Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: COVID và Test nhanh Fastep dương tính

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

COVID và Test nhanh Fastep dương tính

Em lòng đang rất rối bời và rất cần được tư vấn

khoảng 12/08/2023, em có quan hệ với 1 người Đài Loan. Em khẳng định là 2 bên quan hệ tình dục lành mạnh và luôn luôn dùng bao. Nhưng lúc đó em bị khủng hoảng, vì đây là lần đầu tiên em quan hệ tình dục với người lạ, và họ cũng thừa thận cũng đã từng quan hệ tình dục với người khác. trước đó, em và bạn trai cũ của em đều là lần đầu.

Giai đoạn đó, em rất sợ. nên em có mua test nhanh Arene về test sau 14 ngày, hình thư thế. thì kết quả là âm tính. và em có đi hiến máu, kết quả hiến máu Cũng cho thấy em âm tính HIV. Em yên tâm duy trì quan hệ với người đó.

sau đó, vào Ngày 15/01/2024, lần đầu tiên em quan hệ bằng miệng cho người đó. 1 tuần sau, tầm ngày 24 thì em đau họng. sốt 2 3 ngày liên tiếp… do quá sợ em đã mua 1 loạt test bệnh tình dục trên mạng về thử, thì test Lậu cho kết quả Dương tính dù vạch rất mờ.

Em chạy vội đến Bv khám thì họ cho em kết quả là dương tính với Covid 19 và soi tươi không tìm thấy lậu cầu. em yên tâm về test HIV hãng Fastep (do mua dư) thì thấy lên 2 vạch, trong đó vạch T rất mờ, nhưng đủ nhìn. Em bị khủng khoảng, sau đó em biết được rằng cúm có thể gây Dương tính giả, và cấu trúc kháng nguyên của COVID 19 khá giống với HIV. Nhưng em dùng test tìm kháng thể của Fastep??? Em quyết định chủ nhật xét nghiệm lại.

nhưng sau 4 ngày, test hiv Fastep của em vẫn cho ra kết quả dương tính với vạch mờ. liệu là em bị thật hay là dương tính giả? Vì em với người đó luôn luôn dùng bao cao su, chỉ 1 lần quan hệ bằng miệng không an toàn. Tính từ lúc bị COVID đến nay đã 7 ngày. em thật sự hoang mang, xin cho em lời khuyên với ạ
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trước đó, ngày thứ 1 2 em có uống 5 viên (2 ngày rưỡi) kháng sinh amoxicillin; ngày thứ 3, ngày có kết quả test nhanh antibody Fastep, em có uống 400mg Cefixim và 400mg Azithromycin; ngày thứ 7 (8 ngày sau COVID cấp), em test lại vẫn ra kết quả dương tính, dù vạch mờ. Em tự hỏi, mình có quan hệ với 3 người đàn ông trong đời, và chưa bao giờ quan hệ không dùng bao, nhưng 2 người đầu đều là chưa bao giờ quan hệ với 1 bạn nữ nào khác, người thứ 3, cũng chính là người yêu hiện tại của em, luôn luôn dùng bao cao su, và anh ấy nói 3 tháng anh ấy sẽ được công ty cho đi kiểm tra sức khoẻ 1 lần bên Úc ( người Úc gốc Đài Loan, công tác tại Việt Nam 5 năm rồi, và đã từng có mối quan hệ qua đường với gái Việt). Em lo lắng quá ạ
    Lần sửa cuối bởi Pnga31, ngày 05-02-2024 lúc 00:35.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trích dẫn Gửi bởi Pnga31 Xem bài viết
    Em lòng đang rất rối bời và rất cần được tư vấn

khoảng 12/08/2023, em có quan hệ với 1 người Đài Loan. Em khẳng định là 2 bên quan hệ tình dục lành mạnh và luôn luôn dùng bao. Nhưng lúc đó em bị khủng hoảng, vì đây là lần đầu tiên em quan hệ tình dục với người lạ, và họ cũng thừa thận cũng đã từng quan hệ tình dục với người khác. trước đó, em và bạn trai cũ của em đều là lần đầu.

Giai đoạn đó, em rất sợ. nên em có mua test nhanh Arene về test sau 14 ngày, hình thư thế. thì kết quả là âm tính. và em có đi hiến máu, kết quả hiến máu Cũng cho thấy em âm tính HIV. Em yên tâm duy trì quan hệ với người đó.

sau đó, vào Ngày 15/01/2024, lần đầu tiên em quan hệ bằng miệng cho người đó. 1 tuần sau, tầm ngày 24 thì em đau họng. sốt 2 3 ngày liên tiếp… do quá sợ em đã mua 1 loạt test bệnh tình dục trên mạng về thử, thì test Lậu cho kết quả Dương tính dù vạch rất mờ.

Em chạy vội đến Bv khám thì họ cho em kết quả là dương tính với Covid 19 và soi tươi không tìm thấy lậu cầu. em yên tâm về test HIV hãng Fastep (do mua dư) thì thấy lên 2 vạch, trong đó vạch T rất mờ, nhưng đủ nhìn. Em bị khủng khoảng, sau đó em biết được rằng cúm có thể gây Dương tính giả, và cấu trúc kháng nguyên của COVID 19 khá giống với HIV. Nhưng em dùng test tìm kháng thể của Fastep??? Em quyết định chủ nhật xét nghiệm lại.

nhưng sau 4 ngày, test hiv Fastep của em vẫn cho ra kết quả dương tính với vạch mờ. liệu là em bị thật hay là dương tính giả? Vì em với người đó luôn luôn dùng bao cao su, chỉ 1 lần quan hệ bằng miệng không an toàn. Tính từ lúc bị COVID đến nay đã 7 ngày. em thật sự hoang mang, xin cho em lời khuyên với ạ
    Em đang bị Covid xét nghiệm nhanh HIV rất dễ cho ra phản ứng giả,vì lúc này kháng thể tạo ra rất nhiều chống lại vi rút Covid nên xét nghiệm HIV bắt nhầm.

Em muốn xét nghiệm HIV thì phải hết bệnh hoàn toàn thì mới xét nghiệm được.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Em đang bị Covid xét nghiệm nhanh HIV rất dễ cho ra phản ứng giả,vì lúc này kháng thể tạo ra rất nhiều chống lại vi rút Covid nên xét nghiệm HIV bắt nhầm.

Em muốn xét nghiệm HIV thì phải hết bệnh hoàn toàn thì mới xét nghiệm được.
    Vâng ạ, nhờ anh/chị em an tâm hơn, vì biết test HIV vẫn có khả năng dương tính giả do các yếu tố khác.

Em cũng nhận thấy nghi ngờ của em là vô căn cứ, vì em không có yếu tố nguy cơ là quan hệ tình dục không an toàn. Nên em đã bình tĩnh hơn rất nhiều.

18/02/2024 em có lịch đi hiến máu (hoặc có lẽ cân nhắc muộn hơn 1 tuần), dù thế nào em cũng post lên cho mọi người cùng tham khảo case study của em ạ.

Em cảm ơn anh/chị rất nhiều!

5. Những thành viên đã cảm ơn Pnga31 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (05-02-2024)

Thông tin về chủ đề này