Em chào các anh chị ạ, các anh chị tư vấn giúp em trường hợp này ạ. Cách đây 2 tháng e có đi nha khoa chụp răng sứ, trong quá trình chụp răng sứ thì bác sĩ có dùng bút laze đốt một phần lợi ở răng để vừa với răng sứ chụp (khoảng 1cm) lúc đốt xong thì chỗ răng cbi chụp răng sứ đó có chảy máu, sau đó bác sĩ có nhờ một chị trợ lý lấy miếng răng sứ chuẩn bị chụp vào đem đi xì khô. Chị trợ lý đó lấy một cái máy thổi ( giống cái xì khô xe máy khi rửa xe xong) thổi vào răng sứ để cho khô nhưng chị trợ lý đó đứng gần cái bồn ( cái bồn mà khi mình đi khám răng hay súc miệng vs nhổ vào ở cạnh ghế), trong lúc xì do lực xì mạnh quá và hướng xì khô thẳng vào bồn nên đã hất các tia nước từ bồn văng lên. Em sợ tia nước từ bồn văng lên (e sợ có dính máu của những người lấy cao răng và nhổ răng khác, trước khi e làm có 1 em nhỏ và một chị trung niên làm răng) thành các hạt nhỏ li ti bám vào răng sứ, sau đó bác sĩ lại lắm răng sứ đó vào chỗ vết đốt lợi đang chảy máu. Các anh chị tư vấn giúp em trường hợp trên có nguy cơ không ạ.