Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 36

Chủ đề: Cần 1 lời khuyên,lời giải đáp,động viên ^^! đặc biệt là a tuanmecsedec và a songchung

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

Cần 1 lời khuyên,lời giải đáp,động viên ^^! đặc biệt là a tuanmecsedec và a songchung

Chào tất cả các bạn .mình lên diễn đàn viết bài vì thực sự mình stress lắm rồi,gần như cảm thấy suy sụp !
    Mình vốn không có nguy cơ nhiễm hiv gì cả,không hút chích,cũng không quan hệ lăng nhăng.trước nay chỉ quan hệ với 2 người yêu cũ-đều không có nguy cơ gì.mình chỉ vài lần quan hệ với GMD -nhưng đều dùng bcs phòng tránh-nên cũng cảm thấy không có nguy cơ gì cả.
    Thời điểm này 1 năm trước,mình có đi khám sức khỏe, kết quả test nhanh cho hiv dương tính.sau đó mình có nhờ người quen bên trung tâm phòng chống aids của tỉnh xét nghiệm lại,vì ở đó có xét nghiệm Elisa.sau hơn 1 ngày chờ đợi mình được thông báo là âm tính-với trường hợp ko có nguy cơ thì chị ấy thông báo cho mình là âm tính luôn.
    Đấy là chuyện của 1năm trước.
    Gần 1 năm sau,tức là 20-6-2014 ,mình bị tràn khí màng phổi không rõ nguyên nhân,phải đi bệnh viện Bạch Mai điều trị.và ở đây mình lại nhận được 1 giấy chứng nhận khi xét nghiệm HiV KHÔNG XÁC ĐỊNH. Họ dùng 3 phương pháp như sau:
    ECLIA( HIV COMBI)
    ELISA(murex Hiv ag/ab combination)
    Ngưng kết hạt(serodia hiv 1/2 mix)

Kết quả không xác đinh và hẹn 2 tuần sau kiểm tra lại .
    Từ ngày đó đến giờ mình vẫn chưa có dũng khí đi kiểm tra lại.tình trạng stress ngày xàng nặng,mình còn trẻ,mình là con 1-thật sự là mình rất sợ hãi.
    Mọi người,đặc biệt là anh tuấn mecsedec và anh sống chung với hiv có thể giải thích giúp em vài điều dc không ạ?
    Tại sao sau khi xét nghiệm 3pp rồi mà kết quả vẫn là không xác định,em tưởng xét nghiệm 3pp rồi thì âm tính hay dương tính phải rõ rồi chứ.
    Tại sao laik hẹn 2 tuần sau xét nghiệm lại???? Sao không xét nghiệm luôn??hay họ nghi ngờ e đang trong thời kì cửa sổ???
    Câu hỏi cuối cùng là cứ cho là dương tính giả,tại sao e lại dương tính giả lâu thế ạ???? Trước nay e vẫn kiểm tra sức khỏe đều đặn,chỉ tới năm ngoái ko hiểu sao lại xét nghiệm ra hiv thôi ạ.
    Mong mọi người,đặc biệt là trông cậy vào anh tuanmecsedec và anh songchungvoi hiv vào giải đáp và cho e lời khuyên ạ.mấy hôm nay e stress kinh khủng lắm rồi ạ.
    Cảm ơn mọi người đã đọc bài dài thế này^^!
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongxanh Xem bài viết
    Chào tất cả các bạn .mình lên diễn đàn viết bài vì thực sự mình stress lắm rồi,gần như cảm thấy suy sụp !
    Mình vốn không có nguy cơ nhiễm hiv gì cả,không hút chích,cũng không quan hệ lăng nhăng.trước nay chỉ quan hệ với 2 người yêu cũ-đều không có nguy cơ gì.mình chỉ vài lần quan hệ với GMD -nhưng đều dùng bcs phòng tránh-nên cũng cảm thấy không có nguy cơ gì cả.
    Thời điểm này 1 năm trước,mình có đi khám sức khỏe, kết quả test nhanh cho hiv dương tính.sau đó mình có nhờ người quen bên trung tâm phòng chống aids của tỉnh xét nghiệm lại,vì ở đó có xét nghiệm Elisa.sau hơn 1 ngày chờ đợi mình được thông báo là âm tính-với trường hợp ko có nguy cơ thì chị ấy thông báo cho mình là âm tính luôn.
    Đấy là chuyện của 1năm trước.
    Gần 1 năm sau,tức là 20-6-2014 ,mình bị tràn khí màng phổi không rõ nguyên nhân,phải đi bệnh viện Bạch Mai điều trị.và ở đây mình lại nhận được 1 giấy chứng nhận khi xét nghiệm HiV KHÔNG XÁC ĐỊNH. Họ dùng 3 phương pháp như sau:
    ECLIA( HIV COMBI)
    ELISA(murex Hiv ag/ab combination)
    Ngưng kết hạt(serodia hiv 1/2 mix)

Kết quả không xác đinh và hẹn 2 tuần sau kiểm tra lại .
    Từ ngày đó đến giờ mình vẫn chưa có dũng khí đi kiểm tra lại.tình trạng stress ngày xàng nặng,mình còn trẻ,mình là con 1-thật sự là mình rất sợ hãi.
    Mọi người,đặc biệt là anh tuấn mecsedec và anh sống chung với hiv có thể giải thích giúp em vài điều dc không ạ?
    Tại sao sau khi xét nghiệm 3pp rồi mà kết quả vẫn là không xác định,em tưởng xét nghiệm 3pp rồi thì âm tính hay dương tính phải rõ rồi chứ.
    Tại sao laik hẹn 2 tuần sau xét nghiệm lại???? Sao không xét nghiệm luôn??hay họ nghi ngờ e đang trong thời kì cửa sổ???
    Câu hỏi cuối cùng là cứ cho là dương tính giả,tại sao e lại dương tính giả lâu thế ạ???? Trước nay e vẫn kiểm tra sức khỏe đều đặn,chỉ tới năm ngoái ko hiểu sao lại xét nghiệm ra hiv thôi ạ.
    Mong mọi người,đặc biệt là trông cậy vào anh tuanmecsedec và anh songchungvoi hiv vào giải đáp và cho e lời khuyên ạ.mấy hôm nay e stress kinh khủng lắm rồi ạ.
    Cảm ơn mọi người đã đọc bài dài thế này^^!
    Gần 1 năm sau,tức là 20-6-2014 ,mình bị tràn khí màng phổi không rõ nguyên nhân => Chuyện này k có gì lạ, bởi bệnh là bệnh, bệnh k chừa ai, tràng dịch màng phổi hay lao phổi... thì bất kỳ người nào cũng có nguy cơ nhiễm bệnh này.
    Trước đó 1 năm bạn XN AT, còn bây giờ bạn XN cho KQ k xác định thì cũng có nhiều nguyên nhân.
    Các bịnh dễ cho xn DT giả:
    1. Viêm khớp mãn tính
    2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
    11. Tiêm globulin gamma
    12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng
    Khi bạn có KQ k xác định thì bạn phải XN lại = 3 PP Eliza
    Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
    1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
    2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=>
    GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%.

CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
    3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
    3.1. Kết quả xét nghiệm với
    sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1
    +), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1
    +, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1
    +, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
    b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
    b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
    + Kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
    +, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    +, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
    - Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
    - Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
    - Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
    3.4.
    Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

hyvongxanh (11-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Em cảm ơn anh rất nhiều ạ :)
    Anh ơi như vậy là kết quả không xác định của e nó có khả năng rất cao là âm tính phải không anh.E chỉ cẩn đi xn lại, kết quả không xác định 1 lần nữa là có thể coi là âm tính rồi phải không ạ.
    Có điều em hơi thắc mắc là 3 mẫu sinh phẩm e xét nghiệm và 3 mẫu sinh phẩm a nói hình như hơi khác nhau 1 chút ạ @@!
    Khi bạn có KQ k xác định thì bạn phải XN lại = 3 PP Eliza
    anh ơi em tưởng em xét nghiệm bằng 3 phương pháp eliza rồi ạ @@! e xét nghiệm ở bạch mai mà,lần đầu khi em vào viện điều trị có lấy máu để xét nghiệm 1 lần,thì lần này chắc là test nhanh cho ra dương tính rồi.sau rồi e được trả kết quả không xác định kia thì chắc là cũng là 3pp ELIZA chứ ạ,hay là không tính ạ ??? hay là lần tới e đi xét nghiệm lại thì mới là 3pp ELIZA ạ???
    Ngoài ra còn cái phương pháp nào chính xác 100 % không hả anh??? để lần tới e đi hà nội xét nghiệm lại thì em làm cả thể.
    Thật sự là em hãi lắm anh ạ,ngồi đánh máy thế này mà chân nó cứ rủn ra . chỉ khi nào e làm việc khác mà quên đi mới bớt sợ anh ạ

Cảm ơn
    2,578
    Em cảm ơn anh rất nhiều ạ :)
    Anh ơi như vậy là kết quả không xác định của e nó có khả năng rất cao là âm tính phải không anh.E chỉ cẩn đi xn lại, kết quả không xác định 1 lần nữa là có thể coi là âm tính rồi phải không ạ.
    Có điều em hơi thắc mắc là 3 mẫu sinh phẩm e xét nghiệm và 3 mẫu sinh phẩm a nói hình như hơi khác nhau 1 chút ạ @@!
    anh ơi em tưởng em xét nghiệm bằng 3 phương pháp eliza rồi ạ @@! e xét nghiệm ở bạch mai mà,lần đầu khi em vào viện điều trị có lấy máu để xét nghiệm 1 lần,thì lần này chắc là test nhanh cho ra dương tính rồi.sau rồi e được trả kết quả không xác định kia thì chắc là cũng là 3pp ELIZA chứ ạ,hay là không tính ạ ??? hay là lần tới e đi xét nghiệm lại thì mới là 3pp ELIZA ạ???
    Ngoài ra còn cái phương pháp nào chính xác 100 % không hả anh??? để lần tới e đi hà nội xét nghiệm lại thì em làm cả thể.
    Thật sự là em hãi lắm anh ạ,ngồi đánh máy thế này mà chân nó cứ rủn ra . chỉ khi nào e làm việc khác mà quên đi mới bớt sợ anh ạ
    + Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    +, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
    - Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
    - Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
    - Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
    3.4.
    Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

hyvongxanh (11-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    + Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.4.
    Phần này thì em hiểu rồi ạ .
    ý em là 3 phương pháp mà e làm : ECLIA,Elisa với ngưng kết hạt có được tính là 3 sinh phẩm như anh nêu trên không ạ????? vì 3 sinh phẩm a nêu ra khác mà.

Cảm ơn
    2,578
    Phần này thì em hiểu rồi ạ .
    ý em là 3 phương pháp mà e làm : ECLIA,Elisa với ngưng kết hạt có được tính là 3 sinh phẩm như anh nêu trên không ạ????? vì 3 sinh phẩm a nêu ra khác mà.
    Khác thì cũng là nó. Vì nguyên lý XN 3 PP Eliza là dùng 2 sinh phẩm Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể và 1 sinh phẩm Ab tìm kháng thể

9. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

hyvongxanh (11-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Ra thế,e cảm ơn anh ạ.cũng đỡ lo được nhiều.chứ cứ stress tnay khéo e không bị hiv lại bị tim mạch mất.hihi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Huhu,các anh ơi.có lẽ e sắp gia nhập cộng đồng hiv rồi ạ.
    Hôm nay là ngày trả kết quả của em từ bệnh viện nhiệt đới.e ở xa không thể nhận kết quả được.trong khi em nhân viên ở đó có hẹn là sẽ trả kết quả qua điện thoại hoặc mail cho em.vừa rồi e ấy có gọi điện thông báo e phải gặp trực tiếp bác sĩ để nhận kết quả và được tư vấn.
    Như vậy là em dương tính rồi phải không???hay có khi nào kết quả không xác định e cũng phải gặp bác sĩ ạ???
    Mong các ạn trả lời sớm giúp em,e đang lo sợ và stress quá ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Huhu,các anh ơi.có lẽ e sắp gia nhập cộng đồng hiv rồi ạ.
    Hôm nay là ngày trả kết quả của em từ bệnh viện nhiệt đới.e ở xa không thể nhận kết quả được.trong khi em nhân viên ở đó có hẹn là sẽ trả kết quả qua điện thoại hoặc mail cho em.vừa rồi e ấy có gọi điện thông báo e phải gặp trực tiếp bác sĩ để nhận kết quả và được tư vấn.
    Như vậy là em dương tính rồi phải không???hay có khi nào kết quả không xác định e cũng phải gặp bác sĩ ạ???
    Mong các ạn trả lời sớm giúp em,e đang lo sợ và stress quá ạ
    Bình tĩnh đi lấy kết quả đi. Chưa có kết quả trên tay chưa nói lên điều gì.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Haizz,nhà em ở xa.mai mới lấy dc ạ.nhưng với trường hợp không có nguy cơ như của em thì chắc cũng khó mà dương tính được phải không ạ.chỉ là thời gian chờ đợi này đáng sợ quá,khi mà họ nói e phải nhận kết quả trực tiếp.chắc không xác định cũng phải gặp trực tiếp phải không chị Hà

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Haizz,nhà em ở xa.mai mới lấy dc ạ.nhưng với trường hợp không có nguy cơ như của em thì chắc cũng khó mà dương tính được phải không ạ.chỉ là thời gian chờ đợi này đáng sợ quá,khi mà họ nói e phải nhận kết quả trực tiếp.chắc không xác định cũng phải gặp trực tiếp phải không chị Hà
    Kết quả như nào thì chỉ bạn là người rõ nhất. Nếu chắc chắn mình không có nguy cơ thì cứ tự tin chờ kết quả thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Dạ,đúng là e cảm giác mình không có nguy cơ gì thật.hơn nữa lại 2 lần e xét nghiệm ra không xác định nê cũng đỡ lo ạ.có điều vẫn sợ hãi lắm ^^!e là con một trong 1 gia đình mà bố em rất gia trưởng.e vẫn chưa dám nói vowid mẹ vì sợ mẹ lo.bố thì ko dám nói rồi.nếu e dính thì....e vốn đã gây nhiều thất vọng cho bố em.có lẽ bố em sẽ lấy vợ 2 để tìm con nối dõi.nhà em tan nát mất

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    xác định ko có nguy cơ thì cứ tự tin lên bạn ạ :) Hiv ko dễ lây tới mức "tau bay vạ gió" vậy đâu :) Trừ khi bạn thật sự có nguy cơ nhưng ko nhớ hoặc ko muốn chia sẻ :) Chúc bạn âm tính :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Haizz,kể ra cũng khó nói.bạn gái cũ e thì e cũng không quản được thaatjj @@! Chỉ là cũng ngoan,học hành đàng hoàng,trước e cũng yêu 1 người thôi-có quan hệ ạ.chả biết dao nữa,e thật sự lo quá

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    HIV đâu tự sinh ra trong cơ thể bạn. Nếu bạn chắc chắn ko có nguy cơ thì lo gì đi lấy kết quả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Huhu,năm ngoái e test nhanh ở nhà ra dương tính-xong rồi test ở ttpc hiv của tỉnh thì test nhanh vẫn ra dương tính,mà elisa thì ra âm tính.
    Bác sĩ hỏi e không có nguy cơ nên bảo là âm tính dc rồi về đi.ko phải xn lại.
    Nhưng chị đọc trên kia thấy đấy,e test 3pp ở bạch mai ra không xác định,test ở nhiệt đới thì nó tnay.e lo lắm.ko hiểu bị sao nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mình thấy trong bài bạn có đề cập đến quan hệ đến 2 người yêu cũ , vậy bạn có dùng bao ko ? và co chắc chắn về tình trạng sức khỏe của họ ko ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Ko dùng bao anh ạ@@! Nhưng mà e nghĩ cái xác suất họ lây cho e ít lắm ^^! Hơn nữa e chia tay hơn 1 năm rồi,nếu dính chắc phải ra dương tính luôn rồi chứ nhỉ.ko xác định 2 lần rồi.mà vẫn sợ,vì test nhanh nó cứ dương tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    E còn 1 nguy cơ khoảng tháng 10 năm ngoái,1 bé gái 18 tuổi mới đi học chuyên nghiệp.ko chắc về tình trạng sức khỏe e nó lắm.nhưng e nghĩ nếu bị lây từ e nó thì xn chẳng có lí do gì để ra không xác định cả.còn ngoài ra thì e ko có nguy cơ nào nữa đâu ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    E thấy như trường hợp chị bignose trên ddd mình ấy,chị ấy còn trong thời kỳ cửa sổ nên mới có kết quả không xác định-chứ em thì.....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này