Chào các bạn mình biết kết quả dương tính với H đc hơn 1 tháng nay. Lúc đầu cũng rất hoang mang và suy sụp nhưng khi đọc về những tâm sự của các bạn tren dd thì mình thấy rằng mình còn may mắn hơn nhiều người khác nên tự nhủ với lòng phải quyết tâm chiến đấu chống lại bệnh tật và ko đc than khóc. Trong quá trình đợi kết quả xét nghiệm khẳng định mình có dùng nước linh chi và cao hồng sâm Đc khoảng 2 tuần thấy tinh thần và thể chất có vẻ tốt lên. Mình mới uống thuốc đc 3 hôm nay sau khi xét nghiệm cd4 là 90 . Bác sĩ nói như vậy là rất thấp. Bác sĩ có kê cho mình uống viên 127i .Ngày đầu uống thuốc mình nằm bệt trên giường vì bị say chóng mặt và hồi hộp ngoài ra bắt đầu thấy nổi vài nốt mụn đầu trắng đau đau ở cổ .Đến hôm nay là ngày thứ tư cảm giác hồi hộp đã giảm xuống nhưng vân chóng mặt khi đi xe mình phải cố đi từ từ để bảo đảm an toàn. Mình có hỏi về một số thuốc uống hỗ trợ khác như thuốc phòng lao, thuốc nhiễm trùng cơ hội thì đc bác sĩ kê thêm cho thuôc cotrim 960, bác sĩ khuyên mình nên uống từ từ từng thứ một để xem có phản ứng phụ gì ko còn dễ điều trị nên đến hôm nay mình vẫn chưa dùng contrim. Hiện tại mình chưa ổn định tâm lý vẫn rất sợ người khác phát hiện mình có H nên xin bs điều trị bên ngoài, tiền thuốc 1 tháng là 2,5tr( bs có nói nếu khi tâm lý ổn định muốn xin vào chtrinh miễn phí hoặc mua theo bảo hiểm bs sẽ giúp) nhưng chắc mình sẽ cố điều trị bên ngoài để bảo mật thông tin. Chính vì vậy chi phí 2,5tr/thang là quá sức với mình nếu theo 1 thời gian dài.Bạn nào biết chỗ mua thuốc giá tốt hơn thì mách giúp mình nhé mình ở hà nội. Các bạn đã và đang điều trị có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình nhé. Mình tìm hiểu các thông tin trên mạng thì thấy có nhiều sản phẩm hỗ trợ cho NCH quá đâm ra bị loạn. Bạn nào có kinh nghiệm thực tế thì chỉ mình với.