Kết quả 1 đến 18 của 18

Chủ đề: Em đã xét nghiệm ở tháng thứ 4 và thứ 5 âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Em đã xét nghiệm ở tháng thứ 4 và thứ 5 âm tính

Em đã xét nghiệm ở tháng thứ 4 và thứ 5 cho 1hành vi qhtd ko an toàn . Nhưng gần nửa tháng nay e thường bị đau tức ngực khó thở , khoảng 1 tuần trước tự nhjen dương vật của e bị đau nhói chừng 2 phút la hết . Như vây e có bị gj ko ? Xin mojj người tư vấn cho e
    ads

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    em đã xn 5 tháng mà AT thì quá an toàn rồi, tui khẳng định bạn an tàon với H, những TC cùa bạn có thể là do stress hoặc do cơ thể , tốt nhất bạn nên đi bác sĩ khám đi cho an tâm

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hoihan216 Xem bài viết
    Em đã xét nghiệm ở tháng thứ 4 và thứ 5 cho 1hành vi qhtd ko an toàn . Nhưng gần nửa tháng nay e thường bị đau tức ngực khó thở , khoảng 1 tuần trước tự nhjen dương vật của e bị đau nhói chừng 2 phút la hết . Như vây e có bị gj ko ? Xin mojj người tư vấn cho e
    Bạn có KQ AT sau nguy cơ 4 tháng và 5 tháng là an toàn rùi bạn.
    Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV
    Các biểu hiện của bạn nằm hết ở đây:

Bấm vào đây xem, Các TC của bạn nằm hết cả ở đây:
    Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

Chủ đề: Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV.

Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng)

Chủ đề: Rối loạn tâm thần vì 'bóng ma' HIV

Chủ đề: Hiểu đúng về HIV để tránh những nỗi 'lo hão'

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ bây h tâm lý của e củng đã ỗn địnah nhjều rồi bây h ngực cùa e hết đau tức nhưng mà dương vật e thĩnh thoảng hơi ê ê

Cảm ơn
    2,578
    Dạ bây h tâm lý của e củng đã ỗn địnah nhjều rồi bây h ngực cùa e hết đau tức nhưng mà dương vật e thĩnh thoảng hơi ê ê
    Bạn an toàn rùi, các biểu hiện đ1o là do Stress, DV bị gì thì đi khám Nam Khoa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bình thừờng thi e không có bị đau DV mà những lúc e stres hay là mặ c quân lót qua chặt là bị đau mà đau ở ben trong dv ạk

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    9
    Đúng rồi đó bạn, mặc quần lót chật làm ảnh hưởng tới tinh hoàn đó, bạn nên chọn mua loại quần phù hợp với mình, nếu còn đau thì khuyên bạn nên đi khám sớm xem bị gì.
    Loại HIV ra khỏi đầu được rồi bạn ơi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bây h thj mình hết đau rồi mình nghj la do stres gẵy ra thôi

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    9
    uhm.hihi bây giờ thì mình sẽ bổ sung thêm kiến thức cho mình là stress gây ra nhức DV nữa.kaka

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Kết quả xét nghiệm 4, 5 tháng âm tính là an toàn trên cả an toàn rồi bạn.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hiện tại thj tinh thần của e ốn nhjều rồi. Hết đau tức ngực và DV của e h củng hết đau rồi . Trừ khj lúc nào e ngĩ tới các triệu chứng là tự nhjên thấy đau ạk . A tuấn ơj ljệu e có pị j ko ?

Cảm ơn
    2,578
    Hiện tại thj tinh thần của e ốn nhjều rồi. Hết đau tức ngực và DV của e h củng hết đau rồi . Trừ khj lúc nào e ngĩ tới các triệu chứng là tự nhjên thấy đau ạk . A tuấn ơj ljệu e có pị j ko ?
    Bị gì là bị gì??? Bạn cứ lập lại câu hỏi này hoài là sao??? Yên tâm an toàn với HIV

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Bình thừờng thi e không có bị đau DV mà những lúc e stres hay là mặ c quân lót qua chặt là bị đau mà đau ở ben trong dv ạk
    VỚi 4 ,5 tháng âm tính thì bạn ăn mừng đi lo lắng làm ji chứ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn yên tâm kết quả này bạn an toàn rồi,di bạn lo lắng quá nên mới bị như vậy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ nhưng mà sao kq xn như vẵy rồi mà sao e vẫn còn nỗi hach . 1 tuần trước dươmg vật e bị đau buốt bên trong e thấy z mấy ngày nay uống nước nhjều thj dv hết đau . Nhu z e co pj j ko moj ng

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Dạ nhưng mà sao kq xn như vẵy rồi mà sao e vẫn còn nỗi hach . 1 tuần trước dươmg vật e bị đau buốt bên trong e thấy z mấy ngày nay uống nước nhjều thj dv hết đau . Nhu z e co pj j ko moj ng
    Nhiều bạn muốn có kq như bạn mà không được đó. An toàn rùi, cứ soi mói cơ thể hoài chắc bị tâm lý luôn đó

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Việc bạn nổi hạch theo bạn nói thì liên quan vấn đề khác hoặc do bạn lo lắng cảm nhận vậy thôi.Với HIV thì bạn đã an toàn.

Cảm ơn
    2,578
    -HẠCH BẠCH HUYẾT(LYMPH) PHÒNG THỦ THỨ HAI:
    Khi chọc thủng được tuyến phòng thủ đầu tiên, và xâm nhập vào bên trong cơ thể, vi khuẩn còn phải đối đầu với đường dây phòng thủ thứ hai của Bạch Huyết (Lymph).
    Bạch Huyết là một thành phần nằm trong mô tầng lỏng, được dẫn lưu bởi một chuỗi động mạch (vessels) đi song song với những tĩnh mạch (veins). Sau cùng, Bạch Huyết được chuyển vào hai động mạch lớn. Hai mạch Bạch Huyết nầy đi xuyên qua những mô tầng mềm xốp, được gọi là những hạch Bạch Huyết (Lymph Nodes) mà chúng nằm chung quanh vùng đáy cổ như là những trạm phòng thủ chiến lược, có nhiệm vụ như những cái bẫy chống sự nhiễm trùng. Thí dụ như những mô tầng lỏng (fluid Tissues) từ tay đi xuyên qua những hạch Bạch Huyết gần eo cùi chỏ, và vào nách. Những mô tầng lỏng từ chân đi xuyên qua những hạch Bạch Huyết gần đầu gối, và đi vào trong phần hán. Những hạch Bạch Huyết nầy được tràn ngập với một loại các tế bào Bạch Huyết đặc biệt (Lymphocytes). Chúng có thể phá vỡ tiến trình nhiễm độc trầm trọng, và tạo nên những ung thối (Abscesses), và chúng bảo vệ những cấu trúc chính, cũng như các cơ quan trọng yếu của cơ thể. Sau khi vi khuẩn vượt qua những tuyến phòng thủ cục bộ, sự nhiễm trùng thường đánh dấu bằng những đường thâm đỏ, chạy từ điểm bị thương lên đến cánh tay hay chân. Đây là hiện tượng của những mạch Bạch Huyết bị xưng phồng.
    Ngoài ra, còn có những hệ thống hạch Bạch Huyết và các mạch Bạch Huyết dẫn lưu mà chúng giúp cho những cơ quan nội tạng, trong cách thức giống như những hạch Bạch Huyết giúp cho hai tay và hai chân. Trong trường hợp chứng bệnh phổi (Tuberculosis), vi trùng lao tấn công vào những hạch Bạch Huyết, một cách kém mãnh liệt nhưng bền bỉ hơn. Trong điều kiện thuận lợi của cơ thể, những buồng nhỏ (Nodules) được gọi là những u lao (Tubercles) được phát sinh, có nhiệm vụ bắt giữ những vi khuẩn xâm lăng một cách dài hạn. Sau cùng, những u lao nầy có một lớp vỏ bọc ngoài với chất Calcium. Sau đó, nếu cơ thể trở nên yếu đuối vì mệt mỏi, thiếu dinh dưỡng, hay nhiễm trùng nặng hơn, thành vách của những u lao nầy bị bể vỡ ra, và phóng thích những vi khuẩn bị giam cầm, để tấn công cơ thể, dần dần cơ thể bị nhiễm bệnh.
    Thứ bảy, 1/2/2014 10:10 GMT+7
    Nổi hạch ở bẹn là bệnh gì

Em năm nay 18 tuổi, cơ quan sinh dục vùng bẹn ở bên trái bị nổi hạch. Xin hỏi nguyên nhân và cách chữa trị như thế nào. Em xin cảm ơn. (Bảo Sơn)

Ảnh minh hoạ: Men's Health.
    Trả lời:
    Chào bạn,
    Trước hết, tôi xin làm rõ một số ý về hạch bạch huyết.
    Hạch bạch huyết (hay hạch lympho) là một trong vô số cấu trúc trơn, hình bầu dục dẹp, rải rác dọc theo các mạch bạch huyết, là một phần của hệ bạch huyết.
    Các hạch bạch huyết có mặt ở khắp cơ thể, tập trung nhiều ở một số vùng như cổ, nách, bẹn. Hạch bạch huyết đóng vai trò quan trọng đối với hoạt động của hệ miễn dịch. Chúng chứa các tế bào bạch huyết và có chức năng làm bộ lọc (hoặc bẫy) giữ lại các phần tử ngoại lai, có thể bị viêm và sưng khi làm nhiệm vụ này.
    Các hạch bạch huyết cũng có ý nghĩa quan trọng trong việc chẩn đoán bệnh. Chúng nóng hoặc sưng lên trong những tình trạng khác nhau, từ nhẹ (như viêm họng) đến nguy hiểm (như ung thư). Ở bệnh nhân ung thư, tình trạng của hạch bạch huyết đáng chú ý đến mức nó được dùng để xác định ung thư đang ở giai đoạn nào.

Trường hợp bạn nổi hạch bẹn có thể là phản ứng của hạch trước một vết thương hay viêm nhiễm lân cận ở chi dưới, vùng sinh dục, hay thậm chí một bệnh lý toàn thân nào đó (sốt, nhiễm siêu vi). Trong trường hợp này, đây là biểu hiện nhất thời, vô hại và nhanh chóng mất đi.
    Hạch phì đại hiếm có trường hợp nào cần phải nhập bệnh viện cấp cứu trừ những trường hợp có kèm nhiễm trùng nặng vùng da cần điều trị hoặc hạch phì đại nhiễm trùng cần được loại bỏ hoặc đau nhiều.
    Hãy gặp bác sĩ để được khám và tư vấn khi có một số biểu hiện sau:
    - Hạch phì đại lâu hơn 2 tuần hoặc khi có các dấu hiệu kèm theo như sụt cân, sốt về chiều, mệt mỏi hoặc sốt kéo dài.
    - Hạch phì đại, cứng chắc, ít di động dưới da hoặc phát triển một cách nhanh chóng.
    - Hạch phì đại kèm viêm, đỏ da và bạn có tình trạng nhiễm trùng kèm theo.
    - Hạch phì đại vùng trên xương đòn hoặc vùng nách.
    Thân ái.
    Bác sĩ Nguyễn Tấn Thủ

Thông tin về chủ đề này