Kết quả 1 đến 17 của 17

Chủ đề: địa chỉ nào xét nghiệm hiv có kết quả ngay trong ngày?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.

địa chỉ nào xét nghiệm hiv có kết quả ngay trong ngày?

Em đã có quan hệ không an toàn có nguy cơ với gái mại dâm cách đây tròn 7 tháng. Triệu chứng HIV với cơ thể của em thì cũng có đau họng sau khoảng 2 tháng(Bản thân em bị viêm abidan quá phát mãn tính), cũng có sút cân nhưng em đang tập ăn kiêng vì bị gan nhiểm mỡ. Bây giờ em đang bị stress lo sợ em bị xui xẻo lây nhiễm HIV từ gái mại dâm vì hành vi không an toàn(chủ yếu Oralsex bú liếm âm đạo không sd BCS của GMD là chủ yếu khoảng 20 phút bởi vì em bị yếu sinh lý nên thường thì em phải quan hệ bằng miệng với đối tác(vợ của em) để dạo đầu tránh xuất tinh sớm mất hứng và lần này cũng vậy). Đến hôm nay sức khỏe em vẫn bình thường nhưng em bị stress vì lo sợ nhiễm HIV từ cô ấy do bất cẩn của em (Xung quá sau khi nhậu mấy tăng mất hết lí trí). Bây giờ em rất ngại và lo sợ đi xét nghiệm HIV. Có bệnh viện hay phòng khám nào xét nghiệm mà có kết quả liền trong ngày luôn không ạ. Nếu có thì nhờ các bác chỉ giùm cho em cái. Hiện tại em đang ở Thành Phố Hồ Chí Minh và đang làm việc ở biên giới Tây Ninh- cambuchia. Có bệnh viện nào ở Sài gòn mà xét nghiệm có kết quả liền thì nhờ các bác chỉ hộ giùm em. Em xin cảm ơn. Em thật sự áy náy và thấy có lỗi với vợ con của em. Em không thể nào chờ được nữa. 7 tháng nay kể từ khi lần quan hệ ko an toàn đến giờ em vẫn bình thường về sức khỏe. Nhưng em lo là vì địa bàn em làm việc là biên giói phức tạp. Và xui đến với mình là mình sẽ bị. Lần này mà em bị thì đen cho em quá. Vì từ nhỏ đến giờ em mới đi mua vui với gái mại dâm lần đầu tiên. Có chỗ nào xét nghiệm có kết quả ngay không ạ? Em chỉ cần 1 kết quả là được. Bởi vì em đã được 7 tháng sau khi quan hệ có hành vi nguy cơ ko an toàn rồi. Mong các bác chỉ giùm tuàn sau về sài gòn em sẽ đi test ngay. Em đang khủng hoảng tinh thần trầm trọng. Và luôn tự an ủi mình rằng "không lẽ mình chỉ đi đêm 1 lần mà lại bị gặp ma luôn". Em xin chân thành cảm ơn những anh chị cảm thông và sẽ tư vấn cho em.
    ads
    Lần sửa cuối bởi nguyconhiemhiv, ngày 12-12-2015 lúc 22:32.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi nguyconhiemhiv Xem bài viết
    Em đã có quan hệ không an toàn có nguy cơ với gái mại dâm cách đây tròn 7 tháng. Triệu chứng HIV với cơ thể của em thì cũng có đau họng sau khoảng 2 tháng(Bản thân em bị viêm abidan quá phát mãn tính), cũng có sút cân nhưng em đang tập ăn kiêng vì bị gan nhiểm mỡ. Bây giờ em đang bị stress lo sợ em bị xui xẻo lây nhiễm HIV từ gái mại dâm vì hành vi không an toàn(Oral
    sex bú liếm âm đạo không sd BCS của GMD là chủ yếu khoảng 20 phút). Đến hôm nay sức khỏe em vẫn bình thường nhưng em bị stress vì lo sợ nhiễm HIV từ cô ấy do bất cẩn của em (Húng quá sau khi nhậu mấy tăng mất hết lí trí). Bây giờ em rất ngại và lo sợ đi xét nghiệm HIV. Có bệnh viện hay phòng khám nào xét nghiệm mà có kết quả liền trong ngày luôn không ạ. Nếu có thì nhờ các bác chỉ giùm cho em cái. Hiện tại em đang ở Thành Phố Hồ Chí Minh và đang làm việc ở biên giới Tây Ninh- cambuchia. Có bệnh viện nào ở Sài gòn mà xét nghiệm có kết quả liền thì nhờ các bác chỉ hộ giùm em. Em xin cảm ơn. Em thật sự áy náy và thấy có lỗi với vợ con của em. Em không thể nào chờ được nữa. 7 tháng nay kể từ khi lần quan hệ ko an toàn đến giờ em vẫn bình thường về sức khỏe. Nhưng em lo là vì địa bàn em làm việc là biên giói phức tạp. Và xui đến với mình là mình sẽ bị. Lần này mà em bị thì đen cho em quá. Vì từ nhỏ đến giờ em mới đi mua vui với gái mại dâm lần đầu tiên. Có chỗ nào xét nghiệm có kết quả ngay không ạ. Em chỉ cần 1 kết quả là được. Bởi vì em đã được 7 tháng sau khi quan hệ có hành vi nguy cơ ko an toàn rồi. Mong các bác chỉ giùm tuàn sau về sài gòn em sẽ đi test ngay. Em đang khủng hoảng tinh thần trầm trọng. Và luôn tự an ủi mình rằng "không lẽ mình chỉ đi đêm 1 lần mà lại bị gặp ma luôn". Em xin chân thành cảm ơn những anh chị cảm thông và sẽ tư vấn cho em.
    có quan hệ không an toàn có nguy cơ với gái mại dâm cách đây tròn 7 tháng => có quan hệ không an toàn có nguy cơ với gái mại dâm cách đây tròn 7 tháng với thời gian như vậy bạn thừa đủ để biết mình có nhiễm HIV hay ko = các XN test nhanh hiện tại, Bạn có thể đến BV Hòa Hảo XN HIV Combo KQ có ngay sao 2 giờ giá là 250k => HIV ko chuẩn đoán qua bất kỳ TC nào bạn miêu ta, HIV chỉ có duy nhất XN máu để khẳng đ5nh trắng đen sau nguy cơ 12 tuần chốt

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyconhiemhiv (12-12-2015)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em đã có quan hệ không an toàn có nguy cơ với gái mại dâm cách đây tròn 7 tháng. Triệu chứng HIV với cơ thể của em thì cũng có đau họng sau khoảng 2 tháng(Bản thân em bị viêm abidan quá phát mãn tính), cũng có sút cân nhưng em đang tập ăn kiêng vì bị gan nhiểm mỡ. Bây giờ em đang bị stress lo sợ em bị xui xẻo lây nhiễm HIV từ gái mại dâm vì hành vi không an toàn(chủ yếu Oralsex bú liếm âm đạo không sd BCS của GMD là chủ yếu khoảng 20 phút bởi vì em bị yếu sinh lý nên thường thì em phải quan hệ bằng miệng với đối tác(vợ của em) để dạo đầu tránh xuất tinh sớm mất hứng và lần này cũng vậy). Đến hôm nay sức khỏe em vẫn bình thường nhưng em bị stress vì lo sợ nhiễm HIV từ cô ấy do bất cẩn của em (Xung quá sau khi nhậu mấy tăng mất hết lí trí). Bây giờ em rất ngại và lo sợ đi xét nghiệm HIV. Có bệnh viện hay phòng khám nào xét nghiệm mà có kết quả liền trong ngày luôn không ạ. Nếu có thì nhờ các bác chỉ giùm cho em cái. Hiện tại em đang ở Thành Phố Hồ Chí Minh và đang làm việc ở biên giới Tây Ninh- cambuchia. Có bệnh viện nào ở Sài gòn mà xét nghiệm có kết quả liền thì nhờ các bác chỉ hộ giùm em. Em xin cảm ơn. Em thật sự áy náy và thấy có lỗi với vợ con của em. Em không thể nào chờ được nữa. 7 tháng nay kể từ khi lần quan hệ ko an toàn đến giờ em vẫn bình thường về sức khỏe. Nhưng em lo là vì địa bàn em làm việc là biên giói phức tạp. Và xui đến với mình là mình sẽ bị. Lần này mà em bị thì đen cho em quá. Vì từ nhỏ đến giờ em mới đi mua vui với gái mại dâm lần đầu tiên. Có chỗ nào xét nghiệm có kết quả ngay không ạ? Em chỉ cần 1 kết quả là được. Bởi vì em đã được 7 tháng sau khi quan hệ có hành vi nguy cơ ko an toàn rồi. Mong các bác chỉ giùm tuàn sau về sài gòn em sẽ đi test ngay. Em đang khủng hoảng tinh thần trầm trọng. Và luôn tự an ủi mình rằng "không lẽ mình chỉ đi đêm 1 lần mà lại bị gặp ma luôn". Em xin chân thành cảm ơn những anh chị cảm thông và sẽ tư vấn cho em.
    Bạn nói hành có vi không an toàn (chủ yếu Oralsex bú liếm âm đạo không sử dụng BCS) nhưng không thấy nói đến vấn đề QHTD, bạn có thể nói rõ hơn bạn có QHTD hay không?

Còn việc bạn lo lắng HIV muốn tìm nơi XN thì bấm vào đây xem có rất nhiều nơi bạn có thể đến XN:

Xét nghiệm HIV Miễn Phí - Chân Trời Mới

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

nguyconhiemhiv (13-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn nói hành có vi không an toàn (chủ yếu Oralsex bú liếm âm đạo không sử dụng BCS) nhưng không thấy nói đến vấn đề QHTD, bạn có thể nói rõ hơn bạn có QHTD hay không?

Còn việc bạn lo lắng HIV muốn tìm nơi XN thì bấm vào đây xem có rất nhiều nơi bạn có thể đến XN:

Xét nghiệm HIV Miễn Phí - Chân Trời Mới
    Em hầu như không quan hệ dương vật- âm đạo. Em xuất tinh luôn khi em bú liếm âm đạo của cô ấy(bú liếm khoảng 30 phút đó bác ạ) bởi vì nói thật là em bị chứng xuất tinh sớm(chưa đi đến chợ đã rơi hết tiền). Em cũng tìm hiểu Chân trời mới rồi. Nhưng sợ họ phát kết quả muộn sau 7 ngày. Em chỉ muốn biết kết quả để ckhoir áy náy, giằn vặt giai giẳng. Em thấy hoang mang và xấu hổ quá. Cầu mong lần này trời phật thương cho em được kết quả âm tính thì em xin thề sẽ không bao giờ giám nữa. Em khiếp sợ quá. Nhỡ không may HIV dương tính thì xấu hỏi và có lỗi với vợ con và gia đình quá bác ơi! Chắc là tuần sau về em đi Hòa Hảo quá. Em phải lấy hết dũng khí để tự mình đi xét nghiệm. Tại em chủ quan quá. Ngày xưa mà em biết rõ về nó thì em đâu giám ngu như thế.
    Lần sửa cuối bởi nguyconhiemhiv, ngày 13-12-2015 lúc 08:35.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    có quan hệ không an toàn có nguy cơ với gái mại dâm cách đây tròn 7 tháng => có quan hệ không an toàn có nguy cơ với gái mại dâm cách đây tròn 7 tháng với thời gian như vậy bạn thừa đủ để biết mình có nhiễm HIV hay ko = các XN test nhanh hiện tại, Bạn có thể đến BV Hòa Hảo XN HIV Combo KQ có ngay sao 2 giờ giá là 250k => HIV ko chuẩn đoán qua bất kỳ TC nào bạn miêu ta, HIV chỉ có duy nhất XN máu để khẳng đ5nh trắng đen sau nguy cơ 12 tuần chốt
    Dạ em xin chân thành cảm ơn bác admin nhiều ạ. Tuần tới về SG em sẽ cố gắng lấy hết dũng khí để đến BV Hòa Hảo để xét nghiệm. Cầu trời khẩn phật cho em được âm tính. Em xin chân thành cảm ơn tư vấn của admin ạ!

Cảm ơn
    596
    Em hầu như không quan hệ dương vật- âm đạo. Em xuất tinh luôn khi em bú liếm âm đạo của cô ấy(bú liếm khoảng 30 phút đó bác ạ) bởi vì nói thật là em bị chứng xuất tinh sớm(chưa đi đến chợ đã rơi hết tiền). Em cũng tìm hiểu Chân trời mới rồi. Nhưng sợ họ phát kết quả muộn sau 7 ngày. Em chỉ muốn biết kết quả để ckhoir áy náy, giằn vặt giai giẳng. Em thấy hoang mang và xấu hổ quá. Cầu mong lần này trời phật thương cho em được kết quả âm tính thì em xin thề sẽ không bao giờ giám nữa. Em khiếp sợ quá. Nhỡ không may HIV dương tính thì xấu hỏi và có lỗi với vợ con và gia đình quá bác ơi! Chắc là tuần sau về em đi Hòa Hảo quá. Em phải lấy hết dũng khí để tự mình đi xét nghiệm. Tại em chủ quan quá. Ngày xưa mà em biết rõ về nó thì em đâu giám ngu như thế.
    Hầu như không quan hệ DV - AD là sao bạn? Bạn có thể nói rõ hơn nữa.

9. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Và cho em hỏi thêm là mình xét nghiệm ở đó lỡ không may mình bị H+ thì người ta có làm lộ thông tin của mình không ạ. Bởi vì nếu xui xẻo em bị H+ thì em sẽ âm thầm uống thuốc, phong chống lây nhiễm cho vợ, con gia đinh và cộng đồng xã hội. Nhờ admin cho em biết! Xin chân thành cảm ơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hầu như không quan hệ DV - AD là sao bạn? Bạn có thể nói rõ hơn nữa.
    Tức là em chỉ bú liếm âm đạo của cô gái mại dâm và bị xuất tinh luôn chứ không quan hệ dương vật với âm đạo ạ. Thời gian bú liếm rất lâu khoảng 30 phút và hình như em có nuốt dich âm đạo của cô đó nữa ạ! Vậy em mới lo lắng bời vì bình thường em đánh răng hay bị chảy máu chân răng lắm ạ.

Cảm ơn
    596
    Tức là em chỉ bú liếm âm đạo của cô gái mại dâm và bị xuất tinh luôn chứ không quan hệ dương vật với âm đạo ạ. Thời gian bú liếm rất lâu khoảng 30 phút và hình như em có nuốt dich âm đạo của cô đó nữa ạ! Vậy em mới lo lắng bời vì bình thường em đánh răng hay bị chảy máu chân răng lắm ạ.
    Nếu vậy bạn không có nguy cơ với HIV. Bạn tham khảo các chủ đề dưới đây đã được trả lời:

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.
    Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cũng xin tâm sự với bác là dương vật của em bị chó cắn từ hồi còn bé(lúc em còn sơ sinh mới được 2 tháng tuổi) hầu như 90% rồi (lúc cương cứng chỉ dài khoảng 2cm thôi). Nên em chỉ bú liếm âm đạo của đối tác được thôi ạ. Còn đối tác muốn thổi kèn dương vật của em thì cũng không thể nào được (vì nó rất ngắn). Còn bình thường quan hệ tình dục với bà xã của em thì em cũng làm tình và bú liếm bằng lưỡi là chủ yếu vì dương vật của em rất ngắn nên khó quan hệ và rất nhanh, giễ xuất tinh lắm ạ. Nên trường hợp của em ở đây là cách đây 7 tháng là em đi chơi thì do lân đầu tiên đi với gái mại dâm mà không làm ăn gì được hết nên em chỉ khoái bú liếm âm đạo cho cô gái mại dâm kia thôi (Em thật sự ngu suẩn vì lúc đó em đã nhậu 3 tăng với anh em bạn bè rồi nên mất hết lí trí và phần người chỉ còn phần con hiện hữu lúc đó) Nên em đã bú liếm sâu, lâu (30 phút) với cái âm đạo của cô gái mại dâm và thậm chí nhiều lần em nuốt dịch âm đạo của cô ta nữa. Nên em rất sợ. Bởi vì em là người đàn ông khác thường không được bình thường như các bác. Nên em rất lo bác ạ!
    Lần sửa cuối bởi nguyconhiemhiv, ngày 13-12-2015 lúc 09:30.

Cảm ơn
    596
    Em cũng xin tâm sự với bác là dương vật của em bị chó cắn từ hồi còn bé(lúc em còn sơ sinh mới được 2 tháng tuổi) hầu như 90% rồi (lúc cương cứng chỉ dài khoảng 2cm thôi). Nên em chỉ bú liếm âm đạo của đối tác được thôi ạ. Còn đối tác muốn thổi kèn dương vật của em thì cũng không thể nào được (vì nó rất ngắn). Còn bình thường quan hệ tình dục với bà xã của em thì em cũng làm tình và bú liếm bằng lưỡi là chủ yếu vì dương vật của em rất ngắn nên khó quan hệ và rất nhanh, giễ xuất tinh lắm ạ. Nên trường hợp của em ở đây là cách đây 7 tháng là em đi chơi thì do lân đầu tiên đi với gái mại dâm mà không làm ăn gì được hết nên em chỉ khoái bú liếm âm đạo cho cô gái mại dâm kia thôi (Em thật sự ngu suẩn vì lúc đó em đã nhậu 3 tăng với anh em bạn bè rồi nên mất hết lí trí và phần người chỉ còn phần con hiện hữu lúc đó) Nên em đã bú liếm sâu, lâu (30 phút) với cái âm đạo của cô gái mại dâm và thậm chí nhiều lần em nuốt dịch âm đạo của cô ta nữa. Nên em rất sợ. Bởi vì em là người đàn ông khác thường không được bình thường như các bác. Nên em rất lo bác ạ!
    Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV. Đây là BQT giúp bạn hiểu rõ hành vi của mình thôi, còn BOX này bạn hỏi về XN chứ không hỏi về hành vi, bạn cứ đi XN theo nhu cầu của bạn.

16. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV. Đây là BQT giúp bạn hiểu rõ hành vi của mình thôi, còn BOX này bạn hỏi về XN chứ không hỏi về hành vi, bạn cứ đi XN theo nhu cầu của bạn.
    Dạ em xin chân thành cảm ơn bác ạ. Hôm nay em được tâm sự cởi mở với diễn đàn bằng sự thật cuộc đời và tình trạng của em như vậy để mong nhận được sự tư vấn của các bác. Cảm ơn sự chân thành giải đáp nhiệt tình giúp giải tỏa bớt căng thẳng giùm cho em. Nói thật là em cũng ngại đi xét nghiệm lắm ạ.

Cảm ơn
    596
    Dạ em xin chân thành cảm ơn bác ạ. Hôm nay em được tâm sự cởi mở với diễn đàn bằng sự thật cuộc đời và tình trạng của em như vậy để mong nhận được sự tư vấn của các bác. Cảm ơn sự chân thành giải đáp nhiệt tình giúp giải tỏa bớt căng thẳng giùm cho em. Nói thật là em cũng ngại đi xét nghiệm lắm ạ.
    Nếu chỉ những gì bạn kể trên đây mà đi XN HIV thì BQT khẳng định 100% kết quả là âm tính.

19. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nếu chỉ những gì bạn kể trên đây mà đi XN HIV thì BQT khẳng định 100% kết quả là âm tính.
    Vậy à. Em cảm thấy trút bỏ được như 10 tấn sầu não trong tâm trí của em lúc này sau khi nhận được sự hiểu và chia sẽ này của bác. Em cũng sẽ nên đi xét nghiệm cái cho an tâm. Nếu sau khi xét nghiệm xong mà được âm tính thì em sẽ nhiệt tình tham gia diễn đàn này nhiều hơn nữa tìm hiểu HIV và vận động mọi người sống lành mạnh và tránh xa HIV xấu xí kia. Và em cũng có cái nhìn thân thiện, sẽ gần gũi, quan tâm hơn đối với những ngưới bị HIV/AIDS hơn. Bây giờ em đang cảm thấy cảm thông, thương những người đó hơn bao bao giờ hết. Sống trong cảm giác HIV nguy cơ mấy ngày liền mà em tưởng tượng ra nếu mình bị H+ thật .... Cho nên bây giờ em thấy rất thương, cảm thông cho những con người bị HIV/AIDS. Chúc bác, admind và mọi người trên diễn đàn cũng như những người mang trong người căn bệnh AIDS có một sức khỏe dồi dào, tâm hồn luôn luôn thanh thản, vui vẻ và hạnh phúc. Trân trọng ạ!
    Lần sửa cuối bởi nguyconhiemhiv, ngày 13-12-2015 lúc 10:10.

21. Những thành viên đã cảm ơn nguyconhiemhiv cho bài viết này:

Charles (13-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bác nói chính xác quá. Em đã đi xét nghiệm ở Hòa Hảo và kết quả là âm tính. Em như người sống lại sau khi bị chết. Cảm ơn cuộc đời này. Cầu mong mọi người đã bị HIV luôn luôn sống yêu đời lạc quan, theo tôi nghĩ chỉ khoảng 10 năm nữa thôi thế giới sẽ có thuốc chữa bệnh này. Cầu chúc sức khỏe đến anh chị em trên diễn đàn.

Cảm ơn
    596
    Bác nói chính xác quá. Em đã đi xét nghiệm ở Hòa Hảo và kết quả là âm tính. Em như người sống lại sau khi bị chết. Cảm ơn cuộc đời này. Cầu mong mọi người đã bị HIV luôn luôn sống yêu đời lạc quan, theo tôi nghĩ chỉ khoảng 10 năm nữa thôi thế giới sẽ có thuốc chữa bệnh này. Cầu chúc sức khỏe đến anh chị em trên diễn đàn.
    Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn nên XN giang mai và gan B đi chứ đừng để quá muộn, riêng HIV bạn có XN đến Tết Công Gô cũng ko lòi ra Ết đâu

Thông tin về chủ đề này