Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 45

Chủ đề: Xét nghiệm ELISA ở bệnh viện huyết học và truyền máu sau 4 tuần có an toàn không

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68

Xét nghiệm ELISA ở bệnh viện huyết học và truyền máu sau 4 tuần có an toàn không

Anh chị cho em hỏi, em Xét nghiệm ELISA kết quả âm tính ở bệnh viện huyết học và truyền máu sau 4 tuần 2 ngày sau nguy cơ có an toàn không? Cảm ơn anh chị nhiều!
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi tony Xem bài viết
    Anh chị cho em hỏi, em Xét nghiệm ELISA kết quả âm tính ở bệnh viện huyết học và truyền máu sau 4 tuần 2 ngày sau nguy cơ có an toàn không? Cảm ơn anh chị nhiều!
    Bạn phải ghi rõ sinh phẩm sử dụng hoặc phương pháp ELISA thế hệ thứ mấy
    Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68
    Em làm xn ở 3 địa điểm

+ Bệnh viên huyết học sử dụng PP Elisa kết quả âm tính . họ chỉ ghỉ "HIV Elisa ÂM tinh"

+ TRung tâm phòng chóng HIV/AIDS sử dụng PP Genscreen Ultra kết quả Âm tính.

+ TRung tâm y tế dư phòng sử dụng PP Genscreen H 1-2 . V2 kết quả âm tính.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Em làm xn ở 3 địa điểm

+ Bệnh viên huyết học sử dụng PP Elisa kết quả âm tính . họ chỉ ghỉ "HIV Elisa ÂM tinh"

Với kết quả này bạn an tâm cho lần xét nghiệm sau 12 tuần

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em làm xn ở 3 địa điểm

Bạn cần xét nghiệm lại sau 12 tuần.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    Mặc dù âm tính ở 3 nơi, nhưng sau nguy cơ 4 tuần 2 ngày thì chưa chốt được, nhưng cũng là một tín hiệu vui. Cần xét nghiệm lại 12 tuần sau nguy cơ cuối và 8 tuần sau ngưng PEP.

7. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS.. cho bài viết này:

toiloiqua (01-02-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68
    các anh cho em hỏi thêm, em đang dùng PEP cho nguy cơ sau cùng đã được 11 ngày, nhưng em dự định tuần sau em sẽ đi xét nghiệm cho nguy cơ lần trước cach nay gần 6 tuần (lúc 4 tuần em đã xét nghiêm âm tính để dùng PEP cho nguy cơ sau cùng). anh chị cho em hỏi em đang dùng PEP cho nguy cơ sau cung, vậy em đi xét nghiêm cho nguy co cách đây 6 tuần để xem lần trước em đã nhiễm chưa thi có ảnh hươnng đến kq xn không? vì em quan hệ voi ngiu iu em nhieu lan mag giờ nguoi iu em dương tính voi H nên em lo lăm

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    các anh cho em hỏi thêm, em đang dùng PEP cho nguy cơ sau cùng đã được 11 ngày, nhưng em dự định tuần sau em sẽ đi xét nghiệm cho nguy cơ lần trước cach nay gần 6 tuần (lúc 4 tuần em đã xét nghiêm âm tính để dùng PEP cho nguy cơ sau cùng). anh chị cho em hỏi em đang dùng PEP cho nguy cơ sau cung, vậy em đi xét nghiêm cho nguy co cách đây 6 tuần để xem lần trước em đã nhiễm chưa thi có ảnh hươnng đến kq xn không? vì em quan hệ voi ngiu iu em nhieu lan mag giờ nguoi iu em dương tính voi H nên em lo lăm

Bạn nên để sau khi uống thuốc xong hết xét nghiệm.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68

Phương pháp xét nghiệm

Các anh chị tư vấn giúp em với

Sử dụng sinh phẩm GENSCREEN Ultra có phải xét nghiệm tiềm cả kháng nguyên và kháng thể luôn không anh/Chị? em mới đọc 1 tài liệu không biết đúng hay không?

Thân!

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Các anh chị tư vấn giúp em với

Sử dụng sinh phẩm GENSCREEN Ultra có phải xét nghiệm tiềm cả kháng nguyên và kháng thể luôn không anh/Chị? em mới đọc 1 tài liệu không biết đúng hay không?

Thân!
    2.GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab (Kháng nguyên và kháng thể): Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện kháng nguyên HIV và các kháng thể chống HIV-1 và/hoặc HIV-2 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.
    Đĩa xét nghiệm gồm có 96 giếng đã được phủ lên bởi các kháng thể đơn clon kháng p24 HIV-1 và các kháng nguyên HIV tinh khiết (protein tái tổ hợp gp 160, một peptide tổng hợp giống epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O và một peptide giống epitope của protein vỏ HIV-2).
    Các chất cộng hợp được tạo nên bởi: các kháng thể đa dòng kháng kháng nguyên HIV đã được biotin hoá (chất cộng hợp 1); và Streptavidin và các kháng nguyên HIV gắn peroxidase (các peptides gp41 và gp36 tương tự epitope của các glycoprotein vỏ HIV-1 và HIV-2, một peptide tổng hợp tương tự epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O) (chất cộng hợp 2).
    Chất cộng hợp 1 và huyết thanh hoặc huyết tương được hút vào các giếng xét nghiệm, các kháng nguyên HIV nếu có trong mẫu sẽ gắn vào các kháng thể đơn dòng đã gắn sẵn lên các giếng và chất cộng hợp 1. Các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2, nếu có ở trong mẫu xét nghiệm, sẽ gắn vào các kháng nguyên đã gắn sẵn trong các giếng. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng nguyên và kháng thể không gắn.
    Chất cộng hợp 2 được cho vào các giếng, Streptavidin phản ứng với phức hợp Ab-Ag-Ab được biotin hoá và các kháng nguyên HIV-1 và HIV-2 tinh khiết đã gắn sẵn peroxidase lần lượt gắn vào các kháng thể IgG, IgM, IgA đã bị bắt giữ trong các giếng. Sau bước ủ thứ 2, phần không gắn với chất cộng hợp 2 được loại bỏ thong qua bước rửa. Sau khi ủ có sự có mặt của cơ chất, sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của kháng nguyên HIV hoặc các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2.

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

♥NS♥ (02-02-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68
    Vậy anh cho em hỏi thêm, hôm đó em lai trung tâm phòng chóng HIV/AIDS họ xét nghiêm miễn phí để điều trị dự phòng H cho nguy cơ sau và đợi 4 ngày sau nhận kết quả ghi "GENSCREEN ULTRA: ÂM TÍNH" vậy là yên tâm cho nguy cơ em cách ngày xét nghiệm 4 tuần 2 ngày không anh? (EM đang thắc mắc ở đó miễn phí sau người ta dùng sinh phẩm này vậy anh)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Vậy anh cho em hỏi thêm, hôm đó em lai trung tâm phòng chóng HIV/AIDS họ xét nghiêm miễn phí để điều trị dự phòng H cho nguy cơ sau và đợi 4 ngày sau nhận kết quả ghi "GENSCREEN ULTRA: ÂM TÍNH" vậy là yên tâm cho nguy cơ em cách ngày xét nghiệm 4 tuần 2 ngày không anh? (EM đang thắc mắc ở đó miễn phí sau người ta dùng sinh phẩm này vậy anh)
    Anh chia sẻ rất nhiều rùi, hành vi OS k có nguy cơ k cần PEP. Chính vì k có nguy cơ nên KQ AT sau 4 tuần đã chứng minh em OS k có nguy cơ

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab là pp tìm kháng nguyên và kháng thể thông thường các TTPC HIV chỉ miễn phí tet nhanh trước nếu nghi ngờ mới miễn phí dùng pp này và các pp khác nữa để khảng định dương tính( trừ khi bạn làm dịch vụ mất tiền mới làm pp này luôn ) còn TH của bạn không có nguy cơ không cần phải lo lắng
    Lần sửa cuối bởi HIV/AIDS, ngày 02-02-2014 lúc 12:49.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68
    dạ. em cảm ơn các anh. tại vì trên phiếu xét nghiệm ho ghi như thế này "Genscreen ultra: âm tính" (có đóng dấu của trung tâm). em không biết họ có sử dụng phương pháp này không hay là chỉ ghi trá hình mà sử dụng test nhanh??

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    không ai ghi trá hình vào tờ xét nghiệm H cả, bạn hoang tưởng quá, dù sao cũng chúc bạn AT nhé

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68
    anh ơi cho em hỏi thêm "xet nghiệm genscreen ultra sau 4 tuần 2 ngày, kết quả âm tính thì yên tâm duoc bao nhiêu phần trăm?" thanks

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    anh ơi cho em hỏi thêm "xet nghiệm genscreen ultra sau 4 tuần 2 ngày, kết quả âm tính thì yên tâm duoc bao nhiêu phần trăm?" thanks
    Thì kết quả khả quan.Nhưng khẳng định hoàn toàn an toàn thì ở tuần 12.

20. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

♥NS♥ (02-02-2014),tony (02-02-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68
    các anh ơi! ở cần thơ xet nghiêmj combo hoặc pCR thì mình đến xét nghiệm ở đâu? em cảm ơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    các anh ơi! ở cần thơ xet nghiêmj combo hoặc pCR thì mình đến xét nghiệm ở đâu? em cảm ơn
    Ở TP Cần Thơ chưa có cơ sở nào làm hai phương pháp này.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    68
    vậy anh ơi cho em xin địa chỉ những nơi có xn ở hồ chí minh để sau khi ngưng Pep em đi em đi. cảm ơn anh

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này