Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 35

Chủ đề: Địa điểm xn hiv uy tín ở TP.HCM

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100

Địa điểm xn hiv uy tín ở TP.HCM

Em có hành vi khác với mọi người trong diễn đàn " em bị GMD dùng nước bọt thoa lên đầu DV để quay tay, không biết răng miệng GMD như thế nào, chỉ biết cô ta đã bị H, lỗ sáo của em sau khi quay tay về thấy nó bị bóng nước xung quanh ( có lẽ vì GMD xoa mạnh vào đó quá nên vậy, mà xoa mạnh vào đó thật(cảm nhận dc)), cái khác nhất nữa là em bị viêm niệu đạo lỗ sáo thướng hay bị ngứa, sau vụ quay tay đó bi h nó càng ngứa thường xuyên hơn và bây giờ cảm giác không còn thoải mái ở xung quanh DV như trước, cái em sợ nhất là em bị viêm niệu đạo và thường ngứa ngay lỗ sáo như vậy có làm tăng khả năng lây H không? vì bình thường thì hành vi trên không có nguy cơ với H nhưng em lại khác chỗ đó đó." thời gian qua em cũng hok còn lo lắng nữa, hôm nay đã đc 27 ngày rồi, nhưng cách đây 7 ngày thì em phát hiện hạch lớn ở cổ ( 4 cái ở cằm và 2 cái ở 2 bên cổ to gần bằng ngón út) di chuyển dc, không đau và khi gập cằm xuống mới cảm nhận dc, tới bi giờ vẫn còn. Em lại suy nghĩ, tự nhiên sợ đi xn, cũng không biết nên làm gì nữa. Tuần sau em thi học kỳ cuối rồi nhưng em rất lo, nhỡ có gì thì em chết chắc. Hok biết em nên đợi thi xong rồi đi hay là đủ 28 ngày đi? Mog anh chị cho em ý kiến. VỚi hướng dẫn em chỗ xn luôn, tại em thấy trên diễn đàn có nhiều bạn nói xn hiv mọi người nhòm ngó kỳ lắm nên em cũng sợ!
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi noisohaicuatoi-hiv Xem bài viết
    Em có hành vi khác với mọi người trong diễn đàn " em bị GMD dùng nước bọt thoa lên đầu DV để quay tay, không biết răng miệng GMD như thế nào, chỉ biết cô ta đã bị H, lỗ sáo của em sau khi quay tay về thấy nó bị bóng nước xung quanh ( có lẽ vì GMD xoa mạnh vào đó quá nên vậy, mà xoa mạnh vào đó thật(cảm nhận dc)), cái khác nhất nữa là em bị viêm niệu đạo lỗ sáo thướng hay bị ngứa, sau vụ quay tay đó bi h nó càng ngứa thường xuyên hơn và bây giờ cảm giác không còn thoải mái ở xung quanh DV như trước, cái em sợ nhất là em bị viêm niệu đạo và thường ngứa ngay lỗ sáo như vậy có làm tăng khả năng lây H không? vì bình thường thì hành vi trên không có nguy cơ với H nhưng em lại khác chỗ đó đó." thời gian qua em cũng hok còn lo lắng nữa, hôm nay đã đc 27 ngày rồi, nhưng cách đây 7 ngày thì em phát hiện hạch lớn ở cổ ( 4 cái ở cằm và 2 cái ở 2 bên cổ to gần bằng ngón út) di chuyển dc, không đau và khi gập cằm xuống mới cảm nhận dc, tới bi giờ vẫn còn. Em lại suy nghĩ, tự nhiên sợ đi xn, cũng không biết nên làm gì nữa. Tuần sau em thi học kỳ cuối rồi nhưng em rất lo, nhỡ có gì thì em chết chắc. Hok biết em nên đợi thi xong rồi đi hay là đủ 28 ngày đi? Mog anh chị cho em ý kiến. VỚi hướng dẫn em chỗ xn luôn, tại em thấy trên diễn đàn có nhiều bạn nói xn hiv mọi người nhòm ngó kỳ lắm nên em cũng sợ!
    XN Combo Ag/Ab Hòa Hảo
    Đầu tiên bạn đi vào cổng chính của BV Hoà Hảo, dưới góc cầu thang sẽ có cái phòng nhỏ nhỏ phát phiếu ĐĂNG KÝ (Vô nhìn là thấy liền). Sau khi nhận phiếu xong bạn sẽ Điền họ tên, năm sinh số điện thoại, địa chỉ nhà (Có thể khai tên giả), cuối cùng ở dưới bạn ghi Xét nghiệm HIV. Sau khi ghi xong bạn đưa y tá phát phiếu đó và Y tá sẽ ghi Khám Khoa Nội Nhiễm (Nếu biết rồi bạn tự ghi cũng được cho nhanh:))

+ Trường hợp bạn vào phong khám NỘI NHIỄM (Làm việc từ 7h đến 13h)

Sau khi ghi phiếu bạn cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng sau đó bạn đem lên lầu 3 nhìn bảng hướng dẫn sẽ thấy Khoa Nội nhiễm, nộp giấy vô.

+ Trường hợp bạn vô phòng bác sỹ khám tổng quát (làm việc từ 4h đến 19h), phải bắt số thứ tự

Sau khi ghi phiếu bạn cũng cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng. sau đó bàn nhìn đối diện sẽ có phòng nhỏ ban lại đó đưa phiếu màu vàng cho y tá và Y tá sẽ đưa bạn số thứ tự và đến đúng phòng khám ghi trong giấy (Y tá chỗ này hơi láo), đợi tới số mình vô nói với BS xn HIV combo

Sau khi gặp bác sỹ xong bạn đem tờ giấy xuống tần trệt hỏi phòng xét nghiệm nhanh, vô đó đóng 200K nếu lúc nảy bạn vô phòng khám Tổng quát hoặc đóng 230K nếu bạn chọn lên khoa nội nhiễm lúc nảy.

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

noisohaicuatoi-hiv (15-04-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Cảm ơn anh, nhưng em sợ sợ sao ak anh! Em có cần xn ngay hay đợi thi xong đã xn anh?

Cảm ơn
    2,578
    Cảm ơn anh, nhưng em sợ sợ sao ak anh! Em có cần xn ngay hay đợi thi xong đã xn anh?
    Em hỏi lại chính mình cần cái gì thì làm theo cái mình cần. Ok???

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Anh cho em lời khuyên và quyết định giúp em dc không? em cũng phân vân lắm, nghĩ là mình hok sao nhưng vẫn chưa chắc chắn nên cứ lăn tăn

Cảm ơn
    2,578
    Anh cho em lời khuyên và quyết định giúp em dc không? em cũng phân vân lắm, nghĩ là mình hok sao nhưng vẫn chưa chắc chắn nên cứ lăn tăn
    Lời chia sẻ của BQT thì rất nhiều rùi chứ k phải một lần, cái em cần là cái gì thì đi tìm cái mình cân

9. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    12
    a hiếu nói đúng đó bạn . hoặc bạn có thể xn ở viện paster tphcm cũng được . ở đó thì bạn chỉ cần điền đầy đủ thông tin phiếu yc xét nghiệm ở quầy hướng dẫn rồi nộp phiếu đợi đóng tiền xn . xong vào phòng lấy máu rồi về. 3 ngày saU lên lấy kq thôi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Lời chia sẻ của BQT thì rất nhiều rùi chứ k phải một lần, cái em cần là cái gì thì đi tìm cái mình cân
    Hehe! em hỏi vậy để anh cho em thêm niềm tin để đi xn mà.

Cảm ơn
    2,578
    Hehe! em hỏi vậy để anh cho em thêm niềm tin để đi xn mà.
    hehehe Con cá He

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    hehehe Con cá He
    Anh cười em wai, em đâu như anh đâu mà hok sợ, không lo, giờ em còn hok dám đi xn, anh hok cho em chút động viên nào còn cười em! hix

Thành Viên Mới Blind Willow's Avatar
    Cảm ơn
    1
    Thôi mình chúc bạn may mắn. Can đảm lên nhé!

15. Những thành viên đã cảm ơn Blind Willow cho bài viết này:

noisohaicuatoi-hiv (18-04-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Anh cho em hỏi thứ 7, chủ nhật bệnh viện Hòa Hảo có xn hiv không ạ? Và em bị hành sốt 2 tuần nay ( muốn sốt mà không sốt) đến giờ vẫn còn thì xn có ảnh hưởng tới kết quả không ạ?

Cảm ơn
    2,578
    Anh cho em hỏi thứ 7, chủ nhật bệnh viện Hòa Hảo có xn hiv không ạ? Và em bị hành sốt 2 tuần nay ( muốn sốt mà không sốt) đến giờ vẫn còn thì xn có ảnh hưởng tới kết quả không ạ?
    Phòng xét nghiệm MEDIC

Giờ Làm Việc

• Xét nghiệm MEDIC nằm trong Trung Tâm Y Khoa Medic 254 Hoà Hảo-Quận 10-TP.HCM mở cửa liên tục từ 4 giờ sáng đến 19 giờ tối không nghỉ trưa.
    • Riêng ngày Chủ nhật –ngày Lễ chỉ làm việc buổi sáng ( 4 giờ đến 12 giờ )
    • Ðiện thoại: 84-8-9270284

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Phòng xét nghiệm MEDIC

Giờ Làm Việc

• Xét nghiệm MEDIC nằm trong Trung Tâm Y Khoa Medic 254 Hoà Hảo-Quận 10-TP.HCM mở cửa liên tục từ 4 giờ sáng đến 19 giờ tối không nghỉ trưa.
    • Riêng ngày Chủ nhật –ngày Lễ chỉ làm việc buổi sáng ( 4 giờ đến 12 giờ )
    • Ðiện thoại: 84-8-9270284
    Anh cho em hỏi em bị hành sốt như thế xn có ảnh hưởng tới kết quả không?

Cảm ơn
    2,578
    Anh cho em hỏi em bị hành sốt như thế xn có ảnh hưởng tới kết quả không?
    Sốt là sốt làm sao?? Sốt bao nhiêu độ?? 39 hay 40 độ???

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Sốt là sốt làm sao?? Sốt bao nhiêu độ?? 39 hay 40 độ???
    Em chỉ bị hành sốt thôi anh, nghĩa là nó muốn sốt nhưng không sốt. VÌ mấy lần trước em bị cảm, sau mấy ngày hok uống thuốc thì nó rát buốt ngoài da ở dưới sườn ra tiệm nói Bà bán thuốc tây thì bảo bảo nó hành sốt, rồi cho viên thuốc gì đó và dặn khi nào nó sốt thì uống viên này liền ( viên sủi). Lần này em cũng bj cảm nhưng đỡ rồi còn phần rát buốt ngoài da ngay dưới sườn thì nặng hơn mấy lần trước!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em chỉ bị hành sốt thôi anh, nghĩa là nó muốn sốt nhưng không sốt. VÌ mấy lần trước em bị cảm, sau mấy ngày hok uống thuốc thì nó rát buốt ngoài da ở dưới sườn ra tiệm nói Bà bán thuốc tây thì bảo bảo nó hành sốt, rồi cho viên thuốc gì đó và dặn khi nào nó sốt thì uống viên này liền ( viên sủi). Lần này em cũng bj cảm nhưng đỡ rồi còn phần rát buốt ngoài da ngay dưới sườn thì nặng hơn mấy lần trước!
    Như này đâu fải là sốt. Ko ảnh hưởng gì kq xn, nhớ trước xn 24h ko uống bất cứ loại thuốc kháng sinh nào.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Chiều nay em quyết định đi xn, huhu thấy sợ quá mấy anh ơi!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    100
    Có ai cho em xin thêm niềm tin hok? huhuhu

Cảm ơn
    2,578
    Có ai cho em xin thêm niềm tin hok? huhuhu
    K có nguy cơ thì mạnh dạng đi XN đi

25. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

noisohaicuatoi-hiv (19-04-2014)