Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Có nguy cơ lây nhiễm HIV và đã xét nghiệm HIV các ngày 43-46-48 âm tính

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Có nguy cơ lây nhiễm HIV và đã xét nghiệm HIV các ngày 43-46-48 âm tính

Trước tiên em xin gửi lời chào đến các anh chị ban quảng trị diễn đàn.
    E có 1 số thắc mắc mong các anh, chị giúp đỡ em:
    1 Nguy cơ:

đợt vừa rồi em có đi QH với GMD. lúc đầu thì cũng họ kích thích em bằng cách cho cọ sát âđ vào dv chỉ là cọ qua cọ lại chứ chưa có đút vào. nhưng được khoảng 20-30s thì e phát hiện ra và nhất quyết lấy tay che. tiếp theo đó thì họ có kích thích bằng miệng cho em. sau đó có QH và dùng BCS, lúc QH xong thì e có để im dv 1 lúc thì tinh trùng trào ra ở trong âđ nhưng kiểm tra BCS thì ko rách. e để ý thì cô GMD này mỗi lần QH xong đều rửa xà phòng nên có thể tránh trường hợp dịch từ lần QH trước còn xót lại. và e sau khi QH xong cũng rửa xà phòng rất kỹ đầu và xung quanh dv.
    e đã xét nghiệm vào các ngày 43-46-48 bằng phương pháp HIV Ag/Ab miễn dịch tự động. lần lượt có chỉ số là 0.202 < 0.9 , 0.280<1 , 0.201<0.9 tại 2 bệnh viện khác nhau. nhưng tất cả đều có đơn vị là COI và thực hiện trên máy Cobas E411.
    2 Thắc mắc:
    cho em hỏi pp xét nghiệm HIV Ag/Ab miễn dịch tự động có phải là pp xét nghiệm HIV combo không ạ? vì mọi người có chỉ số đơn vị là S/CO mà của e lại là COI.
    và cho em hỏi với hành vi và kết quả như trên thì e đã an toàn chưa ạ?

Em xin chân thành cám ơn BQT, mong BQT giúp đỡ em với những thắc mắc trên.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Quang Gà Xem bài viết
    Trước tiên em xin gửi lời chào đến các anh chị ban quảng trị diễn đàn.
    E có 1 số thắc mắc mong các anh, chị giúp đỡ em:
    1 Nguy cơ:

đợt vừa rồi em có đi QH với GMD. lúc đầu thì cũng họ kích thích em bằng cách cho cọ sát âđ vào dv chỉ là cọ qua cọ lại chứ chưa có đút vào. nhưng được khoảng 20-30s thì e phát hiện ra và nhất quyết lấy tay che. tiếp theo đó thì họ có kích thích bằng miệng cho em. sau đó có QH và dùng BCS, lúc QH xong thì e có để im dv 1 lúc thì tinh trùng trào ra ở trong âđ nhưng kiểm tra BCS thì ko rách. e để ý thì cô GMD này mỗi lần QH xong đều rửa xà phòng nên có thể tránh trường hợp dịch từ lần QH trước còn xót lại. và e sau khi QH xong cũng rửa xà phòng rất kỹ đầu và xung quanh dv.
    e đã xét nghiệm vào các ngày 43-46-48 bằng phương pháp HIV Ag/Ab miễn dịch tự động. lần lượt có chỉ số là 0.202 < 0.9 , 0.280<1 , 0.201<0.9 tại 2 bệnh viện khác nhau. nhưng tất cả đều có đơn vị là COI và thực hiện trên máy Cobas E411.
    2 Thắc mắc:
    cho em hỏi pp xét nghiệm HIV Ag/Ab miễn dịch tự động có phải là pp xét nghiệm HIV combo không ạ? vì mọi người có chỉ số đơn vị là S/CO mà của e lại là COI.
    và cho em hỏi với hành vi và kết quả như trên thì e đã an toàn chưa ạ?

Em xin chân thành cám ơn BQT, mong BQT giúp đỡ em với những thắc mắc trên.
    Em yên tâm 100% những kết quả đó,không cần xét nghiệm nữa,vì những gì em kể không có nguy cơ.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Quang Gà (17-03-2024)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    dạ vâng em xin chân thành cám ơn anh rất nhiều ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    dạ vâng em xin chân thành cám ơn anh rất nhiều ạ.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    dạ vâng e xin có 1 chút ủng hộ quỹ ạ. Chân thành cám ơn anh.
    p/s cho e hỏi 1 câu : nếu thực sự bị nhiễm chẳng hạn, và có các triệu chứng như đau cơ, đau đầu, rát họng. tiêu chảy . . . thì lúc này virus đã nhân lên trong người. và như vậy xét nghiệm là chắc chắn thấy đc kháng khuyên và kháng thể phải không anh ? em hiểu như vậy có đúng không anh ?

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    dạ vâng e xin có 1 chút ủng hộ quỹ ạ. Chân thành cám ơn anh.
    p/s cho e hỏi 1 câu : nếu thực sự bị nhiễm chẳng hạn, và có các triệu chứng như đau cơ, đau đầu, rát họng. tiêu chảy . . . thì lúc này virus đã nhân lên trong người. và như vậy xét nghiệm là chắc chắn thấy đc kháng khuyên và kháng thể phải không anh ? em hiểu như vậy có đúng không anh ?
    Hiv chỉ biết thông qua xét nghiệm thôi bạn, bạn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

8. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

Quang Gà (18-03-2024)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh Hiep Xem bài viết
    Hiv chỉ biết thông qua xét nghiệm thôi bạn, bạn không có nguy cơ thì yên tâm đi.
    mình yên tâm rồi, mình chỉ có cái thắc mắc là nếu nhiễm thật > có triệu chứng > virus đã nhân bản nhiều > xét nghiệm AG/AB chắc chắn có phải không ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    mình yên tâm rồi, mình chỉ có cái thắc mắc là nếu nhiễm thật > có triệu chứng > virus đã nhân bản nhiều > xét nghiệm AG/AB chắc chắn có phải không ?
    Đúng rồi em.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Quang Gà (18-03-2024)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Hôm nay mình lại đi xét nghiệm, tức là sau 2 tháng kết quả vẫn là COI 0.206 <1 Âm tính, nhưng có điều mình đọc các bài trên diễn đàn thì đi xét nghiệm combo các thứ thì chỉ số đều là S/CO. còn của mình cả 4 lần và làm ở 2 bệnh viện khác nhau thì đều đơn vị là COI, mặc dù tên xét nghiệm đầy đủ là : "HIV Ag/Ab miễn dịch tự động"
    Vậy BQT cho mình hỏi: xét nghiệm mình làm có phải là xét nghiệm combo hay PT mà các bạn khác hay làm không ? và chỉ số COI kia có giống chỉ số S/CO không ?
    xin cám ơn BQT nhiều.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Hôm nay mình lại đi xét nghiệm, tức là sau 2 tháng kết quả vẫn là COI 0.206 <1 Âm tính, nhưng có điều mình đọc các bài trên diễn đàn thì đi xét nghiệm combo các thứ thì chỉ số đều là S/CO. còn của mình cả 4 lần và làm ở 2 bệnh viện khác nhau thì đều đơn vị là COI, mặc dù tên xét nghiệm đầy đủ là : "HIV Ag/Ab miễn dịch tự động"
    Vậy BQT cho mình hỏi: xét nghiệm mình làm có phải là xét nghiệm combo hay PT mà các bạn khác hay làm không ? và chỉ số COI kia có giống chỉ số S/CO không ?
    xin cám ơn BQT nhiều.
    Tùy mỗi nôi trả kết quả em,xét nghiệm đó là Combo nhé.

Thông tin về chủ đề này