Chào tất cả các bạn .mình lên diễn đàn viết bài vì thực sự mình stress lắm rồi,gần như cảm thấy suy sụp !
Mình vốn không có nguy cơ nhiễm hiv gì cả,không hút chích,cũng không quan hệ lăng nhăng.trước nay chỉ quan hệ với 2 người yêu cũ-đều không có nguy cơ gì.mình chỉ vài lần quan hệ với GMD -nhưng đều dùng bcs phòng tránh-nên cũng cảm thấy không có nguy cơ gì cả.
Thời điểm này 1 năm trước,mình có đi khám sức khỏe, kết quả test nhanh cho hiv dương tính.sau đó mình có nhờ người quen bên trung tâm phòng chống aids của tỉnh xét nghiệm lại,vì ở đó có xét nghiệm Elisa.sau hơn 1 ngày chờ đợi mình được thông báo là âm tính-với trường hợp ko có nguy cơ thì chị ấy thông báo cho mình là âm tính luôn.
Đấy là chuyện của 1năm trước.
Gần 1 năm sau,tức là 20-6-2014 ,mình bị tràn khí màng phổi không rõ nguyên nhân,phải đi bệnh viện Bạch Mai điều trị.và ở đây mình lại nhận được 1 giấy chứng nhận khi xét nghiệm HiV KHÔNG XÁC ĐỊNH. Họ dùng 3 phương pháp như sau:
ECLIA( HIV COMBI)
ELISA(murex Hiv ag/ab combination)
Ngưng kết hạt(serodia hiv 1/2 mix)

Kết quả không xác đinh và hẹn 2 tuần sau kiểm tra lại .
Từ ngày đó đến giờ mình vẫn chưa có dũng khí đi kiểm tra lại.tình trạng stress ngày xàng nặng,mình còn trẻ,mình là con 1-thật sự là mình rất sợ hãi.
Mọi người,đặc biệt là anh tuấn mecsedec và anh sống chung với hiv có thể giải thích giúp em vài điều dc không ạ?
Tại sao sau khi xét nghiệm 3pp rồi mà kết quả vẫn là không xác định,em tưởng xét nghiệm 3pp rồi thì âm tính hay dương tính phải rõ rồi chứ.
Tại sao laik hẹn 2 tuần sau xét nghiệm lại???? Sao không xét nghiệm luôn??hay họ nghi ngờ e đang trong thời kì cửa sổ???
Câu hỏi cuối cùng là cứ cho là dương tính giả,tại sao e lại dương tính giả lâu thế ạ???? Trước nay e vẫn kiểm tra sức khỏe đều đặn,chỉ tới năm ngoái ko hiểu sao lại xét nghiệm ra hiv thôi ạ.
Mong mọi người,đặc biệt là trông cậy vào anh tuanmecsedec và anh songchungvoi hiv vào giải đáp và cho e lời khuyên ạ.mấy hôm nay e stress kinh khủng lắm rồi ạ.
Cảm ơn mọi người đã đọc bài dài thế này^^!