Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 132

Chủ đề: Mang thai 32t đi xét nghiệm phát hiện mình bị H

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    62
    Về trường hợp của chị. Em nghĩ chị nên đi xn bằng 3pp để khẳng định. Còn nước còn tát. Còn nếu k hay xảy ra thì chị yên tâm theo ý kiến cá nhân của em CD4+ của chị vẫn còn tương đối tốt. Còn các cặp vợ chồng có chồng hoặc vợ bị mà người kia không bị là vẫn có thể xảy ra. Ngay trong gia đình nội mạc nhà em cũng có 1 TH chồng bị mà vợ không bị mặc dù tới lúc phát hiện 2 người đều QHTD k bảo vệ. 2 con của anh chị ấy KHÔNG CÓ HIV.
    CHÚC CHỊ CÓ KQ MONG MUỐN.

2. Những thành viên đã cảm ơn amanhloso cho bài viết này:

Khong con gi (29-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Cảm ơn,tôi thật sự cảm ơn mọi người đã cho tôi chút hi vọng và tôi sẽ cố gắng chờ phép màu vào ngày t6/31/10 này,còn tôi xin cam đoan là hơn 1 năm nay khi lấy chồng tôi ko chung đụng,ngoại tình và tôi chỉ có chồng tôi...không những thế từ khi mang thai sk của tôi cực kì tốt các bà bầu khác còn mệt mỏi cảm cúm ốm vặt nhưng tôi thì cực kì khoẻ và hiện nay tôi vẫn đi làm đều,chỉ duy nhất đi xn bị tiểu đường thai kì

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    62
    Mong chị DT giả thôi. Còn nếu chị khỏe mạnh trong tg mang thai như vậy thì khả năng CD4+ còn cao.
    Bây giờ vấn đề của chị là không nên lo lắng quá mà nên bảo vệ sức khỏe và chuẩn bị tinh thần để vượt cạn thành công.
    CHÚC CHỊ MAY MẮN.

5. Những thành viên đã cảm ơn amanhloso cho bài viết này:

Khong con gi (29-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Ngày mai tôi đến lấy kq cd4 ở bv phụ sản,mọi người tư vấn giúp tôi vs:cd4 cao có nghĩa là tôi mới bị và điều này đồng nghĩa vs việc con tôi sẽ ít nguy cơ lây từ mẹ hơn đúng ko ah?
    còn cd4 của tôi thấp có nghĩa là tôi đã bị lâu và con tôi nguy cơ lây từ mẹ sẽ cao hơn phải không ah?
    có xn nào hay cách nào để biết chúnh xác mình bị từ bh ko ah?
    và ở 4rum mình có ai hay vợ mình cũng xảy ra trường hợp như tôi 32t mới biết bị h và con sinh ra khoẻ mạnh ko bị h giống mình ko ah??
    xin cho tôi chút niềm tin

7. Những thành viên đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết này:

amanhloso (29-10-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    62
    Chị có QK chưa? Đọc toppic của chị, em chỉ khuyên chị mỗi người mỗi cơ thế khác nhau. K nói trước đc nhưng theo sách VI SINH của ĐH Y có nói tới sác xuất sinh con k bị H khi mẹ bị cũng chỉ khoảng ~30%. Nên chị hãy bảo vệ sức khỏe tốt đừng lo lắng.
    CHÚC CHỊ MAY MẮN VÀ VƯỢT CẠN THÀNH CÔNG.

9. Những thành viên đã cảm ơn amanhloso cho bài viết này:

Khong con gi (30-10-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Khong con gi Xem bài viết
    Ngày mai tôi đến lấy kq cd4 ở bv phụ sản,mọi người tư vấn giúp tôi vs:cd4 cao có nghĩa là tôi mới bị và điều này đồng nghĩa vs việc con tôi sẽ ít nguy cơ lây từ mẹ hơn đúng ko ah?
    còn cd4 của tôi thấp có nghĩa là tôi đã bị lâu và con tôi nguy cơ lây từ mẹ sẽ cao hơn phải không ah?
    có xn nào hay cách nào để biết chúnh xác mình bị từ bh ko ah?
    và ở 4rum mình có ai hay vợ mình cũng xảy ra trường hợp như tôi 32t mới biết bị h và con sinh ra khoẻ mạnh ko bị h giống mình ko ah??
    xin cho tôi chút niềm tin
    BQT yêu cầu bạn XN lại HIV = 3 PP, nếu bạn ko thực hiện mà cứ lên DD đưa mấy thông tin tào lao BQT đóng chủ đề bạn đấy.

11. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

amanhloso (30-10-2014),cho toi mot co hoi (30-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Xin lỗi a songgchungvs hiv,cho dù anh là admin anh có xoá bài hay cấm tôi vào diễn đàn này của anh thì a cũng nên xin lỗi tôi vì cái cm này của anh đấy
    tôi ko bị Điên cũng như ko có thời gian để vào đây đùa cợt hay ăn nói tào lao như anh nghĩ đâu,vấn đề của tôi là sang ngày 31/10 này mới có kết quả chính xác 100%(theo như lời bs ở 50c hàng bài nói),ngày hôm nay tôi đến viện phụ sản tư nhận kết quả cd4 và kq cd4 của tôi là 316.bs tư vấn của viện phụ sản khá khó chịu và họ nói vs tôi rằng như thế này là rất thấp và chuyển viện cho tôi tới viện nhiệt đới tư,khi tôi tới viện nhiệt đới thì họ nói đang bận diễn tập ebola gì đấy và hẹn tôi sáng mai quay lại,cần tư vấn xn gì thì ngày mai sẽ làm cho,nên tôi nghĩ mai sẽ nhờ họ tư vấn và làm xn bằng 3pp gì đó
    Hiện tại tôi rất buồn và hoang mang nên tôi mong được lời an ủi cũng như giải đáp thắc mắc của mình vì bs tư vấn ở viện họ khó chịu và chẳng chịu nói gì hết...như vậy bị gọi là tào lao ah thưa anh admin?

Cảm ơn
    2,578
    Xin lỗi a songgchungvs hiv,cho dù anh là admin anh có xoá bài hay cấm tôi vào diễn đàn này của anh thì a cũng nên xin lỗi tôi vì cái cm này của anh đấy
    tôi ko bị Điên cũng như ko có thời gian để vào đây đùa cợt hay ăn nói tào lao như anh nghĩ đâu,vấn đề của tôi là sang ngày 31/10 này mới có kết quả chính xác 100%(theo như lời bs ở 50c hàng bài nói),ngày hôm nay tôi đến viện phụ sản tư nhận kết quả cd4 và kq cd4 của tôi là 316.bs tư vấn của viện phụ sản khá khó chịu và họ nói vs tôi rằng như thế này là rất thấp và chuyển viện cho tôi tới viện nhiệt đới tư,khi tôi tới viện nhiệt đới thì họ nói đang bận diễn tập ebola gì đấy và hẹn tôi sáng mai quay lại,cần tư vấn xn gì thì ngày mai sẽ làm cho,nên tôi nghĩ mai sẽ nhờ họ tư vấn và làm xn bằng 3pp gì đó
    Hiện tại tôi rất buồn và hoang mang nên tôi mong được lời an ủi cũng như giải đáp thắc mắc của mình vì bs tư vấn ở viện họ khó chịu và chẳng chịu nói gì hết...như vậy bị gọi là tào lao ah thưa anh admin?
    Tôi ko cấm và tôi ko nói bạn điên, tôi nói rằng bạn vui lòng XN HIV = 3 PP Eliza. CD4 gì đó mà bạn nói ko để chứng minh bạn có nhiễm HIV hay k. Tại sao tôi phải xin lỗi bạn, Trong khi chúng tôi tư vấn cho bạn bạn ko nghe, rùi lên diễn đàn đưa toàn thông tin tào lao là sao??

14. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

cho toi mot co hoi (30-10-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Xin lỗi bạn chủ topic , nhưng thực lòng mà nói HIV không tự sinh ra, không ai tự nhiên nhiễm HIV, bạn không có nguy cơ và chưa Xét Nghiệm 3 Phương pháp , nếu thực sự không có nguy cơ mà bạn Dương

tính với HIV thì sẽ làm cho mọi người hoang mang . Vì vậy vui lòng cung cấp thông tin chính xác và đi XN 3 PP theo khuyến cáo bạn nhé !

16. Những thành viên đã cảm ơn ptsu3 cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Tôii chẳng đã nói ngay từ đầu,trước khi quen và lấy chồng,tôi cũng có qh vs ng khác ko sd bcs và tôi cũng có hỏi liệu có phải trước khi lấy chồng tôi đã bị hay ko còn gì?có khi nào tôi vs chồng qh hơn cả năm nay ko dùng bcs mà chồng tôi vẫn ko sao ko?
    còn tính từ thời gian lấy chồng hơn 1 năm nay,tôi ko qh lăng nhăng,ko có hành vi gì để bị nhiễm ngoài việc đi cắt móng tay bị chảy rất nhiều máu,chính tôi cũng ko hiểu vì sao mình lại có kq xn dt
    Còn việc xn bằng 3pp thì theo như tôi nói lúc trên ngày mai tôi sẽ yêu cầu bs ở viện nhiệt đới tư làm lại,sự thật là tôi có hỏi đi hỏi lại bs ở viện bạch mai lẫn phụ sản tư là liệu xn có nhầm lẫn gì ko?những xn đó đã có cái nào là xn bằng 3pp chưa thì họ mắng tôi và nói rằng phải như thế nào chúng tôi mới ghi vào đó là dt chứ...

Cảm ơn
    2,578
    Tôii chẳng đã nói ngay từ đầu,trước khi quen và lấy chồng,tôi cũng có qh vs ng khác ko sd bcs và tôi cũng có hỏi liệu có phải trước khi lấy chồng tôi đã bị hay ko còn gì?có khi nào tôi vs chồng qh hơn cả năm nay ko dùng bcs mà chồng tôi vẫn ko sao ko?
    còn tính từ thời gian lấy chồng hơn 1 năm nay,tôi ko qh lăng nhăng,ko có hành vi gì để bị nhiễm ngoài việc đi cắt móng tay bị chảy rất nhiều máu,chính tôi cũng ko hiểu vì sao mình lại có kq xn dt
    Còn việc xn bằng 3pp thì theo như tôi nói lúc trên ngày mai tôi sẽ yêu cầu bs ở viện nhiệt đới tư làm lại,sự thật là tôi có hỏi đi hỏi lại bs ở viện bạch mai lẫn phụ sản tư là liệu xn có nhầm lẫn gì ko?những xn đó đã có cái nào là xn bằng 3pp chưa thì họ mắng tôi và nói rằng phải như thế nào chúng tôi mới ghi vào đó là dt chứ...
    Bạn biết đọc chữa hay không?? Nếu ko biết thì về học lại lớp một. Ở đây ai nhỏ hơn bạn mà lên đây xưng hô tôi này tôi nọ?? Phép lịch sự của bạn đâu?? Ngay cả phép lịch sự còn ko có nữa

19. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

cho toi mot co hoi (30-10-2014),Khong con gi (30-10-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Tôi xin cảm ơn mọi người...tôi thấy giấy kq xn ở viện bạch mai có ghi cái gì đó elisa,combi,ag gì đó và viện ps tư thì cũng có tới 3 cái gạch đầu dòng gì đó thì tôi ko biết nv là đã là xn bằng 3pp hay chưa(nói thật tôi chỉ dám nhìn qua và thấy chữ dt,còn bây h thì tôi ko đủ can đảm để nghĩ lại cái giây phút nhận kết quả cũng như đọc lại tờ giấy đó)??nhưng chắc bệnh viện lớn như thế thì họ cũng phải làm đủ hết rồi mới dám đưa ra kl như vậy chứ đúng ko ah?
    t5 30/10 này tôi sẽ đến bv ps tư để lấy kq cd4 hy vọng là nó đủ cao để tôi có thể biết khả năng lây cho con ít hơn,t6 31/10 đến lấy kq ở 50c hàng bài sẽ có phép màu xảy ra
    bây giờ tôi chỉ mong sao con tôi khoẻ mạnh để chồng tôi chăm sóc con thôi..cảm ơn bạn khongcanten nhiều lắm,bạn cho tôi hỏi vợ bạn 37 tuần mới phát hiện ra và uống thuốc hay là đã uống dự phòng từ trc.khi vợ bạn sinh con ở ps tư bạn đã nhờ bs nào mổ cho vợ bạn?nếu được bạn có thể cho tôi sdt của bạn để tôi biết đường đi nước bước ntn ko ah
    tôi xin chân thành cảm ơn lời khuyên từ mọi người
    vợ mình 37 tuần đi xét nhiệm trước khi sinh thì phát hiện bạn ạ . Vợ sinh ở sản trung ương lúc sinh BS ở đó mổ luôn bạn ạ không có vụ bác sĩ ngoài đâu bạn . Đúng 37 tuần mới uống dự phòng từ mẹ sang con may mắn con mình an toàn

21. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    vợ mình 37 tuần đi xét nhiệm trước khi sinh thì phát hiện bạn ạ . Vợ sinh ở sản trung ương lúc sinh BS ở đó mổ luôn bạn ạ không có vụ bác sĩ ngoài đâu bạn . Đúng 37 tuần mới uống dự phòng từ mẹ sang con may mắn con mình an toàn
    TV này đã có KL XN HIV DT = 3 PP đâu mà dự phòng với dụ trù???

23. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

cho toi mot co hoi (30-10-2014),ptsu3 (30-10-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    62
    Ai ở trong tình cảnh của chị cũng đều bồn chồn và lo lắng cả, cái này nên thông cảm và chờ đợi KQ cuối cùng.
    Chị à. Anh SONG CHUNG kêu như vậy cũng chỉ để biết chính xác trước tư vấn thôi, chị cũng đừng quá nóng.
    Song qhtd k bảo vệ trước hôn nhân là có nguy cơ vs H. Nên đợi kq cuối cùng thì mới điều trị dự phòng.
    Lần sửa cuối bởi amanhloso, ngày 30-10-2014 lúc 15:03.

25. Những thành viên đã cảm ơn amanhloso cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Rất cảm ơn những lời động viên và tư vấn chân thành từ các bạn...còn về vấn đề học lại văn hoá tôi cũng sẽ tiếp thu vì tôi chỉ nhớ đã đc dạy rằng khi tiếp xúc vs những người lạ,người mới và chưa biết họ lớn hơn hay nhỏ hơn thì nên xưng tôi vs bạn,tôi vs anh(chị)
    Bạn amannloso yên tâm tôi ko còn chút sức lực nào để nổi nóng nữa đâu...còn về xn 3pp thì tôi cũng ko rõ vì mấy bác sĩ ở ở bv bạch mai và ps tư ko hề nói gì vs tôi,tuần trc khi bác sĩ cho biết tôi có kq dt thì họ cho tôi uống thuốc dự phòng rồi để đợi lấy kq cd4,hôm nay cd4 của tôi là 316 và họ lại tiếp tục ghi giấy chuyển viện cho tôi về bv nhiệt đới tư để lấy thuốc khác nặng hơn thì phải(bác sĩ bv phụ sản tư nói cd4 của tôi rất thấp,ở phụ sản ko có thuốc điều trị này), trong ngày mai tôi sẽ đến bv nhiệt đới tư để đc tiếp tục tư vấn và xin làm lại toàn bộ xn cũng như xn bằng 3pp,sau đó sẽ đến 50c hàng bài lấy kq
    chắc ở đây cũng có khá nhiều bạn bị h nhưng tôi thấy các bạn rất lạc quan nên nếu mai có kq và xn bằng 3pp mà vẫn dt thì tôi cũng mong các bạn tư vấn thêm các bước tiếp theo tôi phải làm vì tôi sắp sinh rồi và có được sự lạc quan như các bạn.tôi cảm ơn đã nghe tôi tâm sự

27. Những thành viên đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết này:

amanhloso (30-10-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Bạn ơi bạn hảy cố gắng lên mình hi vọng bạn sẻ âm tính mình hiểu tâm lý bạn lúc nầy, cố gắng lên bạn vẫn còn hy vọng mà

29. Những thành viên đã cảm ơn cho toi mot co hoi cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    bạn cũng bằng tuổi mình cùng cảnh ngộ. cũng bất ngờ nhận kq duong tinh khi đang mang thai. mình đã khóc rất nhiều. và chia sẻ của các ace trên diễn đàn giup mình tâm ly´ khá hơn nhiều. cố gắng lên bạn! phải sống khoẻ vì con. thường xuyên trao đổi thông tin trên diễn đàn cùng những người bạn tuy ko gặp mặt như ng có thấu hiểu. hãy uống thuộc đều và tạm quên bệnh tật đi. suy nghĩ nhiều se~ bị con H quật ngã

31. Những thành viên đã cảm ơn mongconkhoe cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Rất cảm ơn những lời động viên và tư vấn chân thành từ các bạn...còn về vấn đề học lại văn hoá tôi cũng sẽ tiếp thu vì tôi chỉ nhớ đã đc dạy rằng khi tiếp xúc vs những người lạ,người mới và chưa biết họ lớn hơn hay nhỏ hơn thì nên xưng tôi vs bạn,tôi vs anh(chị)
    Bạn amannloso yên tâm tôi ko còn chút sức lực nào để nổi nóng nữa đâu...còn về xn 3pp thì tôi cũng ko rõ vì mấy bác sĩ ở ở bv bạch mai và ps tư ko hề nói gì vs tôi,tuần trc khi bác sĩ cho biết tôi có kq dt thì họ cho tôi uống thuốc dự phòng rồi để đợi lấy kq cd4,hôm nay cd4 của tôi là 316 và họ lại tiếp tục ghi giấy chuyển viện cho tôi về bv nhiệt đới tư để lấy thuốc khác nặng hơn thì phải(bác sĩ bv phụ sản tư nói cd4 của tôi rất thấp,ở phụ sản ko có thuốc điều trị này), trong ngày mai tôi sẽ đến bv nhiệt đới tư để đc tiếp tục tư vấn và xin làm lại toàn bộ xn cũng như xn bằng 3pp,sau đó sẽ đến 50c hàng bài lấy kq
    chắc ở đây cũng có khá nhiều bạn bị h nhưng tôi thấy các bạn rất lạc quan nên nếu mai có kq và xn bằng 3pp mà vẫn dt thì tôi cũng mong các bạn tư vấn thêm các bước tiếp theo tôi phải làm vì tôi sắp sinh rồi và có được sự lạc quan như các bạn.tôi cảm ơn đã nghe tôi tâm sự
    Bạn hãy bình tâm chờ kết quả, chuyện gì đến sẽ đến mà. Và có thể đến diễn đàn bất cứ lúc nào khi cần chia sẻ.

33. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

cho toi mot co hoi (30-10-2014),Khong con gi (30-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    48
    Cố gắng nào.m0ng sao dương tính gjả m.n nhé.chúng ta hãy động vjên pạn ắy nào.cố nên.

35. Những thành viên đã cảm ơn dungcochuyenginhe cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Bạn ơi đã vào diễn đàn thì như anh chị em một nhà, mọi người sẽ bên bạn, bạn hãy bình tỉnh chờ kết quả ngày mai, mình nghĩ chỉ là dt giả thôi

37. Những thành viên đã cảm ơn cho toi mot co hoi cho bài viết này:

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này