Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Sử dụng chung đồ lấy dịch niệu đạo.

Hybrid View

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi thantrong Xem bài viết
    Câu 24: Kim tiêm (BKT) đã sử dụng được đốt/hơ qua lửa 1 phút và sử dụng lại thì có tránh được lây nhiễm HIV không? Tại sao? Không, vì khoa học đã chứng minh:- HIV sẽ bị tiêu diệt sau khi luộc sôi kim và bơm tiêm từ 20 phút trở lên.- HIV sẽ bị tiêu diệt khi ngâm kim và bơm tiêm trong dung dịch khử trùng từ 30 phút trở lên- HIV không chỉ có trong và ngoài kim tiêm, mà nó còn có trong bơm tiêm, dính ở đầu pit tông…nên nếu chỉ xử lý kim tiêm không thì chưa đủ để loại bỏ các nguy cơ lây nhiễm HIV.- Cách tốt nhất để phòng lây truyền HIV trong tiêm chích là:+ Luôn dùng BKT sạch (BKT mới, sử dụng một lần hoặc BKT đã qua sử dụng được làm sạch đúng cách).+ Không dùng chung dụng cụ tiêm chích.+ Không dùng chung dụng cụ pha thuốc.

Theo e hiểu câu trả lời này thì vẫn có nguy cơ khi chỉ hơ qua lửa trong thời gian ngắn. Chả nhé lý thuyết với thực tế lại khác ạ.
    Lý thuyết là lý thuyết, thực tế là thực tế. Nếu bạn đã hiểu rồi thì tự giải quyết vấn đề của mình đi, không cần post bài hỏi nữa. OK!
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

thantrong (04-03-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Lý thuyết là lý thuyết, thực tế là thực tế. Nếu bạn đã hiểu rồi thì tự giải quyết vấn đề của mình đi, không cần post bài hỏi nữa. OK!
    E không nắm rõ ạ. Cảm ơn anh.

Thông tin về chủ đề này