Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 104

Chủ đề: Quan hệ GMD

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi canmotai Xem bài viết
    xin bạn đừng chế giễu mình, mình từng là một người lính mình có thể chết trên chiến trường vì bom đạn nhưng bây giờ mình rất buồn vì mình đang nghĩ tới gia đình và các em nếu họ biết mình bị H. mình sợ nhất là thấy nước mắt mẹ rơi bạn không hiểu đc cảm xúc của mình lúc này ntn đâu va du sao mình cảm ơn bạn vy những lời khuen ay? nta muốn tốt cho mình thì mới nói vậy nếu ghét thì họ sẽ không nói gì hết? mình hiểu điều này nên mình k có trách bạn một điều gì. ca
    Bạn không tin những gì chúng tôi tư vấn cho bạn thì đừng hỏi nữa. Từ vấn rất nhiều rồi mà còn nói như này thì chẳng phải chúng tôi rảnh rỗi ngồi từ vấn bừa cho bạn sao?

2. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    cảm ơn a tuấn và ả trường xuân đã trả lời em rất nhanh em sẽ không nói thêm gì nữa bây giờ em sẽ làm theo lời của anh tuấn em sẽ cố gắng tin BQT đã tư vấn. 2tháng sau em sẽ XN lại để biết chính xác về tình trạng. lúc ấy em sẽ báo kết quả cho a/c. e cảm ơn a/c đã dành chút thời gian trả lời e? chúc a/c mạnh khỏe và hp sẽ luôn là chỗ dựa tinh thần cho tất cả mọi người.

Bạn cứ yên tâm những gì ban quản trị đã tư vấn,sống thoải mái như con gà mái đi bạn.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    a tuấn ơi sáng nay em đi cầu lỏng 2 lần sắc thái thì nhợt nhạt, mồ hôi nhớt, lưỡi em vẫn trắng dù em đã đánh răng e bị ho và có đờm nhiều , em buồn quá anh đi xét nghiệm thì không ra mà bệnh lý càng thêm nhiều.hic

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    a tuấn ơi sáng nay em đi cầu lỏng 2 lần sắc thái thì nhợt nhạt, mồ hôi nhớt, lưỡi em vẫn trắng dù em đã đánh răng e bị ho và có đờm nhiều , em buồn quá anh đi xét nghiệm thì không ra mà bệnh lý càng thêm nhiều.hic
    100% do stress gây ra.

7. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    100% do stress gây ra.
    dạ z bệnh stress gây ra bệnh lười trắng như bị nấm candia và lưới bạch sản dạng lông được hả a?

Cảm ơn
    596
    dạ z bệnh stress gây ra bệnh lười trắng như bị nấm candia và lưới bạch sản dạng lông được hả a?
    Stress là dạng bệnh lý vô hình, nó sinh ra vô số bệnh chứ không chỉ có bệnh điển hình nào cả. Nếu bạn để mình rơi và tình trạng stress kéo dài thì nó còn đáng sợ gấp trăm gấp nghìn lần so với HIV.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

10. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ em đọc hết rồi mà chưa thấy bệnh stress nào gây ra bệnh lười trắng hay nấm candia hay lưỡi bạch sản cả a hà. chắc chuyến này em die thật ùi

Cảm ơn
    596
    dạ em đọc hết rồi mà chưa thấy bệnh stress nào gây ra bệnh lười trắng hay nấm candia hay lưỡi bạch sản cả a hà. chắc chuyến này em die thật ùi
    Sao bạn không đọc kỹ nhỉ, Stress là dạng bệnh lý vô hình, nó sinh ra vô số bệnh chứ không chỉ có bệnh điển hình nào cả tức bạn nghĩ đến bệnh gì thì cơ thể của bạn có biểu hiện đúng như bệnh đó.

Đối với trường hợp của bạn BQT đã khẳng định an toàn rồi, nếu bạn vẫn không yên tâm thì lại đi XN tiếp, XN khi nào bạn cảm thấy yên tâm thì thôi.

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924

Hiện tượng này có thể do Stress cũng gây ra.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    em mệt mỏi quá mấy anh ơi. xét nghiệm miệt mà kết quả vẫn vậy. e vừa từ sài gòn về hùi nãy em lên trung tam phòng chống bệnh xã hội người tham vấn nói rằng 1 tháng chú thu thập đc mấy người bị nhiễm HIV, chu báo có trường hợp 3 tháng thì ĐT, cũng có trường hợp 4 tháng và 6 tháng nên chú khuyên em 1 tháng sau quay lại lm XN đợt tiếp theo trong khi TC cua em thi co day du? của nhiễm virus giai đoạn 3 ( bệnh vừa ). em càng thêm xoắn

Cảm ơn
    596
    em mệt mỏi quá mấy anh ơi. xét nghiệm miệt mà kết quả vẫn vậy. e vừa từ sài gòn về hùi nãy em lên trung tam phòng chống bệnh xã hội người tham vấn nói rằng 1 tháng chú thu thập đc mấy người bị nhiễm HIV, chu báo có trường hợp 3 tháng thì ĐT, cũng có trường hợp 4 tháng và 6 tháng nên chú khuyên em 1 tháng sau quay lại lm XN đợt tiếp theo trong khi TC cua em thi co day du? của nhiễm virus giai đoạn 3 ( bệnh vừa ). em càng thêm xoắn
    Kết quả XN không tin đi tin vào mấy lời tầm bậy. Điên!

18. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    canmotai;270767]ko có bạn ơi vao la fang luon thoi
    bạn phải tin vào kết quả xét nghiệm chứ,hiv đã âm tính,đau bụng thì phải vào khoa tiêu hoá,miệng có vấn đề thì phải vào tai mũi họng/răng hàm mặt khám....bạn k tin kết quả xét nghiệm và anh chị đã tư vấn ngồi nghĩ lung tung là sụt cân và đau đầu đấy

20. Những thành viên đã cảm ơn Quynhan cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    thế thì cứ tiếp tục xoắn đi bạn
    chừng nào hết xoắn thì hãy đọc kỹ lại những gì mọi người đã dày công và khổ tâm tư vấn cho bạn
    hãy nghiền ngẫm và nhàu nát mấy lời tư vấn vào thật kỹ bạn nhé
    mình mặc kệ triệu chứng của bạn đang gặp phải là gì
    nhưng cứ xét nghiệm âm tính là ok hết
    nhiều bạn muốn một lời khẳng định âm tính mà còn không được
    thế thì tại sao bạn lại không tin vào kết quả xét nghiệm của mình
    nếu vẫn không tin thì bạn cứ làm xét nghiệm tiếp
    xét nghiệm đến khi nào hết máu,hết tiền
    cạn kiệt sức lực và thời gian thì hãy dừng lại
    mình và các anh chị trên diễn đàn thật lòng đều rất muốn tốt cho bạn
    nhưng nếu bạn cứ xem lời nói của mọi người như gió thoảng,mây bay
    thì thôi đành vậy
    bạn tin cũng được
    không tin cũng chẳng sao
    nhớ sống sao cho tốt và xứng đáng với lòng tin yêu của mọi người
    cũng như là mẹ và các em của bạn
    thân mến
    chào bạn...
    Lần sửa cuối bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng, ngày 04-09-2015 lúc 19:50.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng mình cũng muốn nghe mọi người tư vấn lắm những TC của mình thì làm mình sợ hơn , nếu 1 người bt thì sẽ đầu bị lưỡi trắng như vậy bị nắm candia, mh độc trên goole thì bệnh này có liên quan đến H nên mình càng lo lắng nhìu + 2 ngày này mình đi lỏng nữa?

Cảm ơn
    596
    cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng mình cũng muốn nghe mọi người tư vấn lắm những TC của mình thì làm mình sợ hơn , nếu 1 người bt thì sẽ đầu bị lưỡi trắng như vậy bị nắm candia, mh độc trên goole thì bệnh này có liên quan đến H nên mình càng lo lắng nhìu + 2 ngày này mình đi lỏng nữa?
    BQT cảnh báo nếu bạn càng đọc google các triệu chứng sẽ xuất hiện càng nhiều.

Giờ đến kết quả XN bạn cũng không yên tâm thì BQT cũng bó tay với bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ e sẽ không suy nghĩ nữa tốt nhất là em nên nghe lời TV của BQT, cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    a/c ơi vừa nãy e có đọc thông tin của ac tư vấn cho bạn gì đó em không nhớ tên cũng bị lưỡi trắng bạn ấy cũng hoang mang em cũng đọc thông tin về tung giai đoạn HIV mà ác tư vấn cho ban ay? em thấy trong câu có giai đoạn 2 có viêm bã nhờn, em tìm hiểu thì biết 2 bệnh lý này đều chiếm 90% những người bị nhiễm HIV? từ lúc điều trị xong bệnh lậu em luôn thấy có bã nhờn ở vùng mặt, viêm bã nhờn chỉ chiếm 2% trọng cộng đồng và có thể tự hết, trước đây em không hề bị bệnh này? và lưỡi trắng do nấm candia cũng là do H gây ra chiem ti? lệ cao ở những người bị nhiễm HIV/ AIDS? 1 lúc em mắc phải 2 bệnh lý này điều đó có khẳng định em nằm trong số đông của những người bị H không? ể biết mình có nguy cơ rất cao nhưng em không dám khẳng định mong ac tư vấn ạ? e có thể bị hoặc không bị và em không thể tránh khỏi mong anh chị hãy cho em biết hết ạ

Cảm ơn
    596
    a/c ơi vừa nãy e có đọc thông tin của ac tư vấn cho bạn gì đó em không nhớ tên cũng bị lưỡi trắng bạn ấy cũng hoang mang em cũng đọc thông tin về tung giai đoạn HIV mà ác tư vấn cho ban ay? em thấy trong câu có giai đoạn 2 có viêm bã nhờn, em tìm hiểu thì biết 2 bệnh lý này đều chiếm 90% những người bị nhiễm HIV? từ lúc điều trị xong bệnh lậu em luôn thấy có bã nhờn ở vùng mặt, viêm bã nhờn chỉ chiếm 2% trọng cộng đồng và có thể tự hết, trước đây em không hề bị bệnh này? và lưỡi trắng do nấm candia cũng là do H gây ra chiem ti? lệ cao ở những người bị nhiễm HIV/ AIDS? 1 lúc em mắc phải 2 bệnh lý này điều đó có khẳng định em nằm trong số đông của những người bị H không? ể biết mình có nguy cơ rất cao nhưng em không dám khẳng định mong ac tư vấn ạ? e có thể bị hoặc không bị và em không thể tránh khỏi mong anh chị hãy cho em biết hết ạ
    Bạn có một chuỗi kết quả như này rồi mà vẫn không yên tâm về HIV thì BQT cũng bó tay với bạn.

dạ . cách đây 4 tháng trước em có quan hệ với GMD (có dùng bao) và sau 1 tháng em phát hiện mình bị bệnh lậu e rất hoang mang rằng có thể bị H, lúc ấy e qh với 2 GMD liệu như vậy có tạo ra virus H hay k? ở tháng thứ 2 em điều trị bệnh lậu bằng thuốc kháng sinh có gây ảnh hưởng đến KQ XN k? trong thời gian điều trị e có 1 số dấu hiệu của bệnh H đó là nổi hạch, toát mồ hôi về đêm, sốt nhẹ phát ban(cái này e bị 1 ngày thì hết BS bảo là do em dùng thuốc kháng sinh nên thế?! e k biết ntn nữa? e có XN ở tháng thứ 2 , 3 va tháng 4 kể từ lúc có nguy cơ KQ đều AT, tháng thứ 4 e làm XN ở viện Pasteur TP HCM, vậy kQ như thế đã chính xác chưa và e có cần làm thêm XN và 3tháng tới nữa k? xin anh tư vấn giúp e. hiện tại e đang rất lo lắng và bị ám ảnh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn có một chuỗi kết quả như này rồi mà vẫn không yên tâm về HIV thì BQT cũng bó tay với bạn.

tai sao em hoi anh ma anh da xoa di cau hoi ay va khong tra loi?

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này