Cách đây 30 ngày “30/01/2018”, em có qhtd không an toàn với 1 bạn nữ. Sau đó khoảng hơn 1 tuần thì bạn ấy đi test hiv và có kết quả là chưa phát hiện kháng thể hiv. Điều đó khiến em rất lo lắng. Hôm 29/1/2018 vừa rồi, em có đi test. Do thiếu hiểu biết em chỉ đăng ký test hiv đơn thuần “không phải test combo” được kết quả âm tính. Cách đây 3,5 tháng, em cũng khám ở đây với phương pháp test hiv như trên và cũng được kết quả âm tính nhưng thực sự giờ em rất lo lắng. Em biết hiv không được chuẩn đoán qua biểu hiện nhưng em thấy những gì đang diễn ra hao hao giống với các tin tức em đọc được trên mạng. Người e nổi mụn khá nhiều trên ngực vai và lưng, cổ nổi hạch “đã siêu âm và bác sĩ bảo là bị viêm hạch”, cổ họng nổi các hạt màu trắng, có cảm giác sốt nhẹ và đêm qua e bị tiêu chảy 1 lần. Em khám thì bác sĩ cho thuốc và lọ nước muối về súc miệng. Sáng nay em đi khám lại, hạch bớt viêm, cổ họng không còn hạt màu trắng. Em mong các anh chị có thể tư vấn rõ cho em hiểu thêm về tình trạng của em. Hiện tại em khá stress và không biết phải như thế nào. Cám ơn các anh chị.