Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Nhật ký hàng năm...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Nhật ký hàng năm...

Người ta thì có những ngày kỉ niệm vui và hạnh phúc như sinh nhật, kỉ niệm ngày yêu, ngày cưới,... rất ý nghĩa và quan trọng. Nhưng mình có thêm một ngày kỉ niệm, đó là ngày mình uống viên ARV đầu tiên trong đời. Thấm thoắt cũng đã 7 năm rồi, thời gian trôi thật nhanh, cứ 1 năm mình lại dành một ngày ngồi nghĩ và nhớ lại những chuyện đã qua, mọi thứ hiện về thật chân thực và sống động, cảm giác quằn quại, lâng lâng mắc ói, nằm trên giường nhưng như đang ở tầng mây thứ 9, sau khi uống viên thuốc lúc 10h. Rồi 2 năm trời chạy khắp 2,3 bệnh viện, tưởng có những lúc gục ngã mà mặc kệ để rời bỏ cuộc đời.
    Nhưng nghĩ lại thì mình lại thấy vui vì mình đã không bỏ cuộc, mình bắt đầu lại từ con số 0, tới ngày hôm nay mình cũng đã thoát được ra cái hình bóng khốn khổ đầy bất ổn tâm lý đó. Mình đã không còn giấu mình nữa, mình có thể tự tin nói về tình trạng của mình cho đối phương, mặc dù hết duyên sau 1 thời gian ngắn nhưng thật hạnh phúc là họ chấp nhận và ngược lại còn thương mình hơn.
    Cuộc đời thật vô thường, nếu cứ chỉ nằm đó dằn vặt và gặm nhấm những tổn thương cũ thì thực sự chỉ tự mình hành hạ mình thôi, mình có thể cho phép mình buồn, mình đau đớn, nhưng sau đó mình phải đứng dậy bắt đầu lại. Đừng để những suy nghĩ đó dìm mình xuống.
    Lại 1 năm nữa qua đi, chúc cho 1 năm mới thật nhiều điều tốt đẹp!!!
    Sài Gòn, 16.08.2023

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Chúc cậu thật nhiều sức khoẻ

Thông tin về chủ đề này