Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn giúp em! Em còn 30h là hết hạn 72 giờ để uống PEP

observer
    Guest

Mong các anh chị tư vấn giúp em! Em còn 30h là hết hạn 72 giờ để uống PEP

Hôm 8-3 em có đi quan hệ với GMD. Trước khi quan hệ thì đầu DV của em có 4 vết trầy do khoảng 2 ngày trước em có thủ dâm. Hic, trước khi QH thì GMD có kích dục bằng miệng cho em,sau đó đeo BCS của cô ấy vào và QH được khoảng 2-5 phút thì dừng do em không đủ cương cứng. Sau đó GMD có bỏ BCS ra và kích dục em bằng miệng và tay cho đến khi em xuất tinh. Sau đó dùng khăn bông lau tinh dịch. Em loại trừ khả năng BCS bị rách. 30 phút sau em về nhà và có tắm và kì rửa DV bằng xà phòng. Rất mong các anh chị tư vấn cho em có cần dùng thuốc chống phơi nhiễm hay không? Vì em bị suy thận nên không muốn dùng trừ trường hợp bất đắt dĩ. Em xin cảm ơn các anh chị nhiều! Từ giờ em xin chừa ạ... Em sợ quá! Hic.. 2 ngày nay em không làm ăn gì được.... Một lần nữa cám ơn các anh chị tư vấn giúp em!...
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi observer Xem bài viết
    Hôm 8-3 em có đi quan hệ với GMD. Trước khi quan hệ thì đầu DV của em có 4 vết trầy do khoảng 2 ngày trước em có thủ dâm. Hic, trước khi QH thì GMD có kích dục bằng miệng cho em,sau đó đeo BCS của cô ấy vào và QH được khoảng 2-5 phút thì dừng do em không đủ cương cứng. Sau đó GMD có bỏ BCS ra và kích dục em bằng miệng và tay cho đến khi em xuất tinh. Sau đó dùng khăn bông lau tinh dịch. Em loại trừ khả năng BCS bị rách. 30 phút sau em về nhà và có tắm và kì rửa DV bằng xà phòng. Rất mong các anh chị tư vấn cho em có cần dùng thuốc chống phơi nhiễm hay không? Vì em bị suy thận nên không muốn dùng trừ trường hợp bất đắt dĩ. Em xin cảm ơn các anh chị nhiều! Từ giờ em xin chừa ạ... Em sợ quá! Hic.. 2 ngày nay em không làm ăn gì được.... Một lần nữa cám ơn các anh chị tư vấn giúp em!...
    Tất cả những gì bạn kể hoàn toàn k có nguy cơ với HIV. Nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV, HIV hầu như k tồn tại trong nước bọt nhưng các xoắn khuẩn giang mai, HPV mồng gà, trùng roi lậu và vi rut viêm gan B lạ tồn tại và sống tỏng nước bọt.
    OS k có nguy cơ với HIV bạn nhé, vì trong nước bọt là môi trường kiềm (Enzym) HIV hầu như không tồn tại.
    Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn (
    Chủ đề:Chức năng đề kháng của cơ thể )

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...
    1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ? => Nếu cả 2: Mồm miệng lỡ loét chảy máu viêm nhiễm và bưng mữ, DV cũng như vậy => Có nguy cơ với HIV.
    2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ. => Nếu miệng người nam viêm nhiễm, bưng mũ lở loét => Người nam có nguy cơ với HIV.
    1 + 2 ngoài nguy cơ với HIV còn có nguy cơ với các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B
    Hỏi: Chào bác sĩ! Trong tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm.

Thứ hai, 30 Tháng 7 2012 09:52
    Chào bác sĩ! Tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm. Lúc đầu quan hệ bằng miệng nhưng em không dùng bao cao su. Như vậy, em có bị lây nhiễu HIV qua quan hệ bằng miệng không? Sau khi quan hệ bằng miệng, em có đeo bao cao su nhưng chỉ quan hệ một tí rồi xuất tinh. Sau đúng một tuần em có bị sốt và người mỏi mệt. Liệu đó có phải là triệu chứng của nhiễm HIV. Giờ em rất hoang mang, mong bác sĩ giúp em với. Nếu đi xét nghiệm sau 2 tuần kết quả có chính xác không, thưa bác sĩ. (Keni)
    Đáp:Bạn thân mến!
    Tôi hiểu là bạn đang rất hoang mang. Điều này có thể tạo ra stress và có thể dẫn đến một số biểu hiện mệt mỏi như bạn chia sẻ. Đây chỉ là những phản ứng tâm lý, chưa rõ là biểu hiện của một bệnh nào; thời tiết giao mùa cũng có thể làm chúng ta bị sốt và mệt mỏi.
    Có lẽ bạn cũng biết rằng HIV truyền từ người có HIV sang người không có vi rút qua sự tiếp xúc giữa máu và dịch tiết (dịch sinh dục, tinh dịch, dịch tiết âm đạo) của người có HIV với vùng da hở như vết thương hở hoặc niêm mạc (niêm mạc mắt, cơ quan sinh dục) của người chưa bị nhiễm HIV. Đối với quan hệ tình dục bằng đường miệng: trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV, miệng của cô gái đó
    bị chảy máu, lượng máu tiếp xúc với phần niêm mạc ở đầu dương vật của bạn đủ lớn thì khả năng lây nhiễm HIV có thể xảy ra bạn ạ. Tuy tỷ lệ lây nhiễm HIV qua quan hệ tình dục bằng đường miệng không cao nhưng không có nghĩa là điều đó không thể xảy ra. Nếu lúc đó miệng của cô gái đó có vết trợt, loét chảy máu và máu đó có dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là có thể xảy ra (trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV). Vậy bạn có nhớ được yếu tố này không?
    Nếu bạn khẳng định được rằng miệng cô ấy không chảy máu nên không có máu dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là không xảy ra. Còn nếu bạn không xác định được yếu tố này thì dù không muốn, bạn vẫn cần đi xét nghiệm HIV sau 12 tuần để biết được chính xác khả năng lây nhiễm HIV của mình, bạn nhé.Hiện chưa có báo cáo ca nào nhiễm HIV qua đường miệng vì thế bạn đừng quá lo lắng. Chúc bạn sớm tìm lại sự bình an và mạnh khỏe.
    Thanh Nữ (Cán bộ tư vấn, Trung tâm Phòng chống HIV/AIDS)
    http://www.hivdongnai.com/index.php?...tid=48:hoi-dap

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng.
    XN STDs sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần, Bạn có thể bấm vào đây để tham khảo về STDs nhé:
    Các bệnh lây qua đường tình dục
    Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa
    Chủ đề: Đầu năm vợ chồng suýt li hôn vì bệnh giang mai

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

observer
    Guest
    Vâng! Cám ơn anh songchungvoi_HIV! Anh cho em hỏi thêm 1 lần nữa là trong lúc GMD kích dục cho em thì em thấy 4 vết trầy của em đỏ sậm lên nhưng em nghĩ đó không phải máu trong miệng của GMD. Và nữa là GMD có OS cho em khoảng 3 lần mỗi lần chắc không quá 3 phút anh ah! Tại vì em giờ đang rất hoang mang anh ah! Như vậy là theo anh em ko cần uống PEP phải ko? Em xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều! Em định 30 ngày đi xét nghiệm H, Lậu và Giang mai thì có kết quả chắc không hả anh? Tại em không thể QH với bạn gái mà cứ dùng BCS hoài anh ah! Mong anh tư vấn giúp em! Một lần nữa em cảm ơn anh rất nhiều! Vì 1 phút bốc đồng mà em bi giờ sợ quá không làm ăn gì được anh ah! Hic....
    Lần sửa cuối bởi observer, ngày 10-03-2014 lúc 18:51.

Cảm ơn
    2,578
    Vâng! Cám ơn anh songchungvoi_HIV! Anh cho em hỏi thêm 1 lần nữa là trong lúc GMD kích dục cho em thì em thấy 4 vết trầy của em đỏ sậm lên nhưng em nghĩ đó không phải máu trong miệng của GMD. Và nữa là GMD có OS cho em khoảng 3 lần mỗi lần chắc không quá 3 phút anh ah! Tại vì em giờ đang rất hoang mang anh ah! Như vậy là theo anh em ko cần uống PEP phải ko? Em xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều! Em định 30 ngày đi xét nghiệm H, Lậu và Giang mai thì có kết quả chắc không hả anh? Tại em không thể QH với bạn gái mà cứ dùng BCS hoài anh ah! Mong anh tư vấn giúp em! Một lần nữa em cảm ơn anh rất nhiều! Vì 1 phút bốc đồng mà em bi giờ sợ quá không làm ăn gì được anh ah! Hic....
    Lậu thì sau 7 ngày k có biểu hiện là k bị lậu, Mồng gà thì ủ bệnh sau khi OS đến 90 ngày, và phải chờ nếu có biểu hiện thì chữa và BS lấy mẫu mồng gà đem XN. Ginag và Gan B xn sau nguy cơ 4 tuần, Nếu XN AT sau nguy cơ 1 lần ở 4 tuần là chính xác.

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

observer
    Guest
    Vâng! Em cảm ơn anh nhiều. Vậy nghĩa là em không cần uống PEP PHẢI KHÔNG ANH? Sau 30 ngày em có thể đi xét nghiệm tất cả trừ MỒNG GÀ phải không anh? Sau 30 ngày xét nghiệm nếu âm tính thì em có thể QH với bạn gái bình thường phải không anh? Em chân thành cảm ơn anh rất nhiều! Em đỡ stress nhiều nhờ anh rồi!... Từ giờ em thề sống lành mạnh, tại em sắp cưới nên em lo sợ làm lây cho vợ sắp cưới quá anh ah!... Em hy vọng mình không để mất cô ấy, bi giờ em thấy hối hận và thương ba mẹ và người yêu em nhiều quá! Hic... Mong rằng em có cơ hội làm lại cuộc đời!... Em mong chờ tư vấn của anh và xin chân thành cảm ơn anh một lần nữa!!!...
    Lần sửa cuối bởi observer, ngày 10-03-2014 lúc 20:02.

Cảm ơn
    2,578
    Vâng! Em cảm ơn anh nhiều. Vậy nghĩa là em không cần uống PEP PHẢI KHÔNG ANH? Sau 30 ngày em có thể đi xét nghiệm tất cả trừ MỒNG GÀ phải không anh? Sau 30 ngày xét nghiệm nếu âm tính thì em có thể QH với bạn gái bình thường phải không anh? Em chân thành cảm ơn anh rất nhiều! Em đỡ stress nhiều nhờ anh rồi!... Từ giờ em thề sống lành mạnh, tại em sắp cưới nên em lo sợ làm lây cho vợ sắp cưới quá anh ah!... Em hy vọng mình không để mất cô ấy, bi giờ em thấy hối hận và thương ba mẹ và người yêu em nhiều quá! Hic... Mong rằng em có cơ hội làm lại cuộc đời!... Chân thành cảm ơn anh một lần nữa!!!...
    Bạn k cần dùng PEP vì k có nguy cơ. Mồng gà nếu nổi hay mọc BS mới lấy mẫu đ1o XN, nếu sau 90 ngày k mọc thì bạn k bị, Bạn chỉ cần XN Giang Mai và gan B sau 4 tuần là OK, Và nhé, sau 12 tuần bạn mới đc phép QH với bạn tình, Từ đây đến 12 tuần bạn phải QH an toàn.

9. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

observer
    Guest
    Vâng! Cảm ơn anh. Em sẽ ghi nhớ lời dạy của anh ah. Tại khi mặc đồ em thấy GMD có 4 cục mụn bằng đầu đũa ở gần xương cụt nhưng đã ăn da non rồi nên em nghĩ chắc cô ấy có mắc bệnh về TD. Khi đủ ngày em sẽ up kết quả xét nghiệm lên cho mọi người cùng biết. Em rất cám ơn anh vì đã nhiệt tình tư vấn cho em. Em cầu chúc cho anh và gia đình cũng như mọi thành viên trên diễn dàn luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc!...

11. Những thành viên đã cảm ơn observer cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (10-03-2014)

Thông tin về chủ đề này