Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Khách hàng của bảo hiểm Prudential bỗng dưng nhiễm HIV

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Truong Xuan cũng đã tìm hiểu qua về các công ty bảo hiểm như Prudential, AIA, Hanwha Life... thì người có HIV/AIDS hay các bệnh liên quan đến HIV/AIDS đều nằm trong điều khoản loại trừ (tức công ty sẽ không chi trả quyền lợi bảo hiểm theo quy định).
    vậy là mình sẽ ko được trả viện phí các kiểu thôi hả a trường?
    còn nếu như tử vong vì HIV (chung quy là chết) thì vẫn phải được đền bù chứ đúng ko a?
    còn nếu ko được đền bù thì số tiền lãi hay nhận lại từ bảo hiểm là sao a?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hgn Xem bài viết
    vậy là mình sẽ ko được trả viện phí các kiểu thôi hả a trường?
    còn nếu như tử vong vì HIV (chung quy là chết) thì vẫn phải được đền bù chứ đúng ko a?
    còn nếu ko được đền bù thì số tiền lãi hay nhận lại từ bảo hiểm là sao a?
    tiền viện phí được hỗ trợ 200 hoặc 400 một ngày Thuỳ vào gói bảo hiểm bổ sung bạn mua khi tham gia bảo hiểm nhân thọ! Thường thì các gói bảo hiểm của mỗi công ty đều có các gói bảo hiểm bổ sung đi kèm! Mà các gói bổ sung sẽ có một điều khoản riêng. Gói nằm viện thì không chịu nhiều điều khoản như gói chính thức. Nên chỉ cần có giấy nằm viện của bệnh viện bạn vẫn được chi trả nhé. Thường thì được hơn 10 ngày gì đó. Và một năm không được quá 100 ngày!

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Josepjosep Xem bài viết
    tiền viện phí được hỗ trợ 200 hoặc 400 một ngày Thuỳ vào gói bảo hiểm bổ sung bạn mua khi tham gia bảo hiểm nhân thọ! Thường thì các gói bảo hiểm của mỗi công ty đều có các gói bảo hiểm bổ sung đi kèm! Mà các gói bổ sung sẽ có một điều khoản riêng. Gói nằm viện thì không chịu nhiều điều khoản như gói chính thức. Nên chỉ cần có giấy nằm viện của bệnh viện bạn vẫn được chi trả nhé. Thường thì được hơn 10 ngày gì đó. Và một năm không được quá 100 ngày!
    Mình củng chung câu hỏi trên nhưng của BH Bảo Việt. Bạn có biết thông tìn gì về BH Bảo Việt ko?
    cho mình chút ý kiến

Thông tin về chủ đề này