Trang 25 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1523242526273575 ... CuốiCuối
Kết quả 481 đến 500 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    Các A/C cho em hỏi khi xét nghiệm tổng quát khi đi làm việc ở nước ngoài thì người ta có tự ý xét nghiệm H luôn không ? trong xét nghiệm tổng quát có xét nghiệm công thức máu vậy thì từ xét nghiệm công thức máu này có biết bị H không ah ? E đang o ffline làm ở macau , 4 tháng trước e trúng tuyển nhưng có linh tính bị H nên đến trung tâm Ánh Dương xét nghiệm H , Khi biết bị H thì e không tiếp tục đi xét nghiệm tổng quát để hoàn tất thủ tục nữa . A/C nào trên diễn đàn biết tư vấn giúp em , E cảm ơn ah

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi huongthien Xem bài viết
    Các A/C cho em hỏi khi xét nghiệm tổng quát khi đi làm việc ở nước ngoài thì người ta có tự ý xét nghiệm H luôn không ? trong xét nghiệm tổng quát có xét nghiệm công thức máu vậy thì từ xét nghiệm công thức máu này có biết bị H không ah ? E đang o ffline làm ở macau , 4 tháng trước e trúng tuyển nhưng có linh tính bị H nên đến trung tâm Ánh Dương xét nghiệm H , Khi biết bị H thì e không tiếp tục đi xét nghiệm tổng quát để hoàn tất thủ tục nữa . A/C nào trên diễn đàn biết tư vấn giúp em , E cảm ơn ah
    Đi xuất khẩu lao động người ta vẫn XN H.

Thành Viên Mới khóc thầm's Avatar
    Cảm ơn
    6
    Mọi người oi cho mình hỏi cái, cd4 minh 140, dạo này men gan cao đi đo men gan đến 310,mình đang uong cotrim, giờ mình muốn bỏ uống cotrim cho men gan nó hạ có sao ko vậy?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi khóc thầm Xem bài viết
    Mọi người oi cho mình hỏi cái, cd4 minh 140, dạo này men gan cao đi đo men gan đến 310,mình đang uong cotrim, giờ mình muốn bỏ uống cotrim cho men gan nó hạ có sao ko vậy?
    Cotrim là thuốc chống nhiễm trùng cơ hội, CD4 của bạn đang thấp như vậy thì nên uống tiếp (trường hợp dị ứng với cotrim mới phải tạm dừng). Còn về men gan của bạn cao thì bạn yêu cầu Bác sĩ kê đơn cho thuốc men gan về uống một thời gian sẽ giảm ngay thôi.

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

khóc thầm (22-08-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi UTMIENTAY Xem bài viết
    Đi đâu cũng phải vác cái hồ lô đựng tiên đơn theo .ddđó anh
    Haha. Rất là bất tiện ha. Bây giờ chúng ta được gắn nhãn "HIV Inside" :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Ohm, e cũng hok bít sao nữa. Cứ tăng cân hoài, ko kiểm soát đc. Cứ mỗi lần bước lên cái cân là nó cứ way mòng mòng hì... 75kg rồi, chắc phải kìm hãm độ thèm ăn lại thôi. Điệu này chắc lăn wá Mọi nguời đâu mất tích hết goy, ko ai nhào vô ôm em 1 phát ah...

Ko hiểu sao, mỗi lần uống thuốc chừng 30 phút sau toàn thân mình nóng ran, rần rần và thèm ăn dữ dội. Các bạn có vậy ko? Please share!!

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi Fighter Xem bài viết
    Ko hiểu sao, mỗi lần uống thuốc chừng 30 phút sau toàn thân mình nóng ran, rần rần và thèm ăn dữ dội. Các bạn có vậy ko? Please share!!
    ARV hok phải là nguyên nhân gây ra thèm ăn đâu ak. Cơ bản là tâm lý thui. Nhưng ăn đc ngủ đc là tiên. Khi Vius bị ức chế, hệ miễn dịch dần khôi phục thì cơ thể dần trở về quỹ đạo của nó thui. Mình cũng vậy nè. Lúc chưa điều trị tầm 8 tháng trước thì 68kg. Sau thời gian điều trị ăn đc ngủ đc. CD4 Tăng lên khá cao và cân nặng cũng tăng 75kg. Cơ mà tăg cũng vừa thui chưa mập quá mệt lắm ak :) nó chứng tỏ thuốc dung nạp tốt, ức chế đc vius. Kiên trì dùng và sống bình thường lạc quan. Xét cho cùng cho tới giờ phút này phải công nhận nhiễm HIV ko đến nỗi quá tệ, cuộc sống, sức khỏe vẫn bình thường.
    Lần sửa cuối bởi JordanLe, ngày 23-08-2015 lúc 12:29.

9. Những thành viên đã cảm ơn JordanLe cho bài viết này:

Fighter (23-08-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    ARV hok phải là nguyên nhân gây ra thèm ăn đâu ak. Cơ bản là tâm lý thui. Nhưng ăn đc ngủ đc là tiên. Khi Vius bị ức chế, hệ miễn dịch dần khôi phục thì cơ thể dần trở về quỹ đạo của nó thui. Mình cũng vậy nè. Lúc chưa điều trị tầm 8 tháng trước thì 68kg. Sau thời gian điều trị ăn đc ngủ đc. CD4 Tăng lên khá cao và cân nặng cũng tăng 75kg. Cơ mà tăg cũng vừa thui chưa mập quá mệt lắm ak :) nó chứng tỏ thuốc dung nạp tốt, ức chế đc vius. Kiên trì dùng và sống bình thường lạc quan. Xét cho cùng cho tới giờ phút này phải công nhận nhiễm HIV ko đến nỗi quá tệ, cuộc sống, sức khỏe vẫn bình thường.
    Cảm ơn bạn nhé!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Các anh chị cho em hỏi là trong hội mình đã có ai dùng thêm sản phẩm hỗ trợ Lizacomin 200k 1 hộp chưa nhỉ,bác sĩ ơ OPC chỗ mình khuyên nên mua thêm để uống mà em tìm trên google hay trong diễn đàn mình không thấy thông tin phản hồi hay ai nhắc gì về sản phẩm này cả,hiện giờ em ngoài Arv em vẫn đang dùng thêm sâm thốt nốt, tpcn wondercap thì em uống đươc 40 ngày rồi nhưng cảm giác không hợp lắm nên đang tạm dừng

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi newcentury Xem bài viết
    Các anh chị cho em hỏi là trong hội mình đã có ai dùng thêm sản phẩm hỗ trợ Lizacomin 200k 1 hộp chưa nhỉ,bác sĩ ơ OPC chỗ mình khuyên nên mua thêm để uống mà em tìm trên google hay trong diễn đàn mình không thấy thông tin phản hồi hay ai nhắc gì về sản phẩm này cả,hiện giờ em ngoài Arv em vẫn đang dùng thêm sâm thốt nốt, tpcn wondercap thì em uống đươc 40 ngày rồi nhưng cảm giác không hợp lắm nên đang tạm dừng

LIZACOMIN

Tăng đề kháng, chống suy kiệt

THÀNH PHẦN:
    Cao Phylamin………….250 mg
    Fluriamin……………....250 mg
    Tá dược…vđ 1 viên nén 650 mg

CÔNG DỤNG:
    - Giúp tăng cường hệ miễn dịch cho các bệnh nhân suy giảm miễn dịch (suy kiệt).
    - Hỗ trợ điều trị Ung Thư, U Bướu, giảm tác hại của trị xạ, hóa trị. Tăng cường sức đề kháng cho các bệnh nhân: Tiểu Đường, Lao, Phổi. Các bệnh nhân trước và sau phẫu thuật.
    ĐỐI TƯỢNG DÙNG:
    - Dùng cho các bệnh nhân Ung Thư, U Bướu, các bệnh nhân trong giai đoạn xạ trị, hóa trị. Nên dung thường xuyên cho các bệnh nhân: Tiểu Đường, Lao, Phổi.
    Các bệnh nhân trước và sau phẫu thuật, những trường hợp chuyển hóa thức ăn kém.
    CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG: (Uống sau ăn 30 phút)
    - Đối với bệnh nhân Ung Thư, U Bướu, suy giảm hệ miễn dịch: Ngày uống 6 viên, chia 3 lần.
    - Các bệnh nhận trước và sau phẫu thuật, người kém hấp thu: Ngày uống 4 viên, chia 2 lần.

Các chuyên gia khuyến cáo nên dùng từ 3 đến 6 tháng.
    Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

newcentury (24-08-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết

LIZACOMIN

Tăng đề kháng, chống suy kiệt

THÀNH PHẦN:
    Cao Phylamin………….250 mg
    Fluriamin……………....250 mg
    Tá dược…vđ 1 viên nén 650 mg

CÔNG DỤNG:
    - Giúp tăng cường hệ miễn dịch cho các bệnh nhân suy giảm miễn dịch (suy kiệt).
    - Hỗ trợ điều trị Ung Thư, U Bướu, giảm tác hại của trị xạ, hóa trị. Tăng cường sức đề kháng cho các bệnh nhân: Tiểu Đường, Lao, Phổi. Các bệnh nhân trước và sau phẫu thuật.
    ĐỐI TƯỢNG DÙNG:
    - Dùng cho các bệnh nhân Ung Thư, U Bướu, các bệnh nhân trong giai đoạn xạ trị, hóa trị. Nên dung thường xuyên cho các bệnh nhân: Tiểu Đường, Lao, Phổi.
    Các bệnh nhân trước và sau phẫu thuật, những trường hợp chuyển hóa thức ăn kém.
    CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG: (Uống sau ăn 30 phút)
    - Đối với bệnh nhân Ung Thư, U Bướu, suy giảm hệ miễn dịch: Ngày uống 6 viên, chia 3 lần.
    - Các bệnh nhận trước và sau phẫu thuật, người kém hấp thu: Ngày uống 4 viên, chia 2 lần.

Các chuyên gia khuyến cáo nên dùng từ 3 đến 6 tháng.
    Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.
    sản phẩm này uống kèm sâm thốt nốt được không ạ,em vẫn biết rằng có bệnh thì phải vái tứ phương sản phẩm nào người giới thiệu cũng bảo tác dụng tốt lắm làm đầu óc em quay cuồng, kinh tế mua thuốc thì em không lo nhưng cũng chỉ hi vọng tìm được thêm sản phẩm hỗ trợ nào phù hợp với cơ địa của mình mà phát huy tác dụng chứ uống lẫn lộn nhiều loại quá lợn lành thành lợn què thì còn khổ hơn

Cảm ơn
    596
    sản phẩm này uống kèm sâm thốt nốt được không ạ,em vẫn biết rằng có bệnh thì phải vái tứ phương sản phẩm nào người giới thiệu cũng bảo tác dụng tốt lắm làm đầu óc em quay cuồng, kinh tế mua thuốc thì em không lo nhưng cũng chỉ hi vọng tìm được thêm sản phẩm hỗ trợ nào phù hợp với cơ địa của mình mà phát huy tác dụng chứ uống lẫn lộn nhiều loại quá lợn lành thành lợn què thì còn khổ hơn
    Sâm thốt nốt là thảo dược uống kèm không ảnh hưởng gì cả. Nếu uống thì bạn cần uống cách ARV 2h trở ra là được rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Mọi người ơi, mình được tự vấn dùng Arv rồi nhưng khi xn chỉ số thận lại cao hơn mức bình thường bs tư vấn cho dùng loại 2v/1 ngày. Nhưng mình tạm hoãn đtri thuốc vì lý do cv nên ko tiện dùng 2v/1 ngày đc. Các bạn tư vấn cho mình loại thuốc nào hỗ trợ tốt cho thận trở về mức bình thường để mình có thể dùng loại 1v/ngày ko?
    Cảm ơn mọi người !

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Mọi người ơi, mình được tự vấn dùng Arv rồi nhưng khi xn chỉ số thận lại cao hơn mức bình thường bs tư vấn cho dùng loại 2v/1 ngày. Nhưng mình tạm hoãn đtri thuốc vì lý do cv nên ko tiện dùng 2v/1 ngày đc. Các bạn tư vấn cho mình loại thuốc nào hỗ trợ tốt cho thận trở về mức bình thường để mình có thể dùng loại 1v/ngày ko?
    Cảm ơn mọi người !
    Bạn nên trao đổi trực tiếp với bác sĩ điều trị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn nên trao đổi trực tiếp với bác sĩ điều trị
    khoảng 3 ngày nữa là mình uống thuốc được 2 tháng rồi sao mà mình cảm thấy sức khỏe có vẻ đi xuổng rất nhanh,kém hơn cả lúc chưa cắn kẹo người mọc nhiều mụn nhọt nhức nhối quá to có bé có, ăn uống chẳng thấy ngon miệng,mỗi bữa cố chan canh được 2 bát cơm,sau 17 năm mới bắt đầu tiếp cận điều trị để cd4 xuống quá thấp 29 nên khả năng phục hồi chắc là rất khó khăn,lai còn bị cả viêm gan C nữa, nghe mấy ace kể có thể phục hồi cd4 dù còn vài con mà mơ ước nhưng với trường hợp của mình do để lâu quá rồi nên không hi vọng cho lắm, chắc mấy ngày nữa đủ 2 tháng mình sẽ kiểm tra thử cd4 xem có tí tiến triền nào không để lấy tinh thần mà tiếp túc chiến đấu, không biết ace nhiễm bao nhiêu năm ma cd4 xuống còn có vài chú chứ như mình sau 17 năm bỏ bê không điều trị gì mà vẫn còn 29 chú ngoài mấy cái mụn nhọt ra thì vẫn chưa mắc thêm bệnh NTCH nào thì phải nói mình cũng thuộc dạng cao số đấy chứ nhỉ

Cảm ơn
    596
    khoảng 3 ngày nữa là mình uống thuốc được 2 tháng rồi sao mà mình cảm thấy sức khỏe có vẻ đi xuổng rất nhanh,kém hơn cả lúc chưa cắn kẹo người mọc nhiều mụn nhọt nhức nhối quá to có bé có, ăn uống chẳng thấy ngon miệng,mỗi bữa cố chan canh được 2 bát cơm,sau 17 năm mới bắt đầu tiếp cận điều trị để cd4 xuống quá thấp 29 nên khả năng phục hồi chắc là rất khó khăn,lai còn bị cả viêm gan C nữa, nghe mấy ace kể có thể phục hồi cd4 dù còn vài con mà mơ ước nhưng với trường hợp của mình do để lâu quá rồi nên không hi vọng cho lắm, chắc mấy ngày nữa đủ 2 tháng mình sẽ kiểm tra thử cd4 xem có tí tiến triền nào không để lấy tinh thần mà tiếp túc chiến đấu, không biết ace nhiễm bao nhiêu năm ma cd4 xuống còn có vài chú chứ như mình sau 17 năm bỏ bê không điều trị gì mà vẫn còn 29 chú ngoài mấy cái mụn nhọt ra thì vẫn chưa mắc thêm bệnh NTCH nào thì phải nói mình cũng thuộc dạng cao số đấy chứ nhỉ
    Bạn có HIV 17 năm không điều trị mà CD4 còn 29 em là sức đề kháng của bạn rất tốt. Như mình đây phát hiện sau 10 năm CD4 còn 5 em, nhai kẹo được 6 năm nay CD4 lên 690. Bạn cứ tuân thủ uống đúng và giữ tinh thần lạc quan đi, mình tin sức khỏe của bạn sẽ ổn định. Vấn đề giờ bạn cảm thấy mệt mỏi, khó ăn, người mọc mụn do bạn bị tăng men gan thôi, bạn nên bảo Bác sĩ cho uống thuốc men gan.

20. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

newcentury (31-08-2015)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mới được 2 tháng chưa quen thuốc đâu. Dần dần quen thuốc sức khỏe sẽ dần hồi phục, cd4 tăng dần và ăn uống tốt. Đừng bi quan quá, tinh thần là quan trọng.

22. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

newcentury (31-08-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    bạn newcentury cao số thật, sức đề kháng quá tốt. mình bị khoảng 5 năm thì xuống còn có 5 em thôi, thê thảm lắm. sau khi cắn kẹo được 1 năm rưỡi thì lên được 312 rồi

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Bé cũng chuẩn bị gần 4 năm rồi.... Đi test Cd4 hôm 20/8 mà vẫn chưa đi xem kết quả... Chuyến này 500 trở xuống là bị uống Arv oy... Rầu quá!!!!

25. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

Tommis (09-05-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình uống arv được 15 tháng. Gần đây có cảm giác hay bị xây xẩm và hơi choáng....Cho mình hỏi có thể mua Vitamin 3B ưống thêm được không?....Có bạn nào có tình trạng giống vay không?...cám ơn

Trang 25 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1523242526273575 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này