Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 87

Chủ đề: Oral Sex, tay dính dịch rữa DV sợ nhiễm HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn đọc lại xem có chổ nào BQT nói có nguy cơ k??? Nguy cơ là gì thì XN cái đó, cái nào k có nguy cơ miễn XN
    Như vạy e ko có Nguy cơ với HIV mà vãn có nguy cơ với các stds khác đúng ko Anh, 3 tuần nữa e sẽ đi xn combo, dù Sao Anh cungz đaz cho e thêm can đảm, e cảm ơn Anh rat nhiều

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    Anh sống chung ơi e đọc trên diễn đàn của mình thấy có phương pháp xét nghiệm combo ag/ab nhưng có 2 thời gian là 4 tuần và 6 tuần vậy cho e hỏi nên xn vào khoảng thời gian nhau thì kết quả sẽ chính xác và khả quan hơn hả anh. Và kết quả con số trên phiếu trả lời cho biết điều gì có phải con số này càng lớn so với 1 thì nguy cơ càng cao ko?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi juiconk49 Xem bài viết
    Anh sống chung ơi e đọc trên diễn đàn của mình thấy có phương pháp xét nghiệm combo ag/ab nhưng có 2 thời gian là 4 tuần và 6 tuần vậy cho e hỏi nên xn vào khoảng thời gian nhau thì kết quả sẽ chính xác và khả quan hơn hả anh. Và kết quả con số trên phiếu trả lời cho biết điều gì có phải con số này càng lớn so với 1 thì nguy cơ càng cao ko?
    Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi, XN lúc nào cũng chình xác

4. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

juiconk49 (23-04-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi, XN lúc nào cũng chình xác
    tính khả quan của xét nghiêm này thế nào hả anh, nếu âm thì có thể được cho là an toàn ko anh?(vì em thấy trong diễn đàn của mình, một số anh chị trong ban quản trị nói nếu xet nghiệm combo ag/ab mà âm thì có thể an tâm được gần như hoàn toàn), còn dương thì chắc chắn là hết hi vọng rồi

Cảm ơn
    2,578
    tính khả quan của xét nghiêm này thế nào hả anh, nếu âm thì có thể được cho là an toàn ko anh?(vì em thấy trong diễn đàn của mình, một số anh chị trong ban quản trị nói nếu xet nghiệm combo ag/ab mà âm thì có thể an tâm được gần như hoàn toàn), còn dương thì chắc chắn là hết hi vọng rồi

2.GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện kháng nguyên HIV và các kháng thể chống HIV-1 và/hoặc HIV-2 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

Đĩa xét nghiệm gồm có 96 giếng đã được phủ lên bởi các kháng thể đơn clon kháng p24 HIV-1 và các kháng nguyên HIV tinh khiết (protein tái tổ hợp gp 160, một peptide tổng hợp giống epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O và một peptide giống epitope của protein vỏ HIV-2).

Các chất cộng hợp được tạo nên bởi: các kháng thể đa dòng kháng kháng nguyên HIV đã được biotin hoá (chất cộng hợp 1); và Streptavidin và các kháng nguyên HIV gắn peroxidase (các peptides gp41 và gp36 tương tự epitope của các glycoprotein vỏ HIV-1 và HIV-2, một peptide tổng hợp tương tự epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O) (chất cộng hợp 2).

Chất cộng hợp 1 và huyết thanh hoặc huyết tương được hút vào các giếng xét nghiệm, các kháng nguyên HIV nếu có trong mẫu sẽ gắn vào các kháng thể đơn dòng đã gắn sẵn lên các giếng và chất cộng hợp 1. Các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2, nếu có ở trong mẫu xét nghiệm, sẽ gắn vào các kháng nguyên đã gắn sẵn trong các giếng. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng nguyên và kháng thể không gắn.

Chất cộng hợp 2 được cho vào các giếng, Streptavidin phản ứng với phức hợp Ab-Ag-Ab được biotin hoá và các kháng nguyên HIV-1 và HIV-2 tinh khiết đã gắn sẵn peroxidase lần lượt gắn vào các kháng thể IgG, IgM, IgA đã bị bắt giữ trong các giếng. Sau bước ủ thứ 2, phần không gắn với chất cộng hợp 2 được loại bỏ thong qua bước rửa. Sau khi ủ có sự có mặt của cơ chất, sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của kháng nguyên HIV hoặc các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2.

3.Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng nguyên vỏ của HIV-1 (nhóm O), HIV-2 và kháng thể kháng p24 của HIV-1 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ bởi các kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng.

- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng nguyên HIV 1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.

- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng liên hợp với chất tạo màu. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.

- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng nguyên và kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2.
    .

7. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

juiconk49 (23-04-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    Mai là tròn 2 tuần kể từ ngày e có nguy cơ , tổng qua là mấy ngày đầu bị stress nặng nay đã đỡ hơn, biết lắng nghe từng thay đổi nhỏ của cơ thể, bị giảm 1,5 kg, đôi lúc cũng sốt nhẹ, bồn chồn lo lắng,..... Hầu hết các triệu chứng đã trải qua, nhưng mình chỉ hì vọng rằng do stress thôi mà, và đến lúc này mình vẫn chưa làm điều gì dại dột dù đôi lúc đã muốn.....Nhưng biết làm sao đc, ko thể thay đổi những gì đã xảy ra, chỉ biết cố gắng can đảm lên vì quanh mình vẫn còn nhiều ng họ quan tâm, tận tình với mình quá. Ko thể nói gì khác ngoài từ cảm ơn nhưng hơn đó là 1 sự biết ơn sâu sắc đến tất cả anh chị trong diễn đàn! Vẫn còn 10 tuần nữa khi vực e đang sống ko có máy cn combo ag/ab nên đành chấp nhận vậy… cuộc sống vẫn tiếp diễn

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mai là tròn 2 tuần kể từ ngày e có nguy cơ , tổng qua là mấy ngày đầu bị stress nặng nay đã đỡ hơn, biết lắng nghe từng thay đổi nhỏ của cơ thể, bị giảm 1,5 kg, đôi lúc cũng sốt nhẹ, bồn chồn lo lắng,..... Hầu hết các triệu chứng đã trải qua, nhưng mình chỉ hì vọng rằng do stress thôi mà, và đến lúc này mình vẫn chưa làm điều gì dại dột dù đôi lúc đã muốn.....Nhưng biết làm sao đc, ko thể thay đổi những gì đã xảy ra, chỉ biết cố gắng can đảm lên vì quanh mình vẫn còn nhiều ng họ quan tâm, tận tình với mình quá. Ko thể nói gì khác ngoài từ cảm ơn nhưng hơn đó là 1 sự biết ơn sâu sắc đến tất cả anh chị trong diễn đàn! Vẫn còn 10 tuần nữa khi vực e đang sống ko có máy cn combo ag/ab nên đành chấp nhận vậy… cuộc sống vẫn tiếp diễn
    Không có nguy cơ sao cứ xoắn mãi thế em? Yên tâm với những gì được chia sẻ đi.

10. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

juiconk49 (25-04-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Không có nguy cơ sao cứ xoắn mãi thế em? Yên tâm với những gì được chia sẻ đi.
    E biết là thế nhưng nỗi sợ nó ăn sâu vào tiềm thức và ám ảnh em mỗi ngày, thảo nào các bác sĩ đã xác nhận thêm 1 hiện tương bệnh tâm thần mới là bệnh ám ảnh sợ lây nhiễm hiv, và đã có nhiều ng bị vào viện điều trị rồi, ngay cả cầm xn âm tính họ cũng ko tin nữa..... Quả là khủng khiếp

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    hôm nay là đúng 4 tuần, sáng nay thây sốt nhẹ, bồn chồn lo lắng, đã giảm 2.5kg so với cách đây 4 tuần, lo lắng thật sự. tại sao vẫn ăn uống đầy đủ, ngon miệng tâm lí bt cũng thoải mái nhưng sáng nay đi cân lại giảm những 2.5kg, lo lắng lại càng lo lắng hơn.

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    hôm nay là đúng 4 tuần, sáng nay thây sốt nhẹ, bồn chồn lo lắng, đã giảm 2.5kg so với cách đây 4 tuần, lo lắng thật sự. tại sao vẫn ăn uống đầy đủ, ngon miệng tâm lí bt cũng thoải mái nhưng sáng nay đi cân lại giảm những 2.5kg, lo lắng lại càng lo lắng hơn.
    Suy nghĩ nhiều làm người li lắng, bồn chồn, giảm cân, mệt mỏi. Đùng nghĩ là do HIV bởi vì H thời kỳ đầu không có triệu chứng. Em yên tâm, em không có nguy cơ.

14. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

juiconk49 (10-05-2014)

( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Trường hợp bạn không nguy cơ, không cần lo lắng quá.

16. Những thành viên đã cảm ơn Buonqua cho bài viết này:

juiconk49 (10-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    khổ thân em quá, 2 hôm nay dọc sống lưng nóng như lửa đốt, họng không đau nhưng cứ muốn ói, thậm chị đôi lúc đã ói, em làm sao em sống được đến khi xn đây, mọi người ơi em sợ lắm, thật sự em rất sợ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    khổ thân em quá, 2 hôm nay dọc sống lưng nóng như lửa đốt, họng không đau nhưng cứ muốn ói, thậm chị đôi lúc đã ói, em làm sao em sống được đến khi xn đây, mọi người ơi em sợ lắm, thật sự em rất sợ
    Do tâm lý bạn bị stress sẽ gây ra.

19. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

juiconk49 (14-05-2014)

Cảm ơn
    2,578
    XN Giang Mai và Gan B sau 4 tuần như đã chia sẻ

21. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

juiconk49 (14-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    XN Giang Mai và Gan B sau 4 tuần như đã chia sẻ
    xong rồi anh, ko vấn đề gì cảm chỉ còn 1 nỗi sợ khủng khiếp nhất nữa thôi, bt em cũng tự tin lắm, nhưng hôm 4 tuần em cân thấy sụt mất 2.5kg bt em 68.5kg mà chi con 66kg, em bắt đầu lo lắng và đến 2 hôm nay thì gặp triệu chứng này. mọi hi vọng của em nó mất đi đâu cả rồi, em sợ lắm 1 mình em thì ko sao, nhưng còn bố mẹ và anh chị cùng cháu mới được 11 tháng, có khi nào em đang âm thầm làm hại họ ko?

Cảm ơn
    2,578
    xong rồi anh, ko vấn đề gì cảm chỉ còn 1 nỗi sợ khủng khiếp nhất nữa thôi, bt em cũng tự tin lắm, nhưng hôm 4 tuần em cân thấy sụt mất 2.5kg bt em 68.5kg mà chi con 66kg, em bắt đầu lo lắng và đến 2 hôm nay thì gặp triệu chứng này. mọi hi vọng của em nó mất đi đâu cả rồi, em sợ lắm 1 mình em thì ko sao, nhưng còn bố mẹ và anh chị cùng cháu mới được 11 tháng, có khi nào em đang âm thầm làm hại họ ko?
    XN xong rùi ngủ đi

24. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

juiconk49 (14-05-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    XN xong rùi ngủ đi
    trời à càng tìm hiểu càng lo lắng, cái vụ sùi mào gà trong miệng là sao hả anh? em ko oral sex thì có nguy cơ bị ko? cam đoan là e ko có hành động gì khác ngoài cho tay vào ad của gmd cả, e thấy 1 số thông tin nói hôn cũng bị thực hư là sao hả anh

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    trời à càng tìm hiểu càng lo lắng, cái vụ sùi mào gà trong miệng là sao hả anh? em ko oral sex thì có nguy cơ bị ko? cam đoan là e ko có hành động gì khác ngoài cho tay vào ad của gmd cả, e thấy 1 số thông tin nói hôn cũng bị thực hư là sao hả anh
    Bạn chỉ là kích dục bằng tay thì k có nguy cơ bệnh nào cả. Hôn k lây SMG nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    74
    sáng nay đi đên phong khám kiểm tra và kết quả đây ạ
    - viêm gan B - HBsAg = Âm tính
    - N.Gonror:
    + Bạch cầu = âm
    + Hồng cầu = âm
    + Mầm men nảy chồi = âm
    + Cầu khuẩn/ Trực khuẩn = âm
    + Song cầu gram âm = âm
    Tư vấn trực tiếp:
    + Đối với giang mai ko cần xn vì ko có nguy cơ
    + Đối với sùi mào gà tư vấn trực tiếp ko thấy hiện tượng => chưa cần kiểm tra (chỉ kiểm tra khi thấy các triệu chứng đi tiểu buốt, mụn dộp.......)
    + Đối với clamydia qua xn dịch niệu đạo( N.Gonor ko thấy xuất hiện ?)=> không có
    + Đối với Hiv thì tư vấn tâm lí hỏi về các nguy cơ và kết luận ko có nguy cơ.
    ..... và các tư vấn về tâm lí khác
    kết quả này thể hiện điều gì hả các anh. em có thể an tâm được phần nào ko ạ

Cảm ơn
    2,578
    sáng nay đi đên phong khám kiểm tra và kết quả đây ạ
    - viêm gan B - HBsAg = Âm tính
    - N.Gonror:
    + Bạch cầu = âm
    + Hồng cầu = âm
    + Mầm men nảy chồi = âm
    + Cầu khuẩn/ Trực khuẩn = âm
    + Song cầu gram âm = âm
    Tư vấn trực tiếp:
    + Đối với giang mai ko cần xn vì ko có nguy cơ
    + Đối với sùi mào gà tư vấn trực tiếp ko thấy hiện tượng => chưa cần kiểm tra (chỉ kiểm tra khi thấy các triệu chứng đi tiểu buốt, mụn dộp.......)
    + Đối với clamydia qua xn dịch niệu đạo( N.Gonor ko thấy xuất hiện ?)=> không có
    + Đối với Hiv thì tư vấn tâm lí hỏi về các nguy cơ và kết luận ko có nguy cơ.
    ..... và các tư vấn về tâm lí khác
    kết quả này thể hiện điều gì hả các anh. em có thể an tâm được phần nào ko ạ
    Là như BQT chia sẻ ban no risk to HIV, các bệnh STDs XN AT là an toàn

29. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

juiconk49 (15-05-2014)

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này