Trang 15 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516172565115 ... CuốiCuối
Kết quả 281 đến 300 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi tin nguyen Xem bài viết
    Hi leevin, phải e là nhóc ho ho xỉn xỉn hôm bửa không? Được đó a e mình đi chung cho zui , chị Nguyen Ha nếu ra sao gặp được c đây nhỉ, mà qua tết còn lạnh không c , e chưa đi lần nào nên muốn đi cho biết e định đi kết hợp Sapa Hạ long luôn... Mà không biết được không...
    OK em, ra Hà Nội điện thoại cho chị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Sdt của chị

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Sdt của chị
    Em vào hộp thư đến của em là thấy

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Hi ! đợi em khỏe lại đã ! mấy bữa nay chưa khá hơn đc anh à ! hix ! nhiều lúc đau quá không biết làm gì chỉ biết cắn răng mà chịu thôi !

NGuyenHa : em cũng như chị , cũng cô đơn , nhiều lúc bệnh chỉ mún có ai đó bên cạnh , để đc nắm lấy đôi tay , để đc sẻ chia tâm sự , để khi tỉnh giấc luôn thấy người đó , mà tìm hoài không ra chị à ! em nản quá đi ! không biết có giữ vững nổi tinh thần để đi tiếp đoạn đường còn lại hay không nữa !

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi leevin Xem bài viết
    Hi ! đợi em khỏe lại đã ! mấy bữa nay chưa khá hơn đc anh à ! hix ! nhiều lúc đau quá không biết làm gì chỉ biết cắn răng mà chịu thôi !

NGuyenHa : em cũng như chị , cũng cô đơn , nhiều lúc bệnh chỉ mún có ai đó bên cạnh , để đc nắm lấy đôi tay , để đc sẻ chia tâm sự , để khi tỉnh giấc luôn thấy người đó , mà tìm hoài không ra chị à ! em nản quá đi ! không biết có giữ vững nổi tinh thần để đi tiếp đoạn đường còn lại hay không nữa !

Cố gắng lên em trai.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

leevin (28-12-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    e đang cố anh à ! chỉ sợ gãy gánh giữa đường thôi ! phải chi em có thể biến mất như hạt bụi , vô tình lặng lẽ , không vương vấn thì hay biết bao nhiêu !

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578

Em có Diễn Đàn này là ngôi nhà ấm áp của em đó

9. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

leevin (28-12-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

Chị tâm đắc nhất câu này "phá sản lớn nhất của đời người là tuyệt vọng" cuộc sống luôn có niềm tin và hy vọng em ạ, mình đặt ra cho mình mục tiêu để hướng tới thì cuộc sống mới thấy ý nghĩa, mình sống thế nào cho tốt, mình là chỗ dựa cho mọi người thì đừng để mọi người phải suy nghĩ về mình. Cuộc sống nhiều thăng trầm gian nan lắm không ai trải sãn thảm đỏ và hoa hồng cho mình bước đi đâu em ạ. Hãy cố gắng vượt lên chính mình, đừng nản, nản là thất bại em ạ. Diễn đàn như ngôi nhà chung, như trang nhật ký và sẽ luôn bên em.

11. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

leevin (28-12-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Miền bắc mùa này đang lạnh lắm mấy bác ạ. Có ra thì quấn đủ quần áo theo không lại cảm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    leevin : cố lên em trai ơi, tinh thần là quan trọng nhất
    Lần sửa cuối bởi nicebaby111, ngày 28-12-2013 lúc 07:06.

14. Những thành viên đã cảm ơn nicebaby111 cho bài viết này:

leevin (28-12-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Leevin cố gắng lên e , trong cuộc sống có nhiều người như mình đó thôi cũng có nỗi cô đơn buồn chán nhưng họ cũng vượt qua vì cuộc sống còn nhiều điều phải lo toan cơm áo gạo tiền...và nhiều thứ khác cũng không có nhiều time mà nghỉ đến những chuyện buồn nửa. Bản thân a đây cũng vậy tuy xung quanh là gia đình a chị đầy đủ cũng nói cười vui vẻ nhưng khi màng đêm buông xuống ai về phòng nấy thì sao a lại đối diện bốn bức tường và nổi cô đơn trong lòng có biết tâm sự cùng ai nổi niềm của mình đây nhiều khi muốn buôn hết tất cả kết thúc cuộc sống này thế là xong nhưng suy nghỉ lại tại sao nhiều người khổ gấp trăm ngàn lần mình mà người ta vẫn cố sống làm việc trong khi mình sức khỏe vẫn còn tốt mà đi bỏ cuộc sẻ có tội rất nhiều vs ba mẹ nuôi ta tới lớn không báo hiếu mà còn gây đau khổ cho họ nửa... Nên a cứ làm làm khi mệt thì buôn ra nghỉ ngủ , khi buồn thì đi dạo đi chơi cfe vs bạn bè , lên diển đàn tâm sự mình sẽ không tới những chuyện đó nửa trong lòng mình sẽ dể chụi thanh thản trong lòng đó e, vài lời tâm sự vs e hãy vui lên vô tư mà sống .

16. Có 4 người đã cảm ơn nguyen lam cho bài viết bổ ích này:

leevin (28-12-2013),Nguyen Ha (28-12-2013),niemtinhivong (07-10-2014),songchungvoi_HIV (28-12-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Chị tâm đắc nhất câu này "phá sản lớn nhất của đời người là tuyệt vọng" cuộc sống luôn có niềm tin và hy vọng em ạ, mình đặt ra cho mình mục tiêu để hướng tới thì cuộc sống mới thấy ý nghĩa, mình sống thế nào cho tốt, mình là chỗ dựa cho mọi người thì đừng để mọi người phải suy nghĩ về mình. Cuộc sống nhiều thăng trầm gian nan lắm không ai trải sãn thảm đỏ và hoa hồng cho mình bước đi đâu em ạ. Hãy cố gắng vượt lên chính mình, đừng nản, nản là thất bại em ạ. Diễn đàn như ngôi nhà chung, như trang nhật ký và sẽ luôn bên em.
    Chị thật mạnh mẽ ! những câu nói lời nói của chị là một động lực không nhỏ để giúp em vượt qua ! phải cố lên thôi ! đường còn dài , em sẽ bước tiếp , em sẽ không thấy cô đơn nữa vì đã có anh chị luôn bên em !

Em cám ơn anh Hiếu : vì anh luôn lắng nghe em .
    Em cám ơn anh Tuấn : vì đã tạo ra diễn đàn này để em cò chổ gửi gấm tâm sự và chia sẻ .
    Em cám ơn nicebaby : vì anh đã động viên em rất nhiều.

Tin Nguyen : cam ơn anh nhiều nhiều lắm !

VÀ cuối cùng cám ơn chị NguyenHa ! chị cho em thêm động lực bước tiếp !
    Lần sửa cuối bởi leevin, ngày 28-12-2013 lúc 09:18.

18. Có 2 người đã cảm ơn leevin cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (28-12-2013),xinhaygiupminh (28-12-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Nếu bạn vẫn đủ sức vững tiến thì tậm thời cứ không nên, Còn nếu đc bạn nên tâm sử cho 1 người nào đó trong gia đình mà bạn cảm thấy tin nhất. Và nên chọn một nhịp nào đó có ý nghĩa nhất để chia sẻ.
    Anh songchungvoi_HIV cho em hỏi với: Anh uống ARV được bao lâu mà CD4 của anh được cao như vậy ah? Anh nói là CD4 tăng hay giảm thất thường là chỉ xảy ra với người nhiễm H hay cả với người bình thường? Em mới bắt đầu uống ARV gần 1 tháng. Em nghe nói là sau khi uống ARV được 6 tháng thì đi làm xét nghiệm CD4, gan phải không anh? Nếu lúc đó mà CD4 cũng không tăng lắm so với lúc mới uống là bao nhiêu thì lúc đó kết luận là có khả năng kháng thuốc hay là do CD4 tăng giảm thất thường?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Tại Nguyen Ha không thấy đó, vì người chị trong nhà mình mấy tháng trước đó bị đau bụng đi bs khám kêu lên bv gấp xn ra bị mổ ruột thừa... Rồi mình thấy vậy nên đi xn nói trong lòng lỡ bị H mà còn bị mổ vậy thì sao...ai ngờ H thật nên mình lên hỏi luôn cho biết á mà để cho yên lòng tí thôi. Sao bửa nay Nguyên Ha không đi uống cfe gặp mấy a và mọi người cũng vui vẻ lắm.
    Anh ơi, bộ mỗi lần đi bệnh viện mổ gì đó là bác sĩ lại bắt xét nghiệm HIV ah?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi hivong_hivong Xem bài viết
    Anh ơi, bộ mỗi lần đi bệnh viện mổ gì đó là bác sĩ lại bắt xét nghiệm HIV ah?
    Khi phẩu thuật đều xét nghiệm công thức máu,như nhóm máu để có gì kịp tiếp máu và cả xét nghiệm HIV đó là quy định.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chị thật mạnh mẽ ! những câu nói lời nói của chị là một động lực không nhỏ để giúp em vượt qua ! phải cố lên thôi ! đường còn dài , em sẽ bước tiếp , em sẽ không thấy cô đơn nữa vì đã có anh chị luôn bên em !

Em cám ơn anh Hiếu : vì anh luôn lắng nghe em .
    Em cám ơn anh Tuấn : vì đã tạo ra diễn đàn này để em cò chổ gửi gấm tâm sự và chia sẻ .
    Em cám ơn nicebaby : vì anh đã động viên em rất nhiều.

Tin Nguyen : cam ơn anh nhiều nhiều lắm !

VÀ cuối cùng cám ơn chị NguyenHa ! chị cho em thêm động lực bước tiếp !
    Đúng rồi, phải cố gắng lên chứ, đường còn dài, tương lai còn ở phía trước, tất cả mới đang bắt đầu em ạ, sống lạc quan vui vẻ giúp ích cho đời.

23. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

leevin (28-12-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh songchungvoi_HIV cho em hỏi với: Anh uống ARV được bao lâu mà CD4 của anh được cao như vậy ah? Anh nói là CD4 tăng hay giảm thất thường là chỉ xảy ra với người nhiễm H hay cả với người bình thường? Em mới bắt đầu uống ARV gần 1 tháng. Em nghe nói là sau khi uống ARV được 6 tháng thì đi làm xét nghiệm CD4, gan phải không anh? Nếu lúc đó mà CD4 cũng không tăng lắm so với lúc mới uống là bao nhiêu thì lúc đó kết luận là có khả năng kháng thuốc hay là do CD4 tăng giảm thất thường?
    Đúng rồi 6 tháng thử CD4 1lần bạn ạ, mấy tháng đầu uống
    Đúng rồi 6 tháng thử CD4 1lần bạn ạ, mấy tháng đầu uống ARV cơ thể còn đang thích nghi với thuốc và gặp 1 số tác dụng phụ, nhưng khi đã thích nghi thuốc tốt rồi thì ăn ngon ngủ khoẻ cd4 tăng đều đều, quan trọng là phải có tinh thần lạc quan

Cảm ơn
    2,578
    Anh uống từ tháng 4/2009. 6 tháng kiễm ra D4 và CMT 1 lần. Mỗi lần kiểm tra CD4 có tăng là OK. Không đứng yên 1 chỗ vẫn OK. Giảm hơn 50% so với 6 tháng trước là hơi căn. BS theo dõi 3 tah1ng nữa XN lại CD4. Nếu sau 3 tháng CD4 tăng lại là OK. CD4 tăng giảm như giá vàng. Nó k hề đứng yên một chỗ. Người bình thường CD4 vẫn tăng giảm. Miễn sao CD4 nằm trong chỉ số cho phép (CSBT): (576-1254)mm^3. Để đánh giá kháng thuốc phải dựa trên các yếu tố:
    1. Tuân thủ ARV.
    2. Thời gian dùng ARV ít nhất 24 tháng.
    3. XN định lượng Virut HIV = PCR (CSBT): (
    NGƯỠNG 0 - 250) copieu/ml.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    E xin chào các a chị và tất cả các thành viên trong ngôi nhà này! Năm mới e kính chúc mọi người có nhiều sức khỏe tràng đầy niềm vui. E xin gủi vài lời tâm sự đến vs ai là thành viên mới của Dòng máu quí tộc này vì e cũng là thành viên mới của dd được gần tháng nay thôi, khi mình mới biết bị H mình cũng khá buồn vì mình biết nguyên nhân của nó vàhoãn loạn trong lòng không biết khi nào chết sợ mọi người xunh quanh biết tương lai kể như chấm hết... Và còn rất nhiều thứ ! Rồi mình lên mạng tìm đến dd tâm sự nhận được rất nhiều an ủi động viên chia sẽ và hướng dẫn của các a chị bạn bè nên bớt lo lắng tập cách sống chung vs H và không còn nghỉ tới nó nữa mình cảm thấy thoải mái và để chụi hơn rất nhiều mới đầu tháng 12 mình đo cd4 ở bv tỉnh nơi mình ở chỉ có 235 mình rất sốc ...rồi mình làm theo lời a chị trên dd thay đổi lối sống quan niệm...mình đi đo lại ở paster ngày 26 này bửa nay mới có kp cd4 mình là 310 mặc dầu đầu tháng sao 7 tây mới được uống arv đấy. Mình kể ra đây cùng chia sẽ vs các bạn nếu không mai mà biết mình bị H hãy chấp nhận mau vượt qua khủng hoảng tâm lí lên dd tâm sự sẽ được mọi người giúp đỡ ...quan trọng các bạn hãy xem đó chuyện bình thường trong cuộc đời ai mà không bệnh mà H so vs những bệnh như đái tháo đường , ung thư thì H sướng hơn nhiều ăn uống không phải kiên cử gì cả và được nhà nước điều trị miễn phí nửa, chính vì mình suy nghỉ như vậy nên không còn lo lắng gì nửa sống như bình thường như không chuyện gì xảy ra , ăn nhiều ngủ đúng giấc tập thể thao và tập thoái quen trước đúng mấy giờ sẽ uống arv như vậy khi bắt đầu uống mình sẽ quen giờ đó không bỏ quên được .

27. Những thành viên đã cảm ơn nguyen lam cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (31-12-2013)

Cảm ơn
    2,578
    E xin chào các a chị và tất cả các thành viên trong ngôi nhà này! Năm mới e kính chúc mọi người có nhiều sức khỏe tràng đầy niềm vui. E xin gủi vài lời tâm sự đến vs ai là thành viên mới của Dòng máu quí tộc này vì e cũng là thành viên mới của dd được gần tháng nay thôi, khi mình mới biết bị H mình cũng khá buồn vì mình biết nguyên nhân của nó vàhoãn loạn trong lòng không biết khi nào chết sợ mọi người xunh quanh biết tương lai kể như chấm hết... Và còn rất nhiều thứ ! Rồi mình lên mạng tìm đến dd tâm sự nhận được rất nhiều an ủi động viên chia sẽ và hướng dẫn của các a chị bạn bè nên bớt lo lắng tập cách sống chung vs H và không còn nghỉ tới nó nữa mình cảm thấy thoải mái và để chụi hơn rất nhiều mới đầu tháng 12 mình đo cd4 ở bv tỉnh nơi mình ở chỉ có 235 mình rất sốc ...rồi mình làm theo lời a chị trên dd thay đổi lối sống quan niệm...mình đi đo lại ở paster ngày 26 này bửa nay mới có kp cd4 mình là 310 mặc dầu đầu tháng sao 7 tây mới được uống arv đấy. Mình kể ra đây cùng chia sẽ vs các bạn nếu không mai mà biết mình bị H hãy chấp nhận mau vượt qua khủng hoảng tâm lí lên dd tâm sự sẽ được mọi người giúp đỡ ...quan trọng các bạn hãy xem đó chuyện bình thường trong cuộc đời ai mà không bệnh mà H so vs những bệnh như đái tháo đường , ung thư thì H sướng hơn nhiều ăn uống không phải kiên cử gì cả và được nhà nước điều trị miễn phí nửa, chính vì mình suy nghỉ như vậy nên không còn lo lắng gì nửa sống như bình thường như không chuyện gì xảy ra , ăn nhiều ngủ đúng giấc tập thể thao và tập thoái quen trước đúng mấy giờ sẽ uống arv như vậy khi bắt đầu uống mình sẽ quen giờ đó không bỏ quên được .
    Khi nào bắt đầu uống ARV alo cho anh, anh sẽ chỉ giáo cho cách tuân thủ ARV

Trang 15 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516172565115 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này