Kết quả 1 đến 20 của 32

Chủ đề: Muốn làm lại cuộc đời

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30

Muốn làm lại cuộc đời

Hôm nay tròn 1 năm mình làm hồ sơ điều trị và cũng là ngày mình dứt bỏ kẻ vô lương tâm đó. Thời gian trôi qua, bao nhiêu đêm mất ngủ và những giọt nước mắt rơi. Lòng hận thù trong mình vấn còn, nó sẽ đi theo mình suốt cuộc đời này...
    Mình còn nhớ 9/8 năm ngoái. Cảm giác run sợ và ngại ngùng khi đi làm hồ sơ điều trị, mắt lúc nào cũng ướt. Có người động viên an ủi và hỏi chuyện. Lúc đấy mình chỉ biết khóc trong im lặng. Và giờ đây sau 1 năm, mình đã đứng vững lên, không còn cảm giác run sợ và ngại ngùng như trước nhưng ánh mắt vẫn rưng rưng khi ai đó hỏi về mình.
    Đôi lúc nghĩ về cuộc đời , về số phận, quá khứ và tương lai sao mà mù mịt thế. Giờ đây mình " Muốn làm lại cuộc đời " Muốn có 1 gia đình như bao người khác mà sao khó thế. Nhiều lúc đêm khuya ngẩng mặt lên than ông trời hãy cho con 1 cơ hội để con có thể làm lại cuộc đời. Chả nhẽ người nỡ lấy của con đi tất cả. Tại sao duyên thì có nhưng phận thì sao?
    Trong cuộc sống đôi chân ta vẫn đứng vững, miệng ta vẫn cười nhưng lòng ta đau như cắt. Nhiều người nói mình thuận lợi trong công việc, trong mọi cái nhưng duyên tình thì lận đận. Ông trời đâu cho mình tất cả, người thích mình thì mình không thích, người mình thích thì họ khác mình, họ vô tâm. Đời còn gì bất hạnh dành cho mình nữa không?
    Có thể nói 30 tuổi mình bắt đầu làm lại được không? Mình là NCH làm từ đâu đây. Đôi lúc mình buồn cần 1 bờ vai để gục vào khóc, cần người chia sẻ, cần 1 vòng tay. Nhưng nó xa vời quá. Những đêm tối 1 mình với ngôi nhà cảm giác trống rỗng vô cùng. Chỉ biết than ông trời ơi xin cho con 1 cơ hội để con làm lại cuộc đới!

2. Có 10 người đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết bổ ích này:

Andrew Lê (03-07-2017),caubecodon (16-03-2015),Emgaisg (18-08-2016),minh tuyến (18-08-2014),muathu (13-08-2014),nỗi đau (09-08-2014),niemtinvaconghien (13-08-2014),OnlyLove (10-08-2014),songchungvoi_HIV (09-08-2014),thanhlan (06-10-2014)

Thông tin về chủ đề này