Trang 34 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2432333435364484 ... CuốiCuối
Kết quả 661 đến 680 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi conxinloi_ma Xem bài viết
    e không biết nói sao/.. em đang điều trị hơn 10 ngày, có vẻ ổn , nhưng mà vẫn buồn buồn, có a chị trên anyf an ủi cũng là cái duyên may, mong mọi người trân trọng.. từng ngày từng phút, có thể đúng có thể sai, có người dài lâu, cs người ngắn ngủi... cũng là sinh viên, hôm qua nghe bạn kia đi ngoài đường bị xe tung chết, hôm nay lại nghe máy bay rời chết mấy trăm người, đâu đâu cũng có... mình còn sống, còn chiến đấu và còn cáo ARV là cứu cánh , em vẫn thấy ấm lòng,, tự nhủ sẻ sống tốt nhất có thể.. chứ nhiều người bệnh ung thư thì sao...đúng không mọi người... ai rồi cũng có bệnh,,, quan trọng là sớm hay muộn, đón nhận vui hay buồn thôi..
    Ung thư là án tử hình, tai nạn chết người là số chỉ đến thế, mình sống chung với H là Những người có dòng máu Quý Tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Chắc chị ko hiểu , arv nó ảnh hưởng đến nội tạng như thế nào , những người sống dc lâu như chị , như anh songchunghiv , ko phải là nhiều đâu ạ , nhiễm HIV nghĩa là phải bỏ hết các thói quen xấu , đồng ý nó tốt cho bản thân , nhưng đã là con người , nếu tốt hết thì có chăng đang ở cõi cực lạc của a di đà phật , là con người , vẫn phải nuông chiều bản thân , điều này đối với HIV mà nói chỉ có lợi cho bản thân nó , từ nay ta ko còn dám thức khuya làm việc , ko còn dám quá sức mà 1 người bình thường trong 1 hời gian dài có lẽ đó ko phải vấn đề , chỉ cần họ ngừng thì đâu lại vào đó , còn người nhiễm HIV , chỉ cần sức khỏe đi xuống , thì thế nào ? Và luôn canh cánh lo lắng , vì tất cả các loại thuốc vào cơ thể mà ko phải tự nhiên nó sẽ bào mòn 1 thứ ji đó cũa cơ thể , đến 1 lúc nào đó , cơ quan đó chết , ta chết , ko phải vì HIV, mà vì chính loại thuốc điều trị HIV
    Vẫn biết đã nhiễm HIV nghĩa là trong quá khứ ta đã tạo 1 tội lỗi ji đó , giờ là lúc đền tội , nhưng quá tự tin khi mình nhiễm bệnh , thấy "bình thường" khi mình có H , đó chỉ là sự an ủi để tâm bớt dằn vặt đau khổ hơn mà thôi , 1 phần nào đó tiết chế bản thân , ko còn như ác quỷ , con người trước kia có thể ta từng là . Như 1 bạn ở trên nói , HIV ko còn là án tử , mà chính là 1 bản án chung thân , anh/chị có đồng ý ko ạ
    Em biết a Tuấn , chị , a songchungHIV luôn tìm mọi cách động viên mọi người , để họ sống tốt hơn, điều này quả là công đức vô lượng . Tuy nhiên , nên nhìn vào thực tế vẫn hơn , chỉ là , thay vì buồn khổ tuyệt vọng , nên tự nhủ với bản thân rằng : ta trả nợ cho tội lỗi của ta đấy thôi , chẳng ai tự nhiên mà mắc nợ thế này cả , em cũng đang làm như thế . Tuy nó ko thể chữa lành căn bệnh này , nhưng nó sẽ góp 1 phần nào đó , để khi em có nằm xuống , thì cũng bớt sợ hãi , sợ nỗi sợ của tâm chứ ko phải của thân . Đó là suy nghĩ của riêng em ạ
    Đúng bạn nói rất thực tế .thân chúng ta mang bệnh đã là thiệt thòi hơn những người bình thường rồi vì vậy mình phải biết thân phận mình cố gắng lạc quan sống chờ đến ngày có thuốc chữa khỏi hẳn tôi thì có suy nghĩ là mình đang là án tử rồi được giảm xuống chung thân rồi lại được giảm xuống còn 10 hay 15 năm.bây giờ chỉ chờ ngày đặc xá là về luôn .
    đây là theo suy nghĩ của tôi mình bị ntn còn sướng hơn đi tù gấp trăm ngàn lần bạn ak

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Khacdung Xem bài viết
    Đúng bạn nói rất thực tế .thân chúng ta mang bệnh đã là thiệt thòi hơn những người bình thường rồi vì vậy mình phải biết thân phận mình cố gắng lạc quan sống chờ đến ngày có thuốc chữa khỏi hẳn tôi thì có suy nghĩ là mình đang là án tử rồi được giảm xuống chung thân rồi lại được giảm xuống còn 10 hay 15 năm.bây giờ chỉ chờ ngày đặc xá là về luôn .
    đây là theo suy nghĩ của tôi mình bị ntn còn sướng hơn đi tù gấp trăm ngàn lần bạn ak
    HIV bây giờ không phải là bản án tử hình cũng không phải bản án chung thân. Tôi chẳng bao giờ nghĩ khoa học tìm ra thuốc chữa mà giờ cứ ngày ngày nhai kẹo ARV là OK rồi. Ngày trước chưa có ARV thì hàng năm có vô số người chết vì AIDS nhưng giờ có ARV rồi làm gì thấy ai nhắc chết vì AIDS nữa đâu, bệnh nhân HIV vẫn sống được tới già đó thôi. Ở OPC của tôi đầy người già hơn tôi họ có thâm niên mang dòng máu quý tộc đậm hơn tôi mà họ vẫn sống khỏe mạnh kia kìa. Tôi mới hơn 10 năm đã là cái gì đâu, cuộc đời vẫn còn dài, tình yêu vẫn đẹp sao....

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Chắc chị ko hiểu , arv nó ảnh hưởng đến nội tạng như thế nào , những người sống dc lâu như chị , như anh songchunghiv , ko phải là nhiều đâu ạ , nhiễm HIV nghĩa là phải bỏ hết các thói quen xấu , đồng ý nó tốt cho bản thân , nhưng đã là con người , nếu tốt hết thì có chăng đang ở cõi cực lạc của a di đà phật , là con người , vẫn phải nuông chiều bản thân , điều này đối với HIV mà nói chỉ có lợi cho bản thân nó , từ nay ta ko còn dám thức khuya làm việc , ko còn dám quá sức mà 1 người bình thường trong 1 hời gian dài có lẽ đó ko phải vấn đề , chỉ cần họ ngừng thì đâu lại vào đó , còn người nhiễm HIV , chỉ cần sức khỏe đi xuống , thì thế nào ? Và luôn canh cánh lo lắng , vì tất cả các loại thuốc vào cơ thể mà ko phải tự nhiên nó sẽ bào mòn 1 thứ ji đó cũa cơ thể , đến 1 lúc nào đó , cơ quan đó chết , ta chết , ko phải vì HIV, mà vì chính loại thuốc điều trị HIV
    Vẫn biết đã nhiễm HIV nghĩa là trong quá khứ ta đã tạo 1 tội lỗi ji đó , giờ là lúc đền tội , nhưng quá tự tin khi mình nhiễm bệnh , thấy "bình thường" khi mình có H , đó chỉ là sự an ủi để tâm bớt dằn vặt đau khổ hơn mà thôi , 1 phần nào đó tiết chế bản thân , ko còn như ác quỷ , con người trước kia có thể ta từng là . Như 1 bạn ở trên nói , HIV ko còn là án tử , mà chính là 1 bản án chung thân , anh/chị có đồng ý ko ạ
    Em biết a Tuấn , chị , a songchungHIV luôn tìm mọi cách động viên mọi người , để họ sống tốt hơn, điều này quả là công đức vô lượng . Tuy nhiên , nên nhìn vào thực tế vẫn hơn , chỉ là , thay vì buồn khổ tuyệt vọng , nên tự nhủ với bản thân rằng : ta trả nợ cho tội lỗi của ta đấy thôi , chẳng ai tự nhiên mà mắc nợ thế này cả , em cũng đang làm như thế . Tuy nó ko thể chữa lành căn bệnh này , nhưng nó sẽ góp 1 phần nào đó , để khi em có nằm xuống , thì cũng bớt sợ hãi , sợ nỗi sợ của tâm chứ ko phải của thân . Đó là suy nghĩ của riêng em ạ
    Bạn không uống ARV thì HIV cũng phá banh bộ đồ lòng của bạn, còn uống ARV thì bạn thọ thêm 30 năm nữa vậy bạn chọn cái lào???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    mọi người ơi! có ai biết cách trị zona ko ạ.. mai em mới lên bác sỉ dc.e bôi thuốc mấy hôm mà có vẻ nó lang rộng hơn

Cảm ơn
    2,578
    mọi người ơi! có ai biết cách trị zona ko ạ.. mai em mới lên bác sỉ dc.e bôi thuốc mấy hôm mà có vẻ nó lang rộng hơn
    Zona uống thuốc theo toa của BS điều trị ARV, thuốc dùng cho Zona có tên: Acylovir dạng viên (uống trong 10 ngày)+ thuốc bôi Amilan

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cuối cùng thì cũng đọc hết mọi lời tâm sự trò chuyện của mọi người. Tâm trạng cũng giống như cách đây 5 năm khi tham gia một diễn đàn khác (chủ đề khác nha), cũng đọc hết, cũng hào hứng, lo lắng, mừng vui, buồn tủi, nói chung hỉ nộ ái ố đủ cả.

Có nhiều anh chị sống chung với nó 5 năm, 7 năm, thậm chí 14 năm mới điều trị mà giờ sức khoẻ đều tốt, công việc ổn định. Khi nhận được kết quả dương tính, em cũng ôm người yêu mình và khóc hi vọng anh ấy không bị, nhưng điều may mắn đó không đến. Nhưng bù lại chúng em lại có thể cùng nhau đi tiếp được.

Có lẽ điều may mắn với bọn em là em thường xuyên kiểm tra sức khoẻ thường xuyên (6 tháng 1 lần), vậy là 6 tháng trở lại đây mới nhiễm, và chúng em không ai đổ lỗi cho nhau về việc này, bù lại lại còn quan tâm nhau hơn. Bọn em mới bị, nên thành ra vẫn tự tin về các chỉ số, hi vọng, với sức khoẻ tốt như hiện nay bọn em chưa phải cắn kẹo vội, để có thể khoẻ khoắn kiếm tiền nuôi gia đình và dành dùm cho tương lai.

Chúc mọi người một ngày tốt lành ạ :x

À quên, vì em cũng thường xuyên đi khám, nên thuốc tốt hay thực phẩm chức năng tốt em đều được tư vấn. Hiện tại em vẫn đang dùng tpcn có thành phần glutathione, lại tìm hiểu về dòng máu quý tốc thì thấy thành phần rất tốt cho người bị giảm sức đề kháng vì nó có tác dụng giải độc gan, ức chế virus gây bệnh. A/c có kinh nghiệm giúp em với nhé, em cảm ơn mọi người nhiều nhiều

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Gaupooh Xem bài viết
    Cuối cùng thì cũng đọc hết mọi lời tâm sự trò chuyện của mọi người. Tâm trạng cũng giống như cách đây 5 năm khi tham gia một diễn đàn khác (chủ đề khác nha), cũng đọc hết, cũng hào hứng, lo lắng, mừng vui, buồn tủi, nói chung hỉ nộ ái ố đủ cả.

Có nhiều anh chị sống chung với nó 5 năm, 7 năm, thậm chí 14 năm mới điều trị mà giờ sức khoẻ đều tốt, công việc ổn định. Khi nhận được kết quả dương tính, em cũng ôm người yêu mình và khóc hi vọng anh ấy không bị, nhưng điều may mắn đó không đến. Nhưng bù lại chúng em lại có thể cùng nhau đi tiếp được.

Có lẽ điều may mắn với bọn em là em thường xuyên kiểm tra sức khoẻ thường xuyên (6 tháng 1 lần), vậy là 6 tháng trở lại đây mới nhiễm, và chúng em không ai đổ lỗi cho nhau về việc này, bù lại lại còn quan tâm nhau hơn. Bọn em mới bị, nên thành ra vẫn tự tin về các chỉ số, hi vọng, với sức khoẻ tốt như hiện nay bọn em chưa phải cắn kẹo vội, để có thể khoẻ khoắn kiếm tiền nuôi gia đình và dành dùm cho tương lai.

Chúc mọi người một ngày tốt lành ạ :x

À quên, vì em cũng thường xuyên đi khám, nên thuốc tốt hay thực phẩm chức năng tốt em đều được tư vấn. Hiện tại em vẫn đang dùng tpcn có thành phần glutathione, lại tìm hiểu về dòng máu quý tốc thì thấy thành phần rất tốt cho người bị giảm sức đề kháng vì nó có tác dụng giải độc gan, ức chế virus gây bệnh. A/c có kinh nghiệm giúp em với nhé, em cảm ơn mọi người nhiều nhiều
    Cái quan trọng là bạn kiểm tra CD4 định kỳ để điều trị ARV kịp thời. Và hơn hết là luôn giữ được tinh thần lạc quan như bây giờ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Zona uống thuốc theo toa của BS điều trị ARV, thuốc dùng cho Zona có tên: Acylovir dạng viên (uống trong 10 ngày)+ thuốc bôi Amilan
    Bác sỉ cho 5 ngày a ơi..mỗi ngày 5 viên 800... bảo em vêg mua thuốc tím sát trùng... có đúng không anh

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bác sỉ cho 5 ngày a ơi..mỗi ngày 5 viên 800... bảo em vêg mua thuốc tím sát trùng... có đúng không anh
    Đúng rồi. Uống hết thuốc mà khỏi thì thôi, chưa khỏi mua tiếp.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Đúng rồi. Uống hết thuốc mà khỏi thì thôi, chưa khỏi mua tiếp.
    dạ. Cảm ơn a chị ...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn mua thêm thuốc bôi acylovir nhanh hết hơn thuốc tím
    mình vừa kết hợp uống và bôi thì mau hết hơn

Cảm ơn
    2,578
    5 lần ngày liều 800mg là phải rùi, nếu 400mg thì uống 10 ngày
    bảo em vêg mua thuốc tím sát trùng
    cái này songchung nói rùi, mua thêm Amilan xức vô, dùng bông tăm thao, mỗi bông tăm thao 1 vùng nhỏ, không dùng thao đi thoa lại trong diện rộng cùng 1 bông tăm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    dạo gần đây mình bị áp lực cv và cường độ làm việc nhiều nhưng ít nghĩ ngơi . bây h thì stress vì cv quá . thấy mệt mỏi đầu óc , stress .muốn nghĩ việc cho xong nhưng nghĩ việc rồi thì lại có mối lo khác là bao nhiêu chi phí cá nhân đang chờ đợi . Mình đã 2 lần đi đốt sùi mào gà rồi nhưng khoảng tuần nay thấy 1 nốt nhỏ lại xuất hiện . sức khỏe thì thấy mệt mệt kiểu đuối sức như hồi 6 tháng trước khi ấy cd4 120 . không biết khi nào cơn khủng hoàng này mới vượt qua . 1 tuần nay ngày nào cũng lên mạng tìm kiếm xem có tin tức về thuốc chữa H hay chưa nhưng chắc phải còn lâu lắm cái tin ấy mới xuất hiện . mệt mỏi đủ thứ chuyện , H bây h ko phải là án tử hình nhưng nó gây ra cho tâm lí một sự bất ổn rất lớn . nó lấy đi của tôi nhiều thứ và cả những điều tôi vạch ra trước kia

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi huongthien Xem bài viết
    dạo gần đây mình bị áp lực cv và cường độ làm việc nhiều nhưng ít nghĩ ngơi . bây h thì stress vì cv quá . thấy mệt mỏi đầu óc , stress .muốn nghĩ việc cho xong nhưng nghĩ việc rồi thì lại có mối lo khác là bao nhiêu chi phí cá nhân đang chờ đợi . Mình đã 2 lần đi đốt sùi mào gà rồi nhưng khoảng tuần nay thấy 1 nốt nhỏ lại xuất hiện . sức khỏe thì thấy mệt mệt kiểu đuối sức như hồi 6 tháng trước khi ấy cd4 120 . không biết khi nào cơn khủng hoàng này mới vượt qua . 1 tuần nay ngày nào cũng lên mạng tìm kiếm xem có tin tức về thuốc chữa H hay chưa nhưng chắc phải còn lâu lắm cái tin ấy mới xuất hiện . mệt mỏi đủ thứ chuyện , H bây h ko phải là án tử hình nhưng nó gây ra cho tâm lí một sự bất ổn rất lớn . nó lấy đi của tôi nhiều thứ và cả những điều tôi vạch ra trước kia
    Điều quan trọng bây giờ là bạn giữ tinh thần luôn lạc quan. Ăn uống ngủ nghỉ điều độ và tuân thủ điều trị ARV. Còn các bệnh khác bị bệnh gì cjwax bệnh đó.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Em cũng buồn quá anh chị ơi... bit có H sau đó là tác dụng phục. Giờ là zona cũng đủ làm em mệt mõi... chiều nay láp top bị hư... kiếm đâu ra 1 triệu 500k để sửa khi chẳng đi làm thêm được vì bị zona..bài tập thì nhìu.. em muốn buôn tay quá.. anh chị ơi.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em cũng buồn quá anh chi.. bit có H sau đó là tác dụng phục. Giờ là zona cũng đủ làm em mệt mõi... chiều nay láp top bị hư... kiếm đâu ra 1 triệu 500k để sửa khi chẳng đi làm thêm được vì bị zona..bài tập thì nhìu.. em muốn buôn tay quá.. anh chị ơi.
    Bình tĩnh đi em, rồi mọi chuyện sẽ có cách giải quyết. Buông tay đâu phải dễ. Cố gắng lên em.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Chào cả nhà sau khi đọc hết tất cả các dòng chia sẻ của mọi người mình cũng tự tin hơn được chút nhưng hiện tại vẫn sốc lắm arv thì cũng mới uống được 1 tháng cd4 hiện tại là 200 mình hoang mang lắm ko ngày nào mình ngủ ngon hết lúc nào cũng nghĩ đến bệnh mặc dù lúc nào mình cũng chấn an là phải chấp nhận sống chung với nó nhưng sao khó quá
    sáng nào ngủ dậy mình cũng lên mạng xem thông tin về thuốc chữa khỏi hết ,ko biết bao giờ mới có thuốc chữa khỏi hẳn để mình thoát khỏi cái cảm giác thật là khủng khiếp này

19. Những thành viên đã cảm ơn Keoarv cho bài viết này:

huongthien (05-11-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Còn lâu lắm bạn ạ , có thể khi chúng ta , những người nhiễm HIV "chết" vì tuổi già mới có thuốc chữa
    Ko ai có thể giúp ta ngoài chính bản thân ta , noi gương mấy anh chị đi , dù sao cũng có ích

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Còn lâu lắm bạn ạ , có thể khi chúng ta , những người nhiễm HIV "chết" vì tuổi già mới có thuốc chữa
    Ko ai có thể giúp ta ngoài chính bản thân ta , noi gương mấy anh chị đi , dù sao cũng có ích
    Link câu nói hay nhất trong ngày chết vì tuổi già.

Trang 34 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2432333435364484 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này