Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Cần mọi người tư vần dùm em trường hợp này!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    70

Cần mọi người tư vần dùm em trường hợp này!

Tối hôm kia khoảng 8h, em có đi khám nha sĩ. Khi vô thì đã có người làm trước rồi. Khi người đó làm xong thì em thấy dụng cụ y khoa của phòng khám đó chỉ rửa sơ và bôi cồn nước lau lau rồi trám răng cho em. Riêng cái hút nước bọt thì không làm vệ sinh gi hết dưa vào miệng em luôn. Rồi tối hôm qua em đi khám cũng vậy. mà người tối hôm qua bị viêm lợi. Cho em hỏi 2 trường hợp của em có khả năng lây nhiễm HIV không?Em có cần uống thuốc phơi nhiễm không?Em cám ơn anh chị nhìu. Mong anh chị tư vấn gấp để em còn kịp thời gian.!
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi kennus Xem bài viết
    Tối hôm kia khoảng 8h, em có đi khám nha sĩ. Khi vô thì đã có người làm trước rồi. Khi người đó làm xong thì em thấy dụng cụ y khoa của phòng khám đó chỉ rửa sơ và bôi cồn nước lau lau rồi trám răng cho em. Riêng cái hút nước bọt thì không làm vệ sinh gi hết dưa vào miệng em luôn. Rồi tối hôm qua em đi khám cũng vậy. mà người tối hôm qua bị viêm lợi. Cho em hỏi 2 trường hợp của em có khả năng lây nhiễm HIV không?Em có cần uống thuốc phơi nhiễm không?Em cám ơn anh chị nhìu. Mong anh chị tư vấn gấp để em còn kịp thời gian.!
    Nước bọt là môi trường kiềm enzym làm bất hoạt virus nên dụng cụ hút nước bọt không có khả năng làm lây nhiễm HIV, bạn không có nguy cơ với HIV nên không cần uống thuốc phơi nhiễm, không cần XN.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

kennus (19-04-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    70
    Cho em hỏi 2 trường hợp khử trùng dụng cụ như vậy đã hết vi khuẩn HIV chưa? nếu người đó chảy máu thì cái dụng cụ hút nước bọt cũng hút luôn mà. Tại em thấy người đó bị viêm lợi và chảy máu. Như vậy có khả năng không ạ? Em cần tư vấn gấp. Sắp hết thời gian rồi a. Em xin cám ơn
    Lần sửa cuối bởi kennus, ngày 19-04-2014 lúc 07:21.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Cho em hỏi 2 trường hợp khử trùng dụng cụ như vậy đã hết vi khuẩn HIV chưa? nếu người đó chảy máu thì cái dụng cụ hút nước bọt cũng hút luôn mà. Tại em thấy người đó bị viêm lợi và chảy máu. Như vậy có khả năng không ạ? Em cần tư vấn gấp. Sắp hết thời gian rồi a. Em xin cám ơn
    Ko có con virus nào sống được khi qua cồn diệt khuẩn. Bạn yên tâm ko có nguy cơ trong trường hợp này.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

kennus (19-04-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    BS nha khoa họ cần biết khử trùng thế nào là an toàn, bạn k cần phải lo lắng ngư vậy, có khử trùng là có an toàn

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

kennus (19-04-2014)

Thông tin về chủ đề này