Kết quả 1 đến 15 của 15

Chủ đề: nguy cơ nhiễm hiv từ sữa?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

nguy cơ nhiễm hiv từ sữa?

Hôm qua em có quan hệ với GMD,đến nay đã hơn 24h , trong lúc quan hệ em có hôn ngực của GMD và phát hiện cô ấy đang cho con bú ( có sữa,dù ít nhưng em vẫn nếm được ) . Răng em có bị sâu , nhưng không chảy máu.Em đang hoang mang lắm ạ.Em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ? xin anh chị tư vấn giúp em để em sớm có biện pháp chữa trị ạ. Thân!
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trích dẫn Gửi bởi buon123456 Xem bài viết
    Hôm qua em có quan hệ với GMD,đến nay đã hơn 24h , trong lúc quan hệ em có hôn ngực của GMD và phát hiện cô ấy đang cho con bú ( có sữa,dù ít nhưng em vẫn nếm được ) . Răng em có bị sâu , nhưng không chảy máu.Em đang hoang mang lắm ạ.Em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ? xin anh chị tư vấn giúp em để em sớm có biện pháp chữa trị ạ. Thân!
    Bạn yên tâm không có nguy cơ.Sữa Mẹ tốt cho trẻ nhỏ và trẻ sơ sinh

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Buonqua (08-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm không có nguy cơ.Sữa Mẹ tốt cho trẻ nhỏ và trẻ sơ sinh
    EM đọc nhiều bài báo nói rằng 15% trẻ em bị nhiễm HIV do bú sữa mẹ bị nhiễm HIV , em sợ trong sữa có virus + em bị sâu răng :(:(:(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    EM đọc nhiều bài báo nói rằng 15% trẻ em bị nhiễm HIV do bú sữa mẹ bị nhiễm HIV , em sợ trong sữa có virus + em bị sâu răng :(:(:(
    Bạn yên tâm đi không sao đâu,với trẻ sơ sinh có Mẹ nhiễm HIV là bú thường xuyên và bú nhiều.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Nhất chú rồi nhá. Chắc cả diễn đàn này có mình chú được bú sữa gmd thôi. Vị thế nào? Mà chú cũng tệ đáng nhẽ xong việc phải đưa thêm 300k hay 400k cho cô ấy mua sữa cho đứa bé chứ. To đầu còn giật miếng ăn của đứa nhỏ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Với người lớn thì hành vi bú ti GMD trong thời kỳ cho con bú không có nguy cơ với HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Xinmotcohoi2013 Xem bài viết
    Nhất chú rồi nhá. Chắc cả diễn đàn này có mình chú được bú sữa gmd thôi. Vị thế nào? Mà chú cũng tệ đáng nhẽ xong việc phải đưa thêm 300k hay 400k cho cô ấy mua sữa cho đứa bé chứ. To đầu còn giật miếng ăn của đứa nhỏ
    Đang lo lắng đọc bài bác này cũng phì cười . hix . Thật sự an toàn 100% không mấy bác ???

Thành Viên Chính Thức Muagiao's Avatar
    Cảm ơn
    4
    haha chuc mừng bạn bạn rất mai mắng

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Đang lo lắng đọc bài bác này cũng phì cười . hix . Thật sự an toàn 100% không mấy bác ???
    Chắc chắn 100% vi rut trong sữa không đủ nồng độ để lây

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm đi không sao đâu,với trẻ sơ sinh có Mẹ nhiễm HIV là bú thường xuyên và bú nhiều.
    có khi nào em xuôi, có tí xíu sữa + sâu răng .... cũng có xác suất nhiễm không ạ :(:(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,925
    có khi nào em xuôi, có tí xíu sữa + sâu răng .... cũng có xác suất nhiễm không ạ :(:(

Người_Rừng #19 Đã gửi : 4 năm trước
    RETWEETCẢM ƠNTRÍCH DẪN
    Danh hiệu: Thành viên gắn bó

Nhóm: Thành viên chính thức
    Gia nhập: 26-05-2008
    B.viết: 2.072

Người_Rừng
    Gia nhập: 25/05/2008
    Số bài: 1811
    Ngày gởi: 10/06/2009 11:24 AM
    Trích dẫn bài viết của hoihanconkipkhong
    cách đây 2 tháng em có quen và đi chơi với 1 người con gái,bằng tuổi em=28t, sau chầu nhậu em và người ấy đi ks, chuyện j xảy ra anh chị cũng đã hiểu, lúc quan hệ em vẫn tĩnh táo, và cô ấy vẫn vậy, cô ấy đeo bcs cho em, khi quan hệ xong, thì em ko cởi bao ra liền, để vậy , nước dịch âm đạo dình ngoài bao dính lên dùi em, khi tháo bao ra xong, e ko đi rửa liền mà lười nằm đó, vô tình thằng nhỏ em dính lên ngây chỗ nước dịch do bcs để lại, cho hỏi vậy em có nguy cơ ko, với lại người con gái em quan hệ, hình như có con hay sao, vú có 1 ít sữa, em lỡ uống 1 chút, có sao ko? em nhờ anh chị tư vấn dùm em hai trường hợp này, hôm nay đi làm mà đi ko nổi tự nhiên mình mẩy đau quá, cổ họng cũng vậy khạc ra máu,ko lễ đó là dấu hiệu của hiv
    hình như có con hay sao, vú có 1 ít sữa, em lỡ uống 1 chút, có sao ko?

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tốt nhất cho trẻ nhỏ với hơn 100 chất dinh dưỡng trong đó có những chất thúc đẩy sự phát triển của não

sữa Mẹ tốt cho trẻ và bình sữa mẹ rất đẹp

hôm nay đi làm mà đi ko nổi tự nhiên mình mẩy đau quá, cổ họng cũng vậy khạc ra máu,ko lễ đó là dấu hiệu của hiv

dấu hiệu hoặc nguy cơ về Hiv thì không thấy , mà thấy biểu hiện của ông viêm họng hoặc ông lây truyền vi trùng Lao cho Bà đó , nếu gặp Bà đó , ông kêu Bà đó xét nghiệm Lao đi.

Người Rừng Là Thanh Tra Diễn đàn hiv.
    Người Rừng sẽ tàn sát topic nào cứ hỏi tào lao
    Người Rừng đại kỵ những ông Bà sống kỳ thị với những ông bà có hiv.
    trái tim máu lạnh là Người Rừng.
    yahoo:rungnguoi28

tuanmecsedec #35 Đã gửi : 2 năm trước
    RETWEETCẢM ƠNTRÍCH DẪN
    Danh hiệu: Thành viên danh dự

Medals:
    Gia nhập: 29-08-2007
    B.viết: 24.713

Originally Posted by: sosetloau

Ngày 25-6 mình có đi gội đầu và mátxa, mình có hành vi là nút đầu vú cô gái ấy, cho mình hỏi là liệu khi mình nút đầu vú cô gái ấy, nếu cô ấy đã sinh con và đang cho con bú thì ngực cô gái ấy tiết ra dịch sữa mà mình nút không hề hay biết không, dịch sữa có gì đặc trưng không hả các bạn? mình hỏi nghiêm túc mong A.Tuấn và các bạn giải đáp dùm mình!!!

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tối ưu cho trẻ, không loại sữa nào có thể thay thế được. Trẻ bú sữa mẹ sẽ được đáp ứng miễn dịch tối ưu, sức khỏe tốt hơn, làm nền tảng cho sự phát triển trí tuệ và thể lực vượt trội trong giai đoạn sau này. Trong giai đoạn tiêm phòng, việc được bú mẹ sẽ làm tăng khả năng đáp ứng miễn dịch của trẻ đối với vacxin, giúp phòng tránh tốt hơn những bệnh lý thông thường ở trẻ.

tuanmecsedec #41 Đã gửi : 2 năm trước
    RETWEETCẢM ƠNTRÍCH DẪN
    Danh hiệu: Thành viên danh dự

Medals:
    Gia nhập: 29-08-2007
    B.viết: 24.713

Originally Posted by: sosetloau
    Toàn thấy các bạn chăm chọc đùa giỡn, mình chỉ muốn hỏi khi nút đầu vú mà lỡ nút luôn dịch sữa thì có nguy cơ không thôi mà.

Chào Bạn !

Vấn đề bạn do suy diễn.Kết luận trường hợp bạn không nguy cơ.

DanOng_HayNoiKhong_GMD #47 Đã gửi : 2 năm trước
    RETWEETCẢM ƠNTRÍCH DẪN
    Danh hiệu: Thành viên gắn bó

Gia nhập: 03-06-2011
    B.viết: 1.149

Cảm ơn: 8 lần
    Originally Posted by: xinthutha12
    Chào các a!
    Sáng nay trao đổi qua điện thoại dc a Tuấn mecsedec tận tình tý vấn e cũng yên tâm và quyết định ko dùng PEP nữa.E xin kể trýờng hợp của e để các a cùng các bạn dc rõ :Chuyện là e có qh với 1 cô tiếp viên karaoke ôm,mới đầu e có mút vú cô ta,thật ko ngờ cô ta có sữa và e đã lỡ nuốt phải,lúc đó e dừng lại và có hỏi thì cô ta nói có con nhỏ.Lúc này e thấy ko còn hứng thú nữa nên dừng lại ko qh và có thêm hành vi nào khác nữa.Khi về lên mạng tìm hiểu thì e dc biết sữa mẹ có thể truyền h nên e đã mua thuốc phõi nhiễm uống sau 27h nguy cõ và uống dc 1 ngày rồi.Sáng nay e có hỏi a Tuấn thì a nói ko sao và khuyên nên dừng PEP,do e bé bú me lâu dài và viêm miệng mới sợ lây nhiễm.Nhýng e quên nói với a Tuấn là trýớc đó e có bi viêm họng và ho đến nay vẫn còn,răng e bi sâu 2 cái,còn về viêm miệng luoi thì lúc đó e cung ko rõ.E chỉ sợ tình trang răng miệng và cổ họng mình vậy nuốt phải sữa liệu có sao ko?Xin hỏi a Tuấn e có nên sử dụng PEP lai ko? E mới chỉ có bỏ 1 viên vào sang nay.Mong các a trả lời giúp e,e xin cám õn nhiều.

Baby bị truyền HIV do sữa mẹ là nguồn sống chính trong 1 thời gian dài
    Và chúng ta đang nói đến baby, mỏng manh bé bỏng và không có sức đề kháng, bạn có bao giờ tự hỏi vì sao bạn không có nguy cơ bị bệnh tay chân miệng không ?HIV qua sữa mẹ chỉ lây ở trẻ em sơ sinh.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

buon123456 (09-10-2013)

Chí Phoèo
    Guest
    Nhất ông này rồi,dc cả sữa nữa cơ đấy,bạn chỉ có nguy cơ khi bạn là bé mới sinh có hệ tiêu hóa còn non và bạn bú liên tục trong thời gian dài

Thành Viên Chính Thức namhaysongtot's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Noi chung là không có nguy cơ

Thành Viên Chính Thức chacemchetwa's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Sữa mẹ tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.
    Người lớn uống tí k sao. ngon và bổ

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    .... ... rằng một người nuốt phải sữa trong một hoạt động tình dục sẽ KHÔNG dẫn đến sự lây nhiễm . Trẻ sơ sinh,với hệ thống miễn dịch chưa hoàn chỉnh, gặp nhiều nguy hiểm khi được nuôi bằng sữa mẹ, nhưng cũng phải là đề cập đến sự khác biệt rõ ràng về số lượng sữa một trẻ sơ sinh được ăn nuôi con bằng sữa mẹ hằng ngày so với một hoạt động tình dục trong thời gian ngắn...............
    Chúc bạn vui.

Thông tin về chủ đề này