Chào cả nhà, hôm nay mình đăng ký vào diễn đàn này với mong muốn được mọi người chia sẽ và cho mình lời khuyên đúng đắn.

Hoàn cảnh của mình như thế này các bạn ạ, mình lập gia đình năm 2014 và đã có 1 con trai 2 tuổi. Khi vợ mình mang thai đến tháng thứ 4 thì được phát hiện dương tính với HIV (trước đó không có xét nghiệm). Biết được tin này, mình thật sự không biết phải diễn ta cảm xúp như thế nào nữa chỉ biết xem như đó là số phận và may mắn là mình thì không sao. Mình không trách vợ mình vì cuộc sống hiện đại thì chuyện quan hệ trước hôn nhân là bình thường nhưng không may bị lây nhiễm từ người yêu củ thì mình phải chấp nhận thôi. Đó củng là cách mình luôn ghi nhớ để an ủi mình và vượt qua mọi khó khăn.

Nhưng các bạn à, cuộc sống luôn có những lúc phải lựa chọn, và hiện tại mình đang rất khổ tâm giữa hai suy nghĩ trái chiều nhau. Hiện tại mình đang đi du học ở Nhật bản còn vợ và con trai mình vẫn ở VN. Suốt bao năm nay mình luôn phải dày vò bản thân trong hai suy nghĩ hoặc là tiếp tục chấp nhận hoặc là ly dị. Cuộc sống vợ chồng không thể tránh khỏi tiếp xúp với nhau và mình sợ một ngày nào đó mình cũng sẽ bị lây nhiễm từ vợ. Nhưng nếu lựa chon ly dị thì mình thật sự lo cho vợ mình vì sợ cô ấy không chịu nỗi và từ bỏ việc điều trị và như thế là mình đưa cô chấm dứt cuộc sống sớm hơn. Quả thực với mình không biết phải làm sao cả.

Hi vọng bài chia sẽ này nhận được những chia sẽ và suy nghĩ của cả nhà. Xin được cảm ơn.