Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 31 của 31

Chủ đề: âmtính 4 tháng ! Mà sao người vẫn đau và triệu chứng ngày 1 nhiều .

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    dù bạn có nguy cơ thật sự đi chăng nữa thì âm tính sau 4 tháng là an toàn bạn à.bây giờ đã 7 tháng rồi,bạn làm cái test nhanh,phương pháp tìm kháng thể là ok,chính xác nhất rồi.nếu bạn vẫn còn lăn tăn thì cũng có thể ra hà nội làm xét nghiệm lại.kết quả vẫn như nhau thôi.nếu thích bạn đến những nơi nào có quyền khẳng định dương tính Hiv,ra đó xét nghiệm 3 phương pháp chiến lược eliza cho nó chắc.ở nam định,bạn xét nghiệm test nhanh ở trung tâm y tế dự phòng tỉnh thì cũng ok rồi.hay bạn có thể đến bệnh viện nhiệt đới trung ương làm xét nghiệm lại cũng được
    kết quả không ghi chỉ số bình thường s/co nhưng kết quả xét nghiệm máu tìm hiv cuối cùng âm tính là ok rồi bạn à.đâu phải bạch cầu cao,có khả năng viêm nhiễm trùng là phải nhiễm Hiv đâu bạn.bạn nên đi thăm khám lại trường hợp,vấn đề này.các triệu chứng bệnh mà bệnh vẫn còn mắc phải suốt 7 tháng qua,cứ tái đi tái lại vẫn chưa hết nữa thì bạn nên đến các chuyên khoa tuyến tỉnh,thành phố các căn bệnh này khám lại và điều trị cho dứt điểm,triệt để,chứ cứ để lâu quá là không tốt đâu bạn à.có thể do bạn đang stress,lo lắng và cơ thể quá mệt mỏi nên tạo thêm điều kiện thuận lợi để các bệnh tật này hoành hành,phán tán dữ dội và lâu khỏi hơn.
    danh sách các phòng ban,bệnh viện,trung tâm y tế dự phòng,cơ sở điều trị tuyến tỉnh,thành phố lớn nhất cả nước có đủ thẩm quyền và chức năng khẳng định trường hợp dương tính với hiv ở nam định hay hà nội thì bạn nên nhờ anh tuấn và anh hiếu gửi thêm đường link vào inbox cho bạn thêm được rõ và tham khảo để làm xét nghiệm lại thêm lần nữa như bạn muốn để thêm có phần an tâm và thoải mái tâm lý hơn cho bạn nhé
    Lần sửa cuối bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng, ngày 07-03-2014 lúc 11:44.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    7 tháng bạn chỉ cần tet nhanh thôi. tet nhanh mà âm tính thì ok rồi. không ai làm 3 pp khi tet nhanh âm tính cả. tet nhanh là pp sàng lọc có độ nhạy cao tet nhanh mà âm tính thì các pp khác sẽ âm tính thôi

3. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    Trích dẫn Gửi bởi TƯ VẤN HIV Xem bài viết
    7 tháng bạn chỉ cần tet nhanh thôi. tet nhanh mà âm tính thì ok rồi. không ai làm 3 pp khi tet nhanh âm tính cả. tet nhanh là pp sàng lọc có độ nhạy cao tet nhanh mà âm tính thì các pp khác sẽ âm tính thôi
    vậy bạn cứ theo lời anh tư vấn hiv chia sẻ mà làm theo nhé ^^

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi niemtin123 Xem bài viết
    mà a hiếu .
    em định vài hôm nữa đi Xn lại lần nữa .nhưng mà ở trung tâm phòng trống HIV/AIDS tỉnh lại toàn làm test nhanh thôi anh . Em muốn làm 3pp . Mà k có . Phải ra hà nội mới làm dk . Yheo a với thởi điểm bây giờ (7 tháng) thì nên làm xn gì anh . Hay lại vẫn test nhanh
    Khi nào test nhanh cho kết quả dương tính, nghi ngờ dương tính với HIV thì làm XN 3 pp. Còn từ 6 tuần sau nguy cơ test nhanh tìm kháng thể là OK rồi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    bạn đã xét nghiệm các bệnh nhiễm trùng liên quan đến STD chưa, nhiễm khuẩn như vậy nõ cũng khiến suy giảm sk đó, mà yên tâm thì bạn cứ lên hà nội xét nghiệm 3p ở bệnh viện nhiệt đới trung ương có kết quả rồi thì nghe bác sĩ tư vấn thì sẽ yên tâm, có triệu chứng gì thì kể cho bác sĩ để người ta cho xét nghiệm bởi đó có thể là bệnh truyền nhiễm khác,
    Lần sửa cuối bởi Donghpcc90, ngày 07-03-2014 lúc 13:10.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi TƯ VẤN HIV Xem bài viết
    vậy hả anh . Sao a hiếu đến nói với TT làm 3pp không biết họ có cho làm không .

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Khi nào test nhanh cho kết quả dương tính, nghi ngờ dương tính với HIV thì làm XN 3 pp. Còn từ 6 tuần sau nguy cơ test nhanh tìm kháng thể là OK rồi.
    mà ok dk en còn nóu làm gì?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    vậy hả anh . Sao a hiếu đến nói với TT làm 3pp không biết họ có cho làm không .
    Bạn đọc lại bài viết của anh H đi, anh ấy bảo bạn đến TT xin làm xn 3pp

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Em đến đó, cứ trình bài với họ thế này, tuy với tất cả các test nhanh sau 4 thành AT có nguy cơ, nhưng hiện tại người vẫn còn TC, Xin trung tâm cho làm XN 3 PP, khi đi nhớ mang các KQ XN trước đó cho Trung tâm xem
    như vậy dk không anh , họ có cho làm không a

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em đến đó mang theo các giấy XN trước, rùi trình bày với họ hiện XN đã 4 tháng AT các test nhanh nhưng vẫn còn TC, xin TT giúp XN 3 PP Eliza, xem họ có đồng ý k??

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    tùy từng nơi, có nơi sẽ cho bạn xn 3 pp nhưng bạn phải mất tiền gọi là làm dịch vụ

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này