Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 95

Chủ đề: Mấy anh, chị cho em xác nhận lại kiến thức này nha

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18

Mấy anh, chị cho em xác nhận lại kiến thức này nha

Những câu hỏi này nếu có câu nào có ý kì thị thì mấy anh, chị thông cảm cho em nha:

1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều.
    2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ.

Em xin cảm ơn
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi huynhngocvan Xem bài viết
    Những câu hỏi này nếu có câu nào có ý kì thị thì mấy anh, chị thông cảm cho em nha:

1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều.
    2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ.

Em xin cảm ơn
    1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều. => Phải hiểu theo nghĩa nào? 1 máu 3 nước àh? hay 1 giọt máu và một thau nước?? Hay chậu nước rữa vết thương mà nhìn vào chậu đỏ hồng??
    2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ. => lại là Quít bơ có cánh, sao dạo này nhiều người cứ thích quít bơ có cánh nhỉ?? Giới tính nam mà sao thắc mắc băng vệ sinh phụ nữ là sao??

3. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (11-06-2014),noisohaicuatoi-hiv (20-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều. => Phải hiểu theo nghĩa nào? 1 máu 3 nước àh? hay 1 giọt máu và một thau nước?? Hay chậu nước rữa vết thương mà nhìn vào chậu đỏ hồng??
    2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ. => lại là Quít bơ có cánh, sao dạo này nhiều người cứ thích quít bơ có cánh nhỉ?? Giới tính nam mà sao thắc mắc băng vệ sinh phụ nữ là sao??
    Anh đừng nói em như vậy ạ.
    Em là người hay lụm rác, em từng vứt cái đó vài lần rùi. Em thấy có mem kia hỏi về chuyện này thì thấy chị Hà ghi không lây vì máu HIV trong BVS là tế bào chết mà virus HIV không thể kí sinh trên tế bào chết => virus chết và không lây nhiễm được. Em muốn hỏi về cái này để chắc ăn thêm và nếu cần thì em đi xét nghiệm ạ

Còn vụ nước pha với máu để em nói rõ hơn là:
    Em có thằng bạn bị H do bị xui rủi trong cuộc sống, nó bị vết thương chảy máu rửa tay vô ca nước, nước đó có màu hơi đỏ đỏ rùi nó bưng ra ngoài đổ, trong lúc bưng nó có rơi giọt nước trong ca xuống sàn, khoảng 15 phút sao vết thương hở của em trúng vô vết nước đó. Em cũng là người có tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn và nghe anh nói virus HIV không thể sống quá 5 phút khi ra ngoài môi trường cho nên em bớt sợ đi, nhưng thực sự là em vấn muốn được sự xác nhận của mấy anh, chị thì em mới hết sợ được ạ.

Cảm ơn
    2,578
    Anh đừng nói em như vậy ạ.
    Em là người hay lụm rác, em từng vứt cái đó vài lần rùi. Em thấy có mem kia hỏi về chuyện này thì thấy chị Hà ghi không lây vì máu HIV trong BVS là tế bào chết mà virus HIV không thể kí sinh trên tế bào chết => virus chết và không lây nhiễm được. Em muốn hỏi về cái này để chắc ăn thêm và nếu cần thì em đi xét nghiệm ạ

Em có thằng bạn bị H do bị xui rủi trong cuộc sống, nó bị vết thương chảy máu rửa tay vô ca nước, nước đó có màu hơi đỏ đỏ rùi nó bưng ra ngoài đổ, trong lúc bưng nó có rơi giọt nước trong ca xuống sàn, khoảng 15 phút sao vết thương hở của em trúng vô vết nước đó. Em cũng là người có tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn và nghe anh nói virus HIV không thể sống quá 5 phút khi ra ngoài môi trường cho nên em bớt sợ đi, nhưng thực sự là em vấn muốn được sự xác nhận của mấy anh, chị thì em mới hết sợ được ạ.
    Em là người hay lụm rác, em từng vứt cái đó vài lần rùi. Em thấy có mem kia hỏi về chuyện này thì thấy chị Hà ghi không lây vì máu HIV trong BVS là tế bào chết mà virus HIV không thể kí sinh trên tế bào chết => virus chết và không lây nhiễm được. Em muốn hỏi về cái này để chắc ăn thêm và nếu cần thì em đi xét nghiệm ạ => Bạn lụm hay cầm cái băng đó k có nguy cơ, bạn lụm quăn chứ có bỏ vô cái bạn hay nhai mỗi ngày đâu thì mắc mới gì sợ nhiễm HIV????
    Em có thằng bạn bị H do bị xui rủi trong cuộc sống, nó bị vết thương chảy máu rửa tay vô ca nước, nước đó có màu hơi đỏ đỏ rùi nó bưng ra ngoài đổ, trong lúc bưng nó có rơi giọt nước trong ca xuống sàn, khoảng 15 phút sao vết thương hở của em trúng vô vết nước đó. Em cũng là người có tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn và nghe anh nói virus HIV không thể sống quá 5 phút khi ra ngoài môi trường cho nên em bớt sợ đi, nhưng thực sự là em vấn muốn được sự xác nhận của mấy anh, chị thì em mới hết sợ được ạ. => Cái này mới lạ àh?? giọt nước rơi xuống sàn nhà mà, bạn đi bạn dậm hay bạn cây cũng đây có ảnh hưởng gì HIV với cái vết thương bạn, khi nào cầm ca nước đó hất vào mắt bạn may ra mới có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Cái vụ BVS em nhớ nhớ là từng vứt một cái BVS có chút ít máu tràn ra ngoài, tay em có trúng vết máu ấy nhưng ít thui ạ. Khoảng 1 phút sao em có lấy tay đó tiếp xúc với vết thương hở của em. Em sợ bị nhiễm đó mà. Nếu máu đó mà có HIV là em chết quá.

Cái vụ nước pha loãng với máu: Anh Hiếu ơi em quên nói rằng vết thương hở của em nằm dưới lòng bàn chân ạ. Nhưng khoảng 10 - 15 phút sao em mới dâm vô giọt nước pha với máu. Nước đó có màu hơi đỏ đỏ nha anh

Cảm ơn
    2,578
    Cái vụ BVS em nhớ nhớ là từng vứt một cái BVS có chút ít máu tràn ra ngoài, tay em có trúng vết máu ấy nhưng ít thui ạ. Khoảng 1 phút sao em có lấy tay đó tiếp xúc với vết thương hở của em. Em sợ bị nhiễm đó mà. Nếu máu đó mà có HIV là em chết quá.

Cái vụ nước pha loãng với máu: Anh Hiếu ơi em quên nói rằng vết thương hở của em nằm dưới lòng bàn chân ạ. Nhưng khoảng 10 - 15 phút sao em mới dâm vô giọt nước pha với máu. Nước đó có màu hơi đỏ đỏ nha anh
    K có nguy cơ, Vết thương hở là vết thương đang chảy máu mới gọi là hở. Muốn nhiễm HIV phải đưa máu có HIV vào thẳng dòng máu người lành

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    K có nguy cơ, Vết thương hở là vết thương đang chảy máu mới gọi là hở. Muốn nhiễm HIV phải đưa máu có HIV vào thẳng dòng máu người lành
    Dạ của em là vết thương chảy máu anh Hiếu ạ.
    Anh xem dùm em 2 trường hợp luôn nha anh Hiếu. Anh cho em hỏi là máu trong BVS không lây nhiễm được phải không ạ.

Cảm ơn
    2,578
    Dạ của em là vết thương chảy máu anh Hiếu ạ.
    Anh xem dùm em 2 trường hợp luôn nha anh Hiếu. Anh cho em hỏi là máu trong BVS không lây nhiễm được phải không ạ.
    Khi nào bạn ngâm cái chân bạn vào cái ca nước đỏ lòm đó mới có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Khi nào bạn ngâm cái chân bạn vào cái ca nước đỏ lòm đó mới có nguy cơ
    chứ mình đạp sơ sơ là không sao hả anh Tuấn, dạ nước pha loãng với máu đó nó ra ngoài không khí khoảng 10 phút nha anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    dạ cám ơn anh Hiếu.

Thế cho em hỏi máu trong BVS có lây nhiễm được không vậy anh Hiếu

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    dạ cám ơn anh Hiếu.

Thế cho em hỏi máu trong BVS có lây nhiễm được không vậy anh Hiếu
    Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi dịch máu ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

huynhngocvan (17-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi dịch máu ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
    Như lời anh Trường Xuân nói có nghĩa là máu trong BVS không lây nhiễm được hả anh

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Như lời anh Trường Xuân nói có nghĩa là máu trong BVS không lây nhiễm được hả anh
    Máu ra đến đâu BVS hút vào đến đó, sau đó máu trong BVS bị hủy hoại đến lúc thay ra thì đã là máu chết, nên không có khả năng lây nhiễm HIV.

16. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Dạ cám ơn anh Trường Xuân. Tại từ đó tới giờ em nghĩ máu trong BVS vẫn sống được do BVS nó khá kín đáo.

Cảm ơn
    2,578
    Dạ cám ơn anh Trường Xuân. Tại từ đó tới giờ em nghĩ máu trong BVS vẫn sống được do BVS nó khá kín đáo.
    - Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
    1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
    2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote mất đy thì virus cũng sẽ bị mất đy rất nhanh cho dù máu chưa đông.
    - Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lành. Qua một số nghiên cứu của nước ngoài, sự tiếp xúctrực tiếp với máu của một người nhiễm HIV qua da lành không cho nguy cơ nhiễm bệnh.HIV có thể xâm nhập qua lớp biểu bì của da (có 3 lớp biểu bì, trung bì và hạbì)
    Khi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người

19. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    sau khi đọc tài liệu mà anh Hiếu đưa cho em. Em có thể chắc chắn được rằng cái vụ máu pha loãng với nước không thể lây HIV được bởi vì máu pha loãng với nước đó đã tiếp xúc với không khí khoảng 10 phút mà HIV chỉ ra ngoài không khí được có 5 phút => HIV bị bất hoạt và chết cho nên em ko bị lây nhiễm.

Em nói đúng ko anh Hiếu

Cảm ơn
    2,578
    sau khi đọc tài liệu mà anh Hiếu đưa cho em. Em có thể chắc chắn được rằng cái vụ máu pha loãng với nước không thể lây HIV được bởi vì máu pha loãng với nước đó đã tiếp xúc với không khí khoảng 10 phút mà HIV chỉ ra ngoài không khí được có 5 phút => HIV bị bất hoạt và chết cho nên em ko bị lây nhiễm.

Em nói đúng ko anh Hiếu
    Não đã động

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Não đã động
    Xem câu trả lời của anh Hiếu có nghĩa là em nói đúng phải không anh

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn