Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xét nghiệm HIV test nhanh sau 25 ngày âm tính có khả quan không?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm HIV test nhanh sau 25 ngày âm tính có khả quan không?

Chào anh chị trong diễn đàn, Em là đồng tính nam, ngày 6/11 vừa qua em có quan hệ với người yêu của em, em là người nhận. Ban đầu người ấy có dùng bao cao su và gel nhưng khi xuất tinh, người đó lột bao ra và đưa vào hậu môn của em để xuất tinh, sau đó em đi toilet ngay, vì là người iu nên em tin tưởng. Nhưng ngày 30/11 vừa qua người ấy nói em là người ấy xét nghiệm HIV dương tính nên em rất lo. Em đã đi xét nghiệm ngay sao đó tại trung tâm y tế dự phòng quận 11 kết quả là âm tính, nhưng chỉ mới 25 ngày nên bác sĩ bảo 3 tháng xét nghiệm lại. Từ đó đến nay em hoang mang lắm, lên mạng tìm hiểu thì đa số nói xét nghiệm nhanh chỉ đúng ít nhất sau 6 tuần. Em hỏi bs Thế bên bên BV 175, bác sĩ bảo là khả năng lây nhiễm rất thấp.
    Anh chị cho em hỏi là liệu 25 ngày đã có kháng thể chưa, và nếu có rồi thì xét nghiệm nhanh âm tính thì có đúng không? vì em nghe nói pp này rất nhạy thà lầm còn hơn bỏ sót. Em định ngày mai qua Hòa Hỏa xét nghiệm combo nhưng em sợ lắm, mong anh chị tư vấn giúp em.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi longhuynh Xem bài viết
    Chào anh chị trong diễn đàn, Em là đồng tính nam, ngày 6/11 vừa qua em có quan hệ với người yêu của em, em là người nhận. Ban đầu người ấy có dùng bao cao su và gel nhưng khi xuất tinh, người đó lột bao ra và đưa vào hậu môn của em để xuất tinh, sau đó em đi toilet ngay, vì là người iu nên em tin tưởng. Nhưng ngày 30/11 vừa qua người ấy nói em là người ấy xét nghiệm HIV dương tính nên em rất lo. Em đã đi xét nghiệm ngay sao đó tại trung tâm y tế dự phòng quận 11 kết quả là âm tính, nhưng chỉ mới 25 ngày nên bác sĩ bảo 3 tháng xét nghiệm lại. Từ đó đến nay em hoang mang lắm, lên mạng tìm hiểu thì đa số nói xét nghiệm nhanh chỉ đúng ít nhất sau 6 tuần. Em hỏi bs Thế bên bên BV 175, bác sĩ bảo là khả năng lây nhiễm rất thấp.
    Anh chị cho em hỏi là liệu 25 ngày đã có kháng thể chưa, và nếu có rồi thì xét nghiệm nhanh âm tính thì có đúng không? vì em nghe nói pp này rất nhạy thà lầm còn hơn bỏ sót. Em định ngày mai qua Hòa Hỏa xét nghiệm combo nhưng em sợ lắm, mong anh chị tư vấn giúp em.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 25 ngày bạn test nhanh tìm kháng thể chưa được,bạn phải để ít nhất 6 tuần.Nếu bạn ở TPHCM thì sau 4 tuần (28 ngày) đến Hòa Hảo làm xét nghiệm HIV Combo.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vậy là khả năng lây nhiễm của em rất là cao hả anh? Đến nay là đã 30 ngày rồi, em định ngày mai nghỉ làm qua Hòa Hỏa xét nghiệm Combo nhưng tại em lo lắng quá. hic

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Vậy là khả năng lây nhiễm của em rất là cao hả anh? Đến nay là đã 30 ngày rồi, em định ngày mai nghỉ làm qua Hòa Hỏa xét nghiệm Combo nhưng tại em lo lắng quá. hic

Trường hợp bạn có nguy cơ,bạn nên đi xét nghiệm.

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bạn Test nhanh tìm kháng thể 25 ngày chưa chính xác, phương pháp này có giá trị từ 6 tuần trở đi, chính xác nhất ở tuần 12.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh tuấn ơi hôm nay là đúng 1 tháng sau nguy cơ em đi xét nghiệm hiv ag/ab combo bên Hòa Hảo kết quả s/co=0.2 vậy là âm tính phải không anh? Kết quả này khả quan không anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Trường hợp bạn có nguy cơ,bạn nên đi xét nghiệm.

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua
    Anh tuấn ơi hôm nay là đúng 1 tháng sau nguy cơ em đi xét nghiệm hiv ag/ab combo bên Hòa Hảo kết quả s/co=0.2 vậy là âm tính phải không anh? Kết quả này khả quan không anh?
    Bạn đọc lại bài trên,ban quản trị tư vấn rồi.Bạn có thể yên tâm kết quả này.

Thông tin về chủ đề này