Trang 18 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 816171819202868 ... CuốiCuối
Kết quả 341 đến 360 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Sáng nay online, lại thấy một trường hợp bị bệnh, lòng buồn vô hạn. Nhưng thôi, cố gắng sống lạc quan bạn nhé, vì gia đình và vì sức khỏe mình nữa. Mình nghĩ mọi người trên diễn đàn này đều yêu quý bạn. Thân ái.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    cám ơn lời động viên của bạn TimVui nha.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hope2305 Xem bài viết
    Một ngày thứ 6 thật là buồn! Thế là chiều nay 2h mình đã nhận đựơc kết quả xét nghiệm. Thật sự mình đã chuẩn bị tâm lý trước nhưng vẫn cảm thấy rất là buồn. Buồn và thật sự mình đang rất sợ. Mình không biết mình đang thế nào nữa. Nhưng thật sự mình đã thật may mắn khi sinh trong một gia đình hiểu minh làm điểm cho minh tựa vào lúc này. Minh đang nghĩ có thể căn bệnh gọi là thế kỷ này lại là một người bạn tốt. Vì chính nó đã bắt buộc mình phải thay đổi hoàn toàn. Bắt đầu đàu một cuộc sống mới mối không rựơu không beer không thuốc lá không ăn chơi.... . Mình nghĩ lúc này đây gia đình mình va cửa Phật sẽ là nơi để mình sống thật lạc quan. Hôm nay trời thật buồn và u ám nhưng thật sự cảm nhận của mỗi con người lạc quan hay không lạc quan thì cũng sẽ cảm nhận thấy bầu trời khác nhau như thế nào! Mình phải cố gắng thôi. Mình mong đến diễn đàn này để có thể chia sẽ những tâm sự và những buồn vui khi là những người không may mắn phải làm bạn với H. Mình là một người đồng tính, mong rằng các bạn không ngại và nói chuyện với mình. Nick yahoo của mình: hopehope235. Cám ơn các bạn đã đọc những lời tâm sự của mình!
    Chưa nhận được kq mừ. Sao xoắn lên vậy bạn?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình đang điều trị bạn àh. Những lời này là tâm sự lúc mình nhận kết quả đó bạn!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Mình đang điều trị bạn àh. Những lời này là tâm sự lúc mình nhận kết quả đó bạn!
    Smod songchungvoi_HIV U43 rùi đó, không còn trẻ đâu mà bạn sưng bạn với anh ý.

Cảm ơn
    2,578
    Trời nếu vậy phải ghi rõ ngày này cách đây... Bạn vui lòng xem lại thông tin về songchungvoi_hiv. Songchung hiện nay ngoài 40 con giáp rùi. Ko còn nhỏ đâu
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 12-06-2015 lúc 10:50.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    cám ơn lời động viên của bạn TimVui nha.
    Không có gì hope2305 ạ, hơn ai hết, những người bệnh như chúng ta thì phải yêu thương nhau, dìu dắt nhau nhiều hơn nữa trong những ngày còn lại. Khi nào buồn bạn có thể lên đây chia sẻ nhe. Tiếc là mình ở miền tây, không rành SG nên không được gặp bạn trực tiếp để an ủi, động viên. Cố gắng giữ gìn sức khỏe nhe, thương bạn lắm.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Em bị thêm viêm gan B và dính H, đọc qua thì thấy sẽ nhanh đến xơ gan và ung thư gan hơn .... Không biết các Anh/Chị có ai cũng bị như vậy mà qua được 5 năm không? em định chỉ 5 năm để lo lắng mọi chuyện cho ba mẹ ....

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Em bị thêm viêm gan B và dính H, đọc qua thì thấy sẽ nhanh đến xơ gan và ung thư gan hơn .... Không biết các Anh/Chị có ai cũng bị như vậy mà qua được 5 năm không? em định chỉ 5 năm để lo lắng mọi chuyện cho ba mẹ ....
    Viêm gan b khi điều trị arv thuốc kháng hiv gan b tự động hết

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

vietnamboth (12-06-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    em cảm ơn anh Hiếu

12. Những thành viên đã cảm ơn vietnamboth cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (12-06-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào cả nhà!
    Mình đã uống ARV được 6 tuần rồi. Tuần đầu khá là vật vã, nhưng sau đó cũng đã quen dần và cũng không có triệu chứng phản ứng phụ gì nặng ngoài việc bị mẫn ngứa. Mình bị ngứa nhiều, khi gãi nổi lên vùng đỏ rồi sau đó khoảng 15 phút là tự hết. Nhưng khổ nổi, ngứa nhất là lúc nữa đêm, làm mình không ngủ được....mất ngủ nên ngày hôm sau nhìn thảm hại lắm. Cảm giác mất ngủ không làm được gì. Anh Chị nào có biết việc này tư vấn giúp cho mình.
    Tuần vừa rồi bị dầm mưa, nên bị cảm, trong người mệt, không biết có nên tự mua thuốc uống không? Sắp đến công ty có kiểm tra sức khõe định kỳ nên tự nhiên cũng tháy lo lắng. Mình giấu chuyện này chưa cho ai biết cả gia đình. Đôi lúc nằm nghĩ, trong thời gian qua, không biết mình có lây cho người thân trong gia đình không? MÌnh có 2 đứa cháu nhỏ, ôm hôn và chơi với nó thường xuyên, giờ thì không dám/ hạn chế luôn. Không biết có lây cho mấy cháu không. Dù bác sĩ nói là rất khó lây qua đường giao tiếp thông thường nhưng vẫn lo lắng trong lòng. Mà cũng chưa đủ can đảm nói để gia đình biết. Bác sĩ nói cứ uống thuốc 6 tháng, xem kết quả thế nào rồi cho gia đình biết cũng được.
    Lâu lâu mới vào diễn dàn, có nhiều nỗi lo mong các anh chị giải đáp.
    Cảm ơn nhiều!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    A chị ơi a chị có thể giúp em h e phải làm ntn ko. H viừa nhận đc xn dt H. Mai quay lại để bs tư vấn. E thật sự rất sợ hok biết ngay tháng sau nay e phải sống ntn với gđ vag cv hiện h của e. Và bản thân e phải sống ntn nữa.

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Trích dẫn Gửi bởi Nhokpoon91 Xem bài viết
    A chị ơi a chị có thể giúp em h e phải làm ntn ko. H viừa nhận đc xn dt H. Mai quay lại để bs tư vấn. E thật sự rất sợ hok biết ngay tháng sau nay e phải sống ntn với gđ vag cv hiện h của e. Và bản thân e phải sống ntn nữa.
    Xin chia buồn với bạn. Bạn cứ quay ại để bs tư vấn cho bạn.. sau đó lên đây rồi mọi người sẽ tư vấn tiếp. Mọi người trong diễn đàn sẽ không bỏ rơi bạn đâu :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhưng h e sợ lém sợ nhất là sẽ mất việc làm vì em làm sale tại 1 mhà hàng. Với lại gđ nữa.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Nhưng h e sợ lém sợ nhất là sẽ mất việc làm vì em làm sale tại 1 mhà hàng. Với lại gđ nữa.
    Bạn vẫn làm bình thường không gì phải sợ mất việc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nếu như e bị vậy thì điều trị ntn và phải chi trả bao nhiều tiền vì kinh tế mình hok nhiều. Và phải ntn để phòng cho gđ bạn bè

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Nếu như e bị vậy thì điều trị ntn và phải chi trả bao nhiều tiền vì kinh tế mình hok nhiều. Và phải ntn để phòng cho gđ bạn bè
    Bạn ở TPHCM thì đến các trung tâm điều trị OPC sẽ được điều trị miễn phí,bạn có thể xem ở đây :

Chủ đề: Dịch vụ y tế cho người có HIV tại các tỉnh thành cả nước.

Chủ đề: Địa chỉ tư vấn, xét nghiệm, chăm sóc và điều trị trong cả nước.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bên xn nói mai e quay lại gập bs tư vấn vậy sau khi gập bs e có phải làm xn cd4 để có pp điều trị hay ko.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hôm nay e đến pasteau để được tư vấn thì bs hỏi em xn lần đầu phải hok e tl đúng. Thì bs nói kq dt này có khả năng dt giả thấp kêu e làm thêm xn vgan b và vgan c với CD4 và CD8. Như vậy là e đã thật sự nhiễm H hay không. Xin a c giúp e với

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    hôm nay e đến pasteau để được tư vấn thì bs hỏi em xn lần đầu phải hok e tl đúng. Thì bs nói kq dt này có khả năng dt giả thấp kêu e làm thêm xn vgan b và vgan c với CD4 và CD8. Như vậy là e đã thật sự nhiễm H hay không. Xin a c giúp e với
    Bạn nhiễm thật rồi,bây giờ bạn xét nghiệm CD4 coi bao nhiêu.Hoặc bạn có thể đến 71 Võ Thị Sáu Q3 ,Trung tâm Ánh Dương để được hướng dẫn thêm và có thể đăng ký điều trị.

Trang 18 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 816171819202868 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này