên em đã cẩn thận kiểm tra kĩ chiếc bánh mì còn lại xem có dính máu người kia không. Kết quả là không có ( hoặc quá ít đến độ em không thấy được ).

Anh chị trong BQT cũng như các thành viên vui lòng giải đáp hộ em rằng trong trường hợp này có nguy cơ không? Vì em thường xuyên bị chảy máu chân răng nên em rất lo lắng trong các tiếp xúc ăn uống hằng ngày tại chỗ làm có đông người. Em xin cảm ơn!.
    HIV không lây nhiễm như vậy.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    HIV không lây nhiễm như vậy.
    dạ ! có thể phân tích rõ hơn giùm em vì sao và lượng máu phải bao nhiêu mới đủ ngưỡng lây được không ạ? Em cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi bienvangthenhthang, ngày 16-12-2016 lúc 10:14.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi bienvangthenhthang Xem bài viết
    dạ ! có thể phân tích rõ hơn giùm em vì sao và lượng máu phải bao nhiêu mới đủ ngưỡng lây được không ạ? Em cảm ơn.
    1- HIV không lây qua đường ăn uống.
    2- HIV là virut yếu, khi đã ra môi trường nó bất hoạt ngay trong tích tắc,

5. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

bienvangthenhthang (16-12-2016)

Thông tin về chủ đề này