Trang 37 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787 ... CuốiCuối
Kết quả 721 đến 740 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Trích dẫn Gửi bởi Keoarv Xem bài viết
    Ko biết thuốc arv có tác dụng phụ ảnh hưởng tới thần kinh ko sao mình lúc nào cũng suy nghĩ đến bệnh chán nản ko còn muốn làm gì nữa mình cảm thấy cuộc sống này thật là vô vị
    hàng ngày thì vẫn uống thuốc để duy trì cuộc sống cảm giác thật khủng khiếp ai có kinh nghiệm gì ko giúp mình với

Điều quan trọng nhất của người sống chung HIV là tinh thần.Bạn phải chấp nhận và sống lạc quan,đây mới là liều thuốc hửu hiệu nhất,nó còn hơn cả thuốc ARV.

Bạn cứ lấy hình ảnh của chị này mà sống,dù chị ấy mang trong người HIV hơn 20 năm mà vẫn sống có ích cho xã hội và gia đình.Chị cũng là ca phát hiện đầu tiên ở Việt Nam vào tháng 12 năm 1990.

Chủ đề: Người Việt Nam đầu tiên nhiễm HIV giờ sống ra sao?

Và còn rất và rất nhiều anh chị em dù có HIV vẫn sống tốt :

Chủ đề: Chúng tôi không đầu hàng HIV và chúng tôi vẫn sống có ích cho đời.

Và đặc biệt hơn là 3 Smod nhà ta vẫn sống có ích cho xã hội điển hình là ở diendanhiv.vn.

songchungvoi_HIV , Truong Xuan , Nguyen Ha

2. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Ko biết thuốc arv có tác dụng phụ ảnh hưởng tới thần kinh ko sao mình lúc nào cũng suy nghĩ đến bệnh chán nản ko còn muốn làm gì nữa mình cảm thấy cuộc sống này thật là vô vị
    hàng ngày thì vẫn uống thuốc để duy trì cuộc sống cảm giác thật khủng khiếp ai có kinh nghiệm gì ko giúp mình với
    Cùng chung tâm trạng , ngoài ra còn có khó tiêu , đầy hơi nữa , đôi lúc cảm thấy sống ko bằng chết , nhưng biết sao giờ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Cùng chung tâm trạng , ngoài ra còn có khó tiêu , đầy hơi nữa , đôi lúc cảm thấy sống ko bằng chết , nhưng biết sao giờ
    Thôi cố gắng tuân thủ arv chờ tới ngày có thuốc chữa khỏi hẳn thôi ngày đó sẽ là ngày trọng đại nhất của những người có dòng máu quý tộc đúng ko bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Cứ luôn giữ tinh thần lạc quan, yêu đời tuân thủ điều trị. Khi nào buồn chán thi nghe nhạc mình yêu thích ( tránh nghe Nonstop, DJ, EDM...) . Tớ vẫn vậy và CD4 sau 2 năm chỉ mới 2 tháng điều trị : 450-591-922 ... :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    CD 4 như vậy là quá ổn. Nếu không vì kỳ thị thì H cũng nhẹ nhàng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    CD4 như vậy là quá ổn. Nếu không vì kỳ thị thì H cũng nhẹ nhàng. on YH nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Cứ luôn giữ tinh thần lạc quan, yêu đời tuân thủ điều trị. Khi nào buồn chán thi nghe nhạc mình yêu thích ( tránh nghe Nonstop, DJ, EDM...) . Tớ vẫn vậy và CD4 sau 2 năm chỉ mới 2 tháng điều trị : 450-591-922 ... :)
    online YH đi bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Nay đi tái khám sau hơn 1 tháng uống ARV, men gan hơi cao , chắc tại chưa hợp thuốc , có 1 thằng nhóc vào khám,lóng nga lóng ngóng nộp sổ , nghe phong phanh nó SN 1997 , tự dưng thấy tội quá , còn nhỏ vậy đã bị nhiễm rồi , lân la bắt chuyện , nó nói nó chuẩn bị điều trị ARV, cd4 thấp , cũng 1 lần tình cờ đi xét nghiệm mà biết dc tình trạng của mình , nói chuyện 1 lát thì tới lượt mình vào khám , xong ra nhận thuốc , sau cũng ko biết nói ji nên chào nó ra về , lòng cũng buồn nhưng vui vui vì có bạn nói chuyện , lần đầu sau khi biết mình dính HIV , hy vọng lần tái khám sau gặp lại , sẽ rủ nó đi cafe , để bớt đi hiu quạnh của căn bệnh thế kỉ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Nay đi tái khám sau hơn 1 tháng uống ARV, men gan hơi cao , chắc tại chưa hợp thuốc , có 1 thằng nhóc vào khám,lóng nga lóng ngóng nộp sổ , nghe phong phanh nó SN 1997 , tự dưng thấy tội quá , còn nhỏ vậy đã bị nhiễm rồi , lân la bắt chuyện , nó nói nó chuẩn bị điều trị ARV, cd4 thấp , cũng 1 lần tình cờ đi xét nghiệm mà biết dc tình trạng của mình , nói chuyện 1 lát thì tới lượt mình vào khám , xong ra nhận thuốc , sau cũng ko biết nói ji nên chào nó ra về , lòng cũng buồn nhưng vui vui vì có bạn nói chuyện , lần đầu sau khi biết mình dính HIV , hy vọng lần tái khám sau gặp lại , sẽ rủ nó đi cafe , để bớt đi hiu quạnh của căn bệnh thế kỉ
    Hiện tại HIV đang trẻ hóa người nhiễm và rơi MSM

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chào anh chị e.e bít em nhiễm hiv cách đây 3 thang.cho em được tham gia vào nhóm những người có dòng máu quý tộc .được học hỏi những kinh nghiêm anh chị có thể chống chọi dòng máu thứ 2.

13. Những thành viên đã cảm ơn kalu cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (16-11-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Trích dẫn Gửi bởi kalu Xem bài viết
    Chào anh chị e.e bít em nhiễm hiv cách đây 3 thang.cho em được tham gia vào nhóm những người có dòng máu quý tộc .được học hỏi những kinh nghiêm anh chị có thể chống chọi dòng máu thứ 2.
    Mình cũng giống bạn mới biết cũng có hơn 2 tháng nay thôi nên vẫn đang trong thời gian tự kỷ nè cd4 có 200 thôi buồn thiệt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cũng giống bạn mới biết cũng có hơn 2 tháng nay thôi nên vẫn đang trong thời gian tự kỷ nè cd4 có 200 thôi buồn thiệt
    Uh.cố gắng lấy lại tinh thần.để tăng cd4.cái đến sẽ đến.dù j có thuốc kiềm chế nó rồi.yên tâm.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi kalu Xem bài viết
    Uh.cố gắng lấy lại tinh thần.để tăng cd4.cái đến sẽ đến.dù j có thuốc kiềm chế nó rồi.yên tâm.
    Có thuốc kiềm chế ko có nghĩa là cho mình cái quyền sống buông thả, thuốc thích uống thì uống, thích bỏ thì bỏ. Không tuân thủ. Không sống lành mạnh thìcho dù có thuốc cũng bằng thừa

17. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh Hiếu ơi, em hỏi cái này cái, em uống ARV cũng được gần 50 ngày rồi, và đang uống thuốc lao cũng gần 4 tuần mà sao thấy ho hoài không giảm mà còn thấy tăng lên, giờ bên phải ngực em thấy nhói nhói có phải ho quá ảnh hưởng phổi không anh? mấy giấu hiệu đó có bình thường không anh?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi vanvu1987 Xem bài viết
    anh Hiếu ơi, em hỏi cái này cái, em uống ARV cũng được gần 50 ngày rồi, và đang uống thuốc lao cũng gần 4 tuần mà sao thấy ho hoài không giảm mà còn thấy tăng lên, giờ bên phải ngực em thấy nhói nhói có phải ho quá ảnh hưởng phổi không anh? mấy giấu hiệu đó có bình thường không anh?
    Nếu bạn đang điều trị lao mà vẫn ho nhiều chứng tỏ bệnh chưa thuyên giảm. Vấn đề bạn thấy ngực nhói nhói thì đó là do bạn ho nhiều quá, bạn nên đi chụp phổi xem sao.

20. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    uhm em cảm ơn anh, mai em đi chụp thử

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Mọi người cho mình hỏi mình uống arv trễ mất 35 phút co sao ko mọi người ơi mình lo quá
    mình mới uống được 2 tháng đã quên 1 lần rồi mình lo quá

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    Mọi người cho mình hỏi mình uống arv trễ mất 35 phút co sao ko mọi người ơi mình lo quá
    mình mới uống được 2 tháng đã quên 1 lần rồi mình lo quá
    không sao đâu bạn
    cố uống đúng giờ hơn là được

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vanvu1987 Xem bài viết
    Bạn đang trong giai đoạn phục hồi hệ miễn dịch kèm với tác dụng phụ của thuốc, nên mới thế, nên gặp BS để khám hổ trợ thêm thuốc ho

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    157
    Chào cả nhà, đặc biệt gởi lời chào đến anh Hiếu già, và anh Tuấn Mẹc già. Haiz 3 năm nay cố gắng sống không suy nghĩ gì đến nó nữa, thế mà cứ mỗi lần tới kỳ xn cd4 thì tâm trạng dường như strec nặng. Từ khi an kẹo thần dược đến nay chỉ duy nhất tâm trạng 1 lần được vui vẻ khi cd4 tăng lên tù 75 đến 220, vậy mà sao 2 năm nay nó cứ tụt and tụt thế lầy.
    Dù không bỏ sót 1 viên thuốc nào và uống rất đúng giờ tuy vẫn có 1,2 lần vì mải mê chuyện gì đó cũng có quên nên có chậm trể. Cứ tưởng là trong thời gian uống thuốc dự phòng lao nên ảnh hưởng đến cd4 nhưng không phải vậy, đến nay thì chỉ còn lại có 149 quân lính.
    Buồn quá, rầu quá, nản quá. Mấy đám lính Héc kia bây giờ hung dữ quá, lính em quánh không lại rồi. chắc phải tìm bọn khủng bố IS quá.
    Chúc anh chị em nhiều sức khỏe.

Trang 37 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này