Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Cứu em vớ gấp đã trể quá rồii! Em cần dùng PEP không

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em mơi ghé Trung tâm phòng chóng HIV của tỉnh, họ nói nguy cơ của em cực ky cao nhưng qua 72h nên họ không cho em PEP. sao kỳ vậy các anh
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi mattatca Xem bài viết
    Em mơi ghé Trung tâm phòng chóng HIV của tỉnh, họ nói nguy cơ của em cực ky cao nhưng qua 72h nên họ không cho em PEP. sao kỳ vậy các anh
    Bạn yên tâm với những gì sống chung chia sẻ, bạn k có nguy cơ, vì nước bọt là môi trường kềm Enzynm và tuyến Acid dạ dày sẽ tiêu diệt HIV. Và PEP chỉ có tác dụng trong 72 giờ vàng mà thôi, qua 72 giờ PEP gần như k còn tác dụng:
    Nguyên lý và công dụng của PEP

Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
    - Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV.
    Nếu bạn lo lắng cứ để đủ 4 tuần XN HIV Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể là rõ trắng đen.
    Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). AT sau 4 tuần Combo Ag/Ab tức 2 Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV không hề tồn tại trong cơ thể bạn. Và hiện tại trên DD này chưa ai nhiễm HIV từ OS, bạn nên XN Giang Mai và viêm gan B sau 4 tuần. Lâu sau 7 ngày k có biểu hiện tức bạn k hề bị lậu. Mồng gà ủ bệnh từ khi OS đến 90 ngày, và Mồng gà khi có biểu hiện mới chữa = cách đốt Lazer.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi mattatca Xem bài viết
    Quá 72h vàng thì họ không cho bạn PEP là phải rồi, nhưng họ mà bảo trường hợp OS của bạn có nguy cơ vì họ chỉ nắm lý thuyết thôi, còn họ không tìm hiểu thực tế bao giờ nên mới nói vậy. Bạn yên tâm, OS không có nguy cơ với HIV, MSM chỉ có nguy cơ khi quan hệ HM mà không sử dụng BCS.

4. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

ngoisaocodon (04-03-2014)

Thông tin về chủ đề này