Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 98

Chủ đề: anh chị giúp em với...kết quả xn đau đâù quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Anh chị ui, 99.99% e đã bị hiv rồi, hôm nay e xét nghiệm ở trung tâm y tế dự phòng đã có kết quả, kết quả tiếp tục không xác định hẹn em một tuần lên lấy kết quả. Giờ nghe xong, e tin mình đã bị 99.99% hiv rôì, tự nhiên hnay thấy nhẹ nhàng sau chuỗi ngày căng thẳn, thà trắng đen rõ ràng chứ up up mở mở mệt chết
    Thứ 2 tuần sau có kq e sẽ thông báo a chị
    E đã xét nội dung chat và ng gần đây nhất k phải là ng bạn hiv của e, e quan hệ vs ng bạn bị hiv cách đây gần 4 tháng, và một ng nữa cách đây 1 tháng 10 ngày cũng k dùng bao.
    Cái này là có sức chơi có sức chịu nek... may mắn cho e là ng yêu em (đồng giới) vẫn bên cạnh động viên e từng ngày, e và cậu ấy sẽ yêu trong sáng k động phòng

2. Những thành viên đã cảm ơn retrai cho bài viết này:

sakaiyuisai (28-07-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi retrai Xem bài viết
    Anh chị ui, 99.99% e đã bị hiv rồi, hôm nay e xét nghiệm ở trung tâm y tế dự phòng đã có kết quả, kết quả tiếp tục không xác định hẹn em một tuần lên lấy kết quả. Giờ nghe xong, e tin mình đã bị 99.99% hiv rôì, tự nhiên hnay thấy nhẹ nhàng sau chuỗi ngày căng thẳn, thà trắng đen rõ ràng chứ up up mở mở mệt chết
    E đã xét nội dung chat và ng gần đây nhất k phải là ng bạn hiv của e, e quan hệ vs ng bạn bị hiv cách đây gần 4 tháng, và một ng nữa cách đây 1 tháng 10 ngày cũng k dùng bao.
    Cái này là có sức chơi có sức chịu nek... may mắn cho e là ng yêu em (đồng giới) vẫn bên cạnh động viên e từng ngày, e và cậu ấy sẽ yêu trong sáng k động phòng
    Đây chính là PP khẳng định một người nhiễm HIV hay k
    Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
    1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
    2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=>
    GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%.

CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
    3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
    3.1. Kết quả xét nghiệm với
    sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1
    +), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1
    +, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1
    +, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
    b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
    b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
    + Kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
    +, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    +, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
    - Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
    - Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
    - Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
    3.4.
    Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Mình thán phục nghị lực của bạn đấy. Tuy nhiên như anh Hiếu nói thì 3 lần không xác định thì KL âm tính và bạn chờ kết quả của Paster nữa mới trắng đen được.
    Rất mừng vì bạn có người cùng chia sẻ. Tối qua mình nói sự thật với vợ và vợ mình bảo không bao giờ tha thứ cho mình ! Ba ngày nay mình chẳng ăn ngủ gì được. Hu

Thành Viên Chính Thức sakaiyuisai's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Vậy nếu có bị H thì cũng là do lần QHTD không an toàn cách đây 1 tháng 10 ngày

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi sakaiyuisai Xem bài viết
    Vậy nếu có bị H thì cũng là do lần QHTD không an toàn cách đây 1 tháng 10 ngày
    Cảm ơn bạn đã nhận ra vấn đề, sory vì songchung k để ý phần nguy cơ cuối
    Gửi bởi retrai
    và một ng nữa cách đây 1 tháng 10 ngày cũng k dùng bao => Thì chuyện DT hay k đâu thể trách ai????

Cảm ơn
    25
    27/3 e có qhe đồng giới k xài bcs, sau này e bjk bạn đó bị hiv
    15/7 e xét nghiệm ở trung tâm y tế dự phòng phú nhuận kết quả âm tính
    Chưa an tâm 16/7 e ra pasteur xét nghiệm, 21/7 có kết quả và kết quả là 'không xác định', bác sĩ i
    Mời e vào phòng tư vấn nói có thể e ở thời kì cửa sổ hẹn em 14 ngày ra xét nghiệm lại
    Em lo quá có phải trong máu e đang xuất hiện kháng thể hiv huhu
    Giờ e nôn tới 14 ngày quá, chờ đợi khó chịu, a chị tư vấn giúpui
    15/7 bạn đi Xét nghiệm vậy là sau 27 ngày có nguy cơ gần nhất đúng không?
    Hôm đó bạn xét nghiệm bằng phương pháp gì ạ?
    16/7 bạn xét nghiệm bằng phương pháp gì ạ?

Cảm ơn
    25
    Bạn ơi. Và người bạn QHTD gần đây nhất có bị HIV hay không? Bạn có biết hay không ạ?

Cảm ơn
    2,578
    15/7 bạn đi Xét nghiệm vậy là sau 27 ngày có nguy cơ gần nhất đúng không?
    Hôm đó bạn xét nghiệm bằng phương pháp gì ạ?
    16/7 bạn xét nghiệm bằng phương pháp gì ạ?
    Nguy cơ trước là an toàn, do cái nguy cơ cuối QHTD k an toàn k an toàn 6 tuần thì TTYTDP test nhanh HIV 1/2 Ab
    Gửi bởi retrai
    hôm nay e xét nghiệm ở trung tâm y tế dự phòng đã có kết quả, kết quả tiếp tục không xác định => test HIV 1/2 Ab

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Cái nguy cơ to nhất là ngày 27/3 kia . qhtd không bao với nch , vậy người thứ 2 theo bạn có phải là nch không . dù sao mình vẫn cầu mong bạn AT . hãy cố lên nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    @Anh Hiếu: Theo như em hiểu, nguy cơ gần nhất là 1 tháng 10 ngày -----> Test nhanh CHƯA thể phát hiện được và Âm Tính kia là không chính xác.

Ngược lại, Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi, có thể đã phản ứng :).

Dù sao cũng chúc bạn âm tính, luôn giữ hy vọng, dù chuyện gì xảy ra các anh chị ở đây sẽ luôn bên bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Thì ng cách đây 4 tháng chắc ăn bị HIV, e qhe không bị lây, người cách đây 1thang 10 ngày lại bị....nếu thật sự bị ng gần nhất lây thì e cũng mỉm cười vì ----> quá xui hehe
    Chắc ông trời không muốn e bị shock nên cứ đi đâu ũng k xác định cho e chuẩn bị tâm lý trước

3 lần không xác định nếu cùng ở viện paster kết luận ----> em không bị hiv mới đúng
    Cái này em chạy tùm lum chổ mà, paster không xác định, hẹn 14 ngày, chưa đủ 14 ngày e đã chạy ra hòa hảo cũng k xác định, rôì bên tt y tế dự phòng q10 cũng k xác đinh
    E thấy tâm lý bác sĩ ở hòa hảo và tt y tế tư vấn cho e là bjk máu có phản ứng rồi, kq k xác định là do ở 2 nơi này k có quền xác định dương tính mà phải chờ kiểm nghiệm lại thôi.
    E k bị suy suụp, tâm lý e vững là do e nghe người ta nói bệnh hiv dễ chết vì suy sụp tinh thần nên e vui vẻ và quên nó đi để ống lâu môột tí, với lại e theo đạo phật nên cũng koi nhẹ sống chết , vô thường thôi.. e có chút buồn vì k trọn vẹn với ng mình yêu cũng chính vì ng e yêu e mơí đi ét nghiêmxét nghiệm, và lo cho ba mẹ ở quê bị dị nghị vì ở quê còn bảo thủ
    Nên giờ nếu bị e phải cố gắng sống, để chết sau ba mẹ, e k muốn ba mẹ e bjk e bị thế này :(

Cảm ơn
    25
    Thì ng cách đây 4 tháng chắc ăn bị HIV, e qhe không bị lây, người cách đây 1thang 10 ngày lại bị....nếu thật sự bị ng gần nhất lây thì e cũng mỉm cười vì ----> quá xui hehe
    Chắc ông trời không muốn e bị shock nên cứ đi đâu ũng k xác định cho e chuẩn bị tâm lý trước

3 lần không xác định nếu cùng ở viện paster kết luận ----> em không bị hiv mới đúng
    Cái này em chạy tùm lum chổ mà, paster không xác định, hẹn 14 ngày, chưa đủ 14 ngày e đã chạy ra hòa hảo cũng k xác định, rôì bên tt y tế dự phòng q10 cũng k xác đinh
    E thấy tâm lý bác sĩ ở hòa hảo và tt y tế tư vấn cho e là bjk máu có phản ứng rồi, kq k xác định là do ở 2 nơi này k có quền xác định dương tính mà phải chờ kiểm nghiệm lại thôi.
    E k bị suy suụp, tâm lý e vững là do e nghe người ta nói bệnh hiv dễ chết vì suy sụp tinh thần nên e vui vẻ và quên nó đi để ống lâu môột tí, với lại e theo đạo phật nên cũng koi nhẹ sống chết , vô thường thôi.. e có chút buồn vì k trọn vẹn với ng mình yêu cũng chính vì ng e yêu e mơí đi ét nghiêmxét nghiệm, và lo cho ba mẹ ở quê bị dị nghị vì ở quê còn bảo thủ
    Nên giờ nếu bị e phải cố gắng sống, để chết sau ba mẹ, e k muốn ba mẹ e bjk e bị thế này :(
    Cố gắng lên bạn. Sống chết có số rồi.
    Nhưng bạn ơi. Vì sao bạn lại bị Viêm gan B?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cố gắng lên bạn. Sống chết có số rồi.
    Nhưng bạn ơi. Vì sao bạn lại bị Viêm gan B?
    Cái này thì e k bjk, chắc bị từ nhỏ hay sao á, mà lưng e từ năm 12 đã nôỗi đầy mụn rồi đê lại thâm hết lớp này lớp khác k hết mụn đc, thời sinh viên e hiến máu nhân đạo mới bjk viêm gan b, mấy năm sau e có xn viêm gan b cũng bị em chỉ bjk vâỵ thôi :)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    KQ của bạn có thể là do viêm gan B khiến cho không xác định được hoặc là do cái nguy cơ 1 tháng 10 ngày kia :). Vững tâm lên bạn nhé :)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    24
    Kiến thức ko nhiều nhưg mình nghĩ bạn phải đợi kq của 3pp bởi vì nếu như 1 tháng 10 ngày thì chắc a k thể test nhah mà có pư đc đâu , em nghĩ anh nên đợi kq 3pp e cầu chúc a âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cám ơn các a chị đã quan tâm chia sẽ... thời gian qua e đã chuẩn bị khá vững tâm lý đón nhận kq rùi, nên k có gì sợ hết
    Nói thật e đi xn nhiù chổ, nhìu phương pháp. Chổ nào cũng k xác định thì cơ hội e bị là 99.9% rồi
    K hy vọng j nhìu, nếu có thì hy vọng vào thế giới cóthuôốc trị hiv còn cao hơn, vớiy hoọc bây giờ trong 10 năm tới hy vọng costhuoc trị hiv lên đến 30%...trong khi hy vọng e k bị hiv chỉ 0.1% hehe

18. Những thành viên đã cảm ơn retrai cho bài viết này:

sakaiyuisai (29-07-2014)

Cảm ơn
    25
    Cám ơn các a chị đã quan tâm chia sẽ... thời gian qua e đã chuẩn bị khá vững tâm lý đón nhận kq rùi, nên k có gì sợ hết
    Nói thật e đi xn nhiù chổ, nhìu phương pháp. Chổ nào cũng k xác định thì cơ hội e bị là 99.9% rồi
    K hy vọng j nhìu, nếu có thì hy vọng vào thế giới cóthuôốc trị hiv còn cao hơn, vớiy hoọc bây giờ trong 10 năm tới hy vọng costhuoc trị hiv lên đến 30%...trong khi hy vọng e k bị hiv chỉ 0.1% hehe
    Hồm nào về thông báo kết quả nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    cố gắng lên bạn à

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Hàng ngày vào xem chia sẽ topic của bạn mình lại thấy tâm lý bạn vững vàng hơn . mình thán phục bạn đấy . dù có chuyện gì xảy ra bạn cứ lạc quan thế này nhé . mình vẫn hy vọng bạn AT

Cảm ơn
    25
    Bác retrai đã đi XN bằng 3 phương pháp chưa thế

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này