Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 199

Chủ đề: HIV có lây khi vệ sinh vùng kín sau khi quan hệ?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Tại vì giang mai em thấy có nhiều giai đoạn và nhiều phương pháp xét nghiệm.Với lại em xét nghiệm ở phòng khám tư không phải bệnh viện nên muốn các anh chị tư vấn thêm giúp em một chút

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi cachdengia_tb Xem bài viết
    Tại vì giang mai em thấy có nhiều giai đoạn và nhiều phương pháp xét nghiệm.Với lại em xét nghiệm ở phòng khám tư không phải bệnh viện nên muốn các anh chị tư vấn thêm giúp em một chút
    Có bao nhiêu giai đoạn mẹc xác nó, sau 4 tuần XN AT là an toàn, XN tư hay ko tư miễn nơi đó có để thẩm quyền làm XN

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Vậy em nghe lời anh mặc xác nó.E cũng chẳng biết ở đấy có thẩm quyền gì không nhưng chắc là vẫn chính xác.Cám ơn anh chị rất nhiều

Cảm ơn
    2,578
    Vậy em nghe lời anh mặc xác nó.E cũng chẳng biết ở đấy có thẩm quyền gì không nhưng chắc là vẫn chính xác.Cám ơn anh chị rất nhiều
    Theo bạn khi mở một phòng khám dưới vốn tư nhân về y tế có giấy phép ko?? Nếu ko có giấy phép họ tồn tại ko??

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Tại vì em hoang mang nên nghĩ quẩn thôi.Chứ không chính xác thì ai người ta khám nữa.Anh có thể chỉ cho e cách nào hết stress không
    Lúc nào e cũng nghĩ đến con H em lo lắm

Cảm ơn
    2,578
    Tại vì em hoang mang nên nghĩ quẩn thôi.Chứ không chính xác thì ai người ta khám nữa.Anh có thể chỉ cho e cách nào hết stress không
    Lúc nào e cũng nghĩ đến con H em lo lắm
    Thứ năm, 29/10/2015 | 08:05 GMT+7 Giảm stress chỉ trong 2 phút

Hít vào chậm rãi và tập trung thở ra theo phương pháp 4-7-8 sẽ giúp bạn lấy lại bình tĩnh trong giây lát.

Ảnh: Men's Health.

Lời khuyên hãy hít thở sâu khi bị stress bạn thường nghe thực ra không hề sai. Theo Men's Health, hít vào khiến hệ thống thần kinh giao cảm được kích hoạt, dẫn đến tăng nhịp tim và huyết áp. Trong khi đó thở ra lại khởi động hệ thần kinh đối giao cảm làm nhịp tim giảm xuống. Như vậy, khi căng thẳng, hít vào chậm rãi và tập trung thở ra sẽ giúp bạn thư giãn. Trên thực tế đôi khi cơ thể tự giữ lại hơi thở như một cách xả stress tự nhiên, ví dụ như xem tivi về đêm sau một ngày làm việc căng thẳng.

Một mẹo xả stress rất nên thử là phương pháp thở 4-7-8 của Andrew Weil, nhà sáng lập kiêm giám đốc Trung tâm Integrative Medicine tại Arizona (Mỹ). Đầu tiên, bạn hãy ngậm miệng và hít vào bằng mũi, đếm từ 1 đến 4. Giữ hơi thở trong vòng 7 nhịp rồi chậm rãi vừa thở ra vừa đếm từ 1 đến 8. Lặp lại thêm 3 lần.

Bằng cách này bạn sẽ bình tĩnh hơn nhờ tác động đến các thụ thể cảm giác của hệ thần kinh đối giao cảm nằm trong lỗ mũi và các xoang. Mạch máu được thư giãn và huyết áp cũng được hạ xuống.
    Minh Nguyên
    http://suckhoe.vnexpress.net/tin-tuc...t-3303504.html

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Anh Tuấn ơi cho em hỏi chút.Lần 1 em có được gái mại dâm OS sau 3 tháng e xét nghiệm hiv và giang mai âm tính.E không nhớ xét nghiệm giang mai bằng phương pháp nào.
    Lần 2 là ngày 17 tháng 9 vừa rồi em có cho gái mại dâm OS và quan hệ có sd bao cao su.Hôm nay(sau nguy cơ 43 ngày) e đi xét nghiệm giang mai ở phòng khám tư bằng phương pháp PRR âm tính như vậy em đã an toàn với giang mai chưa ạ.Chỗ lông mu của em có cại mụn to e sợ lắm nhưng nó sưng lên thôi chứ không có mủ.Ở má em tự nhiên có mụn loét tròn bằng nửa đầu đũa không đau.Nó không lồi ra mà lõm vào.Có phải là do gan nóng không anh?

Vấn đề kích dục bằng miệng bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy lần 1 bạn đã xét nghiệm sau 3 tháng âm tính HIV,Giang mai thì yên tâm 100%.

Về lần 2 bạn đã xét nghiệm sau 43 ngày âm tính Giang mai thì yên tâm mình không nhiễm rồi.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn cho em hỏi là em dùng Orihepa mỗi ngày thì sau 12 tuần xét nghiệm có chính xác không.Từ hôm nay em đổi sang dùng tenoxil.Em có thắc mắc là em uống orihepa với 1 viên lamivudin 100mg thì không đủ liều lượng.Như vậy giả sử có nguy cơ thì việc điều trị thất bại vậy tại sao e vẫn phải chờ 8 tuần sau mới xét nghiệm được.Và em chỉ ngưng lamivudin thôi còn thuốc kia e vẫn phải uống hàng ngày.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Anh Tuấn cho em hỏi là em dùng Orihepa mỗi ngày thì sau 12 tuần xét nghiệm có chính xác không.Từ hôm nay em đổi sang dùng tenoxil.Em có thắc mắc là em uống orihepa với 1 viên lamivudin 100mg thì không đủ liều lượng.Như vậy giả sử có nguy cơ thì việc điều trị thất bại vậy tại sao e vẫn phải chờ 8 tuần sau mới xét nghiệm được.Và em chỉ ngưng lamivudin thôi còn thuốc kia e vẫn phải uống hàng ngày.

Vẫn xét nghiệm sau 12 tuần chính xác (trắng đen )rõ ràng bạn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    vâng ạ.Cảm ơn anh

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Anh chị ơi cả ngày em cứ lên diễn đàn rồi suy nghĩ lung tung.Trc khi OS cho e thì GMD cầm bao cao su vào nhà vs một lúc rồi mới ra.Lúc ra thì em thấy BCS xé ra rồi.Sau đó OS cho e nhưng không đến nửa phút thì quan hệ.E lo sợ người ta trả thù đời lại làm gì cái BCS trước thì em chết mất.Lúc quan hệ xong em không kiểm tra bao nhưng e chắc chắn là không tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.E chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu bao.Em sợ nó bị rách ở khu vực bao quy đầu nhưng ở bên dưới em không quan sát được.Tại vì em không kiểm tra lại.Giả sử người ta có bôi dịch vào bao cao su.Sau khi OS dương vật bị xước e đeo bao vào quan hệ thì có sao không các anh?Hạch ở cổ em nó không bình thường.Nó to hơn bình thường nhưng không nhìn thấy.Sờ thì cứng không đau.Hai chân em có hai chỗ giống zona nhưng nhỏ thôi.Trường hợp của em nếu đi xét nghiệm combo thì kết quả bây giờ âm tính hay dương tính là không chính xác vậy?

Cảm ơn
    2,578
    Anh chị ơi cả ngày em cứ lên diễn đàn rồi suy nghĩ lung tung.Trc khi OS cho e thì GMD cầm bao cao su vào nhà vs một lúc rồi mới ra.Lúc ra thì em thấy BCS xé ra rồi.Sau đó OS cho e nhưng không đến nửa phút thì quan hệ.E lo sợ người ta trả thù đời lại làm gì cái BCS trước thì em chết mất.Lúc quan hệ xong em không kiểm tra bao nhưng e chắc chắn là không tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.E chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu bao.Em sợ nó bị rách ở khu vực bao quy đầu nhưng ở bên dưới em không quan sát được.Tại vì em không kiểm tra lại.Giả sử người ta có bôi dịch vào bao cao su.Sau khi OS dương vật bị xước e đeo bao vào quan hệ thì có sao không các anh?Hạch ở cổ em nó không bình thường.Nó to hơn bình thường nhưng không nhìn thấy.Sờ thì cứng không đau.Hai chân em có hai chỗ giống zona nhưng nhỏ thôi.Trường hợp của em nếu đi xét nghiệm combo thì kết quả bây giờ âm tính hay dương tính là không chính xác vậy?
    Bạn biết gì về Zôna??? Xin lỗi bạn, nếu bạn bị bạn ko bị hành và nhứt tôi đi bằng đầu, còn chuyện BCS, cô ta ko điên mà tự mình làm thủng BCS để mang bầu, Trường hợp của bạn XN ra Âm Binh

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Cxzx92 (06-11-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    E sợ cô ta làm bao cao su dính virut trước ấy.Mà từ 9 ngày tròn sau khi quan hệ em thấy toàn triệu chứng lạ mà từ trước tới giờ em không bị.Anh ơi sao sau khi OS xong thì có thể dương vật bị xước mà cho dương vật vào âm đạo rồi rút ra luôn lại không có nguy cơ.E chỉ nghe a chị tư vấn là phải đủ thời gian nhưng em chưa hiểu rõ nó là thế nào

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Nếu sau 3 tháng e xét nghiệm ra âm binh như anh nói em hứa sẽ ủng hộ diễn đàn để giúp đỡ những người không may.Mặc dù kinh tế của em khó khăn nhưng em sẵn sàng bỏ ra một tuần làm việc để ủng hộ diễn đàn vì các anh chị rất nhiệt tình tư vấn cho em và những người khác đang hoang mang

Cảm ơn
    2,578
    Nếu sau 3 tháng e xét nghiệm ra âm binh như anh nói em hứa sẽ ủng hộ diễn đàn để giúp đỡ những người không may.Mặc dù kinh tế của em khó khăn nhưng em sẵn sàng bỏ ra một tuần làm việc để ủng hộ diễn đàn vì các anh chị rất nhiệt tình tư vấn cho em và những người khác đang hoang mang
    Bạn mà ko Âm Binh tôi thề lấy đầu cho bạn làm ghế ngồi uống cà phe

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    EM rất thích câu này của anh!
    SG em vào chơi nhiều lần rồi nếu có dịp e mời a cafe nhá.SG nhiều cafe dj lắm

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924

Như vậy có nguy cơ đâu mà lo.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em hay lo lắng lắm anh à.Vừa 9 ngày tròn thì sốt rồi đau họng đau khớp tiêu chảy đủ cả.Mà cái kiểu đau họng nó lạ lắm.Nó không đau hẳn.Lúc đầu thì cứng họng sau rồi thì thỉnh thoảng lại nhói buốt một tí ở họng.hạch thì sưng đau sau khi sốt một ngày,khoảng hơn 2 ngày thì khỏi nhưng tuần sau thì lại đau khu vực hạch cổ,nách bẹn cùng bên phải.Tại vì em thấy lạ nên mới lo chứ từ trc tới giờ em không bị thế.E cứ nghĩ chắc cơ thể đang phải chống lại loại virut gì nên vùng hạch mới có cảm giác vậy.Nhưng nhìn lại nguy cơ của em sau khi được các anh chị tư vấn thì e lại thấy chắc không nhiễm H được.Nhưng rồi em lại hoang mang cứ nghĩ mình bị nên rất sợ.Em chỉ băn khoăn nhất là em không kiểm tra lại bao cao su.Em chỉ chắc chắn là nó không bị tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.Em chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu chóp bcs.Thường thì rút bao cao su ra đầu bao sẽ trùng lại và dài ra do có tinh dịch nhưng em lại thấy nó hình như vẫn căng như lúc vừa đeo.Có một lúc đang quan hệ của em nó bị xuống em kích thích lại bằng tay mà móng tay em dài em sợ nó làm rách ở phần đầu bao khoảng 1 hay 2 cm mà lại không làm lòi đầu dương vật ra không

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em hay lo lắng lắm anh à.Vừa 9 ngày tròn thì sốt rồi đau họng đau khớp tiêu chảy đủ cả.Mà cái kiểu đau họng nó lạ lắm.Nó không đau hẳn.Lúc đầu thì cứng họng sau rồi thì thỉnh thoảng lại nhói buốt một tí ở họng.hạch thì sưng đau sau khi sốt một ngày,khoảng hơn 2 ngày thì khỏi nhưng tuần sau thì lại đau khu vực hạch cổ,nách bẹn cùng bên phải.Tại vì em thấy lạ nên mới lo chứ từ trc tới giờ em không bị thế.E cứ nghĩ chắc cơ thể đang phải chống lại loại virut gì nên vùng hạch mới có cảm giác vậy.Nhưng nhìn lại nguy cơ của em sau khi được các anh chị tư vấn thì e lại thấy chắc không nhiễm H được.Nhưng rồi em lại hoang mang cứ nghĩ mình bị nên rất sợ.Em chỉ băn khoăn nhất là em không kiểm tra lại bao cao su.Em chỉ chắc chắn là nó không bị tuột và không rách lòi đầu dương vật ra.Em chỉ thấy một ít tinh dịch ở đầu chóp bcs.Thường thì rút bao cao su ra đầu bao sẽ trùng lại và dài ra do có tinh dịch nhưng em lại thấy nó hình như vẫn căng như lúc vừa đeo.Có một lúc đang quan hệ của em nó bị xuống em kích thích lại bằng tay mà móng tay em dài em sợ nó làm rách ở phần đầu bao khoảng 1 hay 2 cm mà lại không làm lòi đầu dương vật ra không
    Triệu chứng là do stress mà ra. Bạn đọc lại những gì được tư vấn mà yên tâm đi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Chị Hà ngủ muộn vậy không giữ gìn sức khỏe gì cả!

Tự em em cũng thấy không có nguy cơ nhưng stress quá nên lại cứ nghĩ có điều gì không mày mà mình không để ý nên rất sợ.
    Em mà không bị thì em quý chị Hà nhất đấy

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này