Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 102

Chủ đề: quan hệ gái mại dâm lỡ không dùng bao cao su sau 2 tháng xét nghiệm âm tính

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Post quan hệ gái mại dâm lỡ không dùng bao cao su sau 2 tháng xét nghiệm âm tính

Anh chị ơi giúp em với em lo lắm hồi 2 tháng trước em lỡ quan hệ với gái mại dâm không dùng bao cao su nhưng tính hành vi nguy cơ đó tới giờ đã được 2 tháng và em xét nghiệm test nhanh tại bệnh viện da liễu tphcm là kết quả âm tính vậy em hỏi 3 tháng và về sau có âm tính nữa ko bác sĩ em lo lắm huhuhu em chừa rồi
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi anh bo Xem bài viết
    Anh chị ơi giúp em với em lo lắm hồi 2 tháng trước em lỡ quan hệ với gái mại dâm không dùng bao cao su nhưng tính hành vi nguy cơ đó tới giờ đã được 2 tháng và em xét nghiệm test nhanh tại bệnh viện da liễu tphcm là kết quả âm tính vậy em hỏi 3 tháng và về sau có âm tính nữa ko bác sĩ em lo lắm huhuhu em chừa rồi
    Bạn quan hệ với GMD là đối tượng có nguy cơ lây nhiễm cao mà ko dùng bao cao su thì có nguy cơ cao, tuy nhiên bạn xét nghiệm 2 tháng Âm tính ở bệnh viện da liễu thì là 1 kết quả rất khả quan, xn lại 12 tuần theo khuyến cáo, kết quả sẽ không đổi nếu không có hành vi nguy cơ mới :)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Với kết quả 2 tháng <=> 9 tuần ÂT thì bạn yên tâm chờ XN cho đủ thủ tục.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Dù bạn thực sự có nguy cơ.Nếu 2 tháng xét nghiệm âm tính thì tín hiệu RẤT CAO bạn sẽ an toàn tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?.
    Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính
    Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính
    Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính
    Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Dù bạn thực sự có nguy cơ.Nếu 2 tháng xét nghiệm âm tính thì tín hiệu RẤT CAO bạn sẽ an toàn tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?.
    Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính
    Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính
    Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính
    Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?.
    Dạ anh tuấn em lo lắm anh tuấn ơi em ko bik phải làm sao nữa em sợ tháng tới âm tính giả quá anh ơi mà nếu 3 tháng mà âm tính là em chốt luôn dc chưa anh em thề sẽ ko bao h đi chơi bậy nữa vì lần này là lần đầu tiên trong đời em em tởn tới già rồi anh tuấn huhu em ko có bị ung thư bệnh thận em bình thường ak anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Dạ anh tuấn em lo lắm anh tuấn ơi em ko bik phải làm sao nữa em sợ tháng tới âm tính giả quá anh ơi mà nếu 3 tháng mà âm tính là em chốt luôn dc chưa anh em thề sẽ ko bao h đi chơi bậy nữa vì lần này là lần đầu tiên trong đời em em tởn tới già rồi anh tuấn huhu em ko có bị ung thư bệnh thận em bình thường ak anh
    Tuanmecsedec dám khẳng định 100% chưa có ca nào sau 2 tháng âm tính mà dương tính tháng thứ 3.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

niemtinvaconghien (24-11-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec dám khẳng định 100% chưa có ca nào sau 2 tháng âm tính mà dương tính tháng thứ 3.
    Anh tuấn ơi e vừa mới xét nghiệm tét nhanh hồi sáng là dc 10 ngày ngĩa là 2 tháng 10 ngày ak kết quả âm tính vậy anh tuấn ơi em có bị hiv không em ko có cấy ghép nội tạng ung thư xạ trị gì hết ak anh tuấn
    Lần sửa cuối bởi anh bo, ngày 28-11-2014 lúc 17:47. Lý do: thiếu chữ

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Anh tuấn ơi e vừa mới xét nghiệm tét nhanh hồi sáng là dc 10 ngày ngĩa là 2 tháng 10 ngày ak kết quả âm tính vậy anh tuấn ơi em có bị hiv không em ko có cấy ghép nội tạng ung thư xạ trị gì hết ak anh tuấn

Với kết quả như thế này thì bạn an tâm đi. Kết quả sẽ không đổi ở tuần 12 :)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Về xét nghiệm thì Tuanmecsedec đã tư vấn cho bạn rồi,bạn có đi xét nghiệm nữa sẽ âm âm tính tiếp.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    2 tháng = 9 tuần và em xét nghiệm test nhanh tại bệnh viện da liễu tphcm là kết quả âm tính => Với KQ này gần như an toàn tuyệt đối sau 3 tuần nữa XN 10000000000000% KQ ko thay đổi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    2 tháng = 9 tuần và em xét nem nghiệm test nhanh tại bneubệnh viện da liễu tpla2 2 hcm là kết quả đã tính => Với KQ này gần như anlucluc1 xét nghiệm dương tinh toàn tuyệt đối sau 3 tuần nữa XN 10như000000000% KQ ko thay đổi
    Dạ vậy là an toàn phải hôn anh chứ e lo lắm mà 3 tháng mà âm tính là em ko bị đúng ko vậy 3 chốt lun nha em hỏi nếu 1 người bị thật sự là 2 tuần đến 8 tuần đã tạo ra kháng thể phải ko anh lúc này xét nghiệm duong tính rồi chứ ko phải đợi 8 tuần âm tinh nhu em đúng ko anh tuấn

Cảm ơn
    2,578
    Dạ vậy là an toàn phải hôn anh chứ e lo lắm mà 3 tháng mà âm tính là em ko bị đúng ko vậy 3 chốt lun nha em hỏi nếu 1 người bị thật sự là 2 tuần đến 8 tuần đã tạo ra kháng thể phải ko anh lúc này xét nghiệm duong tính rồi chứ ko phải đợi 8 tuần âm tinh nhu em đúng ko anh tuấn
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    IgG và IgM là gì?
    IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
    Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
    Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
    - Kháng nguyên (Antigen)
    - Kháng thể (Antibody)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    IgG và IgM là gì?
    IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
    Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
    Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
    - Kháng nguyên (Antigen)
    - Kháng thể (Antibody)
    Vậy trường hợp của em có dc coi là an toàn không anh
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 24-11-2014 lúc 09:22.

Cảm ơn
    2,578
    Vậy trường hợp của em có dc coi là an toàn không anh
    Bạn ko biết đọc chữ hỷ??

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Bạn là con của ông trời . Ban quá liều lĩnh khi mà ko su dung bcs đối với đối tuọng có xác xuất bị hiv rất cao . Nhưng kết quả của bạn cung đã an toàn rất cao rồi . Yên tâm đi.
    Từ nay tranh xa ra và phải có ý thuc và kiến thuc về hiv nhé .
    Tôi cung từng nhu bạn . THÂN

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Phúc Trần Xem bài viết
    Bạn là con của ông trời . Ban quá liều lĩnh khi mà ko su dtdung bcs đối với đối tuọng có xác xuất bị hiv rất cao . Nhưng kết quả của bạn cung đã an toàn rất cao rồi . Yên tâm đi.
    Từ nay tranh xa ra và phải có ý thuc và kiến thuc về hiv nhé .
    Tôi cung từng nhu bạn . THÂN
    Hahaha phúc trần tại vì tui gặp may thôi mà ko bik sao lúc đó tui chơi ngu quá ak tui nghĩ mà lúc đó nhỏ đó bị chắc tui nhảy lầu quá mà nè tui có đọc vài cái topic của a tuấn thấy có vài th có dùng bcs so lại tui ko dùng vậy nguy cơ tui cao hơn thế thì 3 tháng có khẳng định dc ko hay hơn nữa...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Hahaha phúc trần tại vì tui gặp may thôi mà ko bik sao lúc đó tui chơi ngu quá ak tui nghĩ mà lúc đó nhỏ đó bị chắc tui nhảy lầu quá mà nè tui có đọc vài cái topic của a tuấn thấy có vài th có dùng bcs so lại tui ko dùng vậy nguy cơ tui cao hơn thế thì 3 tháng có khẳng định dc ko hay hơn nữa...
    Kể cả 3 tháng trước bạn QHTD ko đeo BCS với 1000 người nhiễm HIV liên tục , thì sau 3 tháng bạn XN âm tính vẫn khẳng định bạn an toàn 100%

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi ptsu3 Xem bài viết
    Kể cả 3 tháng trước bạn QHTD ko đeo BCS với 1000 người nhiễm HIV liên tục , thì sau 3 tháng bạn XN âm tính vẫn khẳng định bạn an toàn 100%
    Yeah vậy em mở party ăn mừng vì kết quả âm tính này sẽ mãi mãi tới suốt đời vì e dám thề là bây h tới chết ko gây 1 nguy cơ nào nửa hết có đúng vậy ko anh

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    1
    bạn đừng la bạn ấy không phải con ông trời hay con ông phật, chỉ là con người có sức phẻ cường tráng,
    mà ít hiểu biết các bệnh xã hội nên sai lầm thôi,
    trong xã ai cũng thông minh thì nhân loại không một ai nhiễm bệnh cả
    một số gái bán dâm có khi nhiễm , nui hận mang trò chơi hay trả thù những em mới ra lò ăn chơi nên mắt phải hơi nhiều
    tóm lại , ông bạn nên trân quí cuộc sống , dù có ra sa? chúc ât . sống tốt về sau . tránh xa tệ nạn

21. Những thành viên đã cảm ơn sugarsweet cho bài viết này:

thoatkhoiamanh (01-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Ý mình không phải trách bạn ấy . Ma là nói bạn ấy quá liều lĩnh nên mới dùng tù đó mà nói

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này