Trang 67 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1757656667686977 ... CuốiCuối
Kết quả 1,321 đến 1,340 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Suy nghĩ cho kĩ trước khi thực hiện , đừng để năm sau nó ra thuốc thì bạn sẽ phải hối hận
    Chết kiểu ji cũng dc miễn ko phải do tự sát , vì đó là trọng tội mà ko phải chết rồi là hết đâu , nhé

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangvjet Xem bài viết
    Chào các bạn.
    Mình đã đến với ngôi nhà chung của cộng đồng hiv. Hôm nay mình sẽ tự kết liễu mình, ko cho con virus đó làm khổ mình, mình vẫn đang khỏe mạnh và lúc này mình chết đi thì sẽ ko ai biết mình nhiễm hiv. Khi mình sang thế giới bên kia rồi xin cầu chúc cho các bạn luôn sống vui khỏe và hạnh phúc. Mình ko còn sự lựa chọn nào khác nữa. Mình xin các bạn hãy xem mình như một thành viên trong gia đình. Mình yêu tất cả những gì tốt đẹp ở trần gian này.
    Rất vui bạn đến ngôi nhà chung này,bạn cần chia sẻ gì cứ vào đây.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61
    Chào các bạn.
    Mình đã đến với ngôi nhà chung của cộng đồng hiv. Hôm nay mình sẽ tự kết liễu mình, ko cho con virus đó làm khổ mình, mình vẫn đang khỏe mạnh và lúc này mình chết đi thì sẽ ko ai biết mình nhiễm hiv. Khi mình sang thế giới bên kia rồi xin cầu chúc cho các bạn luôn sống vui khỏe và hạnh phúc. Mình ko còn sự lựa chọn nào khác nữa. Mình xin các bạn hãy xem mình như một thành viên trong gia đình. Mình yêu tất cả những gì tốt đẹp ở trần gian này.

chưa chắc chết là đã hết đâu
    còn nợ cuộc đời kiếp bể dâu
    còn nợ linh hồn nơi nương nấu
    còn nợ ai kia một chữ ''sầu''

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Suy nghĩ cho kĩ trước khi thực hiện , đừng để năm sau nó ra thuốc thì bạn sẽ phải hối hận
    Chết kiểu ji cũng dc miễn ko phải do tự sát , vì đó là trọng tội mà ko phải chết rồi là hết đâu , nhé
    Chào bạn
    Mình suy nghĩ đến việc khi bị nhiễm hiv thân xác hao mòn và tất cả những lời nói của dư luận mình ko có cách nào đứng vững. Mình cũng đã lên mạng xem những hình ảnh của các bệnh nhân aids và cũng đã quyết định, thà chết trong sạch còn hơn sống đau khổ vì nó, bị mọi người xa lánh lúc đó chết rồi ko ai thèm khóc đưa tiễn. Tôi đã nhốt mình trong phòng cả tuần lễ, và trưa hôm nay tất cả những gì cần thiết đã chuẩn bị xong, tối nay sẽ là ngày tôi sang bên kia thế giới với những ký ức đẹp đẽ nhất ở thế gian này. Tôi ko còn nước mắt để khóc nữa. Xin mọi người hãy xem tôi như anh em.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Lục Giang Xem bài viết
    chưa chắc chết là đã hết đâu
    còn nợ cuộc đời kiếp bể dâu
    còn nợ linh hồn nơi nương nấu
    còn nợ ai kia một chữ ''sầu''
    Trải qua một cuộc bể dâu
    Những gì trông thấy mà đau đớn lòng.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61
    Chào bạn
    Mình suy nghĩ đến việc khi bị nhiễm hiv thân xác hao mòn và tất cả những lời nói của dư luận mình ko có cách nào đứng vững. Mình cũng đã lên mạng xem những hình ảnh của các bệnh nhân aids và cũng đã quyết định, thà chết trong sạch còn hơn sống đau khổ vì nó, bị mọi người xa lánh lúc đó chết rồi ko ai thèm khóc đưa tiễn. Tôi đã nhốt mình trong phòng cả tuần lễ, và trưa hôm nay tất cả những gì cần thiết đã chuẩn bị xong, tối nay sẽ là ngày tôi sang bên kia thế giới với những ký ức đẹp đẽ nhất ở thế gian này. Tôi ko còn nước mắt để khóc nữa. Xin mọi người hãy xem tôi như anh em.
    biết bao nhiu người có H, vẫn sống tốt, cóng hiến cho đời và giúp ích cho xh, họ làm được sao bạn ko làm đc?
    bản thân tôi cũng là NCH, nhưng tôi càng cố ganứg sống tốt, cố ganứg làm việc và lao động thật tốt và hơn hết tôi đnag ngày đêm tìm cách+ học hỏi để giúp đỡ những hoàn cnảh như mình, sao bạn ko làm đc?

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Chào các bạn.
    đừng suy nghĩ bồng bột như vậy ban. chết mà giải quyết đc hết ư ? bạn nghĩ là chết thì mọi thứ sẽ đc chôn vùi ư ? rồi họ sẽ vẫn biết lý do vì sao bạn tự tử. lúc ấy ngoài những thứ viển vông bạn đang nghĩ ra thì gđ bạn còn phải chịu thêm điều tiếng. ngừng ngay cái suy nghĩ ngu ngốc đó lại. bạn đc sinh ra k phải để biến mất 1 cách vô ích như vậy. bình tĩnh và suy nghĩ lại đi.

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi C3knet Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhiều lắm.
    Có lẽ mình cũng may mắn hơn nhiều người, mình đến bệnh viện gặp nhiều người cũng nhiễm hiv, và mình thấy đa số tiếp cận điều trị khi sức khỏe rất yếu ớt, đi run run và ốm nhôm luôn, mình thì đến giờ vẫn còn sức để tập gym, vẫn còn cơ bắp nhưng mình ko biết mình sẽ cầm cự được bao lâu nữa, bây giờ tất cả những gì mình thấy đều một màu đen. Đầu mình giờ chia thành 2 bên, một bên thì tự an ủi, một bên thì bi quan. Lúc nào mình cũng trong một mớ suy nghĩ hỗn độn.
    Năm 2012 ,Anh mang dòng máu quý tộc và anhchỉ có 47 kg thôi... Được 2 năm thì anh mới tập Gym . Và hiện giờ anh sau 4 năm thì anh được 60 kg rồi...
    Không có lý do gì phải bỏ Gym nhé em..
    Ngày nào còn sống thì hãy sống cho thật tốt thật ý nghĩa..

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Chào bạn
    Khi bạn điều trị arv thì bạn sống khỏe như người bình thường thôi... Ai không tiếp cận arv kịp thời thì sẽ chuyển sang aids thôi.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chào bạn
    HIV giờ có thể sống tới già rồi , sao lại bi quan thế. Vợ chồng tôi cũng có H đây này, vẫn sống khỏe mạnh bao nhiêu năm nay mà đã chết đâu, đã hao mòn đâu, bạn tiếp tục sống chung với nó thì bạn mới là người can đảm, còn bạn chết thì bạn quá hèn. Sống mới khó chứ chết quá đơn giản.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi C3knet Xem bài viết
    Chào anh Truong Xuan
    Em đăng ký điều trị ở bệnh viện đa khoa của tỉnh, và chỗ này ko phải tỉnh em sống, họ nói sẽ làm hồ sơ chuyển về địa phương để chữa trị chứ sẽ ko còn giữ lại điều trị như trước đây nữa, và họ có nói là địa phương sẽ cho gia đình mình biết, em sợ lắm, em nghe nói là phường sẽ cử người xuống thăm hỏi người bệnh đúng ko anh, nhưng mà từ đó giờ dù có hộ khẩu ở đó nhưng em ko hề ở đó, vậy ko có em ở đó người ta xuống thăm hỏi làm gì, em còn học và mua bảo hiểm từ trường em học thì có được điều trị ở tỉnh e đang sinh hoạt ko, vì em ko có ở quê, một năm chỉ về một lần thôi, điều quan trọng nhất là em muốn sống có ý nghĩa nhưng ko muốn cho gia đình người thân em biết.
    Đúng là ARV nơi nào thì về nơi đó điều trị, tuy nhiên theo luật BH mới bây giờ bệnh nhân có quyền chọn nơi khám chữa bệnh ban đầu cho mình ở cùng tuyến, ví dụ bạn ở huyện này bạn có thể sang huyện khác để điều trị. Hoặc từ tỉnh này sang tỉnh khác điều trị nhưng cùng tuyến với nơi khám chữa bệnh ban đầu đã ghi trong thẻ BH. Mọi thông tin của bệnh nhân HIV đều được bbảo mật.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Deadlink195 Xem bài viết
    Mình cũng mới biết cách đây 1 tuần, cũng có tâm lý ik như bạn nhưng r cái gì cũng qua thôi bạn ah, quan trọng là mình vẫn còn sống, cứ sống đi đừng nghĩ xa xôi làm gì, đâu ai biết đc ngày mai ra sao đâu. Cố lên bạn nhé. Ah, mình cũng 22 tuổi, cũng đồng tính nam, có gì thì giao lưu tâm sự vs mình vs mọi người nhé.. Bạn ko một mình đâu. Cố lên
    Chào 2 bạn! Mình cũng là đồng tính nam... mình biết mình bị cách đây 1 tháng. Cũng sock, cũng đau khổ và vật vã lắm. Cũng nhìu anh (chị) bị như mình rồi an ủi. Đến hôm nay mình nhẹ đầu rất nhìu r. Mình đã dk điều trị ở sg vì mình đi làm và công tác ở đây! Cũng chưa mún về quê vì còn giấu ở nhà. Ngày mai mình làm tiếp mấy xn khác (lao,gan,thận,giang mai...) thì khoảng 1 tuần nữa sẽ uống arv. Mình khá ổn nên k biết chia sẻ nhìu với bạn thế nào. Thôi thì tụi mình cố lên... sống yêu thương bản thân mình lại 1 chút. Như mấy anh (chị) trong đây, mọi người đều chia sẻ rất vui vẻ và nhiệt tình.... cố lên bạn nhe! Nếu có gì mún chia sẻ thì mail cho mình (theboystar764119@yahoo.com.vn)... nc 8 dốc cũng vui chứ mình cũng mới bị nên cũng k tư vấn gì cho bạn nhìu được... chúc bạn luôn vui vẻ nhe ^_<
    Lần sửa cuối bởi Theboystar, ngày 25-07-2016 lúc 00:23.

13. Những thành viên đã cảm ơn Theboystar cho bài viết này:

Nghiep_Chuong (25-07-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Theboystar Xem bài viết
    Chào 2 bạn! Mình cũng là đồng tính nam... mình biết mình bị cách đây 1 tháng. Cũng sock, cũng đau khổ và vật vã lắm. Cũng nhìu anh (chị) bị như mình rồi an ủi. Đến hôm nay mình nhẹ đầu rất nhìu r. Mình đã dk điều trị ở sg vì mình đi làm và công tác ở đây! Cũng chưa mún về quê vì còn giấu ở nhà. Ngày mai mình làm tiếp mấy xn khác (lao,gan,thận,giang mai...) thì khoảng 1 tuần nữa sẽ uống arv. Mình khá ổn nên k biết chia sẻ nhìu với bạn thế nào. Thôi thì tụi mình cố lên... sống yêu thương bản thân mình lại 1 chút. Như mấy anh (chị) trong đây, mọi người đều chia sẻ rất vui vẻ và nhiệt tình.... cố lên bạn nhe! Nếu có gì mún chia sẻ thì mail cho mình (theboystar764119@yahoo.com.vn)... nc 8 dốc cũng vui chứ mình cũng mới bị nên cũng k tư vấn gì cho bạn nhìu được... chúc bạn luôn vui vẻ nhe ^_<
    Cùng nhau cố gắng thôi. Hihi san sẽ để chúng ta ko thấy bản thân mình cô độc... Thật sự bộc bạch vs người cùng cảnh ngộ vs mình vẫn tốt hơn vs nhưng người ko hiểu dc nỗi khổ đó... Mình may mắn là có một con bạn thân biết... Nó rất tốt.. Rồi còn có mọi người trên diễn đàn.. Những người tư vấn trực tiếp.. Nên giờ mình thấy bình thường lại rồi.. Tâm trạng khá tốt, nhìu khi cười nói vui vẻ quên mất tiu cái bằng khen H+ luôn kkkk. Thôi thì mọi người sống đc, làm đc thì mình cũng v... Sống, nghĩ và làm những điều tích cực để người khác phải sợ trong nể phục chứ ko phải coi thường. Cố lên hi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cùng nhau cố gắng thôi. Hihi san sẽ để chúng ta ko thấy bản thân mình cô độc... Thật sự bộc bạch vs người cùng cảnh ngộ vs mình vẫn tốt hơn vs nhưng người ko hiểu dc nỗi khổ đó... Mình may mắn là có một con bạn thân biết... Nó rất tốt.. Rồi còn có mọi người trên diễn đàn.. Những người tư vấn trực tiếp.. Nên giờ mình thấy bình thường lại rồi.. Tâm trạng khá tốt, nhìu khi cười nói vui vẻ quên mất tiu cái bằng khen H+ luôn kkkk. Thôi thì mọi người sống đc, làm đc thì mình cũng v... Sống, nghĩ và làm những điều tích cực để người khác phải sợ trong nể phục chứ ko phải coi thường. Cố lên hi
    Chào các bạn.
    Mình là thành viên C3knet đây nhưng ko biết sao account của mình ko đăng nhập được nữa. Mấy hôm nay tâm lý mình tốt hơn nhiều rồi nhưng bây giờ cảm giác sợ hãi nhiều hơn trước, ai bị nhiễm rồi hãy kb với mình nhé, mới nhiễm hoặc đang điều trị hãy kb và giúp đỡ nhau những thắc mắc với. C3knet@gmail.com. Mong tin các bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn
    Chắc bạn này .... Đi sớm rồi hả, từ lúc post bài đến giờ biệt tăm luôn, hic, sao mà sự sống với cái chết nó mong manh quá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi C4knet Xem bài viết
    Chắc bạn này .... Đi sớm rồi hả, từ lúc post bài đến giờ biệt tăm luôn, hic, sao mà sự sống với cái chết nó mong manh quá.
    Cần phải bình tĩnh, nghĩ thông suốt và sống thật tốt, H+ ko nguy hiểm như ung thư, nếu chăm sóc bản thân tốt, điều trị đúng vẫn có thể sống tới già, còn ung thư mà biết là xong, còn đâu rau tóc mọc sau đầu, =))) biết cái là trong vòng một năm trở lại là ông bà về hốt đi. Bởi v phải có niềm tin mới đc, có những phương pháp nghiên cứu đã loại bỏ thành công H+ nhưng chưa đc thử nghiệm lâm sàn ở người... Cố gắng một thời gian nữa biết đâu sáng thức dậy tv đưa tin thuốc chữa đã có thì sao. Hihi H+ mới xuất hiện cách đây hơn 30 năm thôi mà... Ráng sống thêm mấy chục năm nữa chờ thuốc giải.. :)) hy vọng những ai bế tắc sẽ nghĩ thông suốt... :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Có thể nói . Khó mà chấp nhận kqua H+ . Nhưng thay đổi được gì khi đã như vậy . Mình biết được mình bị H cũng mới đây thôi . Cũng gục ngã như mọi người nhưng rồi cũng phải đứng dậy thôi . Bây giờ . Bản thân mình cảm thấy cs nhìu ý nghĩa hơn . Nó quý lắm các bạn ạh. Nó quý từng ngày áh . Tôi cảm thấy yêu tất cả những gì đang xoay xung quanh mình điều quan trọng nhất đó là Ba Mẹ
    Có ai trong các bạn có lúc quên đi Ba Mẹ mình ko ??? Nhưng Ba Mẹ là người ko quên con mình đâu. Nên các thành viên nào mới nhiễm H đừng nghĩ đến cái chết . Nó hèn lắm .vvv.... điều trị cũng không khó khăn lắm đâu . Chuyên gì cũng qua mau thôi hà. Học theo mấy anh mấy chị nè . Ai cũng cố gắng hết áh. Và nhớ đừng nói đến cái chết trên topic này sẽ làm nhục chí các thành viên khác . Cám ơn mọi người !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Ngay mai tuoi sang Xem bài viết
    Có thể nói . Khó mà chấp nhận kqua H+ . Nhưng thay đổi được gì khi đã như vậy . Mình biết được mình bị H cũng mới đây thôi . Cũng gục ngã như mọi người nhưng rồi cũng phải đứng dậy thôi . Bây giờ . Bản thân mình cảm thấy cs nhìu ý nghĩa hơn . Nó quý lắm các bạn ạh. Nó quý từng ngày áh . Tôi cảm thấy yêu tất cả những gì đang xoay xung quanh mình điều quan trọng nhất đó là Ba Mẹ
    Có ai trong các bạn có lúc quên đi Ba Mẹ mình ko ??? Nhưng Ba Mẹ là người ko quên con mình đâu. Nên các thành viên nào mới nhiễm H đừng nghĩ đến cái chết . Nó hèn lắm .vvv.... điều trị cũng không khó khăn lắm đâu . Chuyên gì cũng qua mau thôi hà. Học theo mấy anh mấy chị nè . Ai cũng cố gắng hết áh. Và nhớ đừng nói đến cái chết trên topic này sẽ làm nhục chí các thành viên khác . Cám ơn mọi người !!!
    giống mình.. Động lực để mình mạnh mẽ chính là nghĩ đến ba mẹ... :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    giống mình.. Động lực để mình mạnh mẽ chính là nghĩ đến ba mẹ... :)
    Có bạn nào dùng skype ko? Lên skype tạo group nc giao lưu các bạn... nằm ở phòng 1 mình nghĩ lung tung quá ^^!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Theboystar Xem bài viết
    Có bạn nào dùng skype ko? Lên skype tạo group nc giao lưu các bạn... nằm ở phòng 1 mình nghĩ lung tung quá ^^!
    Ko bạn. Có zalo, fb, vs gmail thôi. :)

Trang 67 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1757656667686977 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này