Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 44

Chủ đề: QHTD có đeo BCS 2/3 dương vật HIV 4 tháng AT

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Thà bị HIV đi mà không triệu chứng nó cũng khỏe. còn hơn không bị HIV mà triệu chứng quá trời đi khám không biết bệnh gì, bác sĩ chửa không khỏi nữa. Bạn nào đặt vào trường hợp mình sem , có buồn và mệt mỏi không

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Hy vong 7 Xem bài viết
    Thà bị HIV đi mà không triệu chứng nó cũng khỏe. còn hơn không bị HIV mà triệu chứng quá trời đi khám không biết bệnh gì, bác sĩ chửa không khỏi nữa. Bạn nào đặt vào trường hợp mình sem , có buồn và mệt mỏi không
    Bs đã khám, xét rồi còn không khổ thì chỉ bạn mới chữa khỏi bằng cách chính tâm lý của bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Bạn biết bác si thời nay rùi khám qua loa, trị bệnh ko đúng phát đồ, mình kháng một vài loại thuốc không làm kháng sinh đồ, rùi cứ cho kháng sinh mạnh thí đại bớt không bớt thì thui không quan tâm đến bệnh nhân, bệnh nhân nó chết mặc kệ nó , nó chết chứ đâu phải mình chết.Giờ mới thấy hối hận vì không biết phòng bệnh cho bản thân. Mình mà học Y thì mình tự chưa bệnh cho mình rùi, mình hết tin tưởng bác si thời nay rùi.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn biết bác si thời nay rùi khám qua loa, trị bệnh ko đúng phát đồ, mình kháng một vài loại thuốc không làm kháng sinh đồ, rùi cứ cho kháng sinh mạnh thí đại bớt không bớt thì thui không quan tâm đến bệnh nhân, bệnh nhân nó chết mặc kệ nó , nó chết chứ đâu phải mình chết.Giờ mới thấy hối hận vì không biết phòng bệnh cho bản thân. Mình mà học Y thì mình tự chưa bệnh cho mình rùi, mình hết tin tưởng bác si thời nay rùi.
    Không tin bs này thì đi khám bs khác. Khám tới khi nào chán thì thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn ko co nguy cơ mà.mình cũng đủ thứ tc hiv đây

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    It isn't that the CDC guidelines are unreliable or outdated, but they do tend to be more conservative than other guidelines. Based on the guidelines we follow in British Columbia, we consider HIV test results to be considered conclusive at 12 weeks post-exposure. As you've read, there are only a few situations where the window period would be extended. These situations are: if you've been on antiviral treatment for hepatitis C, if you are receiving chemotherapy, if you've taken HIV post-exposure prophylaxis, or if you have an immunodeficiency condition. In these scenarios, the time it takes for your body to produce antibodies may be extended, which explains the longer window period. These situations are rare, and so the vast majority of the population can go with the the 12 week (or 3 month) window period.

Nó không phải là hướng dẫn của CDC là không đáng tin cậy hoặc lỗi thời, nhưng họ có xu hướng bảo thủ hơn các hướng dẫn khác. Dựa trên hướng dẫn của chúng tôi làm theo trong British Columbia, chúng ta xem xét kết quả xét nghiệm HIV để được xem xét kết luận sau 12 tuần sau phơi nhiễm. Như các bạn đã đọc, chỉ có một vài tình huống mà các giai đoạn cửa sổ sẽ được mở rộng thêm. Những tình huống này là: nếu bạn đã được điều trị kháng vi-rút viêm gan C, nếu bạn nhận được hóa trị, nếu bạn đã thực hiện điều trị dự phòng sau phơi nhiễm HIV, hoặc nếu bạn có một tình trạng suy giảm miễn dịch. Trong những tình huống, thời gian cần cho cơ thể bạn sản xuất ra kháng thể được gia hạn, điều này giải thích các giai đoạn cửa sổ dài hơn. Những tình huống này rất hiếm, và như vậy phần lớn dân số có thể đi với 12 tuần (hoặc 3 tháng) giai đoạn cửa sổ.

Mình nằm trong đoạn miên dịch suy giảm liệu có sinh kháng thể chẩm, vì trong này có ghi trường hợp đó.mình thì không điều trị viêm gan B,c, cung không hóa trị , không dùng pep chỉ là hệ miên dich suy giảm từ bé đến giờ hể măc bệnh là mạn tính rất khó chưa mà dê kháng thuốc.

Liệu mình có rơi vào 3/10000

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Mình đặt Câu hỏi và đượC trả lời như sau:
    CDC says 97% by 3 months and other 3% by 6 months. It does not specify the other 3 percent. But on some other resources like this website, states those are the people who have or are on drugs, chemo, cancer, and weak immune system etc. so is that right ? Because i didn't find that info on CDC website. Can you elaborate on that please ? Thankshttp://www.cdc.gov/actagainstaids/basics/testing.html
    2) how do you know a 2nd generation test from a 3rd ? My clinic used a "Clear-view HIV 1/2" which he told me was a 3rd generation but on CDC website the same test claims as 2nd generation. http://www.cdc.gov/hiv/pdf/testing_a...hivtesting.pdf
    3) Recently my clinic got new FDA approved "Alere Rapid 4th generation test" which i have used it as well. How accurate are they compare to lab based 4th generation test. I heard its not as specific or reliable.
    4) Does the 3 month window period apply for all generation antibody test ? Regardless of high-low exposure except those who are on pep ? Or 6 month follow up necessary for everyone ?
    5) I have been tested accordingly after 3 months and recently up to 5 months short of 10 days. Two were just regular antibody tests and one was the Alere rapid 4th generation test, all were negative. Is it enough or 6 months required for me ? Only 1 more month left, i am really stressed! last exposure was on 7-15-2015 and last tested was on 12-1-2015 with just a regular antibody test (Clear View HIV 1/2) I don't know what generation because of the conflicting info from CDC.
    Thank You for your time! Have a great week!

Answer:
    Hello and thanks for reaching out to the AIDS Vancouver Helpline.
    It looks like you've certainly done your research and now you've got a few questions you're seeking answers to in order to clarify a couple of things. Nice work! I'll answer your questions in the order you asked them, and we'll start with your question about the CDC guidelines.
    1) It isn't that the CDC guidelines are unreliable or outdated, but they do tend to be more conservative than other guidelines. Based on the guidelines we follow in British Columbia, we consider HIV test results to be considered conclusive at 12 weeks post-exposure. As you've read, there are only a few situations where the window period would be extended. These situations are: if you've been on antiviral treatment for hepatitis C, if you are receiving chemotherapy, if you've taken HIV post-exposure prophylaxis, or if you have an immunodeficiency condition. In these scenarios, the time it takes for your body to produce antibodies may be extended, which explains the longer window period. These situations are rare, and so the vast majority of the population can go with the the 12 week (or 3 month) window period.
    2) Both 2nd and 3rd generation tests look for antibodies that the body produces in response to the HIV virus. The main difference is that 3rd generation tests are able to detect antibodies earlier than 2nd generation tests. For more information, feel free to check out this website: HIV Clinical Resource. Most available tests in North America are at least 3rd generation. For you, the important thing is that you tested after 3 months, and so by that time it shouldn't make a difference as to whether or not the test was a 2nd generation or a 3rd generation test.
    3) As per the CDC, Alere Determine Rapid 4th generation tests are not as sensitive for early HIV infection as lab-based 4th generation tests. (Rapid tests mean they are done in the point-of-care setting and you can get your results almost right away; it doesn't mean that they can detect HIV more rapidly than other tests). Basically, this just means that this test may not be as accurate as a lab-based 4th generation test in the first couple weeks post-exposure, but once you get to the time where you used the test, there shouldn't be much difference between the two. The guidelines we follow in British Columbia suggest that this test, like the 4th generation laboratory test, is conclusive at 12 weeks post-exposure.
    4) Yes, regardless of whether the activity you engaged in was high risk or low risk, the 12 week (3 month) window period applies. It is only in the 4 specific cases we talked about in #1 where the window period is extended.
    5) Great to hear your test results have all been negative! Based on the guidelines we follow in British Columbia, we would consider your test results to be conclusive (unless you fall into one of the 4 specific cases mentioned in #1). It is ultimately going to be up to you whether or not you decide to test again, but provided you haven't had any possible exposures since July, it's very unlikely that your negative test result from ~5 months post-exposure will change if you were to test again at 6 months post-exposure.

Nghia là: vân Có trường hợp sáu tháng thay đổi nếu nằm trong 4 trường hợp đặC biệt là : sử dụng thuốC điều trị viêm gan B, C. hóa trị, sử dụng pep, và người Có miên dịCh kém.

8. Những thành viên đã cảm ơn Hy vong 7 cho bài viết này:

can nha mong uoc (28-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ông cụ van chưa ngủ ah.ma la that ông ko có nguy cơ mã lại tc nhiều.lạ thật

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Ko có nguy cơ XN AT thì khối người muốn như vậy,sao mà than, Bộ đẻ ở lò than Quảng Ninh àh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Mình muốn quên HIV đi mà sao triệu chứng nó cứ theo ám em hoài.Hôm nay còn bị đau nhức chân tay, cơ khớp, đau hạch cổ, người thì mệt mỏi, nóng ran khắp người, nóng đa, đau nhức thần kinh ngoại biên vùng cổ, tay , chân, đau họng , ho, đờm không nhiều. Không biết mình có bị nhiêm HIV không nưa, mình dạo này mệt chân tay bủn rủn đi không nổi chỉ hay nằm, ngồi một chô.Kết quả 4 tháng 7 ngày thực sự có chính sác .Mình uống thuốc vitamin tăng cường đề kháng mà sao ko khỏi.
    Không hiểu sao Tổng tế bào Lympho bào của mình thấp lắm chỉ 2700 thôi. Và dựa vào điều này suy ra tế bào cd4 của mình là 540 mà thôi. Tế bào cd4 = 20% tổng tế bào lympho.
    Nếu mình không bị nhiêm H sao tế bào cd4 mình thấp vậy chứ.
    Mình muốn thoát khỏi H mà sao triệu chứng nó cứ theo mình hoài vậy. Mình phải làm thế nào đây.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mình muốn quên HIV đi mà sao triệu chứng nó cứ theo ám em hoài.Hôm nay còn bị đau nhức chân tay, cơ khớp, đau hạch cổ, người thì mệt mỏi, nóng ran khắp người, nóng đa, đau nhức thần kinh ngoại biên vùng cổ, tay , chân, đau họng , ho, đờm không nhiều. Không biết mình có bị nhiêm HIV không nưa, mình dạo này mệt chân tay bủn rủn đi không nổi chỉ hay nằm, ngồi một chô.Kết quả 4 tháng 7 ngày thực sự có chính sác .Mình uống thuốc vitamin tăng cường đề kháng mà sao ko khỏi.
    Không hiểu sao Tổng tế bào Lympho bào của mình thấp lắm chỉ 2700 thôi. Và dựa vào điều này suy ra tế bào cd4 của mình là 540 mà thôi. Tế bào cd4 = 20% tổng tế bào lympho.
    Mình muốn thoát khỏi H mà sao triệu chứng nó cứ theo mình hoài vậy. Mình phải làm thế nào đây.
    Bạn đi tư vân cho người khác hay lắm mà, sao tới lượt mình lại sao giăng mãi thế??????

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Là tại vì năm ngoái em sét nghiệm máu thì tổng tế bào Lympho của em là 3700 => Tcd4 = 20% Tổng Lympho = 740. Mà sao năm nay không hiểu sao tổng tế bào Lympho nó giảm còn có 2700 và tcd4 = 20% Tổng tế bào Lympho = 540.Người thì bị nhiều bệnh đau nhức, da thì nhiêm trùng, đau họng ho liên miên, ngứa toàn thân…. Nên em mới lo lắng mặc dù em có được thạc si Nguyên Kiên cường tư vấn là không bị HiV, Giang mai, Viêm Gan B, c, hiện tại người em mệt mỏi trì trệ hệ miên dịch hơi yếu. Nguyên nhân nào mà Lympho giảm và tcd4 giảm em không biết …

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Là tại vì năm ngoái em sét nghiệm máu thì tổng tế bào Lympho của em là 3700 => Tcd4 = 20% Tổng Lympho = 740. Mà sao năm nay không hiểu sao tổng tế bào Lympho nó giảm còn có 2700 và tcd4 = 20% Tổng tế bào Lympho = 540.Người thì bị nhiều bệnh đau nhức, da thì nhiêm trùng, đau họng ho liên miên, ngứa toàn thân…. Nên em mới lo lắng mặc dù em có được thạc si Nguyên Kiên cường tư vấn là không bị HiV, Giang mai, Viêm Gan B, c, hiện tại người em mệt mỏi trì trệ hệ miên dịch hơi yếu. Nguyên nhân nào mà Lympho giảm và tcd4 giảm em không biết …
    Bạn lo lắng quá thì hỏi làm sao hệ miễn dịch không suy yếu.

Cảm ơn
    2,578
    Tào lao mía lao chưa từng có trong lịch sự của con Ết

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Tào lao mía lao chưa từng có trong lịch sự của con Ết
    Em không hiểu lắm anh giải thik giúp em để em hiểu hơn với anh.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em không hiểu lắm anh giải thik giúp em để em hiểu hơn với anh.
    Chỉ có kết quả XN mới chứng minh một người có nhiễm HIV hay không. Và bạn đã có.

Cảm ơn
    2,578
    Gửi bởi Hy vong 7

Lấy lấy căn cứ nào nói CD4 của bạn bao nhiêu đó?? bạn đừng nói bạn làm toán nhé, Và CD4 này là CD4 của 1 người bình thường cả NCH cũng có CD4 này (Từ 500 đến 1200)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Bạn gái mình Hôm trước bạn gái mình lấy giúp mình kết quả sét nghiệm bên pastuer nói là mình âm tính nhưng hôm nay mình bảo bạn gái mình gửi kết quả sét nghiệm cho mình thì ko gửi, không biết mình có bị dương tính và bạn gái mình giấu mình không.
    Trước đó buổi sáng mình sét nghiệm bên pastuer bác si hẹn 3 ngày sau lấy kết quả mình bận nên về quê không lấy được và nhờ bạn gái lấy.
    Buổi chiều hôm đó mình có sét nghiệm bên hòa hảo phương pháp combo khoảng 18 tuần thì âm tính. Cung ngày hôm đó mình cung sét nghiệm bên Pastuer mà bên đó hẹn 3 ngày sau lấy và mình không lấy được nên nhờ bạn gái lấy không biết kết quả 3 pp thế nào nưa.
    Từ ngày nguy cơ tới giờ mình triệu chứng nhiều lắm đến giờ vân không biết là do đâu nưa mà toàn triệu chứng của H, đau nhức, nổi hạch ngứa toàn thân, ngứa miệng lươi, viêm mui họng lươi….
    Liệu 18 tuần âm tính thật sự an toàn chưa mình rất hoang mang không biết triệu chứng mình là bệnh gì nưa, suy nghi mai mà không ra.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn gái mình Hôm trước bạn gái mình lấy giúp mình kết quả sét nghiệm bên pastuer nói là mình âm tính nhưng hôm nay mình bảo bạn gái mình gửi kết quả sét nghiệm cho mình thì ko gửi, không biết mình có bị dương tính và bạn gái mình giấu mình không.
    Trước đó buổi sáng mình sét nghiệm bên pastuer bác si hẹn 3 ngày sau lấy kết quả mình bận nên về quê không lấy được và nhờ bạn gái lấy.
    Buổi chiều hôm đó mình có sét nghiệm bên hòa hảo phương pháp combo khoảng 18 tuần thì âm tính. Cung ngày hôm đó mình cung sét nghiệm bên Pastuer mà bên đó hẹn 3 ngày sau lấy và mình không lấy được nên nhờ bạn gái lấy không biết kết quả 3 pp thế nào nưa.
    Từ ngày nguy cơ tới giờ mình triệu chứng nhiều lắm đến giờ vân không biết là do đâu nưa mà toàn triệu chứng của H, đau nhức, nổi hạch ngứa toàn thân, ngứa miệng lươi, viêm mui họng lươi….
    Liệu 18 tuần âm tính thật sự an toàn chưa mình rất hoang mang không biết triệu chứng mình là bệnh gì nưa, suy nghi mai mà không ra.
    XN an toàn rồi còn liệu với liều gì nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    không biết bạn gái em có giấu em không nưa vì bạn gái em lấy kết quả sét nghiệm 3 pp của em bên pastuer mà em bảo bạn gái em đưa cho em sem thì không có đưa cho em. có khi nào em dương tính mà bạn gái em giấu em không. Bạn gái em rất yêu em trứơc khi sét nghiệm thì bạn gái em nói dù anh có H vẫn yêu em.Bửa giờ cứ hối em đi bỏ lê cưới nhưng thật sự em không có tâm trạng em lo mình bị bệnh lây cho bạn gái thì khổ, nên em chủ động né tránh và dần dần e chia tay.Em sợ cô ấy khổ.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này