E mới biết mình bị H cách đây chưa đầy 1 tháng , suy nghĩ lại thì cũng bị 3 năm nay rồi vì nhớ lại lần nguy cơ đó .
CD4 e mới có kết quả sáng nay là 120 .
1 ngày đi đại tiện 2 lần , phân mền chứ không cứng . không phải dạng tiêu chảy như nước . thỉnh thoảng lâu có tiêu chảy như tàu tháo rược nhưng không thường xuyên . có phải em đã chuyển sang A ? và đó là lấu hệu lâm sàn ?
E lâu lâu lại ho 1 tiếng , và có rất nhiều đàm + ngạt mũi .
Đầu thì cứ thấy choáng choáng nhẹ .
Rất hay lạnh khi ra đường vào ban đêm nhưng hỏi bạn e thì bạn e trả lời không lạnh mà chỉ mát .
Tay chân thì lạnh khi ngồi máy lạnh và bị tê nữa , thỉnh thoảng thôi ( ko máy lạnh cũng tê ) . lâu lâu tay hoặc chân tự giựt giựt .
có thời gian da đầu e ngứa nhưng khoảng 1 tuần thì hết . 1tháng rưỡi trước dương vật bị viêm gây ra ngứa và đầu dương vật đỏ lên nhưng rồi tự khỏi 2 tuần sau đó nguyên nhân chắc do e vệ sinh không kỉ ( giờ thì em rửa sạch mỗi khi tắm )
sáng nay bác sĩ phát 2 loại thuốc 1 là COTRIMOXAZOL 960 uống buồi sáng hay trưa cũng được sau khi ăn , uống khi nào cd4 tăng trên 350 thì ngưng . 1 loại nữa là ARV , viên màu gạch nung có kí hiệu 127 i e chọn uống loại này lúc 10h tối .
Vì e tập yoga về đến nhà là 8h30 tối ( e mới tập sau khi có kết quả dương tính) , ăn uống , tắm rữa nữa cũng là 9h30 nên 10h uống cho có thời gian tiêu hóa , cách xa bữa ăn cho thuốc vật ít ( bác sĩ nói vậy ).
Ngoài 2 loại này thì e có uống thêm Sâm Thốt Nốt ( tự mua , tự uống chứ bác sĩ không kêu - do e đọc trên mạng và trên diễn đàn cũng có đề cập ) ngoài ra không uống thêm thuốc gì nữa .
Cho em hỏi có phải ai cũng uống giống như e vậy không ? e đọc trên mạng người ta tự uống thêm tùm lum tùm la các loại thuốc do nước ngoài sản xuất để tăng sức đề kháng . Trường hợp e đi ngoài như vậy thì nguyên nhân có phải e bị nhiễm trùng cơ hội đường ruột rồi không và e có thể điều trị ở đâu và như thế nào ?
CD4 120 thì có phải đã chuyển sang A rồi phải không ah ? vậy thì mình uống CRV để tăng CD4 thì giai đoạn A vẫn tiếp tục diễn ra hay sao ạh .
Rất mong các anh chị tư vấn giúp em .