Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: nha trang thắc mắc về điều trị H nhưng không muốn gia đình biết thì làm sao ?

Hybrid View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trích dẫn Gửi bởi hoangmangkh Xem bài viết
    Dạ hiện tại em uống boganic ngày 2 lần sáng tối sau khi ăn mỗi lần 2 viên từ lúc điều trị arv . Sáng nào cũng 2 trái dừa kèm 1 ly sinh tố . Nước lọc 2l trở lên. Hjxx. Ko mà 2 ngày nay cứ nổi vậy. Mới nổi 2 ngày nay thôi ạ .
    Em muốn hỏi xem mọi người có ai dùng arv có tác dụng phụ mà như em chưa ạ. Và làm ntn giảm ạ. Có nguy hiểm ko vì em đọc thấy có trường hợp nổi mụn nước là nguy hiểm. Mà em muốn send kèm ảnh mụn nhưng ko biết kèm ntn để bs xem giúp em cho chắc vợi ạ

Nếu bạn bị dị ứng thuốc này quá mạnh thì có thể báo bên Bác Sĩ điều trị để đổi phác đồ.
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Nếu bạn bị dị ứng thuốc này quá mạnh thì có thể báo bên Bác Sĩ điều trị để đổi phác đồ.
    dạ , em cám ơn bs , em có hỏi bs nhưng bs bảo ko sao , kệ nó, hjxx, nên em hơi lo, tại ko thấy ai bị như em ,

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi hoangmangkh Xem bài viết
    dạ , em cám ơn bs , em có hỏi bs nhưng bs bảo ko sao , kệ nó, hjxx, nên em hơi lo, tại ko thấy ai bị như em ,
    Cơ đại mỗi người mỗi khác, phản ứng của gan và thận với ARV theo đó cũng rất khác nhau. CD4 có 72 sao lại không uống cotrim để phòng ngừa bệnh cơ hội như nấm, vi khuẩn, vi rút. Lúc mới phát hiện CD4 mình 221 mà còn dùng cotrim nữa này.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Cơ đại mỗi người mỗi khác, phản ứng của gan và thận với ARV theo đó cũng rất khác nhau. CD4 có 72 sao lại không uống cotrim để phòng ngừa bệnh cơ hội như nấm, vi khuẩn, vi rút. Lúc mới phát hiện CD4 mình 221 mà còn dùng cotrim nữa này.
    dạ , vì em có dùng cotrim liền lúc vừa có xét nghiệm H , trước khi dùng arv nữa , nhưng nó ngứa và nổi mụn cục cục bự khắp mặt cổ ngực lưng với cả trên đầu , mà toàn ngứa với cục bự bự sưng tấy đỏ , nên em uống được tầm 2 tuần thì bị nặng nên bs bảo ngưng ạ ,

Thông tin về chủ đề này