Kết quả 1 đến 20 của 44

Chủ đề: Xn combo sau 5 tuần có ổn? và sử dụng thuốc kháng viêm có ảnh hưởng tới kết quả xn?

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.

Xn combo sau 5 tuần có ổn? và sử dụng thuốc kháng viêm có ảnh hưởng tới kết quả xn?

Xin chào Anh Tuấn và mọi người. Em có hàng vi nguy cơ với HIV vào ngày 01/08/16. sau 3 tuần 1 ngày ( tức 22 ngày) em có làm xét nghiệm HIV ag/ab combo và cho kết quả âm tính. Từ ngày 27/08/16 đến ngày 04/09/16 em có cảm cúm nên đã uống thuốc kháng sinh và kháng viêm: Denizen ( thành phần của Denizen có chứa serratiopeptidase - là enzym thuỷ giải, phân huỷ protein) với liều lượng 2 viên/ ngày. Đến ngày 06/09/16 ( tức 36 ngày sau hành vi nguy cơ), em có làm lại xét nghiệm combo, và kết quả tiếp tục âm tính. Anh Tuấn cho em hỏi với kết quả trên em yên tâm được không, xét nghiệm combo sau 5 tuần 1 ngày có chính xác như sau 4 tuần hay không và kết quả này liệu có thay đổi sau 12 tuần không? Và thuốc kháng viêm em đã sử dụng ( Denizen) có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm combo không? ( vì theo e thấy xét nghiệm combo là tìm kháng thể và háng nghuyên protein p24 của virus HIV), e sợ là thuốc kháng viêm e đã dùng làm bất hoạt kháng nghuyên p24, từ đó cho kết quả xét nghiệm combo không chính xác. Em rất lo lắng xin anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp em. Em xin cám ơn!
    ads
    Lần sửa cuối bởi david12345, ngày 09-09-2016 lúc 13:14.

Thông tin về chủ đề này