Trang 20 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021223070 ... CuốiCuối
Kết quả 381 đến 400 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Nhokpoon91 Xem bài viết
    E có đưa nhưng ng ta ở đó kêu xn lại. Nên e phải lấy máu xn lại. Mình đọc thông tin trên mạng nói ng nhiễm hiv chỉ sống đựơc 5 hay 10 nan thui hả c. Với lại e sống với gđ nên e sợ sẽ luyên lụy gđ hjcxxx
    Đúng rồi bạn,ở trung tâm Ánh Dương là nơi cấp thẻ.Vì vậy trước khi cấp thẻ thì nguyên tắc thủ tục phải xét nghiệm HIV cho bạn lại.Khi đã khẳng định bạn là người có HIV,thì ở đây sẽ hướng dẫn bạn và cấp thẻ.

Sau đó ở nơi điều trị cũng phải làm các xét nghiệm cho bạn và xét nghiệm CD4 lại lần nữa.Vì đây là nguyên tắc.

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi Canphongtrong Xem bài viết
    Mình lo lắng qua. 12/2014 xet nghiem cd4 o opc là 325. 3/2015 tự túc cd4 ở paster là 388. Tháng 6 này cd4 định kỳ opc là 387 So voi xet bghien tự túc 3 tháng trước giảm 1 đơn vị...thấy lo lo quá cả nhà ơi
    Nhìn CD4 của Út bên dưới kìa..... Đáng sợ không???

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Sao bạn không đưa kết quả cd4 của Pasterau cho TT Ánh Dương để họ có hướng điều trị luôn. Giờ họ làm XN tuần sau có kết quả thì cứ chờ tuần sau có kết quả rồi họ sẽ có hướng điều trị. Không cần lo lắng vậy đâu. Bình tĩnh chờ tuần sau đi bạn. Ngày trước ông xã mình cd còn có 5 con mới bắt đầu điều trị đấy, giờ lên 590 rồi.
    Xeo dống mềnh thía nhể. Y xỳ lun.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cho e xin hoi 1 điều nha hơi mắc xấu mặt nhưng minh đàn thắc mắc. Đó là khi mình thu dâm lỡ xuất tinh ra nệm sau đó nình lau khô vũng tinh đó rồi lỡ có người ngồi hoặc dẫm lên thì có sao hok dzạ vó bị lây ko. Và trong tinh dịch có virut H hok dạ. E đang cần tt mong mn giuo đỡ e

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Cho e xin hoi 1 điều nha hơi mắc xấu mặt nhưng minh đàn thắc mắc. Đó là khi mình thu dâm lỡ xuất tinh ra nệm sau đó nình lau khô vũng tinh đó rồi lỡ có người ngồi hoặc dẫm lên thì có sao hok dzạ vó bị lây ko. Và trong tinh dịch có virut H hok dạ. E đang cần tt mong mn giuo đỡ e
    100% không sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em xcám ơn anh. Vây trong tinh dịch có H hok a. Tại e đọc tt thì có nói về máu và dịch sinh học. E hok hiểu dịch sinh học là gì có phải là tinh dịch hok a c

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em xcám ơn anh. Vây trong tinh dịch có H hok a. Tại e đọc tt thì có nói về máu và dịch sinh học. E hok hiểu dịch sinh học là gì có phải là tinh dịch hok a c
    Trong tinh dịch thì có HIV.Nhưng ra môi trường ngủm củ tỏi rồi .

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn
    tại.

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Chúc đại gia đình diendanhiv.vn có cái Tết Đoan Ngọ thiệt là vui và hp nhé...

9. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

Tuanmecsedec (20-06-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cho e hỏi mình bị H vậy có giặt quần áo chug w gđ đc hok dza a c. Tại e ở w gđ nên đôi khi mẹ e giặt đồ bằng máy giặt nên bỏ đồ e vô giặt luôn vậy có sao hok a c. Mong a c giải đáp dùm em

Cảm ơn
    596
    Cho e hỏi mình bị H vậy có giặt quần áo chug w gđ đc hok dza a c. Tại e ở w gđ nên đôi khi mẹ e giặt đồ bằng máy giặt nên bỏ đồ e vô giặt luôn vậy có sao hok a c. Mong a c giải đáp dùm em
    Bạn vẫn sinh hoạt hoàn toàn bình thường trong gia đình. HIV không lây qua các tiếp xúc thông thường, không lây qua đường ăn uống, không lây qua việc dùng chung quần áo, nhà tắm, nhà vệ sinh, giường nằm.....

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Nếu ngày mai có thuốc trị H thì sao? Thực ra, mình không muốn làm mọi người buồn nhưng nếu có thì 20 năm sau khi nhân loại tìm ra thuốc trị, những bệnh nhân H ở VN mới có thể có tiền điều trị.
    Việt nam đã tham gia TTP (Hiệp định Đối tác kinh tế xuyên Thái bình dương với Mỹ), 1 trong những điều khoản này là tăng thời gian bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ của Mỹ lên các loại thuốc lên 20 năm, nghĩa là 20 năm sau các quốc gia/ công ty muốn khai thác thuốc với giá rẻ mới được sản xuất. Hiện tại, thuốc chúng ta đang uống là loại thuốc generic, nghĩa là hết bản quyền, và được quyền sản xuất với giá rẻ (ví dụ viên 127 chúng ta đang uống của Ấn Độ). Trong khi đại đa số người nhiễm H có thu nhập thấp, và rất thấp.
    Ví dụ như viêm gan C, đã có thuốc trị, nhưng chi phí điều trị là 80.000 USD.
    Theo mình được biết tổ chức armFar đặt kì vọng có thể tìm cách trị H trong cuối năm 2020 (sau đó thì còn thử nghiệm....) rồi mới sản xuất thì cũng mất ít nhất 10 năm nữa.
    Như vậy, để thuốc trị H (giả sử năm 2020 tìm ra cách trị) cho hầu hết bệnh nhân thì phải đợi đến 30-40 năm nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Nếu ngày mai có thuốc trị H thì sao? Thực ra, mình không muốn làm mọi người buồn nhưng nếu có thì 20 năm sau khi nhân loại tìm ra thuốc trị, những bệnh nhân H ở VN mới có thể có tiền điều trị.
    Việt nam đã tham gia TTP (Hiệp định Đối tác kinh tế xuyên Thái bình dương với Mỹ), 1 trong những điều khoản này là tăng thời gian bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ của Mỹ lên các loại thuốc lên 20 năm, nghĩa là 20 năm sau các quốc gia/ công ty muốn khai thác thuốc với giá rẻ mới được sản xuất. Hiện tại, thuốc chúng ta đang uống là loại thuốc generic, nghĩa là hết bản quyền, và được quyền sản xuất với giá rẻ (ví dụ viên 127 chúng ta đang uống của Ấn Độ). Trong khi đại đa số người nhiễm H có thu nhập thấp, và rất thấp.
    Ví dụ như viêm gan C, đã có thuốc trị, nhưng chi phí điều trị là 80.000 USD.
    Theo mình được biết tổ chức armFar đặt kì vọng có thể tìm cách trị H trong cuối năm 2020 (sau đó thì còn thử nghiệm....) rồi mới sản xuất thì cũng mất ít nhất 10 năm nữa.
    Như vậy, để thuốc trị H (giả sử năm 2020 tìm ra cách trị) cho hầu hết bệnh nhân thì phải đợi đến 30-40 năm nữa.

Nhiều việc mấy ông quan to , chức lớn ở VN làm người dân không thể hiểu nổi . Cảm ơn bài viết của anh VNBoth , Thông tin này rất cần thiết . ngày ngày em đều lên mạng xem có tin mới gì về thuốc chưa , bây h thì thôi không giành nhiều mong đợi từ thuốc nữa

14. Những thành viên đã cảm ơn huongthien cho bài viết này:

vietnamboth (26-06-2015)

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Hanhphucdangdo Xem bài viết
    Lời đầu tiên cho tôi xin chào tất cả mọi người.chúc mọi người có một sức khoẻ.chúc chó những người có hoàn cảnh... Sẽ vững tin. Tôi cũng giống như các bạn không bao giờ có thể nghĩ mình lại có kết quả như thế này nhưng sự thật nó sẽ luôn phũ phàng. Vâng đến hôm nay là tròn một năm khi mình biết được sự thật một sự thật mà ko thể nào đau khổ được hơn nữa.
    Mỗi khi dòng máu quý tộc có thêm một thành viên lại cảm thấy một nỗi buồn man mác. Và đây, diendanhiv.vn là ngôi nhà chung của những người có dòng máu quý tộc, nơi đây bạn có thể chia sẻ với mọi người những vui buồn trong cuộc sống. Chúc bạn nhiều sức khỏe và tìm được nhiều niềm vui nơi đây.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Lời đầu tiên cho tôi xin chào tất cả mọi người.chúc mọi người có một sức khoẻ.chúc chó những người có hoàn cảnh... Sẽ vững tin. Tôi cũng giống như các bạn không bao giờ có thể nghĩ mình lại có kết quả như thế này nhưng sự thật nó sẽ luôn phũ phàng. Vâng đến hôm nay là tròn một năm khi mình biết được sự thật một sự thật mà ko thể nào đau khổ được hơn nữa.
    Lại thêm một đồng chí ra nhập quân đội hoàng gia những người có dòng máu quý tộc. Chúc đồng chí chân cứng đá mềm để chấp nhận nó

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    xin chào cả gia đình.Mình là thành viên mới, mình mới phát hiện ra có H cách đây nửa tháng trong 1 lần đi xét nghiệm tổng quát khi đang mang thai đứa con thứ 2 đc 13 tuần tuổi.Khi nghe kết quả mình chỉ nghĩ ngay thủ phạm lây cho mình là CK, nhưng ngày hôm sau đưa cả gđ lên Paster xét nghiệm và kết quả là CK mình Âm tính.VÀ mình đã xét nghiệm CD4 Cá cd8 kết quả là CD4 261 _ Cd8 1870.Khi mang kết quả này cho OPC thi ngta nói là CD4 thap như thế này là mình đã nhiễm H phải mấy năm rồi.Thực sự mình ko tin lắm vì con người mình rất khỏe mạnh( chắc phải 10 năm gần đây cần nàg lúc nào cũng 60kg ko bao giờ sụt cân và ốm đau),giờ minh đã bình tâm và chấp nhận sống chung với H roi .đứa con trong bụng mình ko lỡ bỏ nó đi mình muốn con còn sống đc biết thế giới bên ngoài và hy vọng con ko bị nhiễm bệnh.Mình đang đc uống thuốc 127 các anh chị và các bạn cho mình hỏi có khi nào mới bị mà CD4 là 261 ko? và CD8 cao hơn bình thường như thế có sao ko ạ? xin cảm ơn cả nhà đc đọc hết tâm sự của mình.thân ái

Cảm ơn
    596
    Xin chào cả nhà.có thể đây là nơi mà tôi có thể trải lòng đc ra nhiều nhất,các bạn biết không ở cái tuổi 39 là cái tuổi sung sức nhất của một đời người khi mà công danh sự nghiệp đang có, khi mà gia đinh yên ấm đó cũng là cái tuổi chín chắn nhất để tạo dựng su nghiệp, ấy vậy mà mọi chuyện không như ta đc ước mơ và mọi chuyện sụp đổ khi một sự thật phũ phàng này, biết trách ai đây tránh mình hay trách số phận trêu đùa. Phải thú thật đến lúc này tôi cũng ko dám tin vào sự thật này nữa, bây giờ cũng chỉ biết cầu mong cho mình mạnh khoẻ cầu cho không còn ai phải như tôi lúc này
    Bạn mới bị, tương lai còn dài lắm, giờ khi uống thuốc điều trị thì HIV chỉ còn là căn bệnh mãn tính thôi. Mình cũng 39T nhưng có máu quý tộc 13 năm nay rùi (giờ CD4 vẫn như người bình thường). Cuộc đời còn niềm tin và sự sống hay không cái chính do bản thân mình thôi.

Thành Viên Chính Thức mayman11's Avatar
    Cảm ơn
    42

Question Kiểm tra cd4 sau khi đtr đc 6 tháng

Cho em hỏi nếu 6 tháng xn cd4 lần mà em uống đúng giờ và em ko sử dụng chất kích thích ..sinh hoạt bình thường thì cd4 sẽ nên khoảng bao nhiêu có ai kinh nghiệm chia sẻ em với

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi mayman11 Xem bài viết
    Cho em hỏi nếu 6 tháng xn cd4 lần mà em uống đúng giờ và em ko sử dụng chất kích thích ..sinh hoạt bình thường thì cd4 sẽ nên khoảng bao nhiêu có ai kinh nghiệm chia sẻ em với
    Lượng tế bào CD4 có thể tăng hay giảm còn tùy thuộc vào người bệnh. Người bệnh dùng thuốc điều trị như thế nào, có đúng giờ, đúng liều lượng và có uống thuốc đều đặn hay không? Bên cạnh đó, nó còn phụ thuộc vào cách sống và chế độ ăn uống, sinh hoạt của người bệnh.

21. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

mayman11 (30-06-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi mayman11 Xem bài viết
    Mình mới tái khám, kết quả CD4=315 sau 1 năm rưỡi uống thuốc. Như vậy 6 tháng CD lên khoảng hơn 100.

Thành Viên Mới KhongGucNga's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Hồi tháng 12.2014 e phát hiện có H, xét nghiệm CD4 là 67 con... được cho uống ARV sau 6 tháng xét nghiệm lại hiện giờ là 122 con.. tăng có 55 con à. . e tuân thủ lắm mà sao lên ít quá zậy hic hic... buồn quá T_T
    Lần sửa cuối bởi KhongGucNga, ngày 30-06-2015 lúc 10:23.

Trang 20 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021223070 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này