Anh chị ơi, em biết mình bị HIV cách đây nữa năm trong 1 lần xét nghiệm ở bệnh viện Ung Bướu TPHCM, và em đã về quê điều trị ở trung tâm OPC Quảng Nam. Em muốn ở quê và xin việc làm gần nhà để thuận tiện cho việc nhận thuốc hàng tháng, ở trung tâm OPC Quảng Nam, cứ 28 ngày sẽ ra nhận thuốc 1 lần. Nhưng giờ đây cuộc sống của em càng ngày càng kiệt quệ, gia đình nghèo khó, em lại đang mắc nợ hơn 30 triệu ở FE Credit do vay để đóng học phí, tháng nào em cũng trả 2.543.000. Do bị bệnh HIV nên em buông xuôi và bảo lưu kết quả học tập 1 năm. Giờ đây em xin việc kg dc, em định vào Sài Gòn hoặc Biên Hòa để xin làm công nhân, nhưng ngặt nổi giờ em kg biết chuyện nhận thuốc của em sẽ như thế nào, nếu vào Sài Gòn hoặc Biên Hòa làm thì tháng nào em cũng phải về Quảng Nam nhận thuốc, nếu nghĩ nhiều và liên tục như vậy thì kinh tế kg cho phép mà công ty họ cũng kg cho. Vậy anh chị cho em hỏi em có được chuyển đến nơi cư trú và làm việc để nhận thuốc kg ạ, em hỏi trung tâm OPC Quảng Nam thì họ nói kg chuyển dc. Nhờ anh chị tư vấn giúp em ạ.