Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 100 của 169

Chủ đề: mong các anh chị tư vấn giúp em về nguy cơ này! QHTD có dùng bao cao su

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi ♥NS♥ Xem bài viết
    với trường hợp của bạn thì cũng nên đi,nên đi ở đây là để ổn định tâm lý.mình cũng từng như vậy,và hầu hết mọi người dù được tư vấn ko sao nhưng vẫn đi xn để giải tỏa tâm lý,dù có đi thì cũng AT thôi
    mình cũng không biết phải sao nữa! có dùng bao cao su mà suy nghĩ đến việc cô ấy nhiễm HIV là mình k tránh khỏi lo lắng bần thần và run sợ! lúc sử dụng bcs đó rút ra tớ thấy tinh dịch bên trong! có kiểm tra qua loa 1 lần nữa! mình sợ tháo bcs không đúng cách nên sẽ dính dịch! cách tháo bao của mình như sau: tuột vành bao xuống và cuộc lại như lúc đầu tới gần đầu khất mình cầm ngay vành cuộn và kéo ra phía ngoài dương vật! nếu mà bao rách lúc quan hệ thì tinh trùng sẽ chảy ra! đằng nằy hơi tối mình không nhìn rõ sau khi rút bao ra mình dùng vòi hoa sen dội vào đầu khất! vào kiểm tra lại có cầm lên vẫn thấy tinh dịch bên trong và giọt nước đục trắng ở đầu bao mình lấy 2 ngón tay xoa xoa thì không thấy nhớt như tinh dịch! đó là những gì hiện trong đầu mình và thêm sợ rách bao mà không biết! mình ở tận Nha Trang! hic viện pasteur ngoài này chỉ có ghi xét nghiệm anti HIV không biết là loại gì? mình định 4 tuần vào sg nhưng thể trạng hồi giờ kém sợ rằng chưa đủ thời gian cho chính xác, nên định sau 6 tuần sẽ vô! nhưng thời gian càng dài mình cảm thấy rất sợ! cảm thấy có lỗi với ba của mình! mọi hy vọng ba đều đặt lên mình vậy mà chỉ 1 cái ham muốn nhất thời đã làm ra như thế này! tháng 3 ơi qua nhanh đi!
    Lần sửa cuối bởi lamloicuocdoi, ngày 21-02-2014 lúc 22:41.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi lamloicuocdoi Xem bài viết
    mình cũng không biết phải sao nữa! có dùng bao cao su mà suy nghĩ đến việc cô ấy nhiễm HIV là mình k tránh khỏi lo lắng bần thần và run sợ! lúc sử dụng bcs đó rút ra tớ thấy tinh dịch bên trong! có kiểm tra qua loa 1 lần nữa! mình sợ tháo bcs không đúng cách nên sẽ dính dịch! cách tháo bao của mình như sau: tuột vành bao xuống và cuộc lại như lúc đầu tới gần đầu khất mình cầm ngay vành cuộn và kéo ra phía ngoài dương vật! nếu mà bao rách lúc quan hệ thì tinh trùng sẽ chảy ra! đằng nằy hơi tối mình không nhìn rõ sau khi rút bao ra mình dùng vòi hoa sen dội vào đầu khất! vào kiểm tra lại có cầm lên vẫn thấy tinh dịch bên trong và giọt nước đục trắng ở đầu bao mình lấy 2 ngón tay xoa xoa thì không thấy nhớt như tinh dịch! đó là những gì hiện trong đầu mình và thêm sợ rách bao mà không biết! mình ở tận Nha Trang! hic viện pasteur ngoài này chỉ có ghi xét nghiệm anti HIV không biết là loại gì? mình định 4 tuần vào sg nhưng thể trạng hồi giờ kém sợ rằng chưa cho ra kháng thể hay kháng nguyên gì đó, nên định sau 6 tuần sẽ vô! nhưng thời gian càng dài mình cảm thấy rất sợ! cảm thấy có lỗi với ba của mình! mọi hy vọng ba đều đặt lên mình vậy mà chỉ 1 cái ham muốn nhất thời đã làm ra như thế này! tháng 3 ơi qua nhanh đi!
    xét nghiệm anti HIV => XN HIV tìm kháng thể =>
    Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    vậy ở mốc thời gian 4 tuần em có thể xét nghiệm bằng phương pháp anti HIV ở pasteur Nha Trang được không anh? và độ chính xác như thế nào? em đọc cái link anh đưa mà không hiểu gì hết! mong anh giải thích rõ!

Cảm ơn
    2,578
    vậy ở mốc thời gian 4 tuần em có thể xét nghiệm bằng phương pháp anti HIV ở pasteur Nha Trang được không anh? và độ chính xác như thế nào? em đọc cái link anh đưa mà không hiểu gì hết! mong anh giải thích rõ!
    4 tuần đến 6 tuần XN HIV Combo Ag/Ab (tìm kháng nguyên và kháng thể), sau 6 tuần đến 12 tuần XN Antive HIV 1/2 Ab (tìm kháng thể)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    vậy! ở 4 tuần không sử dụng được anti HIV phải k anh!? nếu vậy sau 5 tuần e sẽ vào làm combo!

Thành Viên Gắn Bó ♥NS♥'s Avatar
    Cảm ơn
    51
    vậy! ở 4 tuần không sử dụng được anti HIV phải k anh!? nếu vậy sau 5 tuần e sẽ vào làm combo!
    4 tuần thì xn combo ,6 tuần trở lên làm anti

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    hic tâm trạng lại rối bời lại suy nghĩ lung tung nữa rồi! em lại nghĩ đến việc bú ti của cô ấy!lúc bú ti cô ấy bảo đau! em có thấy bụng cô ấy hơi to nên giờ nghi ngờ cô ấy có thai! không biết lỡ nút phải sữa thì em biết làm sao trong khi cổ họng em luôn có vết thương vì viêm họng và hen suyễn

Cảm ơn
    2,578
    hic tâm trạng lại rối bời lại suy nghĩ lung tung nữa rồi! em lại nghĩ đến việc bú ti của cô ấy!lúc bú ti cô ấy bảo đau! em có thấy bụng cô ấy hơi to nên giờ nghi ngờ cô ấy có thai! không biết lỡ nút phải sữa thì em biết làm sao trong khi cổ họng em luôn có vết thương vì viêm họng và hen suyễn
    Thui bác ơi, cho dù bầu có sữa bác cũng k có nguy cơ:
    -Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn (Chủ đề:Chức năng đề kháng của cơ thể )

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Thui bác ơi, cho dù bầu có sữa bác cũng k có nguy cơ:
    -Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn (Chủ đề:Chức năng đề kháng của cơ thể )
    em cảm ơn anh "sống chung" nhiều lắm! ước gì em ở gần các anh để đc tư vấn trực tiếp! có lẽ em bớt lo hơn! ở đây e ở 1 mình trong phòng trọ! đang đối mặt với kỳ thi cuối kì và sự ám ảnh của HIV!

Cảm ơn
    2,578
    em cảm ơn anh "sống chung" nhiều lắm! ước gì em ở gần các anh để đc tư vấn trực tiếp! có lẽ em bớt lo hơn! ở đây e ở 1 mình trong phòng trọ! đang đối mặt với kỳ thi cuối kì và sự ám ảnh của HIV!
    Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ, hãy cố gắng loại bỏ chúng ra khỏi đầu, đừng có suy nghĩ những gì lệch lạc ngoài sự chia sẻ của BQT. Bạn nên nhớ, BQT luôn đồng hành cùng các bạn, cái gì có nói có, không nói không, chứ k bao giờ đùa trên sự sống của các bạn đâu, yên tâm nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    trường hợp của bạn yên tâm ko sao hết... cố gắng ổn định lại tinh thần, làm việc và chơi thể thao sinh hoạt bình thường ko có gì để lo lắng........ bạn có dùng bao cao su theo bạn kể thì yên tâm 100%.... mọi người cũng đã tư vấn cho bạn rồi, yên tam đi... chúc bạn sức khỏe....

12. Những thành viên đã cảm ơn caocongbinhthuan cho bài viết này:

lamloicuocdoi (22-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ! em sẽ cố gắng! không có các anh chắc tụi em đào tung cả cái internet lên rồi tự kỷ rồi tâm thần... hết rồi! tâm lý lo sợ thì vẫn là tâm lý lo sợ! hôm nào em vào sài gòn xét nghiệm! em có thể gặp các anh được không? tuần thứ 5 em sẽ vào làm combo!

Thành Viên Gắn Bó ♥NS♥'s Avatar
    Cảm ơn
    51
    dạ! em sẽ cố gắng! không có các anh chắc tụi em đào tung cả cái internet lên rồi tự kỷ rồi tâm thần... hết rồi! tâm lý lo sợ thì vẫn là tâm lý lo sợ! hôm nào em vào sài gòn xét nghiệm! em có thể gặp các anh được không? tuần thứ 5 em sẽ vào làm combo!
    làm gì làm đừng lên google mà đọc ,loạn đấy

15. Những thành viên đã cảm ơn ♥NS♥ cho bài viết này:

lamloicuocdoi (22-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    em không lục internet nữa! mà vẫn thấy sợ! k còn cách nào chỉ còn cách xét nghiệm! chỉ có xét nghiệm!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    em không lục internet nữa! mà vẫn thấy sợ! k còn cách nào chỉ còn cách xét nghiệm! chỉ có xét nghiệm!
    5 trang chia sẻ rồi đấy bạn ạ. Vui lòng đọc lại đi cho hết sợ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Dù cô ấy có thai luôn đi nữa,bạn có bú (bình sữa đép ấy) có sữa cũng không có nguy cơ.Sự lây nhiễm từ sữa Mẹ(có HIV) truyền sang trẻ sơ sinh khi nào bé bú nhiều.Bạn yên tâm không sao đâu.SỮA MẸ TỐT CHO TRẺ SƠ SINH VÀ CHO BẠN

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    vâng! và chốt lại như thế này! em có dùng bcs và cô ấy có H thì e vẫn không nhiễm cho dù lúc tháo bao hay vệ sinh có dính ít dịch ngoài tay rồi chạm vào đầu dv thì cũng không thể lây nhiễm! em đang cố gắng! có lúc đã loại bỏ đc cái nghĩ là mình sẽ bị nhiễm nhưng có lúc tự dưng thấy sợ!!! em đã đọc lại từ đầu tới cuối những gì các anh đã chia sẽ và tư vấn!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    vâng! và chốt lại như thế này! em có dùng bcs và cô ấy có H thì e vẫn không nhiễm cho dù lúc tháo bao hay vệ sinh có dính ít dịch ngoài tay rồi chạm vào đầu dv thì cũng không thể lây nhiễm! em đang cố gắng! có lúc đã loại bỏ đc cái nghĩ là mình sẽ bị nhiễm nhưng có lúc tự dưng thấy sợ!!! em đã đọc lại từ đầu tới cuối những gì các anh đã chia sẽ và tư vấn!
    Bạn nhìn nhận như vậy là đúng. Hãy yên tâm với những gì được chia sẻ và sống thật thoải mái.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    hành vi quan hệ có BCS thì an toàn nên yên tâm, bạn không cần xét nghiệm. Thân

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    em vẫn lo quá! cứ nghĩ hoài đến 1 việc liệu lúc đó bcs bị rách mà em không biết thì toi! hic! lỡ nó không rách ở đầu bao mà rách ngang ngay chỗ tuột bao quy đầu thì sao? hic chờ tới 4 tuần lâu thật đấy! em cảm thấy mình rất mệt mỏi! ốm yếu ơn rất nhiều rồi! có lẽ do stress nặng đã biến em ra như zị!? em đã kể cho 2 thằng bạn thân nghe! nó bảo em phải đi sài gòn xét nghiệm chứ kẻo không phải chết vì HIV mà chết vì stress!

Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này